Trường mầm non - Hà Nội

Trường Mầm non Just Kids ở Trần Duy Hưng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 97.1K Lượt đọc
  • 647 Trả lời

36 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Dạo này các mẹ bận hay o mà chẳng thấy mẹ nào tán chuyện ở đây nhỉ.
    • 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Dạo này các mẹ bận hay o mà chẳng thấy mẹ nào tán chuyện ở đây nhỉ.
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị.Em cũng vừa gửi con em vào trường Just Kids, nhưng mà sao em cảm thấy không được yên tâm lắm về các cô giáo ở đây các chị ạ. Hôm qua là buổi đầu tiên cháu đến trường, em đi cùng cháu lên phòng ăn trên tầng 4 thì thấy đã có mấy cô giáo đang cho các cháu ăn sáng. Có 1 cô thì mặt hằm hằm tỏ vẻ rất khó chịu với các cháu, nói chung là cái mặt không chấp nhận được, không thấy nói được câu nào dịu dàng với các cháu cả (em ngồi trên đấy phải đến 20 phút cho đến khi con em được cho ăn xong). Đến lúc ăn xong thì lại không thấy con mình và 1 số cháu nhỏ dưới 3 tuổi ở lớp Thỏ trắng được lau mồm mặc dù ăn phở thì cac chị biết rồi đấy, các cháu này nhỏ chưa tự lấy khăn để trên bàn lau mồm được.Đấy là hôm đầu tiên. Hôm sau, vì quá sốt ruột nên em trốn sếp về sớm để đón con. Lên lớp thấy con tay cầm bình sữa uống dở đứng giữa lớp, vừa khóc xong, chân thì không đi tất, tự nhiên thấy thương thế cơ chứ. Hỏi cô giáo vì sao không đi tất cho cháu cô bảo tại cháu đái dầm với cả thấy cháu nóng. Như thế có nghĩa là từ sáng cô đã không đi tất cho cháu rồi mặc dù em đã cẩn thận chuẩn bị đến tận 3 đôi tất cho con. lại nhìn bình sữa của con thây vẫn còn đến gần 1 nửa mà chả thấy cô nào cho con mình ăn nốt, không hiểu các cô cứ bảo ăn hết suất với uống hết sữa có thật không nhỉ?
    Em cứ băn khoăn mãi không biết tình hình các chị gửi con vào JustKids thì thấy sao nhỉ? Quảng cáo thì rất hay, hộc phí cũng chả thấp tẹo nào mà chăm sóc các con kiểu này thì thấy lo quá? Mong các chị có hồi âm nhé.
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

[QUOTE=mebegau;1297169]Chào các chị.Em cũng vừa gửi con em vào trường Just Kids, nhưng mà sao em cảm thấy không được yên tâm lắm về các cô giáo ở đây các chị ạ. Hôm qua là buổi đầu tiên cháu đến trường, em đi cùng cháu lên phòng ăn trên tầng 4 thì thấy đã có mấy cô giáo đang cho các cháu ăn sáng. Có 1 cô thì mặt hằm hằm tỏ vẻ rất khó chịu với các cháu, nói chung là cái mặt không chấp nhận được, không thấy nói được câu nào dịu dàng với các cháu cả (em ngồi trên đấy phải đến 20 phút cho đến khi con em được cho ăn xong). Đến lúc ăn xong thì lại không thấy con mình và 1 số cháu nhỏ dưới 3 tuổi ở lớp Thỏ trắng được lau mồm mặc dù ăn phở thì cac chị biết rồi đấy, các cháu này nhỏ chưa tự lấy khăn để trên bàn lau mồm được.Đấy là hôm đầu tiên. Hôm sau, vì quá sốt ruột nên em trốn sếp về sớm để đón con. Lên lớp thấy con tay cầm bình sữa uống dở đứng giữa lớp, vừa khóc xong, chân thì không đi tất, tự nhiên thấy thương thế cơ chứ. Hỏi cô giáo vì sao không đi tất cho cháu cô bảo tại cháu đái dầm với cả thấy cháu nóng. Như thế có nghĩa là từ sáng cô đã không đi tất cho cháu rồi mặc dù em đã cẩn thận chuẩn bị đến tận 3 đôi tất cho con. lại nhìn bình sữa của con thây vẫn còn đến gần 1 nửa mà chả thấy cô nào cho con mình ăn nốt, không hiểu các cô cứ bảo ăn hết suất với uống hết sữa có thật không nhỉ?
    Em cứ băn khoăn mãi không biết tình hình các chị gửi con vào JustKids thì thấy sao nhỉ? Quảng cáo thì rất hay, hộc phí cũng chả thấp tẹo nào mà chăm sóc các con kiểu này thì thấy lo quá? Mong các chị có hồi âm nhé.[/QUOTE

Mình cũng định ra tết cho bé đi học, bé nhà mình mới 21 tháng thôi, bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi. Mấy điều mẹ nó nêu ra đúng là cũng hơi lo nhỉ, bé nhà mình còn chưa biết cầm bình tự uống sữa cơ!
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con nhà em được tròn 2 tuổi rồi, ở nhà đã biết tự xúc cơm và cầm bình sữa tu, gọi đi tè và đi ị. Chắc em hơi nhậy cảm quá.Để theo dõi thêm 1 tuần nữa chắc mới đánh giá chính xác được.Có gì sẽ thông báo sau nhé.
