Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Hoa Trà My ở khu Trung Hòa - Nhân Chính

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 53.1K Lượt đọc
  • 317 Trả lời

• 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Alo, alo
    123456
    Các mẹ sắp sửa cho con đi học ở trường mầm non Hoa Trà My vào đây cùng thảo luận nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,184 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blueriver78 Xem bài viết
    Alo, alo
    123456
    Các mẹ sắp sửa cho con đi học ở trường mầm non Hoa Trà My vào đây cùng thảo luận nhé
    Ô Thành Trung mới chuyển nhà về khu này hay sao mà chuyển trường cho con trai thế?
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 81 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box Xem bài viết
    Ô Thành Trung mới chuyển nhà về khu này hay sao mà chuyển trường cho con trai thế?
    :Laughing: :Laughing: Chị phát hiện ra em nhanh thế. Em sắp chuyển cơ quan về Trung Hòa - Nhân Chính nên cũng phải lo tìm trường học cho con trai chị ạ. Trường Hoa Trà My khai giảng năm học đầu tiên, học phí hơi cao một chút nhưng cơ sở vật chất lớp học và sân trường đẹp lắm. Bây giờ, bọn trẻ con cũng lớn rồi, cần không gian rộng rãi để chạy nhảy, phát triển thể chất song song với việc học nên VC em cũng phải nghiến răng thôi.
    Em cũng đang lo không biết con trai sẽ hòa nhập môi trường mới ra sao nữa? Nó cũng đang rất thích, quý cô và các bạn ở Chíp chíp lắm.
    Tũn chắc là quen với trường mới rồi phải không chị? Lâu lắm rồi em bận quá, cũng chẳng đến được trường và gặp gỡ mẹ nào cả. Hôm nay lại được 888 với chị, lại nhớ, và tiếc cái thời mình rỗi rãi, chơi bời xả láng quá đi mất.
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới chuyển trường cho con từ trường dân lập Vinaconex- Lý Thái Tổ sang trường mầm non Hoa Trà My cũng ở cùng khu Trung Hòa Nhân Chính. Trường Trà My vừa xây xong, mới bắt đầu tuyển sinh, mình cho con đi học được gần 1 tháng rồi thấy rất vừa ý. Có phụ huynh nào đã và sẽ cho con theo học trường Trà My thì vào đây để cùng trao đổi nhé. Rất mong được giao lưu và trao đổi với các bố mẹ.
    • 184 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBG Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình mới chuyển trường cho con từ trường dân lập Vinaconex- Lý Thái Tổ sang trường mầm non Hoa Trà My cũng ở cùng khu Trung Hòa Nhân Chính. Trường Trà My vừa xây xong, mới bắt đầu tuyển sinh, mình cho con đi học được gần 1 tháng rồi thấy rất vừa ý. Có phụ huynh nào đã và sẽ cho con theo học trường Trà My thì vào đây để cùng trao đổi nhé. Rất mong được giao lưu và trao đổi với các bố mẹ.
    Bé nhà chị mấy tuổi rồi chị. Bé nhà e 3 tuổi, chị thấy chương trình học của các bé thế nào chị, chế độ dinh dưỡng ra sao. học phí, gửi thêm, các môn năng khiếu nữa.
    Em cũng sắp chuyển về khu ấy mà. Trường mới thì e sợ ít học sinh quá không biết phân lớp học thế nào nữa.
    • 893 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng có ý định gửi 2 bé nhà mình vào trường này. Mẹ nào có con học rồi thì phổ biến kinh nghiệm nhé.
    • 2,020 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JimmyCathy Xem bài viết
    Mình cũng có ý định gửi 2 bé nhà mình vào trường này. Mẹ nào có con học rồi thì phổ biến kinh nghiệm nhé.
    Trường này học phí 1.6tr/tháng, nhưng lớp nhà trẻ 25 cháu/ 2 cô trông. Chị chắc chắn chăm sóc không thể tốt được.

Và tính nguồn thu tổng số cháu/1 cô khoảng 20tr, cao hơn hết thảy các trường học phí đắt nhất HN hiện nay.

