• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 491 Trả lời

• 1,366 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Bé Bi nhà mình vừa tròn 18 tháng mình định cho Bi đi trẻ nhưng mình cảm thấy phân vân nhiều điều quá :
    - Liệu Bi đi trẻ có thích nghi được không? Bi hay ốm thì đi trẻ có sợ không?
    - Bi chưa nói được nhiều đi học có được không?
    - Nên cho Bi đi trường công hay trường tư thục....
    Nếu cho Bi đi học mình phải nhờ Bà đón nên mình rất muốn gửi con ở trường nào đó gần nhà. Có mẹ nào cho con đi học ở trường Mầm Non Kim liên hoặc trường tư thục Minh Hải (Trung tự) nếu có thông tin gì giúp mình với. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 246 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Con trai em 27 tháng, định cho đi bộ đội vào tháng 9 năm nay ở trường mầm non Kim Liên. Em đã đến đấy khảo sát thì thấy trường có vẻ rộng rãi, thoáng đãng. Các cháu đi học thì có phòng học, phòng ăn, phòng ngủ riêng biệt nhưng trông phòng học, đồ dùng có vẻ hơi cũ kĩ nên vẫn đang phân vân. Có mẹ nào gửi con ở trường này cho mình ý kiến với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Đầu tháng 8 tới em gửi bé Nấm vào mầm non Kim Liên. Xin hỏi có mẹ nào gửi con ở đây không? Cho em một ít thông tin và kinh nghiệm nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Nấm Bum; 20/07/2006 vào lúc 01:20 PM.
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

• 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Huhu, nhà mình các mẹ toàn gửi con ở trường "xịn" không à, không có ai gửi con ở Kim Liên sao? Chẳng thấy ai chia sẻ kinh nghiệm với em cả, bùn quá

• 184 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao Be Nam.cai vu chon trương cho con sao ma dau dau the co chu,nha minh cách trương KIM LIEN co 10p thoi,nhung lai phai mang con di gui o tit xa nhung 25p.K.L la trương cong,1lop dong hóc sinh lam lai chi co 2co giao day,minh cu con không dước cham can than roi lai cai nan"tham hoi" mét lam.Can nhác mai minh chon trương tu de gui con day.Thuong con som phai chiên nen danh phai ton kem thoi ma ban...chu me chau cung "viem mang tui lam" hihi...
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Mình cũng biết là gửi con ở trường công sẽ có nhiều cái không tốt bằng trường tư: Lớp đông, phải "quà cáp" cho cô giáo... nhưng kẹt một cái là cả bà nội lẫn bà ngoại bé Nấm đều không chịu cho mình gửi cháu vào trường tư, tư tưởng của các cụ vẫn cứ "tín nhiệm" cái gì của Nhà nước mà. Thế nên mình mới muốn hỏi xem có ai gửi con trường công như mình không để có thêm kinh nghiệm ý mà. Chán thế chứ

• 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé Nấm đã đi học chưa. Em bé nhà mình cũng tầm tuổi bé Nấm mà cũng chưa biết đi học ở đâu đây? Nghe nói trường Đống đa cạnh mầm non Kim liên cũng tốt lắm. mẹ bé nấm đã hỏi thử chưa?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Nam
    Huhu, nhà mình các mẹ toàn gửi con ở trường "xịn" không à, không có ai gửi con ở Kim Liên sao? Chẳng thấy ai chia sẻ kinh nghiệm với em cả, bùn quá
    • 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đúng là trường công thì bé nhà mình chăm không được tốt bằng trường tư, nhưng nói chung tùy từng trường thôi.
    hai nhóc nhà tôi đều gửi trường công nhưng con lớn thì vào trường bán công nên điều kiện cũng hơn hẳn, còn trường đứa bé thì hơn 40 cháu/ lớp nên khó có thể cô chăm bé hơn được.
    Mà nhà bà ở đâu mà cho con học ở KL thế.
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanpt
    Bé Nấm đã đi học chưa. Em bé nhà mình cũng tầm tuổi bé Nấm mà cũng chưa biết đi học ở đâu đây? Nghe nói trường Đống đa cạnh mầm non Kim liên cũng tốt lắm. mẹ bé nấm đã hỏi thử chưa?
    Em đã hỏi trường Đống Đa rồi nhưng bên đó chủ yếu là các lớp mẫu giáo, chỉ có duy nhất 1 lớp nhà trẻ (dưới 3 tuổi) thôi nên người ta không nhận. Ngày mai bé Nấm nhà em bắt đầu đi học ở Kim Liên rồi, lớp 32 cháu + 3 cô, không biết sẽ như thế nào, em đang lo lắm

• 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    đúng là trường công thì bé nhà mình chăm không được tốt bằng trường tư, nhưng nói chung tùy từng trường thôi.
    hai nhóc nhà tôi đều gửi trường công nhưng con lớn thì vào trường bán công nên điều kiện cũng hơn hẳn, còn trường đứa bé thì hơn 40 cháu/ lớp nên khó có thể cô chăm bé hơn được.
    Mà nhà bà ở đâu mà cho con học ở KL thế.
    Bà ơi, con bà đi học có hay bị ốm không? Nó quấy độ bao nhiêu lâu thì quen? Tôi đang lo sốt vó lên đây. Tôi gửi ở Kim Liên vì gần nhà bà ngoại, lại trên đường tôi đi làm nên tiện đưa đón.