    • 420 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebegau Xem bài viết
    con nhà em được tròn 2 tuổi rồi, ở nhà đã biết tự xúc cơm và cầm bình sữa tu, gọi đi tè và đi ị. Chắc em hơi nhậy cảm quá.Để theo dõi thêm 1 tuần nữa chắc mới đánh giá chính xác được.Có gì sẽ thông báo sau nhé.
    Mẹ nó ơi, con của mẹ nó là bạn nào thế? Con mình là Gia Khánh cũng học ở lớp Thỏ trắng đây.
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebegau Xem bài viết
    Mình cũng đang định gửi con ở JustKid đây, bé nhà mình gần 3 tuổi rồi, nhưng chưa tự giác ăn uống. Mình đến JK 2 lần và còn vài điểm còn lăm tăm (mặc dù xã nhà mình thì gật đầu đồng ý rồi):
    1/ Mỗi tháng các cháu ăn 20$ (gần 15K/ngày): có ít quá không nhỉ. Hôm vừa rồi, cô bé ở lễ tân bảo sẽ tăng tiền ăn lên, không rõ là tăng chưa và mức tăng là bao nhiêu?
    2/ Mình đến lớp thì thấy phòng học hầu như đóng kín cửa sổ (mặc dù có cả mặt tiền rất rộng hướng Đông:mát mùa hè và ấm vào mùa đông), tại sao không mở cửa để tận dụng khí tươi nhỉ, mình không thích cứ đóng cửa bật điều hoà.
    3/ xem trong ctrình học thì các bé xem/học trên TV hơi nhiều :Sigh:.
    4/ các bé có thời gian tiếp xúc với thiên nhiên không (ra ngoài trời hít thở thôi). Mẹ nào gửi con ở JK thì cho mình biết với.

Nhưng mình thích trường vì:
    1/ Cho bố mẹ lên với con thời gian đầu, các cháu không bị sốc về tâm lý.
    2/ Chương trình học khá khoa học, đặc biệt là hoạt động với các bài hát TA.
    3/ Phòng học thiết kế khá nice.
    4/ Các em bé và bé lớn hơn tiếp xúc với nhau cũng hay.
    Còn gì nữa nhỉ, các mẹ gửi con ở JK rồi cho mình ý kiến với, mình chần chừ hơn tháng nay rồi vẫn chưa quyết định được là để bé đi học.
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehois Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, con của mẹ nó là bạn nào thế? Con mình là Gia Khánh cũng học ở lớp Thỏ trắng đây.
    Con mình là Thùy Anh mới vào học lớp Thỏ trắng được 1 tuần thôi. Bạn này đầu gấu lắm mẹ nó cứ về hỏi Gia Khánh chắc là biết ngay thôi mà.:Laughing:
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bòbê ơi cho hỏi trường Dream house ở đâu thế?Học phí và chương trình học thế nào?Có thông tin gì cho mình biết với.
    • 50 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bòbê Xem bài viết
    Mình nghe nói ở DREAM HOUSE ở THNC thì phải, lần trước khi học JK minh chỉ gọi điện thôi chứ chưa đến đó xem, mẹ nó thứ search trên mang xem
    Dream house ở khu THNC thì mình đã đến thăm quan rồi, cũng dễ tìm thôi, vào khu THNC hỏi ra ngay. Các mẹ cứ đến xem thử xem. Nhưng chắc là cũng không hy vọng gì đâu vì cơ sở vật chất của Dream house không bằng JK và phòng học của các con rất chật, không có khu chơi liên hoàn cho các con. Học phí thì cũng như JK.
    Mình cũng thông cảm với mẹ Bòbê vì có con khó ăn. Nói chung là con khó ăn thì ở trường nào cũng khó mà hài lòng được. Nhưng sao bạn không trao đổi trực tiếp với cô Hiệu trưởng nếu có vấn đề gì nếu thấy việc trao đổi với cô giáo không làm bạn hài lòng. Mình nghĩ là bạn chưa trao đổi với cô Hiệu trưởng nên việc mới chưa được giải quyết. Mình có việc gì là gọi điện ngay cho cô để trao đổi, thắc mắc, kể cả buổi tối vì cu con nhà mình nhiều khi rất nghịch và gây chuyện trong lớp. Ngay như hôm qua, mình gọi điện đến trường lúc 6h tối để phản ánh về việc con mình mất sổ liên lạc. Sau đó, cô giáo lớp cháu đã gọi lại ngay cho mình báo là sẽ tìm sổ ngay cho cháu. Mình nghĩ làm trường nào cũng có thiếu sót cả, nhất là trường mới thành lập. Các phụ huynh cần thẳng thắn góp ý trao đổi để giúp cho con mình và cũng giúp cho trường phát triển nữa. Vì có đi khắp cả cái Hà Nội này thì cũng chẳng tìm được trường nào hoàn toàn hài lòng với phụ huynh cả, trừ một vài trường quốc tế có chi phí trên trời.
    Các phụ huynh khác của lớp Mèo vàng, Cá mập trắng, cá mập xanh, thỏ trắng cùng cho ý kiến nhé.
    Chúng ta có nên lập ban phụ huynh để bảo vệ quyền lợi của các con và góp ý xây dựng nhà trường không nhỉ.