Ví dụ: Koala house/Ohana: 12tr/cô, vì mức học phí 185$/tháng, 1 cô trông 4 cháu lớp nhà trẻ.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bòbê Xem bài viết
    Bé nhà chị mấy tuổi rồi chị. Bé nhà e 3 tuổi, chị thấy chương trình học của các bé thế nào chị, chế độ dinh dưỡng ra sao. học phí, gửi thêm, các môn năng khiếu nữa.
    Em cũng sắp chuyển về khu ấy mà. Trường mới thì e sợ ít học sinh quá không biết phân lớp học thế nào nữa.
    Bé nhà tớ sinh 2003 học lớp chồi. Về cơ sở vật chất của trường thì khỏi phải chê, phòng học rộng sàn gỗ, điều hòa mát, đồ dùng học tập đa dạng. Hiện giờ đang chương trình học hè nên mới có 3 lớp cho từng độ tuổi. Lớp của BG nhà tớ mới có hơn chục cháu. Có 2 cô chăm sóc hàng ngày. Tiền ăn của các cháu 25k/ ngày cả ăn sáng nên các cháu chỉ ăn mỗi bữa tối ở nhà thôi. Đến chiều các cô còn tắm rửa sạch sẽ cho các cháu rồi mới về nếu mẹ có yêu cầu. Có 1 giáo viên bản ngữ dạy ngoại ngữ tuần 3 buổi mỗi buổi nửa tiếng. Trường nhận trẻ vào cả thứ bảy nên rất tiện cho bố mẹ nào bận rôn. Mẹ bò bê đến trường tham quan đi, mỗi tội học phí hơi cao khoảng 2 triệu rưỡi 1 tháng tổng cộng. Nhưng tớ thấy rất xứng đáng vì con nhà mình được chăm sóc rất cẩn thận, bố mẹ đi làm không phải lo lắng gì cả. Nhà trường cũng cam kết giữ đúng sĩ số lớp trong trường hợp vào năm học đông người đăng ký. Tớ có số điện thoại của Ms Hà- 0904800546 là quản lý ở trường, mẹ bò bê cứ gọi điện hỏi cho thỏa mái nhé. Cứ nói với Hà là mẹ của Bình Giang giới thiệu.:Smiling: :Smiling: :Smiling:
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JimmyCathy Xem bài viết
    Nếu mẹ cháu gửi 2 bé liền hình như được giảm học phí cho bé thứ 2 30 % đấy. Em không nhớ rõ lắm. Bé nhà em bắt đầu học từ 2/6 đến giờ em thấy rất yên tâm. Đợt trước học bên trường VInaconex lớp đông quá mà đến lớp thấy ăn uống không đảm bảo nên em chẳng yên tâm chút nào. Nhưng tốt nhất là mẹ cháu cứ nên đến trường vào giờ các cháu học ấy để xem các cháu sinh hoạt hàng ngày như thế nào rồi hãy quyết định cho cháu vào trường.
    • 184 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà tớ sinh 2003 học lớp chồi. Về cơ sở vật chất của trường thì khỏi phải chê, phòng học rộng sàn gỗ, điều hòa mát, đồ dùng học tập đa dạng. Hiện giờ đang chương trình học hè nên mới có 3 lớp cho từng độ tuổi. Lớp của BG nhà tớ mới có hơn chục cháu. Có 2 cô chăm sóc hàng ngày. Tiền ăn của các cháu 25k/ ngày cả ăn sáng nên các cháu chỉ ăn mỗi bữa tối ở nhà thôi. Đến chiều các cô còn tắm rửa sạch sẽ cho các cháu rồi mới về nếu mẹ có yêu cầu. Có 1 giáo viên bản ngữ dạy ngoại ngữ tuần 3 buổi mỗi buổi nửa tiếng. Trường nhận trẻ vào cả thứ bảy nên rất tiện cho bố mẹ nào bận rôn. Mẹ bò bê đến trường tham quan đi, mỗi tội học phí hơi cao khoảng 2 triệu rưỡi 1 tháng tổng cộng. Nhưng tớ thấy rất xứng đáng vì con nhà mình được chăm sóc rất cẩn thận, bố mẹ đi làm không phải lo lắng gì cả. Nhà trường cũng cam kết giữ đúng sĩ số lớp trong trường hợp vào năm học đông người đăng ký. Tớ có số điện thoại của Ms Hà- 0904800546 là quản lý ở trường, mẹ bò bê cứ gọi điện hỏi cho thỏa mái nhé. Cứ nói với Hà là mẹ của Bình Giang giới thiệu.:Smiling: :Smiling: :Smiling:
    E cam ơn chị nhiều
    Học phí như thế thì các con có được học các môn năng khiếu không chị ví dụ như vẽ, âm nhạc, múa...hoặc các con có được tham gia vào việc đóng làm đầu bếp, ăn uống tự lập không chị.
