• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Hương Giang- Định Công

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.25K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cu con nhà mình gần 18 tháng. Mình định cho bé học ở trường Hương Giang - Định Công. Có mẹ nào biết về chất lượng trường đó không? Cho mình biết với. Phải nghe ngóng trước khi quyết định cho con đi học thôi. Mình cảm ơn trước các mẹ nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình cũng học ở trường HG nhưng ở đường Lê Trọng Tấn. Mình thấy trường này cũng rộng rãi, có sân chơi, nằm cách xa đường nên ít bụi, đằng sau trường có hồ nước nên không khí tốt. Con mình học ở đấy từ hồi gần 3 tuổi, trộm vía từ hồi đi học mới biết ăn cơm, cháu còn hay nôn vì bị trào ngược dạ dày nhưng cũng lên cân tốt.

Trường có 2 toà nhà, các phòng không rộng lắm, mùa hè ở tầng trên hơi nóng, nhưng cũng có điều hoà cho các cháu. Mình thấy trường cũng hay tốt chức các hoạt động ngoại khoá, mở các lớp năng khiếu cho các cháu. Trong chương trình tuần trước nữa có cô giáo của lớp con mình cũng được lên chương trình "ngộ nghĩnh tuổi thơ" nói về dinh dưỡng đấy.

Hàng tuần trường cũng thông báo các chương trình học cho gia đình để cùng phối hợp dạy bé. Hiệu trưởng của trường và con bác ấy cũng làm giáo viên mầm non nên có nghiều kinh nghiệm về quản lý và chăm sóc cháu, chương trình dạy cũng theo ch/trình của sở GD. Nói chung mình yên tâm khi cho con học ở đây.

Hình như trường có mở thêm cơ sở 2 ở khu ĐT Định Công nhưng mình ko biết lắm
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cảm ơn Mẹ yêu Tuti nhé. Mình đã yên tâm hơn khi đọc nhận xét của MYTuti. Mình chỉ băn khoăn là thằng bé nhà mình nghịch lắm, nên mình ngại rằng khi đi học MG thì các cô sẽ rất mệt vì nó và sẽ hay quát mắng nó. Ngoài ra, còn lo về độ an toàn nữa chứ. Làm mẹ thật là lắm điều phải lo lắng quá.
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đi học thì có nhiều thứ phải lo lắng lắm, con có chịu ăn ko? có ngủ được ko? vấn đề an toàn cho con cũng phải lo lắng nữa chứ, con mình ngủ ở nhà phải có quần sờ (cái quần để sờ lúc ngủ) phải có người nằm cạnh vỗ mông cơ, lúc đi học các cô cũng nói mình ghi các đặc điểm của cháu vào để các cô biết. Những ngày đầu tiên đi học 1 cô phải bế cháu, rồi ôm cháu ngủ cùng, mình biết ơn các cô lắm. Bây giờ cháu tự ngủ được 1 mình và ăn cơm giỏi rồi.
    Bé nghịch thì các cô cũng sẽ mắng nhưng cũng phải cho nó biết sợ chứ . Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé, những ngày đầu tiên các cô cũng chiều để bé quen rồi sẽ cho đi vào quy củ dần dần. Con mình cũng nghịch có hôm về chân tay xước hết vì chơi cầu trượt rồi 1 bạn ngã đè lên, nhưng cô cũng bôi thuốc và thông báo với gia đình, mình thì coi chuyên đó bình thường vi trẻ con mà, làm sao tránh được.
    • 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

có tớ, 2/6 này sẽ cho con đi học buổi đầu tiên, Hương Giang 2, xin nhập hội để chia sẻ kinh nghiệm :4:
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Những ngày đầu tiên đi học 1 cô phải bế cháu, rồi ôm cháu ngủ cùng, mình biết ơn các cô lắm. Bây giờ cháu tự ngủ được 1 mình và ăn cơm giỏi rồi.
    Bé nghịch thì các cô cũng sẽ mắng nhưng cũng phải cho nó biết sợ chứ . Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé, những ngày đầu tiên các cô cũng chiều để bé quen rồi sẽ cho đi vào quy củ dần dần. Con mình cũng nghịch có hôm về chân tay xước hết vì chơi cầu trượt rồi 1 bạn ngã đè lên, nhưng cô cũng bôi thuốc và thông báo với gia đình, mình thì coi chuyên đó bình thường vi trẻ con mà, làm sao tránh được.[/QUOTE]

