Trường mầm non - Hà Nội

Trường Mầm non Hoàng Gia - Đội cấn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.6K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào có con lớp Lộc non 2 Trường Hoàng Gia không? chiều đi họp phụ huynh mình chat tí nhể, bàn bạc cách dạy con cho tốt, đến lớp ko đánh bạn, ko dựt đồ chơi của bạn, không ném bóng vào mặt bạn...
    Mẹ nào đi họp nhớ thông báo để liên lạc nhé
    • 1,055 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaihapho Xem bài viết
    Bạn ơi, nói là 2,5tr thôi, con mình mà nghỉ buổi nào sẽ được trừ buổi đó mà. Mà bọn trẻ thì khó tránh khỏi nghỉ do ốm lắm. COn nhà mình chưa tháng nào đóng đủ 2,5tr :Sad:
    Mong đóng đủ 2,5tr lắm cơ vì như vậy có nghĩa là cả tháng con ổn không bị ốm đau gì.

Các con nhớ phải giúp các mẹ đóng đủ tiền học nhé, tuy túi tiền sút đi nhưng tinh thần mẹ thoải mái, phơi phới và nhà trường lại có thu nhập cung cấp cho các cô chăm sóc các con.
    Em cũng đang nghiên cứu cho con đi học trường này. Mẹ thaihapho cho em hỏi trừ là trừ tiền ăn cho con thôi chứ, phải không?
    Học phí thì sao trừ được?
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhaMinh Xem bài viết
    Em cũng đang nghiên cứu cho con đi học trường này. Mẹ thaihapho cho em hỏi trừ là trừ tiền ăn cho con thôi chứ, phải không?
    Học phí thì sao trừ được?
    .

Ừ đúng rồi, trừ tiền ăn thôi bạn ạ.
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình được biết trường này có tổ chức các buổi đào tạo cho phụ huynh không biết có tiền hành đều đặn không các mẹ?Nghe nói chuyên gia đào tạo hay lắm phải không? Vì chưa đuọc mục sở thị, nên lại làm phiền các mẹ
    • 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trường tổ chức thường xuyên bạn ạ. Mình chưa tham gia buổi nào, hôm nào rảnh đi thử xem sao.

Mẹ Hốp và tố Uyên đâu rồi, tết xong là lặn mất tăm vậy?
    Con yêu - Con là động lực lớn nhất của đời mẹ. Mẹ yêu con ***
    • 806 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhcuty Xem bài viết
    mình được biết trường này có tổ chức các buổi đào tạo cho phụ huynh không biết có tiền hành đều đặn không các mẹ?Nghe nói chuyên gia đào tạo hay lắm phải không? Vì chưa đuọc mục sở thị, nên lại làm phiền các mẹ
    Em nhận được email về buổi hội thảo của trường, post lên đây các mẹ tham khảo nhé!

PHƯƠNG PHÁP GIÚP TRẺ MẪU GIÁO
    PHÁT TRIỂN KỸ NĂNG XÃ HỘI
    Mục tiêu: giúp các bậc phụ huynh trả lời những câu hỏi sau:

• Kỹ năng xã hội là gì?
    • Vì sao Kỹ năng xã hội được coi là chìa khóa giúp trẻ thành công học đường và cần phải phát triển sớm ngay từ khi trẻ còn nhỏ?
    • Kỹ năng xã hội bao gồm những kỹ năng cơ bản nào?
    • Các nguyên tắc vàng dạy kỹ năng xã hội cho trẻ mẫu giáo
    • Dạy các kỹ năng xã hội cho trẻ như thế nào?

Chương trình
    THỜI GIAN
    NỘI DUNG
    GHI CHÚ
    8h45 – 9h00
    Đón tiếp

9h00 – 9h15
    Khởi động

9h15 – 9h30
    Kỹ năng xã hội là gì?

Phụ huynh có thể đặt câu hỏi vào bất cứ thời điểm nào, trực tiếp hoặc thông qua viết. Các chuyên gia sẽ lĩnh hội và chia sẻ
    9h30 – 9h45
    Vì sao Kỹ năng xã hội được coi là chìa khóa giúp trẻ thành công học đường và cần phải phát triển sớm ngay từ khi trẻ còn nhỏ?
    9h45 – 10h
    Kỹ năng xã hội bao gồm những kỹ năng cơ bản nào?
    10h – 10h15

10h15 – 10h30
    GIẢI LAO
    10h30 – 11h15
    Các nguyên tắc vàng dạy kỹ năng xã hội cho trẻ mẫu giáo; Cách phát triển các kỹ năng xã hội cho trẻ như thế nào?
    11h15 – 11h30
    Giải đáp thức mắc, tư vấn, đối thoại với phụ huynh về các tình huống thường gặp và cách xử trí ?

