Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non cao cấp Koala House Kindergarten

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 83.8K Lượt đọc
  • 508 Trả lời

• 291 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Xin hoi kinh nghiem cua cac me da co con hoc truong Koala. Tinh Than minh bi khung bo ghe qua khi nghe vu Sunrise Kid.

Cam on cac me nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình đã nghiên cứu một số trường và thấy là trường Koala khá được. So về cơ sở vật chất và mọi chế độ khác như ăn uống, chăm sóc thì trường Koala không kém hơn các trường khác nhưng học phí thì rẻ hơn.

Mình cũng định cho bé John học ở đấy nhưng mà trường không có xe xuống dưới khu nhà mình nên lại thôi, hiennậy thì bé John vẫn chưa đi học được.

Mình cũng có bạn cho con học ở Koala và thấy là rất OK, bé cũng cảm thấy rất là happy nữa nên mình nghĩ là không có vấn đề gì đâu.

Nếu bạn muốn cho con học ở đấy thì cứ yên tâm đi nhé.
    .................
    • 989 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Ở cơ quan mình cũng có một chị gửi cả 2 con ở Koala. Các bé thích đi đến trường đến mức là bây giờ hình phạt đáng sợ nhất là: "ngày mai con ở nhà không được đến trường nữa". Mình nghe chị ấy kể các bé ở trường còn được tập nấu nướng, tìm hiểu về môi trường, động vật, cây cối một cách trực quan. Nghe thú vị lắm. Khi các con bị ốm hoặc nô nghịch bị ngã, các cô gọi điện báo cho bố mẹ ngay. Hàng ngày các cô gửi cho bố mẹ các bé biết hôm nay ở trường các bé ăn gì để bố mẹ theo dõi. Nếu mình có nhiều "xiền" mình cũng sẽ cho con học trường này. Hy vọng là lúc Cá 3 tuổi thì sẽ có nhiều "xiền" hơn.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Không biết học phí ở trường là bao nhiêu nhỉ???
    Có mẹ nào biết trang Web của trường không loa lên cho me cháu với
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

150 USD/ thang me Binh Minh a
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Các mẹ có thể tham khảo qua trang Web của trường nhé: www.koalahouse.com.vn
    .................
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thông tin mới để các mẹ đang gửi con ở Koala tham khảo này:

Trường Koala house có 3 cổ đông, 1 Úc, 2 Việt.

Hiện nay 1 cổ đông Úc và 1 cổ đông Việt đã rút vốn khỏi trường và dự định mở một trường mới.

Không biết việc này có ảnh hưởng gì đến việc dạy dỗ và chăm sóc các bé không
    • 336 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Khi tìm trường cho bé Dưa mình cũng đã từng đến Kaola House ( ở trên đường Láng Hạ - không nhớ Láng hay Láng Hạ nữa ). Mình nghe nói điểm nổi bật nhất ở trường là phương pháp giáo dục đấy meBip ạ. Về địa điểm thì không thích lắm vì không có sân chơi và cây xanh, tuy nhiên trường vẫn bố trí nơi để các bé chơi cầu tụt...Cơ sở 2 của trường ở gần KS Hà Nội chắc tốt hơn ( nhưng mình chưa qua ). Điểm đáng lưu ý nhất với meBip là: Cứ 3 tháng trường lại nghỉ học 1 tuần. Mình hỏi sao "dã man" vậy, cô phụ trách cười duyên và bảo: Mấy năm qua trường đều áp dụng như vậy nhưng không có bé nào rời trường vì lý do đó chị ạ. Riêng khoản này thì mẹ bé Dưa chịu chết rồi.
    Dưa ngố, Bông tồ - thế là trọn bộ rồi :LoveStruc:
    • 5,755 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trường Koala áp dụng phương pháp dạy học tiên tiến của nước ngoài nên cái khoản lịch học cũng vậy thôi, riêng điều này thì không hợp với các mẹ ở VN lắm nhỉ?
    .................
    • 317 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

khó nhỉ, học 3 tuần nghỉ 1 tuần thì ai trông, chẳng nhẽ xin nghỉ việc
    • 379 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBip
    Xin hoi kinh nghiem cua cac me da co con hoc truong Koala. Tinh Than minh bi khung bo ghe qua khi nghe vu Sunrise Kid.