    • tes
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có con học ở JK đấy, con mình học lớp cá mập trắng nhưng mình thấy con mình học ổn đấy chứ, ổn hơn tất cả các trường khác mà con mình đã học. Minh nghĩ chúng ta nên tìm hiếu kỹ trước khi đưa ra câu trả lời về trưởng có tốt hay không. Quan trọng là con mình có thich học ở đây hay không thôi. Vợ chồng mình thì thấy rất happy, mình giới thiệu cho hầu hết ban bè mình va mọi người cũng happy khi cho con học ở đây lắm. Hiện tại cả 2 đưa nhà mình đều học ở đây.
    • tes
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bòbê Xem bài viết
    Gửi các mẹ

Mình cũng có con học ở JK đựoc 3 tháng rồi, nói chung la mình cũng không hề hài lòng với trường về nhiều điều và cũng đã góp ý rồi, không biết trường có kịp thời chấn chỉnh không.

1/ Thứ nhất: về cô hiệu trưởng, mình khôgn thấy cô nhiệt tình với các bậc phụ huynh lắm, thật ra cô học ở nươc ngoài về nên phong cách có thể khác tuy nhiên mình cũng thất vọng khi cảm thấy cô thờ ở với thông tin về các con, có thể cô dựa vào thông tin của các cô giáo chủ nhiệm, nhưng cô giáo thì mình cũng không thấy sát sao lắm.
    2/ Về chương trình học thì mình thấy cũng tam ổn ( tạm thôi) vì thật ra mình thấy vẫn còn bất cập (ví dụ như máy tình và tiếng Anh), trương có được 3,4 cái máy, các con dù có học theo nhóm thì cũng không thể nào đủ máy được, mà con minh bé hoặc dát một tí là cũng không dùng hoặc học mấy.

3/ Trường phần công các cô đón và trả trẻ, nhưng hôm nào mà khôgn phải cô giáo lớp con trả (hoặc thậm chí cả cô giáo chử nhiệm lớp nữa) cũng còn rất ẩu khi trả trẻ, có khi cô đi tìm ba lô, tìm sổ liên lạc, giầy dép của con. Có hôm AX nhà mình đến đón thấy cháu quần con ướt hết mà các cô chẳng để ý để thay, về mình rất bực và đã gọi điện nói với cô, chẳng biết thế nào nữa.

4/ Còn việc ăn uống thì đúng như các mẹ nói đấy, mình thấy đối vơi các bé 4-5 tuổi thì đã tự ăn uốgn được thì cũng không vấn đề gì lắm nhưng các bé tử 3 tuổi trở xuống là các cô không chu đấo lắm, có khi ăn, khóc, các cô cũng cứ ấn vào, chẳng chịu lau mồm cho các con.

5/Mình đã cố gắng đầu tư vào cho con học với mức học phí như thế nhưng thật sự mình thấy thất vọng lăm, con mình đã 3,5 tuổi rồi mà mình cũng chuỷen trường cho con nhiều lần, nhưng mình cũng không tìm được trưởng nào cho con cả, bây giờ cũng không biết làm thế nào, chuyển trường khác thì cũng khổ cho con mà học thì thật sự mình không thoải mái và thất vọng vô cùng. Mà mình là hay góp ý lắm mà không biết thế nào nữa.

Các mẹ có con đang học ở đó ơi. Có thể chúng mình tập hợp lại và yêu cầu họp phụ huynh để trưng bày ý kiến không. Chứ thế này mẹ cháu thấy ko hiệu quả gì cả.

Các mẹ cứ xem xét kỹ và qd

Các mẹ thấy Dream house thế nào
    Mẹ bò bê ơi, mình cũng có con học ở JK đấy nhưng học ở lớp Cá mập trắng vì con mình mới được 3 tuổi mà. Mình cho con học từ lúc trường mới mở, luc đó cháu mới được 2 tuổi rưỡi. Nửa năm qua cháu nhà minh học tốt lắm, nó lên được 3kg. Chị Hà hiệu trưởng mình thấy chị ấy là người rất tâm huyết với nghề, hiếm có người nào làm kinh doanh mà được như chị ấy lắm vi mình cũng làm kinh doanh mình hiểu. Mình nghĩ mẹ bò bê nên tìm hiểu cho thật kỹ, nếu thấy trường này không phù hợp với con mình thì mình có thể tìm trường khác vì có ai bắt buộc mình đâu, mình có tiền thì mình được lựa chọn, nơi nào thấy tốt thì mình chọn cho con mình, tuy nhiên cái quan trọng là con mình thích học ở đâu. Theo mình nghĩ thì mebobe cũng đừng để ý đến trường có bao nhiêu cái máy tính vì con mình học máy tính sớm cũng đâu có tốt đâu. Cái chính là mình phải nhận thấy con mình có phát triển được không nếu theo học chương trình tại trường. Cái thứ 2 nữa nếu mebobe mà trách chi hiệu trưởng ở JK không quan tâm đến phụ huynh, thờ ơ với thông tin của các con thì hoàn toàn không đúng vì theo mình biết thì toàn bộ chương trình giảng dạy là do chị hiểu trưởng lập nên. Nếu mebobe cho con hoc trường khác thì đến hiệu trưởng cũng chẳng biết là ai nữa kìa. Mình cũng giới thiệu cho bạn bè mình nhiều lắm nhưng nộp đơn rồi mà không được vì chị hiệu trưởng bảo hết chỗ, chị ấy không nhận thêm nữa vì sợ ảnh hưởng đến chất lượng của các cháu. Mình có 3 người bạn thấy con mình học ở đây tiếng anh nói tốt quá muốn xin nhưng phải chờ có chỗ trống mới được xếp vào lớp, vì vậy vẫn phải chờ cho cháu nào nghỉ thì mới được vào đấy mebobe a. Mình nghĩ nếu mẹ có bât cứ vấn đề gì thì nên trao đổi trực tiếp với các cô giáo ở đấy để cùng tìm ra phương pháp nào tốt nhất cho con chúng ta chứ đừng nên đưa ra ý kiến không khách quan về trường vì dù sao con mình cũng vẫn đang học ở đây. Nếu mẹ đưa ý kiến của mẹ trên đây để cùng ngồi bàn bạc với các cô sẽ tốt hơn. Cám ơn mẹ bobe.