11h30 – 11h45
    Minh họa một số kết quả đạt được trên trẻ ở trường MN Hoàng Gia

Phương pháp:
    -Chuyên gia: các chuyên gia về tâm lý trẻ em của Trường Mầm Non Hoàng Gia (PGS.TS. Nguyễn Công Khanh, TS. Đinh Thị Kim Thoa) sẽ trao đổi đối thoại về các nội dung cơ bản
    -Minh họa: Một số kết quả đạt được trên trẻ ở trường Mầm non Hoàng Gia (video và nhật ký của các cô về các con)
    -Thảo luận: phụ huynh cùng tham gia thực hiện một số bài tập
    -Trò chơi: phụ huynh tham gia chơi và tổ chức trò chơi phát triển kỹ năng xã hội
    Thời lượng: Từ 14h30 – 16h30 ngày 22 tháng 02 năm 2009
    Địa điểm: P202 – Nhà 12 Trung tâm đào tạo liên tục - Viện Quản trị Kinh doanh – Đại học Kinh tế Quốc Dân
    Đường Trần Đại Nghĩa – HBT - HN

Để xác nhận tham gia chương trình hội thảo, Anh (chị) gọi điện theo số: 04 3 623 0760 hoặc email: info@truonghoanggia.vn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lucky4u; 17/02/2009 vào lúc 02:04 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đã theo dõi trang web này rất lâu rồi nhưng hôm nay mới tham gia diễn đàn. Con gái mình được 19 tháng tuổi (tên gọi là Kiến), mình đang muốn cho bé đi học để có điều kiện tiếp xúc, giao lưu với các bạn. Chính vì vậy mình tìm khắp nơi để xem có trường nào được các mẹ khen nhiều không rồi còn xem xét.
    Qua một lần xem trên TV có quay một chút về trường Hoàng Gia, rồi đọc trên diễn đàn các mẹ cho ý kiến nữa, thế là mình mới vào để hỏi thêm.
    Nhưng mình vừa gọi điện đến trường để hỏi về thủ tục cũng như chi phí, sao học phí cao thế cơ chứ! Mình muốn bé học nửa ngày thôi, mà không ăn ở trường thì em nhân viên trả lời điện thoại nói là như vậy cũng vẫn không được trừ tiền ăn. Học phí là 1.6tr/tháng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này tư vấn giúp mẹ Kiến với ạ.
    • 861 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kien007 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Mình đã theo dõi trang web này rất lâu rồi nhưng hôm nay mới tham gia diễn đàn. Con gái mình được 19 tháng tuổi (tên gọi là Kiến), mình đang muốn cho bé đi học để có điều kiện tiếp xúc, giao lưu với các bạn. Chính vì vậy mình tìm khắp nơi để xem có trường nào được các mẹ khen nhiều không rồi còn xem xét.
    Qua một lần xem trên TV có quay một chút về trường Hoàng Gia, rồi đọc trên diễn đàn các mẹ cho ý kiến nữa, thế là mình mới vào để hỏi thêm.
    Nhưng mình vừa gọi điện đến trường để hỏi về thủ tục cũng như chi phí, sao học phí cao thế cơ chứ! Mình muốn bé học nửa ngày thôi, mà không ăn ở trường thì em nhân viên trả lời điện thoại nói là như vậy cũng vẫn không được trừ tiền ăn. Học phí là 1.6tr/tháng.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này tư vấn giúp mẹ Kiến với ạ.
    Chế độ ăn ở trường rất phong phú, thức ăn rất ngon, nếu đã định cho học thì nên cho bé ăn. ở nhà thường con ăn rất ít, nhưng ở lớp thì khác, có bạn, có cô cổ vũ nên con ăn đựoc nhiều hơn. Để con ăn được cơm thì ăn ở lớp là cách rèn tốt nhất. Hơn nữa vì ở lớp có tới 5 bữa, không cho ăn cũng không được, chả nhẽ các bạn ăn còn con mình phải nhìn....
    Học nửa ngày thì phí lắm, vì sáng là bé học chương trình của bộ giáo dục (bắt buộc), chiều thì bé mới được học matster (chương trình hay nhất của trường)....
    Tuy hơi đắt nhưng cái được mà con mình đạt được thì cũng đáng mẹ nó ạ
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, sau một thời gian ở vùng sâu vùng xa cuối cug cũng có mạng, hôm qua con gái bị đi ngoài phân sống thế là 2 mẹ con lên đường đi vào viện nhi kiểm tra khám xét, cũng may là chỉ bị rối loạn tiêu hóa, đi siêu âm thì không sao vì mấy hôm nay con cứ kêu đau bụng, mẹ thì cứ tưởng giả vờ vì chả có dấu hiệu gì cả. Hi vọng con ổn. CN này mẹ Hôp và mẹ Bốp có đi nghe không, mình cứ đến ngày là quên, không đi được thì tiếc lắm, cố gắng đi các mẹ nhé
    • 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Tố Uyên ơi, hôm qua con về có sao không? Cu Bốp hư quá, đẩy bạn ngã như vậy.
    Hôm qua về nhà, cậu ý bị mẹ phạt cũng tỏ ra biết lỗi lắm, nhưng chắc hôm nay lại quên ngay ý mà. Hic hi vọng đứa sau là con gái cho đỡ nghịch.rooling:
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đây là lần thứ 2 bạn Bốp ẩn ngã bạn Uyên, trán mọc thêm một quả ổi to tướng, hôm qua mình về nhà bôi luôn mật gấu cho con nên sáng nay thấy đỡ sưng hơn nhưng lại tím bầm, nhìn sót con quá nhưng cũng phải chấp nhận và dặn con hễ khi nào thấy bạn Bốp xông ra là phải chạy liền ko lại ngã.
    Thực ra ngay lúc đó bạn Bốp có nghịch ghế đập vào chân, cu cậu kêu đau, mình mới gọi ra và bảo "con bị ghế đập vào chân có đau ko? Có ạ. Thế là mình mới bảo là "vừa nẫy con ẩn bạn Uyên ngã sưng hết cả trán, bạn đau lắm lần sau con cẩn thận hơn ko xô bạn ngã nhé" thì cậu hối hận lắm và quay ra xin lỗi bạn.
    Mẹ Bốp đã có em bé nữa rồi à?
    • 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi mới đang dự định có em bé thôi, thèm con gái lắm rồi.
    Thay mặt bạn Bốp xin lỗi bạn Tố Uyên nhé.

