• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Chu Văn An - Phố Thuỵ Khuê, HN

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 391 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trường CVA không tổ chức ăn sáng cho các con đúng không, chiều thì muộn nhất là mấy giờ phải đón các con vậy, các cô có DV trông trẻ muộn không. Mình đang thắc mắc tí xíu nhờ các mẹ giải đáp giúp. Cám ơn nhiều.
    • 132 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Đúng là ko có ăn sáng cho con cũng hơi bất tiện và lại ko có căng tin ăn sáng nữa nên mình toàn phải cho con ăn ở nhà. Chiều hình như muộn nhất là 6h, ko có trông thêm giờ đâu bạn ạ, T7-CN nghỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 158 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ nào có con học Chu Văn An, Thụy Khuê cho em xin thông tin với
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Bạn xem ở đây này: http://www.webtretho.com/forum/f385/...y-khue-489017/

Tìm kỹ trước khi mở top mới bạn nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeBeambeam; 27/04/2010 vào lúc 01:30 PM.
    • 139 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

em cũng muốn xin cho con vào trường mầm non CVA quá mà em chả quen ai bên trường. Mẹ nào có con học bên đó có thể chia sẻ thêm cho em chút là bằng cách nào để có thể xin cho con vào trường đó không ạ. COn em học trái tuyến cùng quận nhưng không có hộ khẩu ở phường đó.
    em cảm ơn các mẹ. Sắp đến thời hạn đăng ký nộp đơn rồi, em lo quá.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Em là thành viên mới, muốn tham gia vào topic này vì em cũng đang muốn xin cho con vào trường mầm non Chu Văn An. Có mẹ nào biết thông tin về trường này thì cho em biết với.
    Số là thằng cu nhà em hiện nay đang học ở trường tư thục, đến tháng 9 này cháu được 3 tuổi nên vợ chồng em đang tính là cho cháu đi "bộ đội chuyên nghiệp". Em đang phân vân giữa 2 trường Mầm non B ở Phan Chu Trinh và trường mầm non Chu Văn An nhưng khổ nỗi trường nào cũng là trái tuyến đối với nhà em cả :Crying:. Trường mầm non B thì tiện đường bố cháu đi làm, sẽ đưa cháu đi học luôn nhưng lại xa nhà nên cũng hơi ngại nắng, mưa, rét mướt. Trường mầm non Chu Văn An thì gần nhà hơn, cũng tiện đường mẹ cháu đi làm nữa và vì gần nhà nên có thể nhờ vả ông bà đón cháu buổi chiều được. Đọc bài viết của yenvy07, mebeambeam và mẹ anhmatcuoi thấy phê vụ học ở trường Chu Văn An quá. Nhưng em nghe có người nói là lớp các cháu đông quá, lớp nhà trẻ mà có tận 62 cháu, mà có mỗi 2 cô thôi. Em hơi giật mình vì thông tin này nhưng không biết thực hư thế nào cả, vì ở nhà có 1 bố, 1 mẹ trông 1 con mà còn ầm ĩ lên, không biết 1 cô trông 31 cháu thì sẽ như thế nào. Không biết thông tin này có chính xác không nữa, các mẹ 888 cho em biết với.
    Mong tin của các mẹ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mebeambeam ơi,

Trường này có bán hồ sơ công khai không hả chị? Em chưa tìm được ai để nhờ vả vụ xin học cho con cả nên đang tính đứng ở cổng trường từ sớm để mua đơn xin học cho con. Em chỉ sợ giống như ở trường mầm non B - Phan Chu Trinh, cứ thông báo tuyển sinh nhưng chẳng bao giờ thấy bán hồ sơ cả, cứ hỏi đến là thấy hết hồ sơ từ lâu rồi, toàn phải quen biết mới xin được thôi.
    • 2,179 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Billyeu2007 Xem bài viết
    Mebeambeam ơi,

Trường này có bán hồ sơ công khai không hả chị? Em chưa tìm được ai để nhờ vả vụ xin học cho con cả nên đang tính đứng ở cổng trường từ sớm để mua đơn xin học cho con. Em chỉ sợ giống như ở trường mầm non B - Phan Chu Trinh, cứ thông báo tuyển sinh nhưng chẳng bao giờ thấy bán hồ sơ cả, cứ hỏi đến là thấy hết hồ sơ từ lâu rồi, toàn phải quen biết mới xin được thôi.
    Có bán công khai đấy nhưng chắc phải nhanh chân lắm mới mua được, năm ngoái trường mới còn dễ chứ năm nay thì khó rồi.