Mình cũng dc nghe mọi người khen trường Hương Giang. Các cô chăm bé như mẹ Tuti nói thì thực sự là mình thấy quá được.
    Mẹ Tuti và các mẹ khác cho mình hỏi với: Với kinh nghiệm của người có con "nhớn" hơn, con đã đi mẫu giáo thì bạn có thấy khi các cô có trách nhiệm như ở trường HG thì đi mẫu giáo bé sẽ an toàn hơn ở nhà không?Mình hỏi bạn vậy bởi vì con mình ở nhà với bà, nó rất nghịch mà bà thì cũng mải làm việc nhà nên mình lo lắm. Có hôm về nhà phát hiện ra tay con bị đứt tay một vệt sâu hoắm, rồi có hôm thấy móng chân bị thâm sỳ, chết máu (chắc là do cái gì nặng rơi) vào, còn xây xát, thâm tím là truyện haygặp. Hôm trước lại nghịch điện nữa chứ.
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeunhiu
    có tớ, 2/6 này sẽ cho con đi học buổi đầu tiên, Hương Giang 2, xin nhập hội để chia sẻ kinh nghiệm :4:
    Thế mẹ Nhiu cho con học đúng lúc khai giảng lớp mới hay là học với lớp cũ đấy. Có phải làm "thủ tục" gì không
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình nếu bé bé quá hoặc hơi ốm thì ở nhà có người trông là tốt nhất, khi con mình bé có lúc mình phải có 2 người giúp việc đấy, 1 người chỉ trông cháu thôi và đồ đạc phải cất hết lên cao, ổ điện cũng phải dán hết vào sợ nó nghịch lắm. Nếu con bạn hiếu động quá mà bà còn phải làm việc nhà thì trông nó cũng khó.

Còn khi con lớn hơn một chút bé cần phải được giao tiếp nhiều với thế giới bên ngoài thì cần phải cho bé đi nhà trẻ. Con mình ốm quá mình cho ở nhà đến 3 tuổi nên con nhát lắm không thích giao tiếp với người lạ suốt ngày chỉ mẹ và bác giúp việc. Mình cho cháu đi học một thời gian thì cháu dạn dĩ hơn, bây giờ thì đỡ nhiều rồi, hôm vừa rồi cháu còn được chọn đi thi ở chương trình ngộ nghĩnh tuổi thơ đấy cháu tự tin lắm (khoe tí .