Bạn Bốp thì không ai ẩy được, nhưng hay bị các bạn cắn. Hôm qua về tắm cho con lại phát hiện ra 1 vết cắn xước đã đóng vảy. HIc chẳng biết làm thế nào, đi tập thể đành phải chấp nhận vậy.:Sad:

Mẹ Tố Uyên trẻ ghê, nhiều lúc gặp mẹ nó nhưng cứ vội nên không kịp nói chuyện.
    • 182 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mình đang có ý định sang năm sẽ chuyển con sang học trường Hoàng Gia, có mẹ nào cho con học ở cơ sở 2 - Tạ Quang Bửu không? Chia sẻ cho mình một chút kinh nghiệm. Cơ sở 2 có bằng được cơ sở 1 không? Về vật chất, giáo viên? Và có mẹ nào đưa con đi học bằng xe buýt của nhà trường thì cho mình hỏi nếu mình chỉ muốn cho con đi học bằng xe buýt một số ngày nhất định ( những ngày mình đi công tác) có được không nhỉ? Cám ơn các mẹ nhiều.:Rose:
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sướng quá được mẹ Bốp khen, cũng ko trẻ lắm đâu, tính cả tuổi mụ cũng đã "băm một nhát" rồi. Nhưng mẹ Bốp cao, dáng chuẩn ghê, chả bù mẹ Uyên đã thấp lại còn béo nữa:Sad:
    Hôm qua Uyên nhà mình đi học về lại một quả ối nữa bên trái, trán đã rô lại càng rô hơn:RaisedEye.
    Không hiểu mẹ Bốp có hay viết nhật ký ở lớp cho con ko?
    • 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

HI cao quá mua quần áo khó lắm à:Sad:
    Thế là mẹ nó 79 à, bằng tuổi mẹ Hốp rồi, kém mẹ Bốp 1 tuổi.

Hic bạn Bốp hôm qua lại bị xơi 1 miếng ở ngực rồi. Thấy ba bảo quay vào chào các cô, va vào bạn Trang thế là bạn ý xơi luôn 1 miếng tím ngắt :Sad:

Thỉnh thoảng cô có gửi về, cũng viết lại nhật ký cho con. À mà sao không thấy họp phụ huynh riêng từng lớp nhỉ? Hay là do lớp con còn bé quá nên không cần. Hi từ khi con đi học cứ mong được đi họp phụ huynh, nghe oai ra phết đấyrooling:..