    Nhà trường có đưa ra định hướng giáo dục của họ như thế nào khống. Hôm nọ e có đi thăm trường Just kid ở Trần Duy Hương qua rồi, thấy định hướng của họ cũng rất hay, học phí tính ra bằng trừong Trà My. Tuy nhiên cả hai trường đều mới không biết là họ có làm được như những gì họ nói không? Vì nếu mình bỏ tiền ra để học một môi trường hơn hẳn thì cũng phải xứng đáng thế nào cho phải chị nhỉ.
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bòbê Xem bài viết
    E cam ơn chị nhiều
    Học phí như thế thì các con có được học các môn năng khiếu không chị ví dụ như vẽ, âm nhạc, múa...hoặc các con có được tham gia vào việc đóng làm đầu bếp, ăn uống tự lập không chị.
    Nhà trường có đưa ra định hướng giáo dục của họ như thế nào khống. Hôm nọ e có đi thăm trường Just kid ở Trần Duy Hương qua rồi, thấy định hướng của họ cũng rất hay, học phí tính ra bằng trừong Trà My. Tuy nhiên cả hai trường đều mới không biết là họ có làm được như những gì họ nói không? Vì nếu mình bỏ tiền ra để học một môi trường hơn hẳn thì cũng phải xứng đáng thế nào cho phải chị nhỉ.
    Học phí đó đã bao gồm cả tiền học thứ 7, miễn phí 1 môn năng khiếu tự chọn, còn việc đóng làm đầu bếp hay bác sĩ... thì tớ nghĩ là đã có trong học phí vì thuộc về bài học hàng ngày của các con theo chủ đề. Về định hướng giáo dục thì tớ thấy nhà trường đề cao tính tự lập của trẻ con, giáo dục theo hướng giúp các con tư duy và tự khám phá đồng thời áp dụng các phương pháp giáo dục tiên tiến của Hội đồng Anh cũng như các nước tiên tiến. Hồi chưa khai giảng, tớ cũng đến dự buổi hội thảo do trường tổ chức giới thiệu về phương trâm, định hướng cũng như các vấn đề về dinh dưỡng cho trẻ. Đúng là bỏ ra một số tiền như vậy để đầu tư cho con mình phải cân nhắc sao cho xứng đáng. Tớ nghĩ tốt nhất mẹ bò bê cứ trực tiếp đến trường xem thế nào. Năm ngoái BG nhà tớ học trường Vinaconex, tớ cứ lăn tăn, nên cũng đi lùng xục khắp nơi rồi, lớp BG có mấy phụ huynh nữa cũng trong hoàn cảnh tương tự nên mấy gia đình khi tìm được trường này đã rủ nhau cho con vào học cùng luôn. Trường Trà My được mình lựa chọn một phần cũng là do cơ sở vật chất của trường rất tốt, chưa thấy trường nào bằng. Phòng học của các con rộng rãi, thoáng mát, sàn gỗ, khuôn viên trường rộng, có chỗ cho các con chơi. Nhà trườgn hiện giờ còn song song tiến hành trường cấp 1 song ngữ Breton gì đó, vì con nhà mình còn nhỏ nên k quan tâm đến trường đó mấy nhưng như thế cũng thấy nhà trường có định hướng giáo dục lâu dài. Tuy nhiên, BG nhà mình mới học ở đây được khoảng gần 1 tháng nên chưa thấy phát sinh vấn đề gì. Giờ nhà trường còn đang trong thời kỳ thu hút học sinh nên cũng khó nói. Mẹ bò bê cứ đến trường xem thế nào rồi về thảo luận tiếp nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MeBG ơi, cho mình hỏi thăm với nhé.
    Mình ở Huế, bé nhà mình sinh 2003, muốn cho bé học trường MG tốt tốt một tí, nhưng ở Huế chưa có trường nào tốt như các trường mà các Mẹ kể cả. Săp tới có KinderWorld mở một số lớp MG, học phí cũng cao đấy (~ 300USD). MeBG có biết các trường KinderWorld ở Hà Nội như thế nào không, giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều. Me Fang
    • 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

