Trường mầm non - Hà Nội

Trường Mầm non Dịch Vọng tại Trần QUốc Hoàn, Cầu Giấy, có bố mẹ nào biết ko ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.9K Lượt đọc
  • 232 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• New
    • 9 năm
    • 335 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nhà em ở cầu giấy, có trường mầm non dịch vọng đoạn khu trung cư đối điện chọ xe dịch vong ý

có mẹ nào có con học ở đấy ko? làm sao để xin được vào đó, có mẹ nào có số điện thoại của cô hiệu trưởng hoặc cô giáo nào trong trường hoặc địa chỉ nhà càng tốt
    híc em đi ngoại giao để xin vào
    mong các mẹ giúp em với
    đây là số điẹn của em:0904133413
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 189 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi New Xem bài viết
    nhà em ở cầu giấy, có trường mầm non dịch vọng đoạn khu trung cư đối điện chọ xe dịch vong ý

có mẹ nào có con học ở đấy ko? làm sao để xin được vào đó, có mẹ nào có số điện thoại của cô hiệu trưởng hoặc cô giáo nào trong trường hoặc địa chỉ nhà càng tốt
    híc em đi ngoại giao để xin vào
    mong các mẹ giúp em với
    đây là số điẹn của em:0904133413
    Có tớ cho con học ở đấy đây. Nhà tớ ngay tòa N04 đấy mà xin mãi mới được đấy, chứ trường đấy đông lắm, nhất là trái tuyến.

Nhưng mà ở đấy chỉ nhận học sinh từ 2 tuổi thôi, tầm nhà trẻ dễ xin hơn mẫu giáo con tớ. Nhưng lớp đông, khoảng 60 cháu/ lớp có 2-3 cô. Tóm lại phải có người quen xin hộ, chứ lớp đông quá sợ cô không nhận thôi.
    • 289 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Ừ đúng đấy, nếu nhà ấy ở diện KT1 hay KT2 thì may ra còn xin được, mà cũng phải xin từ đầu tháng 8 cơ, giờ sợ hơi muộn, nhất là lớp đông lắm. Chứ trái tuyến thì nhất định là không được đâu, kể cả có người quen. Dù sao, ấy cũng nên thử, ấy đến gặp cô Thủy hiệu trưởng, trình bày với cô ấy hoàn cảnh xem có được không ? Cô ấy rất tốt và dễ chịu đó.
    • 189 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

:Thinking: Hôm nay đưa con trai đi khai giảng, cu cậu có vẻ rất thích thú vì có bố mẹ ngồi cùng. Trời mưa nhưng sân rộng nên trường căng 1 cái bạt to, nhiều màu sắc rất đẹp nên các cháu k bị ướt tí nào cả. Đúng là đi học trường công lớp đông nhưng cơ sở hạ tầng rộng rãi và thoáng mát, điều kiện vệ sinh cũng tốt. Nói chung là tớ hài lòng với trường này, mà cũng vì có trường này mà mình chấp nhận mua nhà ở đây trên tầng cao nhất đấy. Bình thường không sao, nhưng hôm nào mất điện mà leo thang bộ thì cứ gọi là :Sick:

Lạc đề tí, tớ rất căm cái ban quản lý nhà, họ kêu máy phát điện bị mất, chưa có nên mất điện thì chịu khó leo thang bộ :Thinking:
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng cho con học ở trường này, con đi học từ đầu hè. Nhìn chung, trường mới xây lên phòng học thoáng,mát. Mình cũng phải nhờ người quen xin hộ mới được vì trái tuyến.
    Hôm qua đi khai giảng với con thấy trường tổ chức cũng được, các con rất vui và phấn khích
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đang muốn xin cho Nhóc nhà mình học lớp mẫu giáo lớn tại Trường mầm non Dịch Vọng. Có mẹ nào đã hoặc đang cho con học trường này cho mình xin một chút kinh nghiệm với. Mình cần lắm.
    Cám ơn các mẹ nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mimoon; 22/05/2008 vào lúc 04:30 PM.
    • 2,091 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Em kéo cái topic này lên cái. Có mẹ nào có con học trường Mầm non Dịch Vọng không ah? Cho em hỏi khi nào thì trường bán hồ sơ ah? Con em trái tuyến thì xin học thế nào ah? Em cảm ơn các mẹ.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, vừa bức xúc quá, ăn sáng cũng ko ngon nữa lên vào đây xả tí cho đỡ tức. Con mình mới vào học trường mầm non Dịch vọng chưa tới 1 tháng. Sáng nay đưa con đi học thì xe bị hỏng. Thế là 2 mẹ con quyết định đi bộ đến trường vì mình thấy nhà trường thông báo là gửi con sau 8h30 thì mới phải gọi điện báo đến muộn với cô giáo. Mình nghĩ hai mẹ con tới nơi thì cũng chưa tới 8h30 nên ko gọi cho cô. Tới cổng trường mình xem đồng hồ chưa tới 8h30 nên ung dung đưa con vào lớp. Con mình tuy bé (chưa được 2.5tuổi) nhưng lại rất thích tới trường nên vừa tới cửa lớp là rất vui vẻ tung tăng đi vào nhưng ở bên trong còn một cửa ngăn nên bé chưa vào được, mình thấy mãi ko có cô nào ra đón cháu, mình qua cất túi và dép cho cháu quay lại thì thấy một cô đang kéo tay cháu ra cửa và bảo với mình là cháu đến muộn quá 8h30 nên các cô ko báo cơm cháu vì vậy mẹ đưa con về và cô quay vào lớp luôn ko thèm để ý gì tới con tôi nữa mặc dù tôi đã nói lý do tới muộn của bé . Lúc đầu tớ cũng ko nghĩ gì nên quay lại lấy túi và dép định cho cháu về nhưng sau nghĩ lại thấy tớ đâu có cho con tới muộn quá 8h30đâu. Mặc dù rất bực mình nhưng mình cũng cẩn thận xem lai đồng hồ của mình thì còn mới có 8h27phút, mình xem đồng hồ của lớp học thì khoảng 8h32phút. như vậy là lúc con mình đi vào lớp còn chưa tới 8h30 hoặc cùng lắm là đúng 8h30, vậy mà các cô lại lôi cháu ra trả mẹ và bắt cháu phải về. Bức xúc quá tớ mới gọi cô giáo ra và nói là tôi đưa con tôi tới chưa muộn tại sao cô lại bắt bé về. Lúc đó cô nói tới muộn quá 8h30 thì phải gọi điện báo cô trước. Mình bảo con mình tới trước 8h30 nên mình ko gọi cho cô tại sao cô lại làm thế thì cô bế bé nhà mình vào, con bé tủi thân òa khóc vì cứ bị lôi ra lôi vào. Mình thật sự rất bức xúc vì thái độ của các cô như thế. Mà vừa cho con tới đấy học, vừa 20/10 xong, lễ nạp đầy đủ với các cô chứ nào ko có gì đâu cơ chứ. Con tớ đi nhà trẻ từ luc 18tháng nên rất ngoan chứ có phải khó khăn gì đâu. Nhà tớ trước ở trong SG nên cháu đi học ở trong đấy, ra Bắc mấy tháng cho học ở quê mấy tháng, mới ra học ở trường Mn Dịch vọng chua được 1 tháng. 