Mẹ Tố Uyên có làm ở gần trường không? mẹ nó có vẻ tan muộn nhỉ, thấy lần nào cũng đón con muộn. Bên mình cũng tan muộn lắm. Nên thường là ba Bốp đón.
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lần đầu tiên mình đi họp phụ huynh cũng hồi hộp và thích lắm, lớp mình họp từ đầu năm trước hôm bạn Bốp đi học khoảng 1 tuần thôi.
    Trước tết mình có làm gần trường con, bây giờ chuyển văn phòng xuống Trường trinh nên đi xa quá mà đường lại tắc nữa nên toàn đón con muộn thôi.
    Còn việc các con bị xây sát khi đi học thì mình đã nói chuyện với các cô nên để ý các con nhiều hơn vì con anh ở cơ quan cũ của mình đi nhà trẻ, bị bạn cùng lớp cắn đứt mi mắt cơ mà, bây giờ em bé đấy lớn rồi nhưng mắt rất kém và phải đến 18 tuổi mới có thể mổ để tái tạo mi mắt. Mình đã kể cho các cô nghe trường hợp này, các cô có hứa nhưng thật sự mình 1 mẹ 1 con mà nhiều lúc còn ko để ý hết được nên đành phải chấp nhận thôi.
    Uyên nhà mình mới đi học ko đánh các bạn và bạn khác khóc còn ra dỗ dành cơ nhưng sau một thời gian chắc tình hình ko theo ý kiến chủ quan của con được nên bây giờ cũng đã giằng đồ chơi của các bạn rồi, không nhường nữa.
    Không biết các cô viết gì vào nhật ký của Bốp vậy??? (tò mò tí xem có giống của Uyên ko
    • 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thời gian đầu, toàn bọ các cô viết nhật ký mách tội là chưa có nề nếp. Sau này thì con đã có ý thức hơn, cũng tiếp bộ nhiều nhưng nghịch lắm. Tuy vậy khi cô mắng hay khi làm các bạn khóc thì cậu cũng biết sợ và nghe lời. Các cô cũng nhận là chưa nghiêm lắm với các con. Mình cứ phải nhắc các cô suốt là phải thật nghiêm khắc với các con, khong tầm tuổi này nhờn là các con được thể ngay.

Nên mình mong đứa sau là con gái, chứ thêm 1 cu nữa thì chắc suốt ngày uỵch nhau mất:Sad:

Nghe mẹ Tố Uyên nói vụ cắn đấy mà thấy sợ, cu Bốp thì hồi bé cũng hay cắn do mọc răng, nhưng bây giờ thì cu cậu lớn hơn nên không cắn gì hết, chỉ có cái tội là đẩy các bạn thôi, hic nhiều khi cu cậu đẩy nhẹ nhưng cũng thành mạnh :Sad:. Cu Bốp rất hay bị các bạn cắn khi thì vào tay, vào chân, vào ngực. Mà các bạn cắn cũng mạnh nên cũng phải tím cả tuần. Chẳng biết làm thế nào

Thực ra con cũng nên có tính chiến đấu 1 chút, chứ cứ hiền quá như con của cô bạn mình toàn bị bắt nạt thôi.
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là mình có con gái nên thích thật, được cái từ lúc đi học đến giờ toàn được cô khen ngoan, biết nhường nhịn các bạn chỉ mỗi tội hay khóc nhè:RaisedEye, chẳng biết làm thế nào để con không ăn vạ và khóc nhè cả.
    Mình cũng nghĩ như mẹ Bốp là con phải có tính chiến đấu 1 chút không kể là gái hay trai. Bạn Bốp nhìn hoành tráng như thế nên chỉ cần xô nhẹ các bạn thôi cũng đủ bươu đầu sứt trán rồi.
    Mình thấy dạo này con gái đi học về kể buồn cười lắm, nào là bạn Zim không cho con chơi, con buồn lắm, con sang chơi với bạn Hồng ánh. Lại còn có bài hát gì mà bắt mẹ xoay lưng rồi vừa hát vừa bóp vai, xoa lưng, rất là hay. Có hôm bế búp bê kể chuyện cho búp bê là "... gió thổi ào ào, ào ào..." mẹ trong nhà tắm vào đứng nghe con kể thế là nàng ta không kể nữa, tiếc ơi là tiếc, biết thế đứng ở ngoài nghe.
    Không biết bạn Bốp có hay kể chuyện cho mẹ nghe ko??? Nhà mình tối nào đi ngủ hai mẹ con cũng "tâm sự " với nhau :Laughing:
    • 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tố Uyên giống bạn Bốp hay đọc 1 mình nhưng nếu có hỏi lại thì nhất định không nói.
    Cũng ít kể chuyện ở lớp. Hôm vừa rồi vừa lẩm nhẩm đọc vừa ra bóp vai cho mẹ, nhưng không nghe rõ. Bảo con đọc to lên xem nào thì lại không đọc :Sad:
    Nghe Mẹ Tố Uyên kể chuyện mà thèm con gái quá, chứ như bạn Bốp chỉ lo nghịch thôi à.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo này chỉ có hai mẹ này 8888 với nhau thôi a, không có ai nữa nhỉ?