• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non Chim Sơn Ca cơ sở 2 ( chỗ hồ Kim Liên)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đầu tháng 8 em định cho bé nhà em (2,5tuổi) đi học ở trường Chim Sơn Ca.
    Các mẹ thông thái cho em xin thêm các thông tin và nhận xét về trường này để em rút kinh nghiệm với ah. Em lo lăm vì bé nhà em nhát lắm, hay không nhè.
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tớ đã cho bé nhà tớ học ở trường đúng 3 tuần. Hồi đó trường cũng mới thành lập, cơ sở vật chất tốt. Lúc cho bé vào học tớ rất ưng, nhưng ngay ngày đầu tiên đi học tớ đã chán rồi. Cô mà chuyên ngồi ở tầng 1 thu tiền học hàng tháng của các con ý nói chuyện với cô giáo trông trẻ là: "em lên cho chúng nó ăn đi..." nói thật, câu này lọt ngay vào tai mình, mình sững cả người và mất thiện cảm luôn. Và 1 điều mình ko khoái lắm là: mỗi khi đến đón con là trước khi lên được phòng của con thì bao giờ cô giáo ngồi dưới cũng đã thông báo lên phòng học là có phụ huynh đến. Nói chung là tớ ko chê trường đâu, nhưng do cho con đi học lần đầu, tớ lo lắng nên gọi điện cho cô hỏi về con thì bị cô phản ánh lại là: mẹ quan tâm đến con ghê thế??? tớ nản dần và rồi quyết định chuyển trường sau 3 tuần học. K biết bây giờ trường thế nào???
    Chúc bạn chọn được trường như ý nhé.
    À, ru hời, ơi hời ru... Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng. Mấy nắng sớm chiều mưa ròng. Chín tháng so chín năm, gian khó tính khôn cùng. À, ru hời, ơi hời ru...:Battin ey:
    • 300 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimyeu_2008 Xem bài viết
    Tớ đã cho bé nhà tớ học ở trường đúng 3 tuần. Hồi đó trường cũng mới thành lập, cơ sở vật chất tốt. Lúc cho bé vào học tớ rất ưng, nhưng ngay ngày đầu tiên đi học tớ đã chán rồi. Cô mà chuyên ngồi ở tầng 1 thu tiền học hàng tháng của các con ý nói chuyện với cô giáo trông trẻ là: "em lên cho chúng nó ăn đi..." nói thật, câu này lọt ngay vào tai mình, mình sững cả người và mất thiện cảm luôn. Và 1 điều mình ko khoái lắm là: mỗi khi đến đón con là trước khi lên được phòng của con thì bao giờ cô giáo ngồi dưới cũng đã thông báo lên phòng học là có phụ huynh đến. Nói chung là tớ ko chê trường đâu, nhưng do cho con đi học lần đầu, tớ lo lắng nên gọi điện cho cô hỏi về con thì bị cô phản ánh lại là: mẹ quan tâm đến con ghê thế??? tớ nản dần và rồi quyết định chuyển trường sau 3 tuần học. K biết bây giờ trường thế nào???
    Chúc bạn chọn được trường như ý nhé.
    /
    Vậy sau đó bạn cho bé nhà bạn học trường gì vậy? Mình cũng chẳng biết thông tin về nhiều trường nên đến mấy trường quanh nhà, thấy có trường này có vẻ ổn nhất nên đành liều gửi, mai là ngày đầu tiên con đi học, mình đang lo lắm.
    Cuộc sống, đó không phải là những gì ta muốn mà là những gì ta có thể kiếm được!
    • 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trường này còn 1 cơ sở nữa ở ngay gần đó, k biết tình hình thế nào. Con nhà bạn cũng tầm tuổi con nhà tớ sao k xin vào trường công luôn???
    À, ru hời, ơi hời ru... Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng. Mấy nắng sớm chiều mưa ròng. Chín tháng so chín năm, gian khó tính khôn cùng. À, ru hời, ơi hời ru...:Battin ey:
    • 37 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimyeu_2008 Xem bài viết
    Trường này còn 1 cơ sở nữa ở ngay gần đó, k biết tình hình thế nào. Con nhà bạn cũng tầm tuổi con nhà tớ sao k xin vào trường công luôn???
    Mẹ nó ơi có mẹ nào có con học ở khu Hoàng Mai ko ạ? Có biết trường nào ko ạ tư vấn cho E với ạ, E cám ơn
    • 362 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trong khu đền lừ có trường wonderland và trường kangaru. Rồi thì hoa hướng dương mới mở trong ngõ 141 trương định, cũng có mẹ khen. Mẹ nó chịu khó đi tìm hiểu một chút là ra ngay.
    • 37 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

cám ơn mẹ cháu nhiều, em đi loanh quanh lòng vòng mãi, sau khi tìm hiểu thì tạm yên tâm trao bé cho trường Trẻ Thơ Việt ở KĐT Định Công, em thấy ưu điểm: sạch, thoáng, yên tĩnh, cô giáo được, biết dỗ trẻ (nhóc nhà em mỗi lần đi học hay quấy, bg thì đợi chơi xong mới chịu để Mẹ đưa về hihi) trộm vía con em đi học ở đó về nhà ngủ ngon, ăn ko quấy và tăng cân đều , thích quá
    :Rose::Rose::Rose:Tommy:Rose::Rose::Rose:Kenny:Rose::Rose::Rose:

:Rose::Rose:Những Thiên Thần nhỏ đáng yêu:Rose::Rose:
    • 2,291 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Mẹ chủ tóp gửi con ở Chim Sơn Ca rồi, tình hình thế nào mẹ nó cho xin tí ý kiến với. Gần đó có Bibi, mình đang ngắm và đắn đo hai chỗ này quá.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 173 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snake77 Xem bài viết
    Đầu tháng 8 em định cho bé nhà em (2,5tuổi) đi học ở trường Chim Sơn Ca.
    Các mẹ thông thái cho em xin thêm các thông tin và nhận xét về trường này để em rút kinh nghiệm với ah. Em lo lăm vì bé nhà em nhát lắm, hay không nhè.
    Bé nhà mẹ nó đang học lớp nào thế, còn học ở Chim Sơn Ca không? Tớ cũng mới gửi bé ở đấy nè. Các mẹ có con gửi ở đây vào trao đổi nào.
    "Nắm chặt tay người đàn ông của mình là cách để dẫn anh ấy đi đúng đường."
    Mình luôn nắm chặt tay nhau, ông xã nhé!
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

có mẹ nào gửi con lớp nhà trẻ ở đaay hem ah. có okie ko ah.
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con nhà mình mới đi gửi được 3 hôm, ngày nào mẹ cháu cũng ngồi ngắm cháu 8/24 qua camera trực tuyến, cháu học lớp Vành Khuyên. Trộm vía yên tâm lắm mà mức đóng cũng phải chăng. Trước cứ gửi kiểu hàng xóm giờ cho đi thế này mẹ cháu thấy yên tâm lắm. Đang định xin thêm cho thằng cháu con em trai học cùng để cùng đưa cùng đón.
    :Thinking: CON CÁI LÀ CỦA ĐỂ DÀNH CỦA CHA MẸ, CON CÀNG LỚN THÌ ĐỂ DÀNH ĐƯỢC CÀNG NHIỀU :Smiling: