Mầm non

Trường Mầm non Hoàng Gia - Đội cấn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 40.9K Lượt đọc
  • 330 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho mình spam bạn hoahongnguoi10 tí nhé. Con gái mình cũng đang học lớp Lộc Non ở cơ sở Đội Cấn (lớp cô Giang và 1 cô giáo mới), đi học đuợc hơn 1 tháng rồi, cùng lớp với Mai Chi nhà bạn. Bé nhà mình tên là Minh Anh. Hôm mới đưa Minh Anh đến lớp, bé Mai Chi chạy ra kéo tay mình bảo “Cô ơi, con bị ngã vào xe đau mắt, nhưng hôm qua đau hơn, hôm nay con đỡ rồi”.

Mình hiện đi công tác xa, thấy mọi người ở nhà nói bé nhà mình đi học về rất tiến bộ, nói chung là khá hài lòng với trường. Nhưng không ai ở nhà mình biết gì về ban phụ huynh ở lớp cả. Mình thì không ở nhà nên chẳng biết ai để trao đổi. Thấy bạn nói lớp có ban phụ huynh (“ban phụ huynh chỉ muốn tầm 15 cháu”), bạn cho mình biết thông tin về ban phụ huynh được không? Mình cũng muốn có thể cùng nhau trao đổi với các phụ huynh khác để cùng nuôi dạy con cho tốt. Cám ơn mẹ hoahongnguoi10 nhé.

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cream&Candy Xem bài viết
    Con chị bạn em cũng học HG, em thấy chương trình đào tạo phát triển IQ cho các con rất hay. Mỗi tội tiền học tình bằng $ hic... với cả nhà em xa trường quá, trường ở Đội Cấn mà em ở Giáp Bát ... khó mà theo được.

Các mẹ có kinh nghiệm gì hay bảo em với!
    Mẹ Kẹo Kem ơi, Hoàng GIa có cơ sở 2 ở TẠ QUANG BỬU rồi đấy, chị xem có tiện hơn cho bé nhà chị đi học không thì tới đó xem nhé!
    Bé nhà em thì tham khảo nhiều nơi rồi, vẫn quyết tâm cho theo học HG nhưng phải ra tết em mới cho bé đi. Hẹn gặp lại chị nha.

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaiyeucuame Xem bài viết
    Chào các Mẹ!
    Mình là thành viên mới, mình mới cho bé nhà mình học thử tại cơ sở 2(37 Tạ Quang Bửu) được hôm nay là ngày thứ 2, cũng chưa biết thế nào. Tìm hiểu trường nào thì cũng có những ý kiến khen chê lẫn lộn, quả là chọn trường cho con khó thật.
    Hoàng Gia cũng có một số điểm nổi bật mà mình quan tâm đó là phương pháp giáo dục và một số chuyên gia đầu nghành về đây tâm huyết. Tuy nhiên, nhìn về bề nổi và qua tiếp xúc với giáo viên mình cũng chưa được yên tâm lắm...
    Có Mẹ nào cho con học tại cơ sở 2 vào đây chia sẻ kinh nghiệm cùng mình với :Sigh:
    Co le moi hoc 1 vai buoi thi chua biet ro duoc gi, chi cu kien tri thu xem, vi e cung da tim hieu rat ky Hoang Gia roi, tu luc mang bau co, em cung co may dong nghiep gui con o co so 1 thi on lam, co so 2 cung khong biet the nao. Ra tet Nhim nha em moi di hoc, nhung cung se hoc o TQB chi a! khong biet co cung lop be nha chi khong?!:Smiling:

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bido_1103 Xem bài viết
    Co le moi hoc 1 vai buoi thi chua biet ro duoc gi, chi cu kien tri thu xem, vi e cung da tim hieu rat ky Hoang Gia roi, tu luc mang bau co, em cung co may dong nghiep gui con o co so 1 thi on lam, co so 2 cung khong biet the nao. Ra tet Nhim nha em moi di hoc, nhung cung se hoc o TQB chi a! khong biet co cung lop be nha chi khong?!:Smiling:
    Cảm ơn bạn đã động viên, mình cũng tìm hiểu khá nhiều trường học cho con và cuối cùng quyết định cho con chuyển sang học trường HG. Đúng là mới học mấy buổi chưa thể đánh giá chính xác được nhưng nhìn bề ngoài về cơ sở vật chất của trường mình thấy k chất lượng cao như học phí mình phải đóng cho con, còn cô giáo mình cũng thấy k đc niềm nở như trường cũ con mình đã học...Tuy nhiên, k thể cầu toàn được nên mình cũng vẫn cho con học thử ở đây vì điều quan trọng hơn cả là kỳ vọng tìm được cho con một môi trường giáo dục tốt.
    Mình thấy bạn nói đúng, thử theo dõi và kiên trì xem sao...:Thinking:

• 150 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

To congaiyeucuame: Bạn cố gắng nhé. Vì mình cũng đang gửi con tại HG-ĐC lớp chồi biếc. Lúc đầu cũng suy nghĩ nhiều lắm, vì thấy thái độ của các cô không được niềm nở lắm, mà lớp của con mình vẫn là bé từ 2->3 tuổi nên khi thấy các con tự đi lấy nước để uống, tự đi vệ sinh mà mình thấy choáng lắm, vì ở nhà mình toàn làm cho con hết. Nhưng sau 1 thời gian thì mình thấy như vậy lại rất ổn, con đi học ngoan hơn, biết nhiều thứ hơn, tự lập hơn và đặc biệt là đã biết gọi tè. Ở lớp các cô chắc là cũng yêu và tình cảm với con nên con cũng không sợ đến lớp sau 2 tuần đi học. Về lại còn rủ ông bà, ba mẹ nhảy cha cha cha nữa chứ, cứ 1,2,3 cha cha cha rồi cũng tiến cũng lùi cũng xoay, đáng yêu lắm lại còn tự tưởng tượng ra bật đài to nhỏ nữa chứ ( đi ra tường tay cũng như đang vặn nút thật ý .
    Nói chung là bỏ qua không gian nhỏ, ít chỗ chơi, thì mình thấy ổn. Con đi học đã được 1,5tháng vẫn lên cân, ngoan, và biết nhiều hơn.
    Con yêu - Con là động lực lớn nhất của đời mẹ. Mẹ yêu con ***

• 37 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaihapho Xem bài viết
    To congaiyeucuame: Bạn cố gắng nhé. Vì mình cũng đang gửi con tại HG-ĐC lớp chồi biếc. Lúc đầu cũng suy nghĩ nhiều lắm, vì thấy thái độ của các cô không được niềm nở lắm, mà lớp của con mình vẫn là bé từ 2->3 tuổi nên khi thấy các con tự đi lấy nước để uống, tự đi vệ sinh mà mình thấy choáng lắm, vì ở nhà mình toàn làm cho con hết. Nhưng sau 1 thời gian thì mình thấy như vậy lại rất ổn, con đi học ngoan hơn, biết nhiều thứ hơn, tự lập hơn và đặc biệt là đã biết gọi tè. Ở lớp các cô chắc là cũng yêu và tình cảm với con nên con cũng không sợ đến lớp sau 2 tuần đi học. Về lại còn rủ ông bà, ba mẹ nhảy cha cha cha nữa chứ, cứ 1,2,3 cha cha cha rồi cũng tiến cũng lùi cũng xoay, đáng yêu lắm lại còn tự tưởng tượng ra bật đài to nhỏ nữa chứ ( đi ra tường tay cũng như đang vặn nút thật ý .
    Nói chung là bỏ qua không gian nhỏ, ít chỗ chơi, thì mình thấy ổn. Con đi học đã được 1,5tháng vẫn lên cân, ngoan, và biết nhiều hơn.
    Nhu chi thaihapho là yên tâm rồi, con đi học chỉ cần quen, yêu cô yêu trường, ngoan ngoãn và lên cân là bố mẹ không phải băn khoăn nữa. Phải công nhận HG Đội Cấn hơi thiếu không gian riêng, nhưng được cái là HG cho các con đi "đổi gió" ở bên ngoài nhiều, nên cũng thích chị nhỉ!:Smiling:

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaihapho Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã động viên, con mình học ở cơ sở 2 lớp cô Dung k biết có học cùng con bạn k? Trao đổi được tâm tư với các bạn mình cũng cảm thấy yên tâm hơn, cảm ơn 2 mẹ thaihaoho và bido nhé.