Cam on cac me nhieu.
    meBip oi cho minh hoi co vu gi ghe gom o Sunrisekidz the? Minh cung dang dinh gui dua chau o day. Lam on nhe.
    • 836 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang định cho Lạc Lạc đi nhà trẻ có mẹ nào có con học ở Koala House cho mình xin chút kinh nghiệm quý báu với..Thanh củi nhiều nhiều.
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Lạc Lạc ơi, thế bạn đã cho con đến học thử ở đây chưa? Mình cũng đang định cho con đến học trường này nhưng thấy cơ sở vật chất chưa tốt lắm và ngại nhất là việc các cô giáo Việt nói tiếng Anh - mình ngại cháu phát âm không chuẩn. Bạn thì sao?
    • 464 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lakepink2003
    Mẹ Lạc Lạc ơi, thế bạn đã cho con đến học thử ở đây chưa? Mình cũng đang định cho con đến học trường này nhưng thấy cơ sở vật chất chưa tốt lắm và ngại nhất là việc các cô giáo Việt nói tiếng Anh - mình ngại cháu phát âm không chuẩn. Bạn thì sao?
    Các bà ơi, sáng nay tôi qua Koala rồi, toàn các bé VN thôi và các cô vẫn nói tiếng Việt. phỏng vấn nhanh vài vị phụ huynh ở đó thì thấy khen về cách chăm sóc, giáo dục, chỉ có nhược điểm là cho ăn ít thôi.
    Thế nhưng, Kiến ỉn chưa được nhận vì bé quá và chưa biết đi.
    Take care of your body. It's the only place you have to live