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tes Xem bài viết
    Mẹ bò bê ơi, mình cũng có con học ở JK đấy nhưng học ở lớp Cá mập trắng vì con mình mới được 3 tuổi mà. Mình cho con học từ lúc trường mới mở, luc đó cháu mới được 2 tuổi rưỡi. Nửa năm qua cháu nhà minh học tốt lắm, nó lên được 3kg. Chị Hà hiệu trưởng mình thấy chị ấy là người rất tâm huyết với nghề, hiếm có người nào làm kinh doanh mà được như chị ấy lắm vi mình cũng làm kinh doanh mình hiểu. Mình nghĩ mẹ bò bê nên tìm hiểu cho thật kỹ, nếu thấy trường này không phù hợp với con mình thì mình có thể tìm trường khác vì có ai bắt buộc mình đâu, mình có tiền thì mình được lựa chọn, nơi nào thấy tốt thì mình chọn cho con mình, tuy nhiên cái quan trọng là con mình thích học ở đâu. Theo mình nghĩ thì mebobe cũng đừng để ý đến trường có bao nhiêu cái máy tính vì con mình học máy tính sớm cũng đâu có tốt đâu. Cái chính là mình phải nhận thấy con mình có phát triển được không nếu theo học chương trình tại trường. Cái thứ 2 nữa nếu mebobe mà trách chi hiệu trưởng ở JK không quan tâm đến phụ huynh, thờ ơ với thông tin của các con thì hoàn toàn không đúng vì theo mình biết thì toàn bộ chương trình giảng dạy là do chị hiểu trưởng lập nên. Nếu mebobe cho con hoc trường khác thì đến hiệu trưởng cũng chẳng biết là ai nữa kìa. Mình cũng giới thiệu cho bạn bè mình nhiều lắm nhưng nộp đơn rồi mà không được vì chị hiệu trưởng bảo hết chỗ, chị ấy không nhận thêm nữa vì sợ ảnh hưởng đến chất lượng của các cháu. Mình có 3 người bạn thấy con mình học ở đây tiếng anh nói tốt quá muốn xin nhưng phải chờ có chỗ trống mới được xếp vào lớp, vì vậy vẫn phải chờ cho cháu nào nghỉ thì mới được vào đấy mebobe a. Mình nghĩ nếu mẹ có bât cứ vấn đề gì thì nên trao đổi trực tiếp với các cô giáo ở đấy để cùng tìm ra phương pháp nào tốt nhất cho con chúng ta chứ đừng nên đưa ra ý kiến không khách quan về trường vì dù sao con mình cũng vẫn đang học ở đây. Nếu mẹ đưa ý kiến của mẹ trên đây để cùng ngồi bàn bạc với các cô sẽ tốt hơn. Cám ơn mẹ bobe.
    Đồng ý với mẹ Tes. Con minh cũng học ở trường JK nhưng lớp Meovang. Mình hoàn toàn hài lòng với chương trình học cũng như cách chăm sóc cac con ở đây. Có thể con mình đã lớn nên việc ăn uống không còn là vấn đề chính khi cháu đến trường nữa nhưng mình thấy con mình học được rất nhiều điều ở đây, và hàng tháng vẫn thấy cháu lên cân đều. Mình thật sự hài lòng và điều mình hài lòng nhất là con mình thật sự yêu thích trường lớp, yêu tất cả các cô và đặc biệt rất quý bác Hà hiệu trưởng.
    Đúng như mẹ Tes nói, mình đã mất tiền cho con đi học thì nếu không hài lòng lại chuyển trường thôi. Tiền mồ hôi nước mắt mà. Nhưng chỉ có điều trước khi quyết định nên tìm hiểu kỹ vì chẳng có nơi nào là hoàn hảo cả đâu. Ngay cả con mình ở nhà với mình mà cũng nay ốm, mai đau, cân chẳng thấy lên, thỉnh thoảng vẫn bị bố mẹ mắng, thậm chí là đánh đòn đấy thôi. Đừng đổ hết trách nhiệm lên đầu các cô hết các mẹ ạ, các cô cũng chỉ là người bình thường như chúng ta thôi, chỉ có điều chọn phải cái nghề "làm dâu trăm họ" nên dễ bị phán xét, nếu chúng ta hiểu và đặt địa vị mình là cac cô thì sẽ suy nghĩ thoáng hơn chăng???
