Mầm non

Trường Mầm non Just Kids ở Trần Duy Hưng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 92.2K Lượt đọc
  • 637 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Ban đầu mình cũng muốn đăng ký cho con vào Morningstar nhưng khi mình gọi điện đến trường hỏi về giờ đón các con thì nhà trường có nói nhà trường trả con từ 3h và 4h phải đón con về hết rồi mà mình đi làm 5h mới tan thì sao đón được con nhỉ nên quyết định gửi con tại Just Kids.
    Mẹ nào có cách gì hay để con được là học viên chính thức của trường vào T8 này mà không phải lưu tên trong danh sách đợi chờ xin mách em 1 tiếng với nhé. Em xin cảm ơn nhiều nhiều :Rose:

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:

• 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memeovang Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mình thấy các mẹ bàn tán vui vẻ quá nên cũng vào đây góp vui.
    Cu Bảo nhà mình đi học ở Just Kids được 1 tháng rồi. Trước đây mình cũng cho con đi học ở mấy trường mầm non chất lượng cao khác nhưng toàn phải nghỉ giữa chừng vì con ốm và không thích đi mẫu giáo. Nhưng bây giờ mà nói không cho đi học thì với cu Bảo là một hình phạt đấy. Con chỉ thích đến Just Kids thôi, thậm chí không chịu đi nghỉ mát với bố mẹ để không phải nghỉ học.
    Mình cũng đã đi tham quan rất nhiều trường mẫu giáo và khi đến đây thì mình quyết định cho con học ở đây luôn. Đương nhiên là không có trường nào có thể coi là hoàn hảo cả nhưng theo mình Just Kids là trường kết hợp được nhiều điểm hay. Thứ nhất là có cơ sở vật chất như trường quốc tế, có giáo viên người nước ngoài dạy nhưng trẻ em vẫn là trẻ em Việt Nam. Bố mẹ không sợ các con về không còn là con mình mà lại thành một Tây con nào đấy. Thứ hai, trẻ em ở đây được phát triển tính sáng tạo, cái mà nhiều trường Việt Nam thiếu. Bọn trẻ được học tiếng Anh, học hát, học múa, vẽ, nhạc, tạo hình, học máy tính được đi dạo, đi bơi thôi thì không thiếu thứ gì, đủ để phát triển hết các khả năng có thể có của một đứa trẻ. Mà cu Bảo nhà mình thích học lắm vì học như chơi, chơi như học, giờ học rất hứng thú. Cu Bảo nhà mình phát âm tiếng Anh rất chuẩn, cả nhà mình đều thấy thích. Bố mẹ cháu nào muốn tìm hiểu thì nên bỏ thời gian dự hẳn một giờ học của con thì sẽ hiểu. Một ưu điểm nữa là trường chỉ nhận tối đa 40 cháu để chăm sóc thật tốt nên mình thấy con mình được chăm sóc rất đầy đủ, cháu cảm thấy được cô giáo quan tâm, yêu thương, chăm sóc hàng ngày nên luôn vui vẻ. Cu Bảo nhà mình trộm vía từ khi đi học ở đây chưa ốm lần nào. Hồi trước thì cứ đi mẫu giáo là ốm, tháng nào cũng nghỉ ở nhà. Lớp cu Bảo đã được 7 cháu rồi, cô Hiệu trưởng nói là chỉ nhận khoảng 10 cháu thôi. Mình cũng thấy mừng.
    Học phí bao gồm tiền ăn ở đây cũng khá cao 150USD (khoảng 2.400.000d) nhưng vẫn rẻ hơn O' Hala, Kinderworld. Còn học phí của các trường tư thục thì đợt này tăng hàng loạt lên đến cả 1,5tr.
    Mình cũng nghĩ tất cả vì tương lai con em nên phải cố gắng thôi. Mẹ cháu nào quan tâm đến trường này thì có thể nhắn tin cho mình, mình sẽ trả lời cụ thể cho.:Smiling:
    Chao me chau. Mình làm quen nhe. Con mình cũng đang học tại Justkids, chau tên Thanh Bình. Mình cũng biết cu Bảo rồi, Gia Bảo phải không? Nghe con gái kể hay chơi với Gia Bảo lắm.
    Sau một thời gian học thây con tiến bộ nhiều quá mẹ cháu nhỉ? Con gái mình ngày xưa đi học về ghét nhất là nghe tiếng Anh,mình toàn phải dụ dỗ mới cho mở một tí, nhưng không thèm chú ýđâu, thế nhưng sau một tháng học ở đây về lại chỉ thích nghe vÀ nói tiếng Anh với mẹ mới chết chứ. Thỉnh thoảng còn hỏi ông bà " What are you doing" làm ông bà cứ ớ người ra. Buồn cười lắm. Mà cháu cũng tự tin hẳn lên, hôm nọ cho cháu di ăn ở quán Sen, gặp một ông tây ngồi cạnh bàn, ông ý cười với nó thế là nó hỏi luôn một tràng, nào là tên ông là gì, ông bao nhieu tuoi, ông đang làm gì., đây là cai gì...làm cả nhà choáng luôn.
    Mẹ cháu đã xem ảnh các cháu đi bơi chưa? Đẹp quá nhỉ. Đúng như Gia Bảo đây, Bình mà phải nghỉ học là sợ lắm. hôm nào tranh thủ đến đón sớm là còn dỗi không chịu về. À, mà mình thấy có mấy cháu Hàn Quốc đang học ở đấy đấy, nghe nói sắp tới có một cháu người Bỉ đăng ký nữa ( hiện cháu đnag về nước 2 tháng nữa sang hoc), mẹ Bảo có biết không. Thế cũng thích nhỉ, các con được giao lưu với các bạn ở các nước khác nhau càng tự tin hơn mẹ cháu nhỉ.
    Gia Bảo đã làm Show&Tell chưa? Con minh làm hôm thứ sáu, cháu giới thiệu về xe nôi đẩy em bé mà cháu thích nhất (mẹ cháu chuẩn bị có em bé nên cháu cứ tập làm chị trước). Thấy bác Hà và các cô khen cháu tự tin lắm, trả lời trôi chảy các câu hỏi của các bạn. Bản thân cháu về cũng tự hào lắm, khoe khắp cả nhà.
    Có gì thỉnh thoảng gặp nhau trao đổi thông tin mẹ cháu nhé. Hình như mẹ cháu bận ít đi đón con thì phải?