. Nhà trườgn hiện giờ còn song song tiến hành trường cấp 1 song ngữ Breton gì đó.
    Cái vụ trường cấp 1 này không phải do trường Trà My phụ trách đâu mẹ nó ạ, tách biệt hoàn toàn đấy, chẳng qua họ chỉ dùng vài phòng trong trường Trà My để mở lớp thôi.

Mình thấy Trà My về cơ sở vật chất thì tốt (thật hiếm có trường mẫu giáo nào đẹp như thế), nhưng vẫn hơi phân vân về chuyện một lớp có đến 25-40 cháu (nếu mình nhớ không nhầm thì lớp lớn sẽ được nhận 40 cháu) mà chỉ có 2 cô phụ trách. Ngoài ra có một số điểm nữa làm mình cũng phân vân, ví dụ: cửa sổ không có chấn song (lớp đông thế nếu có bé nào nghịch thò đầu ra ngoài thì sợ cô không kịp giữ lại), xung quanh trường đang xây dựng nhiều (sợ bụi).

Mình chưa gửi con tại đây, vì bây giờ là mùa hè nên chồng mình sợ cho con đi học dễ bị ốm, cũng một phần là vì tháng 6 này trường mới khai trương nên chưa biết chất lượng như thế nào. Mình chưa tiếp xúc với các cô giáo, nhưng đã gặp cô hiệu trưởng và vài cô phụ trách văn phòng, theo cảm giác ban đầu thì mình thấy phong cách làm việc của các cô vẫn chưa được chuyên nghiệp như các trường đắt tiền khác (có thể vì các cô chuyển từ trường công sang nên phải mất một thời gian thì phong cách mới thay đổi được).