    Mình cũng đã tìm hiểu rất nhiều trường trước khi qđ cho con học ở đây và mình có một số nhận xét về trường như sau:
    - Về bác Hà, mình thấy chị là người rất tâm huyết với nghề. Các chương trình học, newsletter,các hoạt động ngoại khoá... thậm chí là những vở kịch tự biên cho các con tự diễn vào những ngày lễ đều do một mình bác nghiên cứu và viết ra. Thật ra mà nói mình rất khâm phục chị vì đã để ý đến từng chi tiết nhỏ như thế. Nếu mẹ Bòbê bảo bác không quan tâm đến trẻ con là không đúng đâu bởi vì mẹ nó có thể hỏi thăm tình hình của từng đứa trẻ trong trường, chị ấy có thể nói rõ đặc điểm, tính cách của trẻ đó cho mẹ nó nghe. Mình nghĩ vì chị phải tự làm quá nhiều việc như thế nên nhiều lúc tập trung làm việc quá nên không "niềm nở" với mẹ cháu thôi. Thực ra nếu mẹ cháu có vấn đề cần hỏi, chị ý sẽ dừng tay trả lời mẹ nó chu đáo. Đây là quan sát của mình và mình hoàn toàn thông cảm khi thỉnh thoảng chị ý không để ý đến mình. Hehe.
    - Về học sinh: Mình biết chuyện này, sếp của chị Hương (em gái chi Hà)có con gái 2 tuổi muốn gửi tại trường JK. Nhưng thứ nhất vì đăng ký muộn, thứ hai là quan điểm của JK là nhận các cháu nho 2 tuổi sẽ không nhận ồ ạt mà phải nhận từng cháu một, chờ các cháu ổn định trường lớp, không quấy khóc thì mới nhận cháu khác và ưu tiên cháu nào đăng ký trước thì nhận trước nên con của chị sếp kia vẫn phải xếp hàng đấy. Mình kể chuyện này ra là muốn nói trường JK có trách nhiệm vời học sinh và phụ huynh nên mình rất cảm động về việc này. Mục tiêu của trường là nhận 50 cháu, hiện tại chỉ còn thiếu khoảng 3-4 cháu, vậy tại sao không nhận đại một lúc đi cho đạt mục tiêu và đạt doanh thu mà cứ phải từng cháu một như thế để thất thu??? Mình có giới thiệu cho bạn mình đến gửi con 4 tuổi nhưng vì nhóm tuổi này đã đủ chỗ nên phải chịu đấy .
    - Về dinh dưỡng thì không bàn bạc nhiều, chỉ biết là con mình khen thức ăn ở trường (nói nhỏ với các mẹ là trình độ bếp núc của mình cũng không tệ để con phải chê đâu nhé) và con mình cũng lên cân tuy không nhiều.
    - Cơ sở vật chất: phòng học thiết kế đẹp thoáng mát, đồ chơi và đồ dùng học tập phong phú...thế là ok rồi.
    - Về giáo viên: giáo viên toàn lànhững cô giáo trẻ mới ra trường nên kinh nghiệm chăm sóc trẻ có thể chưa tốt nhưng bù lại mình thấy cac cô rất nhiệt tình và yêu trẻ đấy chứ. Bằng chứng là bọn trẻ cũng yêu các cô mà. Các mẹ thử hỏi con xem có yêu cô giáo không? Có thích đi học ở đây không là biết ngay ý mà. Mình thấy con mình mẹ đến đón có hôm nhớ hôm quên ôm mẹ, nhưng nhìn thấy cô giáo là chạy đến ôm cô ngay.
    Thế đấy, đấy là những nhận xét chủ quan của mình. Mình nghĩ trường nào cũng có cái hay cái dở, cái chính là mình cân nhắc được cái nào hợp với mục tiêu của mình đề ra là được. Mình có thể góp ý để cùng xây dựng cho các con một môi trường tuổi thơ vui vẻ, hạnh phúc. Mà điều đó là hoàn toàn có thể vì trường các con chúng ta chỉ có 50 cháu, điều đó có nghĩa là không khó khi tìm tiếng nói chung cho tất cả PH và nhà trường đúng không?
    Các mẹ cùng vào trao đổi thêm nhé.
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ Tes. Con minh cũng học ở trường JK nhưng lớp Meovang. Mình hoàn toàn hài lòng với chương trình học cũng như cách chăm sóc cac con ở đây. Có thể con mình đã lớn nên việc ăn uống không còn là vấn đề chính khi cháu đến trường nữa nhưng mình thấy con mình học được rất nhiều điều ở đây, và hàng tháng vẫn thấy cháu lên cân đều. Mình thật sự hài lòng và điều mình hài lòng nhất là con mình thật sự yêu thích trường lớp, yêu tất cả các cô và đặc biệt rất quý bác Hà hiệu trưởng.
    Đúng như mẹ Tes nói, mình đã mất tiền cho con đi học thì nếu không hài lòng lại chuyển trường thôi. Tiền mồ hôi nước mắt mà. Nhưng chỉ có điều trước khi quyết định nên tìm hiểu kỹ vì chẳng có nơi nào là hoàn hảo cả đâu. Ngay cả con mình ở nhà với mình mà cũng nay ốm, mai đau, cân chẳng thấy lên, thỉnh thoảng vẫn bị bố mẹ mắng, thậm chí là đánh đòn đấy thôi. Đừng đổ hết trách nhiệm lên đầu các cô hết các mẹ ạ, các cô cũng chỉ là người bình thường như chúng ta thôi, chỉ có điều chọn phải cái nghề "làm dâu trăm họ" nên dễ bị phán xét, nếu chúng ta hiểu và đặt địa vị mình là cac cô thì sẽ suy nghĩ thoáng hơn chăng???