• 58 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình đã đến thăm Just Kids rồi. Khi đến đấy mình rất thích nội thất của trường, mải ngắm con trẻ. Về nhà mới thấy băn khoăn một chút. Băn khoăn của mình là ở Just Kids, phòng học và phòng vệ sinh của các con tách biệt nhau như vậy, sợ các con đi ra đi vào vệ sinh rất dễ viêm họng. Bé nào khỏe thì không sao, bé nào yếu đường hô hấp thì có đáng lo không nhỉ? Mình thấy nhiệt độ bên trong và bên ngoài phòng học rất chênh nhau (mình đến đúng vào hôm nóng). Băn khoăn thứ hai của mình là phòng ăn của các con ở tầng trên cùng, rất đẹp, nhưng lại không thể đóng kín cửa để bật điều hòa. Như vậy thì rất nóng vào mùa hè. Hôm đó đến thăm vội quá, ko hỏi thăm kỹ lưỡng, về nhà mới nghĩ ra, mẹ nào có con học ở đó rồi giải đáp thắc mắc dùm mình với!:Rose:

• 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Con em đến T9 này mới được nhận vào trường nhưng hôm cả đại gia đình em đến vào 11h trưa đứng vào ngày nóng và giờ ăn của các con chị à. Phòng trên đó không nóng như mình nghĩ đâu, thoáng và mát ạ ( em cũng ko để ý các cô có bật điều hòa ko nữa nhưng thấy mát lắm đấy ). Phòng ăn ở trên đó cũng hay vì nếu để ở dưới phòng học thì sao tránh được mùi thức ăn, dầu mỡ cho các con, đúng không ạ.

• 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi, trường nào mà nhà vệ sinh chẳng ở ngoài hả chị? Với lại nhà vệ sinh ở ngay cửa lớp thì đâu có xa???Em nghĩ thế là hợp lý chị ạ. Còn phòng ăn trên tầng 4 có cửa kính mà, em thấy trường vẫn đóng vào để bật điều hòa đấy chứ. Thực ra ăn ở phòng khác cũng hay, vừa đỡ mùi thức ăn, dầu mỡ.. các con lại vừa được di chuyển thay đổi phòng nên cũng đỡ nhàm chán chị a.