• 861 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

[QUOTE=SócNâu;2349165]Cho mình spam bạn hoahongnguoi10 tí nhé. Con gái mình cũng đang học lớp Lộc Non ở cơ sở Đội Cấn (lớp cô Giang và 1 cô giáo mới), đi học đuợc hơn 1 tháng rồi, cùng lớp với Mai Chi nhà bạn. Bé nhà mình tên là Minh Anh. Hôm mới đưa Minh Anh đến lớp, bé Mai Chi chạy ra kéo tay mình bảo “Cô ơi, con bị ngã vào xe đau mắt, nhưng hôm qua đau hơn, hôm nay con đỡ rồi”.

Ừ vậy là con chúng ta học cùng một lớp rồi. Mình cũng biết bé Minh Anh. Bé rất xinh, duyên, cười rất tươi và khá cao. Mai Chi nhà mình thấp hơn một tý. Đợt này mình hay đến sớm hơn, nên hay nán lại ngắm các con. Hồi đầu khi cô Thơm xin nghỉ, mình cũng lo lắm, nhưng giờ yên tâm rồi, thấy các con cũng yêu cô mới. MC nhà mình khá cá tính không phải ai cũng cho MC ăn học được nhưng thấy cô mới cho ăn được, nên chắc mọi thứ cũng ổn.
    Tuy nhiên cô Thơm quen các con từ ngày đầu nên quá hiểu con. Giờ cô mới nên phải cho cô thời gian.
    Ban phụ huynh thì có mẹ Minh mẹ của Minh Châu - trưởng ban phụ huynh. Ngoài ra có mình và một mẹ nữa giúp sức. Hìhì nói thế cho oai thôi, chẳng qua là cầu nối đưa thông tin giữa phụ huynh và nhà trường.
    Mình mà băn khoăn gì thì cứ hiệu trưởng mà ý kiến. Mẹ nó có gì trao đổi cứ nói nhé.

Khi đi học các con phần nhiều phải tự lập. Đừng vì thế mà xót con nghe các mẹ. Việc các con tự lập là rất tốt. Như MC nhà mình so với ba bé cùng khu học trường công thì con mình giỏi hơn nhiều. Ví dụ như về nhà con mình biết giúp mẹ gấp quần áo, cất quần áo của bố mẹ và bản thân rất đúng. Biết tự đánh răng, tự rửa mặt.....Nghe hàng xóm so sánh cũng thấy tự hào.

Mấy bé gần nhà đi học trường công thấy suốt ngày nghỉ vì ốm, con vẫn táo, chả tăng cân...trong khi con mình không nghỉ học, vẫn ăn tốt, học được nhiều, ....
    Việc khong gian của trường hơi chật đúng là hơi tiếc nhưng thôi chúng ta đừng quá cầu toàn.
    Mình không ân hận khi con học đây, chỉ có ân hận là liệu có đủ kinh phí cho con theo đến khi đi học cấp 1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 37 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hóa ra mẹ hoahongnguoi10 dạo này đến đón con sớm hả, thảo nào tuần trước có hôm Minh Anh nhà mình được ba đến đón sớm, về nhà gọi điện thoại khoe với mình là “ba đến đón con sớm hơn cả mẹ bạn Mai Chi”, hìhì.

Đây là lần đầu tiên mình cho con gái đi học, trước kia con chưa đi học bao giờ, nên cũng lo lắm. Bây giờ thì đỡ lo hơn rồi vì thấy con đi học hơn 1 tháng mà rất tiến bộ, không bị upset, lại biết tự làm nhiều thứ, cũng tự tin hơn nhiều nữa, hồi trước con rất nhát.

May quá gặp được mẹ nó để trao đổi. Bé nhà mình mấy hôm cuối tuần vừa rồi hơi sốt nhẹ, vì nhà mình đưa bé đi tiêm vac-xin cúm theo mùa. Thế nên cho bé nghỉ học mấy hôm. Thực ra mình muốn bé đi học được đều đặn, nhưng thấy con hơi hâm hấp sốt thì lại lo nên cho con ở nhà. Muốn hỏi mẹ nó là con hơi sốt thế thì có thể cứ cho con đi học và đưa thuốc nhờ các cô cho con uống được không? Mình mới cho con đi học nên cũng chưa dám giao thuốc cho các cô.

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ tham gia diễn đàn, và các mẹ đang có con theo học mầm non Hoàng Gia, con gái mình học lớp trái ngọt( lớp cô Dung) cơ sở 2. Phải nói rằng cho tới thời điểm này mình chưa hề cảm thấy đáng tiếc là đã cho con học Hoàng Gia. Con gái mình có rất nhiều tiến bộ khi học ở đó so với trường cũ.