    Mình cũng đã tìm hiểu rất nhiều trường trước khi qđ cho con học ở đây và mình có một số nhận xét về trường như sau:
    - Về bác Hà, mình thấy chị là người rất tâm huyết với nghề. Các chương trình học, newsletter,các hoạt động ngoại khoá... thậm chí là những vở kịch tự biên cho các con tự diễn vào những ngày lễ đều do một mình bác nghiên cứu và viết ra. Thật ra mà nói mình rất khâm phục chị vì đã để ý đến từng chi tiết nhỏ như thế. Nếu mẹ Bòbê bảo bác không quan tâm đến trẻ con là không đúng đâu bởi vì mẹ nó có thể hỏi thăm tình hình của từng đứa trẻ trong trường, chị ấy có thể nói rõ đặc điểm, tính cách của trẻ đó cho mẹ nó nghe. Mình nghĩ vì chị phải tự làm quá nhiều việc như thế nên nhiều lúc tập trung làm việc quá nên không "niềm nở" với mẹ cháu thôi. Thực ra nếu mẹ cháu có vấn đề cần hỏi, chị ý sẽ dừng tay trả lời mẹ nó chu đáo. Đây là quan sát của mình và mình hoàn toàn thông cảm khi thỉnh thoảng chị ý không để ý đến mình. Hehe.
    - Về học sinh: Mình biết chuyện này, sếp của chị Hương (em gái chi Hà)có con gái 2 tuổi muốn gửi tại trường JK. Nhưng thứ nhất vì đăng ký muộn, thứ hai là quan điểm của JK là nhận các cháu nho 2 tuổi sẽ không nhận ồ ạt mà phải nhận từng cháu một, chờ các cháu ổn định trường lớp, không quấy khóc thì mới nhận cháu khác và ưu tiên cháu nào đăng ký trước thì nhận trước nên con của chị sếp kia vẫn phải xếp hàng đấy. Mình kể chuyện này ra là muốn nói trường JK có trách nhiệm vời học sinh và phụ huynh nên mình rất cảm động về việc này. Mục tiêu của trường là nhận 50 cháu, hiện tại chỉ còn thiếu khoảng 3-4 cháu, vậy tại sao không nhận đại một lúc đi cho đạt mục tiêu và đạt doanh thu mà cứ phải từng cháu một như thế để thất thu??? Mình có giới thiệu cho bạn mình đến gửi con 4 tuổi nhưng vì nhóm tuổi này đã đủ chỗ nên phải chịu đấy .
    - Về dinh dưỡng thì không bàn bạc nhiều, chỉ biết là con mình khen thức ăn ở trường (nói nhỏ với các mẹ là trình độ bếp núc của mình cũng không tệ để con phải chê đâu nhé) và con mình cũng lên cân tuy không nhiều.
    - Cơ sở vật chất: phòng học thiết kế đẹp thoáng mát, đồ chơi và đồ dùng học tập phong phú...thế là ok rồi.
    - Về giáo viên: giáo viên toàn lànhững cô giáo trẻ mới ra trường nên kinh nghiệm chăm sóc trẻ có thể chưa tốt nhưng bù lại mình thấy cac cô rất nhiệt tình và yêu trẻ đấy chứ. Bằng chứng là bọn trẻ cũng yêu các cô mà. Các mẹ thử hỏi con xem có yêu cô giáo không? Có thích đi học ở đây không là biết ngay ý mà. Mình thấy con mình mẹ đến đón có hôm nhớ hôm quên ôm mẹ, nhưng nhìn thấy cô giáo là chạy đến ôm cô ngay.
    Thế đấy, đấy là những nhận xét chủ quan của mình. Mình nghĩ trường nào cũng có cái hay cái dở, cái chính là mình cân nhắc được cái nào hợp với mục tiêu của mình đề ra là được. Mình có thể góp ý để cùng xây dựng cho các con một môi trường tuổi thơ vui vẻ, hạnh phúc. Mà điều đó là hoàn toàn có thể vì trường các con chúng ta chỉ có 50 cháu, điều đó có nghĩa là không khó khi tìm tiếng nói chung cho tất cả PH và nhà trường đúng không?
    Các mẹ cùng vào trao đổi thêm nhé.
    • tes
    • 7 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ tất cả cũng vì con em của chúng ta mà thôi nhưng đúng như mẹ gấu trúc nói đấy, trường JK có một hiệu trưởng là người tâm huyết và cực kỳ hiểu biết. Mình thực sự cảm thấy tin tưởng và happy khi 2 đứa con mình học ở đây. Tuy trường mới thành lập nhưng hầu hết mọi người đều cố gắng làm tốt công việc của mình vì vậy nếu có phụ huynh nào có con học ở đây thì nên thông cảm, đưa ra ý kiến đóng góp để cho trường con chúng ta học ngày càng tốt hơn. Chúng ta cũng có thể thành lập câu lạc bộ các bà mẹ có con học ở trường JK để bàn bạc đưa ra ý kiến đóng góp để cho trường con chúng ta học ngày càng tốt hơn, các mẹ có thấy đúng không thì cho em ý kiến nhé.
    À, con em hôm nay về biết hát thêm 1 bài hát tiếng anh nữa rùi ....
