Mầm non

Trường Mầm non Dịch Vọng tại Trần QUốc Hoàn, Cầu Giấy, có bố mẹ nào biết ko ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 230 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 795 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Cheerio Xem bài viết
    Mình cùng tâm trạng bạn ah,
    Cô HT bảo là >60 cháu/lớp. Nhưng chưa có con số max nên mình rất lo ngại.
    Hay đây là tâm trạng của các mẹ lần đầu cho con đi học trường công nhỉ???
    Chắc vậy mẹ nó ạ.
    Bé nhà mình trước học trường tư, 2 cô/12 cháu.
    Giờ thấy lớp đông mà choáng quá...

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuabaoanh Xem bài viết
    Con gái mình tới này 8/8 cũng nhập học. Cháu sinh 1/2009 nhưng còi và thấp lắm, nhìn các con cùng trang lứa thậm chí kém tháng mà trộm vía nhìn cao ráo và bụ bẫm thích nhỉ. :Smiling:
    Hì, bé nhà mình cũng còi bạn ạ.
    Hic, toàn tự trách bản thân là mẹ đoảng thôi.
    Bé nhà bạn cân nặng + cao bao nhiêu??

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi_teo Xem bài viết
    Con nhà tớ cũng còi và non hơn tuổi í. Không bít đi có tranh đấu được với các bạn không nữa.
    Bé nhà bạn sinh tháng 2/2009 là rất cứng rồi, ko có non đâu bạn ơi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_august Xem bài viết
    Chào các mẹ! Xin được gia nhập vào hội phụ huynh của Trương DVH. Con nhà mình là gái, sinh năm 2008. Vất vả mãi mới xin cho con vào trường dc. Nhưng giờ mình lại thấy hơi nản, vì hôm đi họp thâys hiệu trưởng nói sĩ số khoảng 70-80 cháu/ lớp. Đông thế thì rồi k biết các cô trông nom , dạy dỗ làm sao. Mình đã đăng kí cho con vào lớp dịch vụ với Hi vọng sẽ vắng hơn. Chứ mà vẫn đông thì chắc lại tính chuyển thôi. Hic.. Hvong..hvong.
    Con nhà mình cũng đã cho đi học từ năm ngoái. Là gái nhưng nghịch lắm, mà các cô trường tư thì lại chiều quá. Nên năm nay cho sang trường công, bắt đi Bộ đội để các cô rèn.
    Mong con của mẹ sẽ là 1 chiến sĩ ngoan, sớm thích nghi dc với ngôi trường mới, con nhé!
    Chúc các bé của trường DVH sẽ luôn thấy mỗi ngày đến trường là 1 ngày vui để bố mẹ còn yên tâm kiếm tiền nuôi các con nhé!!!
    Đúng là hi vọng, hi vọng bạn ạ.
    Chăm nuôi 1 đứa trẻ biết bao lo lắng nhỉ? Hic hic...

• 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuteball Xem bài viết
    Chào các mẹ có con học ở trường Dịch Vọng Hậu

Mình đang dự định chuyển con sang học trường mầm non Dịch Vọng Hậu đường trần quốc hoàn, con mình sinh năm 2007.

Các mẹ có con học ở đó có thể thông tin giúp mình sĩ số của lớp tại trường trung bình là bao nhiêu cháu/ lớp không ?

Mình cảm ơn nhiều !
    Có lớp cháu mình đây, cũng vừa phải xin ngang trái tuyến, vì năm nay nhà trường k tuyển lứa 2007. Lớp dvu thì mình k nắm dc sĩ số bao nhiêu( vì khi xin Ng ta nói lớp đó đầy Hs rồi, k nhận nữa), phải học lớp thường sĩ số 80, cháu mình là 81.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh vua nhập học cho be nhà minh xong các mẹ a. Bé nhà mình học lớp donal 5 co me nao co con hoc cung lop giao luu nhe

• 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Sáng nay em cũng đi nhập học cho con zai rồi, con em học lớp KIWI 2, trời các con khóc ghê quá đến con em đi học từ 12 tháng cơ, ngoan như cún con mà nay cũng khóc, gào thét chạy ra cửa ôi thương ơi là thương.

• 795 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Sáng nay em cũng đi nhập học cho con zai rồi, con em học lớp KIWI 2, trời các con khóc ghê quá đến con em đi học từ 12 tháng cơ, ngoan như cún con mà nay cũng khóc, gào thét chạy ra cửa ôi thương ơi là thương.
    Bé nhà mình cũng học Kiwi2 cùng bé nhà bạn đấy. Lớp nhà trẻ chỉ có 1 lớp thôi mà fải ko mẹ nó?

Mà sao mẹ nó ở lại nhìn con à? sao biết con khóc thế.
    Tớ thấy lớp đông nên tháng 8 này các cô sẽ rất vất vả và lớp sẽ lộn xộn lắm.
    Chưa thể ổn định được.

Bé nhà bạn đợt trước đi học tư thục à?

• 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Đô Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng học Kiwi2 cùng bé nhà bạn đấy. Lớp nhà trẻ chỉ có 1 lớp thôi mà fải ko mẹ nó?

Mà sao mẹ nó ở lại nhìn con à? sao biết con khóc thế.
    Tớ thấy lớp đông nên tháng 8 này các cô sẽ rất vất vả và lớp sẽ lộn xộn lắm.
    Chưa thể ổn định được.