Mình sẽ đợi thêm một thời gian nữa trước khi quyết định. Thực ra cũng rất mong là trường thực sự có chất lượng cao, vì gửi ở đây thì rất tiện do gần nhà.
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Fang Xem bài viết
    MeBG ơi, cho mình hỏi thăm với nhé.
    Mình ở Huế, bé nhà mình sinh 2003, muốn cho bé học trường MG tốt tốt một tí, nhưng ở Huế chưa có trường nào tốt như các trường mà các Mẹ kể cả. Săp tới có KinderWorld mở một số lớp MG, học phí cũng cao đấy (~ 300USD). MeBG có biết các trường KinderWorld ở Hà Nội như thế nào không, giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều. Me Fang
    Chào mẹ Fang, mẹ BG xin lỗi vì trả lời muộn nhé. Hôm 22 vừa rồi mẹ BG sinh dc 1 em bé gái nữa nên hôm nay mới vào được. Trường Kinder World ở Hà Nội là trường cao cấp đấy, chỉ sau mấy trường quốc tế thôi. Học ở trường đó có các giáo viên bản ngữ dạy tiếng anh hàng ngày, các cô giáo người việt cũng được tuyển ở các trường sư phạm ngoại ngữ về, chỉ có điều các cô này dạy các cháu hàng ngày cũng bằng tiếng anh nhưng không chuẩn lắm, mình thì rất sợ trẻ con tiếp xúc với thứ ngôn ngữ na ná tiếng anh, sẽ làm hỏng các kỹ năng ngoại ngữ của các con. Trường nhận học sinh từ 9h sáng cơ, chiều 3h đã trả trẻ. Nếu đón con muộn thì phải trả thêm phí trông trẻ ngoài giờ rất cao.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@ Mẹ BG và các mẹ: Mình cũng cho bé nhà minh học từ 2/6, bé nhà mình tên Cẩm Anh, mình thấy bé về cũng nhắc tên bạn Bình GIang. Theo mình thi cơ sơ vật chất của trường thì mình không giám chê điểm gì cả vì nó thực sự tốt cho các bé, mình cũng đi tham khảo nhiều nơi rồi không trừơng tư thục nào lại có cảnh quan sư phạm tốt như vậy, nhưng mình vẫn hơi băn khoan về chế độ ăn của các con vì thỉnh thoảng mình hỏi con thì không thấy giống trong thực đơn mà có hôm mình còn thấy cho uống sữa hộp giấy không phải sữa Milkmax đâu, vì là trường mới thành lập nên mình chưa có kiến gì, nhưng được cái là con mình đi học thấy hào hứng và mình cũng thấy yên tâm phần nào, hy vọng trường sẽ đi vào ổn định dần dần. Ah có mẹ nào thắc mắc là 2cô trông 25 cháu ở lớp NT, mình được giải thích là 1 lớp sẽ có 2 cô chính, 1 cô phụ và 1 cô chuyên phụ trách về vệ sinh, nhưng hiện tại mình thấy lớp MG có 2 cô nhưng vì số học sinh chưa đủ nên mới thế.
    Các mẹ có con gửi ở trường HTM có thông tin gì thì trao đổi nhé.
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố mẹ Bi_Pooh Xem bài viết
    @ Mẹ BG và các mẹ: Mình cũng cho bé nhà minh học từ 2/6, bé nhà mình tên Cẩm Anh, mình thấy bé về cũng nhắc tên bạn Bình GIang. Theo mình thi cơ sơ vật chất của trường thì mình không giám chê điểm gì cả vì nó thực sự tốt cho các bé, mình cũng đi tham khảo nhiều nơi rồi không trừơng tư thục nào lại có cảnh quan sư phạm tốt như vậy, nhưng mình vẫn hơi băn khoan về chế độ ăn của các con vì thỉnh thoảng mình hỏi con thì không thấy giống trong thực đơn mà có hôm mình còn thấy cho uống sữa hộp giấy không phải sữa Milkmax đâu, vì là trường mới thành lập nên mình chưa có kiến gì, nhưng được cái là con mình đi học thấy hào hứng và mình cũng thấy yên tâm phần nào, hy vọng trường sẽ đi vào ổn định dần dần. Ah có mẹ nào thắc mắc là 2cô trông 25 cháu ở lớp NT, mình được giải thích là 1 lớp sẽ có 2 cô chính, 1 cô phụ và 1 cô chuyên phụ trách về vệ sinh, nhưng hiện tại mình thấy lớp MG có 2 cô nhưng vì số học sinh chưa đủ nên mới thế.
    Các mẹ có con gửi ở trường HTM có thông tin gì thì trao đổi nhé.
    The ah, meBG đợt này vừa sinh thêm 1 em bé nữa, vẫn ở cữ nên k đến trường kiểm tra được. Bố mẹ Cẩm Anh thử hỏi cô giáo xem sao, các món khác thì có thể thay thế được chứ còn sữa thì phải uống đúng theo thực đơn chứ sao lại đổi Milmax sang hôp giấy được.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

The ah, meBG đợt này vừa sinh thêm 1 em bé nữa, vẫn ở cữ nên k đến trường kiểm tra được. Bố mẹ Cẩm Anh thử hỏi cô giáo xem sao, các món khác thì có thể thay thế được chứ còn sữa thì phải uống đúng theo thực đơn chứ sao lại đổi Milmax sang hôp giấy được.
    Uh, mình cũng thấy bực mình lắm, vì nhà trường đã đề ra thực đơn thì nên thực hiện cho nghiêm túc, và bố mẹ của các con cũng yên tâm hơn. Bạn mới sinh em bé à, mình cũng cuối tháng này thì nằm ổ đây, em bé được bao lâu rồi? tập hai chắc là mệt lắm nhỉ, mình cũng thấy lo. Không biết khi nào trường HTM tổ chức họp phụ huynh nhỉ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình có hai đứa nên việc chọn trường quả là gian nan quá. Một trong hai mà hỏng từ khâu đầu tiên thì mệt thật. Mình không biết có webtt cho đến khi nói chuyện với mấy chị ở CQ. Bây giờ vào web thì thấy hay thật đấy, trường nào cũng có forum riêng do các mẹ tự tạo ra. Quan điểm của mình là muốn con học gần nhà, trường thoáng đãng, nội dung chương trình phong phú (có nhiều hoạt động mở rộng thực sự bổ ích) nhưng vẫn phải gần với nội dung giáo dục của Việt Nam để con sẵn sàng vào lớp 1. Lướt qua những trường bán kính 2km tính từ nhà mình thì cũng nhắm được 1 vài trường để lựa chọn. Hoa Trà My là sự lựa chọn đầu tiên, sau đó đến LTT và Green Garden (trường này hơi xa so với mục tiêu quay bán kính 2km của mình).
    Sau khi xem xét kỹ lưỡng mất 2 ngày thì mình phát hiện ra 1 điều: Toàn bộ mục tiêu và phương pháp giáo dục của Hoa Trà My coppy nguyên si của Green Garden (lưu ý là trường này ra đời trước). :Sigh: Một trường lớn hơn (về hình thể) so với Green Garden mà không có phương pháp giáo dục và mục tiêu riêng thì mình nghĩ là hỏng ngay từ đầu rồi. Tại sao họ lại làm việc mà không có mục tiêu và phương pháp giáo dục riêng như vậy? Nhà trường không có cái riêng thì cũng đồng ghĩa với việc giáo viên không được quản lý chặt chẽ để đảm bảo đưa đến chất lượng tốt như quảng cáo.