Đi học thì như nhiều mẹ cũng nói là thông thường mấy tháng đầu cháu sẽ ốm nhiều vì tiếp xúc với nhiều bạn nên dễ lấy nhiễm các bệnh rồi khóc nhiều bị viêm họng... BS của con mình nói là đó là môi trường rèn luyện cho hệ miễn dịch của bé đấy nhưng bù lại cháu có môi trường học tập và chơi đùa để phát triển về trí tuệ và thể chất. Bé có các bạn chơi cùng sẽ học được nhiều từ vựng, giao tiếp, cách chơi với các bạn và cách tự vệ nữa ví dụ như con mình ngày xưa không biết đánh bạn nhưng đi trẻ về biết đánh nhau với bạn hàng xóm đấy (tất nhiên là lúc đó mình phải giải thích cho cháu như thế là sai và phải xin lỗi bạn)... Ở trường có giờ học rồi giờ chơi, bé được học cái gì nên làm, cái gì không, nếu bé nghịch cái gì sai có khi lại bị các bé khác mách cô. Bạn cứ cân nhắc nhé rồi hãy cho bé đi nhà trẻ.
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cho con đi học hồi đấy cũng là bất khả kháng vì bác giúp việc nhà có việc đột xuất nên về không biết bao giờ lên còn người mới thì chưa có, mình chỉ gửi con được ở nhà ông bà 2 ngày thôi nên trong thời đấy mình đi tìm trường cho con tiêu chí là gần nhà để dễ đưa đón và không phải đi xa vì con mình hay ốm. Mình đi xem các trường công cả trường tư thục nhưng thấy mỗi trường HG là có quy củ nề nếp và đông các cháu lại có khuôn viên cho các cháu chơi. Trường công thì phải chờ đến khai giảng rồi phải xin này nọ mà mình thì không có thời gian, còn ở HG thủ tục thì đơn giản mình nhận đơn về điền rồi nộp tiền hôm sau cháu đi lớp luôn. Nói chung các cô chăm sóc cho con mình mình cũng chăm sóc lại vào các dịp lễ tết... vì nghe nói lương các cô ở đó cũng không cao lắm.
    • 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thế mẹ Nhiu cho con học đúng lúc khai giảng lớp mới hay là học với lớp cũ đấy. Có phải làm "thủ tục" gì không
    mình cũng không rõ là năm học mới hay không, năm học mới phải là tháng 9 chứ hả? nhưng thấy cô bảo, chị đợi đến 1/6 sắp xếp lại các lớp thì cho cháu đến. Thủ tục nhập học, đóng học phí hơn 400K, và gặp gỡ cô giáo chủ nhiệm, trò chuyện,...nhưng chưa có quà gì, để một vài hôm xem sao. :3:

Hôm nay con giai nhà mình đi học buổi thứ 2 rồi các mẹ, chỉ học nửa buổi thôi cho quen đã, 12h là chị giúp việc đón về rồi. Cũng chưa hiểu thế nào nhưng thấy cô giáo bảo là cháu không khóc nhiều, chắc sẽ quen dần.

Các mẹ đã có con học Hương Giang ơi, vào đây cho bọn tớ xin kinh nghiệm với. Sáng nay mình nghe nói có mẹ kêu ca là trường đó các cô hay đánh cháu, hay tranh thủ đi chợ, gội đầu,...có đúng không đây?
    • 71 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ Nhiu à, thằng cháu ông xã mình cũng học ở Hương Giang - Lê Trọng Tấn đấy. Nói chung là ở trường nào cũng vậy thôi, cô cũng có những lúc này, lúc kia, có lúc đánh cháu. Mình cũng đành thông cảm vậy, Bởi vì là mẹ mà có những lúc nó nghịch quá hay mình mệt quá mình cũng không kiềm chế dc. Nhưng qua thằng cháu ông xã mình và Mẹ Tuti nói thì mình thấy như ở Hương Giang dc đấy. Do là trường của tư nhân nên thấy các cô có trách nhiệm. Còn truyện bỏ đi chợ, gội đầu... thì mình nghĩ là chắc không có đâu ( hy vọng vậy thôi. Hì hì).
    • 1,202 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Cu lớn nhà mình đi học Hương Giang 2 ở khu DTM Định Công từ hồi 20 tháng. Mình thấy trường này rất ổn, ăn uống khá ngon, các cô giáo dễ thương. Mình không tin là các cô đánh các cháu. Cháu còn rất quý cô nữa. Riêng về đoạn ăn uống thì cháu ăn uống còn tốt hơn ở nhà, đi học còn ăn được 2 lưng bát cơm, chứ ở nhà thì ôi thôi... Nhõng nhẽo lắm.

Đây là trường tư thục nhưng học phí phải chăng, thời gian gửi đón trẻ thì rất linh động. Trông cả thứ 7 và có thể đón bé muộn đến 7h tối.

Có điều hoà, có máy phát điện, các phòng học đều có tivi.

Trường Hương Giang có thêm cơ sở 3 - cách Hương Giang 2 khoảng 200m.
    Điều chắc chắn nhất là chẳng có gì chắc chắn cả
    Album do cô Quangyenvi tặng đấy ạ!
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con mình lúc đi học là gần 3 tuổi rồi, biết nói rồi nhưng không bao giờ nói là cô đánh cả, chỉ nói là cô doạ hư thì cho úp mặt vào tường thôi. Mình nghĩ chắc là cô doạ chứ các cô không dám đánh bé đâu. Còn việc trốn đi cắt tóc gội đầu thì lần đầu tiên mình nghe nói đấy?