- by Jim Rohn -
    • 422 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Chào các mẹ định cho con đi học trường Koala,
    Con gái lớn nhà mình học ở Koala từ năm lên 2 tuổi, đến tháng 9 này là cháu bye bye trường để vào lớp 1 rồi. Nói chung mình thấy là ổn vì cháu rất tự tin, khả năng giao tiếp rất tốt. Trường còn dạy các cháu học Teawkoondo, tuần nào cũng có 3 buổi rèn luyện thể chất. Mình thấy từ khi Lisa tách ra thì cũng không có thay đổi gì đáng kể.
    Bạn nào băn khoăn về phát âm tiếng Anh của các bé thì nên cho học thêm 1 buổi sáng thứ Bảy chuyên tiếng Anh. Bé nhà mình bây giờ nói tiếng Anh còn tốt hơn tiếng Việt, còn phát âm thì khá chuẩn.
    Chuyện ăn uống thì quả là hơi ít so với trường Hoa Linh (mình chỉ lấy vd trường HL vì mình cũng đã gửi cháu ở đó khoảng 2 tháng trước khi sang KH) Tuy nhiên con mình vốn "lười ăn bẩm sinh" nên hầu như không ăn gì ở trường.
    Có điều các mẹ nên lưu ý là các con học ở trường này hoặc các trường có tiếp thu giáo dục nước ngoài đều được khuyến khích phát triển tự do nên có xu hướng không sợ cô giáo và thiếu tập trung.
    Nhưng bé thứ hai nhà mình cũng chuẩn bị vào mẫu giáo và chắc mình lại chọn Koalahouse thôi!
    Hội viên Hội nông rân Việt nam
    • 1,699 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Felix
    Con gái lớn nhà mình học ở Koala từ năm lên 2 tuổi, đến tháng 9 này là cháu bye bye trường để vào lớp 1 rồi.
    Chị ơi chị bổ sung thêm thông tin giúp đi. Trường đó có đón các bé đi bằng xe bus không? Mấy giờ thì các cháu tan trường? Trường có cho các bé học thử, kiểu học cắc bụp hôm đi hôm không cho quen không chị? Cảm ơn chị.
    Kiến ỉn: Kiến vẫn chưa biết đi hả Ngọc? sao định cho đi trẻ sớm thế?
    (empty)
    • 422 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tuti
    Chị ơi chị bổ sung thêm thông tin giúp đi. Trường đó có đón các bé đi bằng xe bus không? Mấy giờ thì các cháu tan trường? Trường có cho các bé học thử, kiểu học cắc bụp hôm đi hôm không cho quen không chị? Cảm ơn chị.
    Kiến ỉn: Kiến vẫn chưa biết đi hả Ngọc? sao định cho đi trẻ sớm thế?
    Mẹ Tuti ơi,
    Trường có dịch vụ xe đưa đón đấy, hình như là 3$/ngày/2 chiêù, bán kính 10km thì phải. Nhà xa hơn thì tiền phải nộp sẽ cao hơn một chút. Nhà mình ở Tôn Thất Tùng, bé về đến nhà là khoảng 4h chiều.
    Có chương trình "người bạn mới" dành cho các bé mới để làm quen dần đấy.
    Hội viên Hội nông rân Việt nam
    • 1,699 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Felix (này có phải bác xem hoạt hình Bug life, trong đó có tay kiến Felix chuyên gia sáng chế không? hồi đó xem phim này em định đặt Tuti là Dot đấy. còn bố nó thì muốn gọi là Felix nhưng em thấy nó khó gọi nên không đồng í - em đoán mò tí, xin lỗi các mẹ vì lạc đề nhé)
    Em không yên tâm được khi nghĩ đến đoạn con mình ngồi lên xe buýt đi về hàng ngày. Nhưng xem ra chẳng có cách nào khác. Với lại phí như thế cũng không phải là không chấp nhận được. Hôm nào em đến đó để mục sở thị và cho Tuti đi học cắc bụp vậy. Chắc nhà em phải trả thêm tiền xe rồi, huhu...
    Thật ra em chẳng quan tâm đến chuyện con học tiếng Anh, em chỉ cần một môi trường tự do, con không sợ cô giáo như ngáo ộp thôi. Nhưng mà "thiếu tập trung" là thế nào, ví dụ đi bác. Cảm ơn ạ.
    (empty)
    • 294 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Felix
    Chào các mẹ định cho con đi học trường Koala,
    Con gái lớn nhà mình học ở Koala từ năm lên 2 tuổi, đến tháng 9 này là cháu bye bye trường để vào lớp 1 rồi. Nói chung mình thấy là ổn vì cháu rất tự tin, khả năng giao tiếp rất tốt. Trường còn dạy các cháu học Teawkoondo, tuần nào cũng có 3 buổi rèn luyện thể chất. Mình thấy từ khi Lisa tách ra thì cũng không có thay đổi gì đáng kể.
    Bạn nào băn khoăn về phát âm tiếng Anh của các bé thì nên cho học thêm 1 buổi sáng thứ Bảy chuyên tiếng Anh. Bé nhà mình bây giờ nói tiếng Anh còn tốt hơn tiếng Việt, còn phát âm thì khá chuẩn.
    Chuyện ăn uống thì quả là hơi ít so với trường Hoa Linh (mình chỉ lấy vd trường HL vì mình cũng đã gửi cháu ở đó khoảng 2 tháng trước khi sang KH) Tuy nhiên con mình vốn "lười ăn bẩm sinh" nên hầu như không ăn gì ở trường.
    Có điều các mẹ nên lưu ý là các con học ở trường này hoặc các trường có tiếp thu giáo dục nước ngoài đều được khuyến khích phát triển tự do nên có xu hướng không sợ cô giáo và thiếu tập trung.
    Nhưng bé thứ hai nhà mình cũng chuẩn bị vào mẫu giáo và chắc mình lại chọn Koalahouse thôi!
    Mẹ Felix quảng cáo hay quá, đang định cho con học Ohana, thấy Koala hay quá lại nghiên kíu thêm vậy. Trưởng nào tốt hơn mẹ Felix có biết không ạ.
    • 84 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

To: Mẹ Felix.
    Bạn ơi con nhà mình cũng lười ăn lắm thế nên mình lo quá. Cháu mới 17 tháng nên chưa thể giải thích để cháu hiểu. Mình cũng cho con đến thử 1 vài buổi và nói chung cũng thấy hài lòng. Có thể cho mình xin số điện thoại của bạn để mình hỏi cụ thể hơn về trường được không, mẹ Felix?