• 58 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gautruc2002 Xem bài viết
    Chị ơi, trường nào mà nhà vệ sinh chẳng ở ngoài hả chị? Với lại nhà vệ sinh ở ngay cửa lớp thì đâu có xa???Em nghĩ thế là hợp lý chị ạ. Còn phòng ăn trên tầng 4 có cửa kính mà, em thấy trường vẫn đóng vào để bật điều hòa đấy chứ. Thực ra ăn ở phòng khác cũng hay, vừa đỡ mùi thức ăn, dầu mỡ.. các con lại vừa được di chuyển thay đổi phòng nên cũng đỡ nhàm chán chị a.
    Mình xin đính chính là không phải trường nào nhà vệ sinh cũng ở ngoài đâu, ví dụ như Hoa Trà My, Lê Quý Đôn, Koula house ở Láng Hạ v.v. nhà vệ sinh đều nối liền với phòng học, rất tiện lợi cho các con ra vào. Còn phần nhiều các trường khác có kiến trúc kiểu như Just Kids (vì là nhà đi thuê): cầu thang ở giữa, hai bên hai phòng, nhà vệ sinh ở giữa. Nhà vệ sinh ở sát phòng học thì các con vẫn cứ phải ra khỏi phòng, vẫn cứ là chênh lệch nhiệt độ, chưa kể phòng học đối diện thì còn phải đi qua hành lang cầu thang nữa. Mình rất có thiện cảm vơi Just Kids, cũng muốn gửi con ở đấy. Nhưng còn chút lăn tăn như vậy. Còn phòng ăn mà có điều hòa mát mẻ thì mừng quá rồi!
    Hy vọng các mẹ đã và sắp gửi con ở trường bàn luận sôi nổi thêm về trường để những ai quan tâm có thể hiểu rõ hơn. Thanks các mẹ nhiều!

• 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào tweentybird,
    Em mới lên diễn đàn nên mới biết về trường Just Kids. Con em năm nay lên lớp mẫu giáo lớn, liệu có thể theo học ở trường này được không? Tweenty Bird có thể thông báo giúp em thông tin về trường qua Email được không? Em cảm ơn nhiều.

• 499 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@gautruc2002, memeovang: em đọc bài của chị về trường just kids thực sự em thấy rất thích trường này, lại gần nhà em nữa, chị làm ơn cho em hỏi mấy điều sau:
    - có lớp cho bé 1 tuổi không ạ? vì con em tháng tới mới được 1 tuổi, em bận không trông được bé mà để ở nhà với ngv thì không yên tâm, nhưng cho bé đi học sớm quá thì cũng thương, em thấy bối rối quá, chị có thể cho em lời khuyên không ạ?
    - chị cho em địa chỉ cụ thể và số điện thoại của trường với ạ.
    em cám ơn nhiều,

• 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

http://www.justkids.com.vn/?page=home

mechinsan vào tham khảo ở trang web này nhé. Mình nghĩ bé nhà bạn 1 tuổi thì nhỏ quá e nhà trường chưa nhận vì hôm mình gặp cô HT, cô có nói chủ trương của nhà trường là nhận các con từ 18 tháng nhưng vì trường mới mở nên có lẽ chỉ nhận các cháu 2,5T. Lớp đó lại chỉ nhận có 05 cháu. Như bé nhà mình T8 này tròn 2T nói rành rọt và hát múa vô tư những cô giáo vẫn bảo bé quá rồi hẹn khi nào các anh chị 2,5T chuyển sang lớp trên thì sẽ nhận bé nhà em vào đấy và cũng chỉ nhận có 05 cháu vì các cô sợ bé quá hay quậy nên có thể ảnh hưởng đến lớp lớn hơn.

• 499 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alice Xem bài viết
    http://www.justkids.com.vn/?page=home

mechinsan vào tham khảo ở trang web này nhé. Mình nghĩ bé nhà bạn 1 tuổi thì nhỏ quá e nhà trường chưa nhận vì hôm mình gặp cô HT, cô có nói chủ trương của nhà trường là nhận các con từ 18 tháng nhưng vì trường mới mở nên có lẽ chỉ nhận các cháu 2,5T. Lớp đó lại chỉ nhận có 05 cháu. Như bé nhà mình T8 này tròn 2T nói rành rọt và hát múa vô tư những cô giáo vẫn bảo bé quá rồi hẹn khi nào các anh chị 2,5T chuyển sang lớp trên thì sẽ nhận bé nhà em vào đấy và cũng chỉ nhận có 05 cháu vì các cô sợ bé quá hay quậy nên có thể ảnh hưởng đến lớp lớn hơn.
    cám ơn bạn nhé, thế bé nhà bạn đã đi lớp chưa? nhìn tên bé chắc là bố hoặc mẹ là người TQ hoặc ĐL nhỉ? bắt tay cái nhé, chinsan nhà tớ cũng có 50% là TQ đó