Bé nhà bạn đợt trước đi học tư thục à?
    Thế thì cùng lớp với nhau rồi. Con nhà em đi nhà trẻ tư từ bé mà vì làm gì có người trông, giá mà có người trông thì con đỡ khổ. Ơ thế bác gửi con là về luôn ạ, em xót xa lắm toàn ở lại 1 lúc thôi, hôm nay thì đi vào lớp hùng dũng lắm nhưng chỉ vài phút là lại khóc gào, lao ra cửa . Tình hình hôm qua lớp đã lên đến 50 bạn rồi ạ, mà còn những 3 đợt đón cháu nữa, kiểu này thì 90 cháu khóc không biết các cô làm sao nhỉ, cũng lo bác ạ.

• 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình có con trai học sinh năm 2007 lớp dịch vụ từ năm ngoái, lớp thường(lớp lớn) theo mình nghe ngóng khoảng 75 cháu (lớp nhà trẻ đông hơn), còn lớp dịch vụ khoảng 55 cháu mẹ ạ. Nếu cứ tính 1 ngày các lớp nhà trẻ có khoảng 5-7 cháu nghỉ học , lớp lớn hơn khoảng 5 cháu nghỉ thì mẹ cháu có thể ước lượng có bao nhiêu cháu học trong một ngày. Có 3 cô giáo. Được cái lớp rộng, thoáng, sạch, năm nay đã có tương đối đủ đồ chơi ngoài trời, chứ năm ngoái thì....con trai nhập học còn bảo con không học trường này đâu vì không có cầu trượt...Chắc bé nhà mẹ phải mất một thời gian đầu mẹ bị stress, rồi mọi việc sẽ ổn thôi.

• 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuteball Xem bài viết
    Chào các mẹ có con học ở trường Dịch Vọng Hậu

Mình đang dự định chuyển con sang học trường mầm non Dịch Vọng Hậu đường trần quốc hoàn, con mình sinh năm 2007.

Các mẹ có con học ở đó có thể thông tin giúp mình sĩ số của lớp tại trường trung bình là bao nhiêu cháu/ lớp không ?

Mình cảm ơn nhiều !
    Mình có con trai học sinh năm 2007 lớp dịch vụ từ năm ngoái, lớp thường(lớp lớn) theo mình nghe ngóng khoảng 75 cháu (lớp nhà trẻ đông hơn), còn lớp dịch vụ khoảng 55 cháu mẹ ạ. Nếu cứ tính 1 ngày các lớp nhà trẻ có khoảng 5-7 cháu nghỉ học , lớp lớn hơn khoảng 5 cháu nghỉ thì mẹ cháu có thể ước lượng có bao nhiêu cháu học trong một ngày. Có 3 cô giáo. Được cái lớp rộng, thoáng, sạch, năm nay đã có tương đối đủ đồ chơi ngoài trời, chứ năm ngoái thì....con trai nhập học còn bảo con không học trường này đâu vì không có cầu trượt...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebinhim0108; 10/08/2011 vào lúc 08:48 AM.

• 795 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thế thì cùng lớp với nhau rồi. Con nhà em đi nhà trẻ tư từ bé mà vì làm gì có người trông, giá mà có người trông thì con đỡ khổ. Ơ thế bác gửi con là về luôn ạ, em xót xa lắm toàn ở lại 1 lúc thôi, hôm nay thì đi vào lớp hùng dũng lắm nhưng chỉ vài phút là lại khóc gào, lao ra cửa . Tình hình hôm qua lớp đã lên đến 50 bạn rồi ạ, mà còn những 3 đợt đón cháu nữa, kiểu này thì 90 cháu khóc không biết các cô làm sao nhỉ, cũng lo bác ạ.
    ỐI, hôm qua mà sĩ số đã là 50 rồi hả bạn??? Ăk ăk, hic hic, sợ quá nhỉ?... hic hic...

Thực ra đã gửi con vào lớp thì phụ huyenh ko nên thập thò ở ngoài, dễ làm cho trẻ cảm thấy bất an.
    Có thể bạn cố gắng để con bạn ko nhìn thấy bạn, nhưng những trẻ khác sẽ nhìn thấy bạn và bọn trẻ nhìn vào mắt nhau, sẽ lây cảm giác bất an đó nên dễ khóc. Hơn nữa, tớ cảm thấy bọn trẻ có thể linh cảm về bố mẹ/ông bà đang ở ngoài lớp đấy.
    Cố gắng tin vào cô giáo bạn ạ vì mình ở ngoài cũng ko giúp gì đc đâu.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebinhim0108 Xem bài viết
    Mình có con trai học sinh năm 2007 lớp dịch vụ từ năm ngoái, lớp thường(lớp lớn) theo mình nghe ngóng khoảng 75 cháu (lớp nhà trẻ đông hơn), còn lớp dịch vụ khoảng 55 cháu mẹ ạ. Nếu cứ tính 1 ngày các lớp nhà trẻ có khoảng 5-7 cháu nghỉ học , lớp lớn hơn khoảng 5 cháu nghỉ thì mẹ cháu có thể ước lượng có bao nhiêu cháu học trong một ngày. Có 3 cô giáo. Được cái lớp rộng, thoáng, sạch, năm nay đã có tương đối đủ đồ chơi ngoài trời, chứ năm ngoái thì....con trai nhập học còn bảo con không học trường này đâu vì không có cầu trượt...Chắc bé nhà mẹ phải mất một thời gian đầu mẹ bị stress, rồi mọi việc sẽ ổn thôi.
    Mẹ này đã có con học 1 năm ở trường DVH, mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm cho mọi ng về nhà trường, cô giáo, điều kiện học tập ở đây thế nào đi nhé? Con mình năm nay mới vào lớp nhà trẻ nên cũng hồi hộp lắm...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà chị năm ngoái cũng học lớp dịch vụ phải không a? Lớp DV thì học phí 1 tháng bao nhiêu vậy chi?