Đồng ý với mẹ bé Khoa là việc ăn uống ở đó tốt, con mình ở lớp ăn khoẻ lắm (trộm vía)lại còn ăn được thìa to, trước khi đi học thì ăn bằng cái thìa bé tí mà còn nôn ói suốt ngày.
    • 93 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Bé con nhà mình đến tháng 9 là 18 tháng, mình cũng định xin cho học ở Hương Giang đây. Không biết xin vào học có khó ko các mẹ nhỉ? đợi đến lúc đấy hay phải lấy đơn từ bây giờ?
    • 1,202 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Các mẹ đã có con học Hương Giang ơi, vào đây cho bọn tớ xin kinh nghiệm với. Sáng nay mình nghe nói có mẹ kêu ca là trường đó các cô hay đánh cháu, hay tranh thủ đi chợ, gội đầu,...có đúng không đây?
    Nếu là học ở Hương Giang 2 thì mình tin chắc chắn là không có chuyện các cô đánh các cháu đâu vì đây là trường tư thục, cô nào mà dám làm thế thì tiêu ngay.

Tranh thủ đi chợ hay gội đầu thì càng không. Đây là trường tư thục chứ có phải là của nhà nước đâu -> làm thế để mất việc à? Mà trường có 2 ca: 1 ca sáng: làm đến 2h chiều và 1 ca chiều tối làm từ 2 giờ chiều, thích thì đi chợ hay làm việc riêng trước hoặc sau ca của mình.

Mình thấy các cô rất có trách nhiệm. Ví dụ: Mình mấy lần có việc đột xuất 8h tối mới đến đón con, vẫn thấy có cô ngồi ở đấy. Cô bảo khi nào các cháu về hết em mới được về...
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mấy trường Hương Giang?
    Mình biết có 1 Hương Giang trên đường Lê Trọng Tấn này, là Hương Giang 1 à? Một trường nữa trong Khu ĐỊnh công, gần cây xăng, không có sân trường, là Hương Giang 2? Thế Hương Giang 3 ở đâu?
    Theo các mẹ trong 3 cơ sở này thì ở đâu tốt nhất? Số cháu/1 cô như thế nào? Tại vì một chị bạn mình bảo ở HG - gần cây xăng ĐC lớp đông, gần 20 cháu/ 2 cô.
    Học phí + xây dựng trường thế nào, các mẹ cho ý kiến với !!!
    NQM (HN)
    • 1,202 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BePiu
    Các mẹ ơi, có mấy trường Hương Giang?
    Mình biết có 1 Hương Giang trên đường Lê Trọng Tấn này, là Hương Giang 1 à? Một trường nữa trong Khu ĐỊnh công, gần cây xăng, không có sân trường, là Hương Giang 2? Thế Hương Giang 3 ở đâu?
    Theo các mẹ trong 3 cơ sở này thì ở đâu tốt nhất? Số cháu/1 cô như thế nào? Tại vì một chị bạn mình bảo ở HG - gần cây xăng ĐC lớp đông, gần 20 cháu/ 2 cô.
    Học phí + xây dựng trường thế nào, các mẹ cho ý kiến với !!!
    Hương Giang 1 là trên đường Lê Trọng Tấn
    Hương Giang 2 ở ĐTM Định Công gần cây xăng
    Hương Giang 3 cũng ở ĐTM Định Công cách Hương Giang 2 khoảng 200m

Hiện giờ mình đang gửi con ở HG cơ sở 2. Lớp nhà trẻ có 4 cô trông khoảng 20 cháu. Trẻ ở lớp nhà trẻ trên 18 tháng thì đã biết đi, biết ngồi rồi; 5 cháu/cô cũng đúng thôi. Đến giờ ăn thì có 2 cô nữa phụ thêm vào là 6 cô.
    Còn lớp MG thì chỉ có 2 cô trông 20 cháu.