2trường kia mình chưa bao giờ thấy cô giáo đối xử như thế mà giữa thủ đô tiếng là thanh lịch lại có cách cư xử như vậy,dđặc biệt là với trẻ con mà lại con là cô giáo mầm non nữa chứ. Mà con tớ chậm nói mới nói được vài từ ko bit sau vụ này cô có gì gì với bé ko, có thế nào nó cũng chưa kể được với mẹ vì chưa nói dc nhieu. Vừa tức vừa lo quá cơ, hay chuyển trường các mẹ nhỉ. Tư vấn cho mình trường mầm non khu Cầu giấy với nhé. Thương con quá cơ.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ý quên, còn nữa là khi mẹ con mình đến trường thì có rất nhiều phụ huynh cũng đưa con tới giờ đó. Vì bức xúc nên lúc ra cổng mình có hỏi mấy phụ huynh là đưa con tới giờ này họ có gọi cho giáo viên trước ko thì tất cả đêu trả lời là ko gọi điện cứ đưa đến chứ. Mình hỏi họ đưa con vào thì cô giáo có nói gì ko thì họ cũng bảo ko nói gì. Con mình đúng là gặp phải cô nuôi dạy hổ rồi.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe vậy chắc mình phải cho con lớn 1 chút mới đi học mất
    • 706 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cô giáo gì mà cư xử tệ thế.
    Không bằng lòng thì nói chuyện với phụ huynh, ai lại lôi con trẻ vào chuyện này. Khổ thân bé.
    Mẹ nó làm việc với hiệu trưởng hoặc lên hẳn phòng giáo dục quận CG mà nói chuyện.
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thương bé quá,chị cũng đừng nóng vội,bé thich đi học như thế chứng tỏ ở lớp cô dạy cũng rất vui,chị để thêm thời gian tìm hiểu rõ xem chất lượng dạy và học như thế nào,chứ đổi trường cho bé,be 1phải làm quen lại từ đầu với lớp mới,mà cũng chưa biết sẽ thế nào....chúc chị và bé vui.
    • 357 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình cũng có con học trường này, muốn chia sẻ với mẹ nó vài điều:
    Việc cô giáo cư xử như vậy là không đúng rồi nhưng mẹ nó hãy thông cảm cho các cô nhé. Không biết bé nhà mẹ nó đang học lớp nào, bé nhà mình đang học lớp C3.
    Mình không biết đầu năm mẹ nó có đi họp phụ huynh không, mình có đi họp và có được cô chủ nhiệm nói rằng: Theo quy định thì lớp sẽ báo cơm cho các bé trước 8h30 ( thường là 8h 15'). và có đề nghị các bố mẹ nếu có gì đột xuất thì báo để các con có nghỉ học thì đỡ bị phí một ngày tiền ăn, và các con có đến muộn cũng không phải về vì cơm đã báo rồi.
    - Sĩ số các lớp rất đông ( lớp bé nhà mình > 60 bé) mà lại chỉ có 3 cô ( đối với lớp nhà trẻ, mẫu giáo bé), 2 cô đối với mẫu giáo lớn, nên đầu giờ sáng các cô rất bận. Nhiều hôm bé nhà mình nghỉ học mình phải chủ động gọi xin phép từ rất sớm, trước 8h. Vì sau 8 h mình nghĩ tầm đấy các mẹ cho con đi học nhiều các cô bận đón các cháu cũng không thể nghe ĐT được.
    - Bé nhà mình đi học từ năm ngoái ( bé nhất ở lớp nhà trẻ), năm nay lên lớp mẫu giáo bé. Mình về nhà rất hay nói chuyện và tỉ tê với bé nhưng từ khi đi học đến bây giờ mình chưa bao giờ thấy bé nói không thích cô nào và bị cô nào đánh. Cô nào con cũng yêu.Thuộc tên tất cả các cô. Và các cô rất chịu khó đông viên các con ăn mặc dù lớp cực kỳ đông. Lớp bé nhà mình hơn 60 bé.( Vì bé nhà mình về hay kể lắm. hôm thì: Mẹ ơi, hôm nay cô Thu bảo con ăn thịt nhiều vào để cao lớn lên còn chở mẹ đi làm..., )
    - Bản thân mình cực kỳ ngại chuyện quà cáp biếu xén nên mình không bao giờ có chuyện đó. VÀ mình cũng nghĩ lớp quá đông nên các cô không thể quán xuyến hết được. Nhưng tất cả các cô con mình học qua mình đều thấy rất tốt, và mình rất yên tâm.