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ tất cả cũng vì con em của chúng ta mà thôi nhưng đúng như mẹ gấu trúc nói đấy, trường JK có một hiệu trưởng là người tâm huyết và cực kỳ hiểu biết. Mình thực sự cảm thấy tin tưởng và happy khi 2 đứa con mình học ở đây. Tuy trường mới thành lập nhưng hầu hết mọi người đều cố gắng làm tốt công việc của mình vì vậy nếu có phụ huynh nào có con học ở đây thì nên thông cảm, đưa ra ý kiến đóng góp để cho trường con chúng ta học ngày càng tốt hơn. Chúng ta cũng có thể thành lập câu lạc bộ các bà mẹ có con học ở trường JK để bàn bạc đưa ra ý kiến đóng góp để cho trường con chúng ta học ngày càng tốt hơn, các mẹ có thấy đúng không thì cho em ý kiến nhé.
    À, con em hôm nay về biết hát thêm 1 bài hát tiếng anh nữa rùi ....
    Chao mẹ 2 be :mad:
    Cho minh hỏi 1 chut ve truong JK voi. Hien nay truong co bao nhieu hs. Hoc phi??? mot co trong may chau?? minh co con gan 2 tuoi nen dang muon cho con di hoc o truong chat luong 1 chut. O JK co trong tre muon ko nhi?? me be cho biet thong tin truoc nhe. Luc nao minh se tham quan truong sau. Cam on nhieu nha
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

MẸ cháu ơi, trường JK học phí là 130USD/tháng, 20.000VND tiền ăn /ngày. Nghỉ học ngày nào trừ tiền ăn ngày đấy. Nhà trường chỉ nhận 50hs cho 4 nhóm lớp, mỗi nhóm khoảng 12 cháu. Các con lớn thì 1 cô 6 cháu, còn độ tuổi con bạn thì hiện giờ là 3 cô/9-10 cháu gì đó.Mình không biết lớp con bạn còn chỗ không nhưng có điều chắc chắn là bạn phải chờ vì tuổi đấy trường không nhận ồ ạt đâu mà để các con mới đi học quen trường, quen cô, không khóc nữa thi mới nhận bé mới. Mẹ cháu cứ gọi điện đến trường xem nhé.
    ĐT: 556 9808 / 5569809 or mobil của chị HÀ: 0904 802 303.
    • 168 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Ối các mẹ lên bàn tán nhiều thế, ngượng hết cả người. Mình đã nói chuyện với mebobe rồi, ngồi nói chuyện cũng mở ra nhiều vấn đề và nhiều cái mebobe nói cũng đúng lắm, chuyện quần chuyện áo chuyện tất của các con các cô hay phải chạy đi tìm cũng đúng, và nhiều khi là do các cô sơ suất, ví dụ như khi đón trẻ thì cho ngay đồ vào balo luôn chứ các cô cậy thế tủ rộng chỉ để vào tủ thì nhiều khi mang từ trên nhà xuống tấng 1 khi trả trẻ là cũng có thể rơi và thất lạc rồi. Mình đã triệt để với các cô chuyện đó. Và cũng nhiều khi là các cháu ở lại muộn chơi một lúc rồi nóng cởi áo cởi tất ra, cũng hơi khó quản lý, các mẹ thông cảm là các trường khác 5h phụ huynh đón hết rôi, ở JK phụ huynh đến đón rồi các con vẫn muốn ở lại chơi thêm, hay nhiều con vẫn ở lại muộn đến 6h, thậm chí là hơn, nên cái chuyện chúng nó chơi cởi áo cởi tất rồi thất lạc sau đó, khách quan mà nói, cũng khó là trách nhiệm 100% của các cô giáo được.
    Chuyện bé đái dầm là đúng nhưng mình cũng đã thông cảm với mẹ cháu vì thực ra cái khu thám hiểm nó rộng mà lại nhiều đường ống, các cô chỉ ở dưới ngó lên thôi, không thể biết được lúc nào cháu đái đâu. Mà cháu lại ở cái tuổi không phải nhà trẻ hay đái dầm nữa nên cháu không nói cô cũng khó biết. Các cô không biết cháu đái để mà thay chứ không phải thấy cháu đái mà không thay cho cháu.
    Chuyện ăn uống của các cháu thì mebobe nói thật là chỉ quan sát một lần từ hồi tháng 6, từ ngày ấy đến bây giờ thì các cô đã có nhiều kinh nghiệm hơn để không cho cháu vừa khóc vừa ăn nữa rồi. Con của mebobe thì khó ăn và ăn chậm nhất trường, bao giờ các cô cũng phải ngồi lại với con đến tận 15-20 phút sau khi các cháu khác đã đi ngủ, để ăn cho hết suất. Và 3 tháng cháu cũng lên được 0.5kg đấy, chậm thuộc loại nhất trường nhưng mà mẹ cháu ạ, đó là cũng công lao kiên trì của các cô đấy.