Việt Triều - trường điểm, 1 lớp khoảng 60-70 cháu mà cũng chỉ 2 cô thôi nhé! Còn các trường nhà nước khác, khoảng 40 cháu/lớp mà sao mình thấy chỉ có mỗi một cô trông thôi nhỉ. Thực ra mình chưa tìm hiểu kỹ chỉ đi nhòm ngó thấy lớp nào cũng chỉ có 1 cô trong lớp.

Mình không để ý đến chi tiết tiền đóng của con. Đại loại là:

Đầu năm phải đóng khoảng 200k tiền xây dựng trường.

Tiền ăn/ngày (mới tăng nên có bảng thông báo mình mới biết chi tiết): 3.000 (ăn sáng) + 7.000 (ăn cả ngày) + 4.000 (ăn bữa tối)

Tiền học: 220k/tháng + tiền trông buổi tối (nếu mẹ đăng ký gửi muộn) + tiền trông thứ 7 (nếu gửi cả thứ 7)

+ Tiền học múa, đàn, võ, tiếng Anh... (tuỳ theo nhu cầu)

Tóm lại mình gửi cháu từ sáng đến tối muộn cả thứ 7 nữa là mất khoảng 700k.
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Khoa. Nhiều thông tin bổ ích quá :1:
    NQM (HN)
    • 419 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nếu là học ở Hương Giang 2 thì mình tin chắc chắn là không có chuyện các cô đánh các cháu đâu vì đây là trường tư thục, cô nào mà dám làm thế thì tiêu ngay.

Tranh thủ đi chợ hay gội đầu thì càng không. Đây là trường tư thục chứ có phải là của nhà nước đâu -> làm thế để mất việc à? Mà trường có 2 ca: 1 ca sáng: làm đến 2h chiều và 1 ca chiều tối làm từ 2 giờ chiều, thích thì đi chợ hay làm việc riêng trước hoặc sau ca của mình.
    Nghe các mẹ nói thế này tui cũng yên tâm. Tôi cũng không nghĩ là ở đó tệ, thằng cháu con chị gái mình gửi đó 3,4 năm, chưa bao giờ bị đánh, khóc hay bị ngã bao giờ. Còn mình, mới cho con đi học mấy buổi mà bước đầu cũng thấy các cô giáo rất níce, hiền hòa, ngoan. Bác Hương hiệu trưởng thì đã biết từ lâu. Bác Hương ở HG 2 các cháu vẫn gọi là bác Hương bé, bác Hương lớn trước là Hiệu trưởng một trường mẫu giáo công, bây giờ quản lý ở Hương Giang 1.

Vậy là hội Hương Giang cũng có kha khá các mẹ để nói chuyện rồi Chắc các mẹ cũng ở trong khu Lê Trọng Tấn, Định Công hết hả?. Mẹ bé Khoa hiện cho cu lớn học lớp nào, cô nào? Con giai tôi học lớp MG bé 2, tầng 1. Mẹ Tuti cho con học lớp nào đấy?

Mà cái Hương Giang 3 ở chỗ nào các mẹ nhỉ, tôi đi ngó mà chả thấy ở đâu, lô mấy?, học bên đó có được không?
    • 1,202 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Vậy là hội Hương Giang cũng có kha khá các mẹ để nói chuyện rồi Chắc các mẹ cũng ở trong khu Lê Trọng Tấn, Định Công hết hả?. Mẹ bé Khoa hiện cho cu lớn học lớp nào, cô nào? Con giai tôi học lớp MG bé 2, tầng 1. Mẹ Tuti cho con học lớp nào đấy?

Mà cái Hương Giang 3 ở chỗ nào các mẹ nhỉ, tôi đi ngó mà chả thấy ở đâu, lô mấy?, học bên đó có được không?
    Thằng cu nhà tôi học ở tầng 2, vẫn đang học MG nhỡ.
    Nhiu chắc là học lớp cô Huyền

Hương Giang 3 vắng nhất vì mới mở và cơ sở vật chất cũng không bằng HG 2. Đi thẳng đường rẽ vào HG 2, đi khoảng 200m, thấy HG 3 ở phía tay trái (cùng phía với HG 2).
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3