    - Trường mở của đón các con là 7h15, mình đi làm xa nên phải đi từ rất sớm. CÓ hôm 7h 2 mẹ con đã ngồi trong trường chờ cô giáo lớp con mình đến. Vậy mà có cô ở lớp khác đến sớm thấy 2 mẹ con mình ngồi đã đi ra bảo mình, " Mẹ cứ cho con vào lớp em trông cho, tí nữa cô giáo lớp con đến em dắt sang cho." Mình thật sự cảm động.
    - Nghỉ hè, mình cho con ở nhà, không đi học hè.( Muốn đi học phải đăng ký). Nhưng có 2 ngày nhà mình có việc đột xuất không có ai trông con. Mình có gọi ĐT nhờ cô CN lớp con mình cho mình gửi bé 2 ngày cô vẫn rất vui vẻ đồng ý.
    - Còn rất rất nhiều chuyện nữa mà mình không có thời gian viết nhưng mình nghĩ đa số các cô đều rất tốt và nhẹ nhàng. Mẹ nó cứ yên tâm nhé. Mẹ nó cứ hỏi chính bé nhà mình ý, hàng ngày con đi học vui vẻ và thích đi học là các mẹ cũng yên tâm lắm rồi mà.
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹcuTũn Xem bài viết
    Mình cũng có con học trường này, muốn chia sẻ với mẹ nó vài điều:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹcuTũn Xem bài viết
    - Việc cô giáo cư xử như vậy là không đúng rồi nhưng mẹ nó hãy thông cảm cho các cô nhé. Không biết bé nhà mẹ nó đang học lớp nào, bé nhà mình đang học lớp C3.
    - Mình không biết đầu năm mẹ nó có đi họp phụ huynh không, mình có đi họp và có được cô chủ nhiệm nói rằng: Theo quy định thì lớp sẽ báo cơm cho các bé trước 8h30 ( thường là 8h 15'). và có đề nghị các bố mẹ nếu có gì đột xuất thì báo để các con có nghỉ học thì đỡ bị phí một ngày tiền ăn, và các con có đến muộn cũng không phải về vì cơm đã báo rồi.
    - Sĩ số các lớp rất đông ( lớp bé nhà mình > 60 bé) mà lại chỉ có 3 cô ( đối với lớp nhà trẻ, mẫu giáo bé), 2 cô đối với mẫu giáo lớn, nên đầu giờ sáng các cô rất bận. Nhiều hôm bé nhà mình nghỉ học mình phải chủ động gọi xin phép từ rất sớm, trước 8h. Vì sau 8 h mình nghĩ tầm đấy các mẹ cho con đi học nhiều các cô bận đón các cháu cũng không thể nghe ĐT được.
    - Bé nhà mình đi học từ năm ngoái ( bé nhất ở lớp nhà trẻ), năm nay lên lớp mẫu giáo bé. Mình về nhà rất hay nói chuyện và tỉ tê với bé nhưng từ khi đi học đến bây giờ mình chưa bao giờ thấy bé nói không thích cô nào và bị cô nào đánh. Cô nào con cũng yêu.Thuộc tên tất cả các cô. Và các cô rất chịu khó đông viên các con ăn mặc dù lớp cực kỳ đông. Lớp bé nhà mình hơn 60 bé.( Vì bé nhà mình về hay kể lắm. hôm thì: Mẹ ơi, hôm nay cô Thu bảo con ăn thịt nhiều vào để cao lớn lên còn chở mẹ đi làm..., )
    - BẢn thân mình cực kỳ ngại chuyện quà cáp biếu xén nên mình không bao giờ có chuyện đó. VÀ mình cũng nghĩ lớp quá đông nên các cô không thể quán xuyến hết được. Nhưng tất cả các cô con mình học qua mình đều thấy rất tốt, và mình rất yên tâm.
    - Trường mở của đón các con là 7h15, mình đi làm xa nên phải đi từ rất sớm. CÓ hôm 7h 2 mẹ con đã ngồi trong trường chờ cô giáo lớp con mình đến. Vậy mà có cô ở lớp khác đến sớm thấy 2 mẹ con mình ngồi đã đi ra bảo mình, " Mẹ cứ cho con vào lớp em trông cho, tí nữa cô giáo lớp con đến em dắt sang cho." Mình thật sự cảm động.
    - Nghỉ hè, mình cho con ở nhà, không đi học hè.( Muốn đi học phải đăng ký). Nhưng có 2 ngày nhà mình có việc đột xuất không có ai trông con. Mình có gọi ĐT nhờ cô CN lớp con mình cho mình gửi bé 2 ngày cô vẫn rất vui vẻ đồng ý.
    - CÒn rất rất nhiều chuyện nữa mà mình không có thời gian viết nhưng mình nghĩ đa số các cô đều rất tốt và nhẹ nhàng. Mẹ nó cứ yên tâm nhé. Mẹ nó cứ hỏi chính bé nhà mình ý, hàng ngày con đi học vui vẻ và thích đi học là các mẹ cũng yên tâm lắm rồi mà.