    Mebobe cũng góp ý rất đúng là về độ tươi cười thì các cô nhà mình kém hẳn các cô trường khác. Mình công nhận đúng. Từ khi trường hoạt động đến bây giờ mình quá chú trọng đến vấn đề chuyên môn, các cô phải dạy thế nào, phải đối xử với các con dịu dàng nhẹ nhàng thế nào, phải viết sổ, phải đánh giá cho các con thế nào mà hơi ít chú trọng vào mảng "tiếp thị" đối với phụ huynh. Mình cũng luôn căn dặn các cô là phải trao đổi cẩn thận với phụ huynh mọi vấn đề của các cháu, lịch sự lễ phép với phụ huynh nhưng cái khoản "khéo léo tươi cười" với phụ huynh thì các cô chưa được "training" cẩn thận. Nhiều khi mình dẫn phụ huynh lên lớp tham quan thì các cô vẫn việc các cô các cô làm thôi, cũng chẳng quay ra chào người tham quan một câu đâu, mình cũng thấy thế là bình thường vì mình nghĩ đang giờ các cô dạy, nhưng sau khi mẹ cháu góp ý thì thấy là đúng thật, ai cũng muốn được chào đón niềm nở, hihihi. Rút kinh nghiệm mình sẽ mở một khóa đào tạo "customer service" cho các cô ngay luôn.
    Về phần mình thì thật ra mình ít được gặp mebobe lắm vì bé nhà mebobe thường ở lại muộn, lúc đó có thể mình lại bận với lớp ngoại khóa hay đã về rồi. Với cả, cả ngày chạy lên chạy xuống với các con, lúc mình ngồi làm chương trình là từ 4h chiều trở đi, mà mình đã làm việc thì tập trung cao độ lắm, ít để ý đến xung quanh. Có điều mebobe cũng chưa bao giờ trao đổi về con với mình cả, còn mình thì ai cần trao đổi mình sẽ trao đổi ngay, là đối với các con "ổn" ở trường. Các con nào có hành vi bất thường trong thời gian nào đó mình đều chủ động gọi điện hay gặp gỡ để trao đổi với các phụ huynh để giúp đỡ thêm con ở nhà.
    Nói chung là cũng nhờ mebobe nêu lên vấn đề nên chúng ta cũng "thức tỉnh" ra, nhiều khi tưởng mọi việc đều tốt. Cám ơn mebobe và tất cả các mẹ đã đóng góp ý kiến nhé.
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi Phố Trần Duy Hưng ở đâu thế,Nhà em ở
    pham ngũ lão thì có tiện cho con học o JK không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 420 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongtuan Xem bài viết
    các chị ơi Phố Trần Duy Hưng ở đâu thế,Nhà em ở
    pham ngũ lão thì có tiện cho con học o JK không?
    Phố Trần Duy Hưng có BigC đó, từ đường Láng rẽ qua cầu Trung Hòa là đến
    @ tweenty bird: Em nghĩ các cô giáo của Just Kids đã rất thân thiện với phụ huynh rồi. Em đưa con đến bao giờ các cô cũng chào, kể cả những cô không dạy ở lớp con em. Còn việc như chị nói là mỗi khi phụ huynh vào thăm quan lớp mà các cô đều phải tươi cười thì em nghĩ là không cần thiết. Việc chính của các cô là dạy các cháu, vậy mà suốt ngày đi lo tươi cười với phụ huynh vào thăm quan thì làm sao cô tập trung dạy học được, việc đó chị giao cho mấy cô văn phòng là được rồi mà.
    Có một điều em nghĩ các mẹ trên này nói đúng, đó là hình như chương trình giáo dục của mình cho các con tiếp xúc với Tivi hơi nhiều, dù là có định hướng hỗ trợ việc học ngoại ngữ của con. Hầu hết trẻ em bây giờ đều tiếp xúc với Tivi khá nhiều khi ở nhà, nếu ở lớp cũng xem nữa thì lại thành rất nhiều mất chị ạ. Chị nghiên cứu vấn đề này nhé. Theo em, chỉ nên cho các con tập trung toàn trường xem hoạt hình Tiếng Anh mỗi tuần một lần thôi.
    @ các mẹ: em nghĩ chẳng ở đâu các mẹ có thể tìm được một nơi giúp các mẹ hài lòng một cách tuyệt đối cả, ở Justkids cũng vậy thôi. Nhưng khi các mẹ thấy con mình có vấn đề gì đó các mẹ hãy trao đổi luôn và trực tiếp với cô giáo của bé hoặc chị chủ trường. Có thể khi tìm được lý do, các mẹ sẽ thấy nguyên nhân của nó rất đơn giản chứ không như các mẹ để bụng rồi sẽ suy diễn thành những vấn đề rất nghiêm trọng. Hoặc nếu không thì các mẹ cũng giúp các cô có thể rút kinh nghiệm kịp thời. Đó là cách mà em thường làm. Em nhìn nhận một vấn đề rất cơ bản là ở đây con mình được các cô yêu thương, dù các cô toàn là những cô giáo trẻ. Vấn đề này không phải nhỏ đâu nhé, em từng cho con em học ở trường khác trước khi đến học ở J nên em cảm nhận rất rõ điều này. Mà em nghĩ, đó không chỉ là nhận định của riêng em, nhiều mẹ đã cho con học ở J lâu rồi cũng nghĩ như vậy. Riêng với em, chỉ cần thấy con mình yêu cô, thích đến trường, về nhà luôn miệng nhắc đến cô, là em thấy rất hài lòng và hạnh phúc rồi. Bởi vì mình đã tìm cho con một môi trường mà ở đó con mình vui vẻ và hạnh phúc.
    He he viết đến đoạn này nghe sao giống tiếp thị hộ chị Hà quá. Không phải đâu nha các mẹ, em nghĩ thế nào viết thế thôi, chẳng được tý nhuận bút nào từ chị Hà nên không tiếp thị gì đâu.