Mà lớp có 3 đến 4 cô cơ bạn ạ, không phải 2 cô đâu. Còn các cô thực tập thì hàng đàn và mình thấy các cô đi thực tập luôn ấy mà, bạn không phải lo đến vấn đề này đâu. Từ ngày con mình đi học mình thấy lớp lúc nào cũng có đến gần chục cô (cả các cô chính và các cô thực tập).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Mebeambeam nhiều, em phải lên kế hoạch đi xếp hàng mua đơn xin học cho con thôi :Smiling:
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lại 1 năm học mới sắp đến rồi, cũng đang muốn xin cho con vào trường này vì gần nhà. tiện đường bố cháu đưa đón. Các mẹ nào quen và có kinh nghiệm thì giúp em với nhé. Số DT của em 04.39981122
    • 132 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Billyeu2007 Xem bài viết
    . Nhưng em nghe có người nói là lớp các cháu đông quá, lớp nhà trẻ mà có tận 62 cháu, mà có mỗi 2 cô thôi. Em hơi giật mình vì thông tin này nhưng không biết thực hư thế nào cả, vì ở nhà có 1 bố, 1 mẹ trông 1 con mà còn ầm ĩ lên, không biết 1 cô trông 31 cháu thì sẽ như thế nào
    Làm gì mà tận 62 cháu. Lớp con mình chỉ 48 bạn thôi, 3 cô và lúc nào cũng thêm 4-5 cô thực tập nữa. Người lớn nói có khi ko tin nhưng cứ nhìn trẻ con đi học là biết ngay cô tốt thật hay giả bộ . Con tớ từ ngày học ở đây khỏi phải lo lắng về trường nữa
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ yenvy07 ơi help mình với!
    2 công chúa nhà minh đ i học rồi, nhưng xa nhà quá, nhà mình ngay đầu dốc bách thảo, mà trường con tận Lý NAm Đế (do luc đó bố làm gần đó, đưa đón tiện, nhưng giờ bố chuyển rồi nên lại thành bất tiện, hic)
    Mẹ nó ơi xin vào trương này có dễ 0? Thủ tuc thế nào? Mẹ nó thử hỏi cô giáo lớp con xem hộ mình nhé.
    Để xin 2 suất cho con gái, Nhưng lúc bí quá còn ý ới Ông bà đón hộ, chứ xa quá Ông bà cũng chịu
    thanhk mẹ nó trước nhé, mong tin mẹ nó
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cho mình hởi trường này có dậy mấy tháng hè ko.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trời ơi, nghỉ hè rồi. muốn xin cho con vào tr][ngf này mà đọc thấy khó quá
    các mẹ ơi giúp em với
    • 76 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng muốn xin học trường này cho con gái gần 3 tuổi rùi mà k bít làm sao.
    • 4,962 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Em cũng đang dòm ngó xin cho con vào mà nghe chừng khó quá, có ai biết chỉ em với.
    @mẹ Beam Beam ơi: Khi nào chị online pm cho em với nhé, mong tin chị, tks
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

này MeDomDOm va Sunbeam ơi, chúng mình cùng cảnh ngộ đi xin học cho con. hay các mẹ ơi mình hen nhau rôi cùng vào xin luôn 1 thể đi . Mình nhà gần đó, nhưng khác phường. Gọi cho mình theo số 0913559494, mình tên Hạnh nhé. Nhanh cac mẹ nhé
    • 430 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

đánh dấu. Mình muốn cho con học ở đây mà khổ nổi 2 vc đều đi làm muộn, học trái tuyến..
    • 2,310 Bài viết

• 1,370 Được cảm ơn

Lại sắp đến thời gian bán hồ sơ rồi, năm nay bán hồ sơ ngày nào các mẹ có biết ko ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 261 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBuomXinh Xem bài viết
    Lại sắp đến thời gian bán hồ sơ rồi, năm nay bán hồ sơ ngày nào các mẹ có biết ko ?
    Trường bán hồ sơ vào ngày 1-7 nha các mẹ