Mẹ nó ơi, việc thông cảm cho các cô thì đương nhiên là mình hiểu tuy nhiên là nếu cô giáo như vậy thì cũng không nên chút nào cả... Mình cũng có con gái trạc tuổi này cũng đang học ở trường mầm non Hoa Hồng- Nghĩa Tân. Các cô không bao giờ xử sự như vậy bạn ạ. Để mình lấy ví dụ của một phụ huynh lớp mình như thế này nhé.
    Tình huống tương tự- phụ huynh đến muộn không báo trước, thậm chí là hơn 8.30 nữa. Nhưng khi cô giáo nhìn thấy con đến thì:

Cô giáo: con gái à, vào lớp ăn sáng đi con.(rất tươi cười)
    Phụ Huynh: Con chào cô đi, con vào ăn sáng ngoan nhé, chiều mẹ đón con, bye bye con.
    Con đi vào lớp, cô giáo khép cửa và nói nhỏ với phụ huynh: Chị ơi lần sau chị cho bé đến sớm giúp em, thời gian cho bé ăn sáng xong là bắt đầu học bài.(cô giáo vẫn tươi cười), nếu không sẽ ảnh hưởng đến các bạn khác.

Phụ huynh: Giải thích lý do cho cô và băn khoăn: cô ơi thế đến muộn thế này cháu có suất ăn sáng không cô??

Cô giáo: Chị ơi, chị cứ yên tâm nhé! (mình thì hiểu lớp có gần 50 cháu, nếu không kịp báo ăn sáng, các cô sẽ tự biết cháu nào ăn tốt, cháu nào không ăn hết suất ăn ăn và chia cho các bạn...)

Mình cũng chẳng hiểu sao cô giáo trường DV lại xử sự như vậy? không những tổn thương đến trẻ mà lại làm mất lòng tin với phụ huynh, trực tiếp ảnh hưởng đến uy tín của nhà trường.(chẳng muốn cho con mình học trường có giáo viên như vậy)

Hiểu rằng ở đâu cũng có những quy tắc nhất định, nhưng cứ áp dụng nó 1 cách máy móc thì cũng không được đúng không các mẹ.
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"Hiểu rằng ở đâu cũng có những quy tắc nhất định, nhưng cứ áp dụng nó 1 cách máy móc thì cũng không được đúng không các mẹ."