• 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ui thằng nhóc nhà tôi đi học từ đầu T7 đến bây giờ thấy bố thay quần áo buổi sáng là cứ đòi đi chơi với bà ngoại cơ (tại vì hồi trước toàn gửi bà ngoại trông), đến trường cũng khóc to lắm, nhưng được cái là về nhà cũng líu lô hát, đi học nên nó cũng nói nhiều lên hẳn ấy (vì nó nói chậm so với bọn bằng tuổi ấy). Tình hình là T7 bắt đầu đi học thì có hai đợt ốm vì sốt dịch + ho.
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    ui thằng nhóc nhà tôi đi học từ đầu T7 đến bây giờ thấy bố thay quần áo buổi sáng là cứ đòi đi chơi với bà ngoại cơ (tại vì hồi trước toàn gửi bà ngoại trông), đến trường cũng khóc to lắm, nhưng được cái là về nhà cũng líu lô hát, đi học nên nó cũng nói nhiều lên hẳn ấy (vì nó nói chậm so với bọn bằng tuổi ấy). Tình hình là T7 bắt đầu đi học thì có hai đợt ốm vì sốt dịch + ho.
    Hãi hùng quá nhỉ. Con bé nhà tôi nhát lắm nên chắc thế nào cũng sẽ khóc nhiều, khóc lâu. Nó lại nhiều mồ hôi nữa, sợ ở lớp cô giáo không để ý được, ra nhiều mồ hôi nhiễm lạnh rồi lại ốm thì chết

• 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 tuổi rưỡi hiện đang học lớp nhà trẻ của trường mầm non Kim Liên (Đống Đa). Có mẹ nào gửi con ở đây không? Chúng mình cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Nấm
    Bé nhà mình 2 tuổi rưỡi hiện đang học lớp nhà trẻ của trường mầm non Kim Liên (Đống Đa). Có mẹ nào gửi con ở đây không? Chúng mình cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé
    Lày, nại xí xớn hả :4:
    Tui có con học bên cạnh MNKL có được tham gia ko hử?
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 260 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ TÔM
    Hehe, bốc phét nhớ, Tôm chuyển trường từ bao giờ vậy chị?
    Cách xa tận mấy kinômét mà bảo nà cạnh
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Lày, nhà Tôm còi kia, thích giề?
    Mụ gửi con ở đâu mà lại gần trường con Nấm nhà tôi thế? Sao chả bao giờ đi đường gặp nhau thế, nhỉ?

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lày, nhà Bongnhim kia, chị chuyển trường về gần đây rùi nhá, Trường MN Hoa Sữa từ tháng 8, nhá (MN Bách Khoa lăm lay xây trường nên phá rùi, các cháu thất học )

Mụ Nấm kia, nhà mụ ở quanh quanh gần khu vực MNKL hả? Tôi định xin cho Tôm về KL nhưng rùi có bà bác khuyên nhủ về Hoa Sữa thế là chuyển lun.
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Lày, nhà Bongnhim kia, chị chuyển trường về gần đây rùi nhá, Trường MN Hoa Sữa từ tháng 8, nhá (MN Bách Khoa lăm lay xây trường nên phá rùi, các cháu thất học )

Mụ Nấm kia, nhà mụ ở quanh quanh gần khu vực MNKL hả? Tôi định xin cho Tôm về KL nhưng rùi có bà bác khuyên nhủ về Hoa Sữa thế là chuyển lun.
    Mụ gửi con ở Hoa Sữa à? Hồi đầu tôi cũng định gửi con Nấm ở Hoa Sữa đấy, nhưng lúc đó nó mới được 28 tháng nên người ta không nhận. Tôi gửi nó ở Kim Liên vì gần nhà bà ngoại, lại tiện đường tôi đi làm. Nhà bà ở đâu mà trước gửi Tôm ở Bách Khoa thế? Khéo mà nhà tôi với nhà bà lại gần nhau đấy. Nhà chồng tôi ở ngõ Bà Triệu

• 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhà tui ở xa lắm, ở Đại La gần Chợ Mơ (cùng phố với Ngocminhchau) , tui gửi BK cho nó tiện. Còn MN Hoa Sữa gần nhà bà ngoại tui (ở Chùa Bộc). Bà ngoại nhà bà cũng ở khu Trung Tự hay Kim Liên hả?
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Nhà tui ở xa lắm, ở Đại La gần Chợ Mơ (cùng phố với Ngocminhchau) , tui gửi BK cho nó tiện. Còn MN Hoa Sữa gần nhà bà ngoại tui (ở Chùa Bộc). Bà ngoại nhà bà cũng ở khu Trung Tự hay Kim Liên hả?
    Khiếp, bà ngoại ở tận Chùa Bộc mà bảo gửi Tôm ở Hoa Sữa cho nó tiện
    Bà ngoại tôi ở Trung Tự, hôm nào về muộn hoặc mưa to, ới bà đón hộ cũng đỡ.