Mình đã nghĩ là sẽ cho con học ở HTM, vậy mà bây giờ lại phải cất công đưa con đi xa. Thôi cũng vì con em chúng ta.:Rose:

Bây giờ có quá nhiều trường mới mở nên có lẽ các mẹ cũng phải thận trọng khi chọn trường cho con, nhất là lúc các bé chuẩn bị vào bậc tiểu học.

Xin lỗi nếu mình đã làm phiền các mẹ nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình có hai đứa nên việc chọn trường quả là gian nan quá. Một trong hai mà hỏng từ khâu đầu tiên thì mệt thật. Mình không biết có webtt cho đến khi nói chuyện với mấy chị ở CQ. Bây giờ vào web thì thấy hay thật đấy, trường nào cũng có forum riêng do các mẹ tự tạo ra. Quan điểm của mình là muốn con học gần nhà, trường thoáng đãng, nội dung chương trình phong phú (có nhiều hoạt động mở rộng thực sự bổ ích) nhưng vẫn phải gần với nội dung giáo dục của Việt Nam để con sẵn sàng vào lớp 1. Lướt qua những trường bán kính 2km tính từ nhà mình thì cũng nhắm được 1 vài trường để lựa chọn. Hoa Trà My là sự lựa chọn đầu tiên, sau đó đến LTT và Green Garden (trường này hơi xa so với mục tiêu quay bán kính 2km của mình).
    Sau khi xem xét kỹ lưỡng mất 2 ngày thì mình phát hiện ra 1 điều: Toàn bộ mục tiêu và phương pháp giáo dục của Hoa Trà My coppy nguyên si của Green Garden (lưu ý là trường này ra đời trước). :Sigh: Một trường lớn hơn (về hình thể) so với Green Garden mà không có phương pháp giáo dục và mục tiêu riêng thì mình nghĩ là hỏng ngay từ đầu rồi. Tại sao họ lại làm việc mà không có mục tiêu và phương pháp giáo dục riêng như vậy? Nhà trường không có cái riêng thì cũng đồng ghĩa với việc giáo viên không được quản lý chặt chẽ để đảm bảo đưa đến chất lượng tốt như quảng cáo.

Mình đã nghĩ là sẽ cho con học ở HTM, vậy mà bây giờ lại phải cất công đưa con đi xa. Thôi cũng vì con em chúng ta.:Rose:

Bây giờ có quá nhiều trường mới mở nên có lẽ các mẹ cũng phải thận trọng khi chọn trường cho con, nhất là lúc các bé chuẩn bị vào bậc tiểu học.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauduyvagauduong Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Sau khi xem xét kỹ lưỡng mất 2 ngày thì mình phát hiện ra 1 điều: Toàn bộ mục tiêu và phương pháp giáo dục của Hoa Trà My coppy nguyên si của Green Garden (lưu ý là trường này ra đời trước). :Sigh: .

Bạn ơi, bé nhà mình hiện đang học ở DH song cũng đang cân nhắc việc chuyển trường cho bé sang Hoa Trà My. Vậy nên cho mình hỏi một chút là sao bạn biết/nghĩ rằng HTM copy nguyên si PPGD của Green Garden? Mình chờ tin của bạn nhé!