Chính vì thế nên mecunty222 cũng không nên nguyên tắc quá (8h27' thì chưa phải là 8h30') 1 cuộc gọi đến trước đó một chút cũng có mất gì đâu, 1 cuộc đt thôi mà. Trẻ con phải chuyển trường không tốt tí nào, con bạn đã chuyển tới 3 nới rồi còn gì.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mecunty222 à thôi dù sao mình cũng gửi con mình cho các cô nhờ các cô chăm sóc.mình không ở đấy nhỡ các cô làm gì con mình thì sao.mình mà kêu ca hay có ý kiến gì thì khổ con mình.minh chịu nhịn đi một tý.mình cũng có con như bạn nhưng cũng may nhờ ược người quen nên cũng đỡ.mình nghĩ thôi bạn nên bỏ qua đi.
    • 7,085 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Giời ạ, có suất cơm mà làm to chuyện, cô giáo gì kì vậy. Nếu là vì quy định, cô có thế linh động rồi sau đó nói nhỏ với phụ huynh để họ hiểu cái khó của cô, chứ trước mặt bé mà cô làm thế tủi thân bé lắm.
    Con mình đây này, mình chậm đóng tiền ăn mà các cô còn động viên mình là yên tâm đi, cô sẽ lo cho con mình có phần nhưng cũng nhắc mình nhanh nhanh đóng tiền ăn cho bé.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cùng mình. Thực ra ko ai muốn con mình nay học trường này mai lại học trường khác, mình cũng vậy thôi. Vì hoàn cảnh thay đổi chỗ ở nên mình phải chuyển trường cho con mình 2 lần nhưng cũng chính vì chuyển trường vậy mà mình mới bức xúc việc cô giáo cư xử vậy vì ở những trường kia lớp học cũng rất đông ( một trường công và một trường tư) cũng chỉ có 2 cô trông các cháu nhưng chưa bao giờ mình thấy cô giáo nào xử sự kiểu như vậy. Gia đình mình có tới 3/4 thành viên làm giáo viên, bản thân mình cũng đang làm trong ngành giáo dục nên mình rất thông cảm với các thầy cô giáo. Con mình mới học ở DV được 1 tháng nên mình cũng chưa họp phụ huynh mà chỉ đọc các thông báo của nhà trường thôi. Mẹ nào có con học ở trường MNDV thì chắc biết tờ thông báo về giờ giấc đưa đón các bé, trường hợp nào thì gọi diện thoại báo muộn với cô viết rất rõ còn dán ở cổng trường. Mình chưa được họp phụ huynh nên chỉ biết làm theo thông báo thôi, nếu các cô có gì thì cứ nói với mình nhẹ nhàng để mình rút kinh nghiệm làm như vậy nên mình thấy bức xúc quá, biết ở đâu thì cũng có người thế này thế khác nhưng trong môi trường giáo dục thì các cô phải để ý cư xử để làm gương cho con nít, để người gửi con vào trường yên tâm chứ, các cô đi dạy những mầm non tương lai mà. Mình thấy lớp con mình có 4 cô nên mình vẫn để con mình học ở đó, chắc ko phải cả 4 cô đều vậy với lại mình ko muốn thay đổi môi trường của bé nhiều.
    Hi vọng nhiều mà không biết thất vọng là bao nhiêu đây.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi just do it Xem bài viết
    "Hiểu rằng ở đâu cũng có những quy tắc nhất định, nhưng cứ áp dụng nó 1 cách máy móc thì cũng không được đúng không các mẹ."

Chính vì thế nên mecunty222 cũng không nên nguyên tắc quá (8h27' thì chưa phải là 8h30') 1 cuộc gọi đến trước đó một chút cũng có mất gì đâu, 1 cuộc đt thôi mà. Trẻ con phải chuyển trường không tốt tí nào, con bạn đã chuyển tới 3 nới rồi còn gì.

Chính vì nghĩ nhà trường cũng ko quá nguyên tắc nên mình nghĩ đưa con tới tầm đó thì ko sao nên mình cũng ko gọi điện cho cô. Còn khi cô xử sự như vậy thì mình mới đưa ra các chi tiết để cô thấy là mình ko hề vi phạm theo như thông báo dán ở cổng trường mẹ nó ạ, mình ko phải là người quá nguyên tắc nhưng khi làm việc với những người như cô giáo của con mình thì có lẽ phải nguyên tắc thì mới thuyết phục được cô cho bé vào lớp chứ ko thì hôm đó con mình phải đi về rồi mẹ nó ạ.
    • 2,732 Bài viết

• 2,875 Được cảm ơn

Thế mới biết mình sướng. Có lần đưa con đến muộn cực kì luôn , 9h kém 15 hai mẹ con mới thập thò ở cửa lớp, tưởng bị đuổi về vì có bị đuổi về cũng đáng đời :Laughing::Laughing: thế mà cô giáo k phàn nàn một câu vẫn đón con vào, mình áy náy quá hỏi thế thì cơm nước làm thế nào, cô giáo bảo "có bạn nhờ cô k cắt cơm ngày nào vì cháu nó hay đi muộn, hôm nay cháu vẫn chưa thấy đến". Lần sau mẹ con cháu chẳng bao giờ dám đi muộn thế nữa.