• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường mầm non 20-10 (quận Hoàn Kiếm)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 69.4K Lượt đọc
  • 847 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Co me nao da gui con o truong Mau giao 20-10 chua, lop nha tre y?
    Minh muon tham khao xem gui o do co tot khong vi khoang 3 thang nua phai cho be Ech com nha minh di nha tre roi. Be qua ma phai gui tre thi toi be lam nhi. Cac me co y kien gi hay cho minh biet voi nhe? Minh cung dinh gui nguoi trong nhung khu vuc gan nha minh khong co ai trong tre ca, chi co truong tu thuc nhung co so vat chat khong tot lam, chan qua.
    Neu truong ma Me Cun gioi thieu nhan tre be thi tot qua nhi, nhung me Cun bao la ho chi nhan tuoi mau giao thọi Tiec qua!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 319 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Có Chip-chip và Hương Giang đây nhưng mà trưòng 20-10 sắp xây lại rồi. Nếu bạn định 3 tháng nữa bắt đầu gửi con thì phải học ở địa điểm khác cơ, chỉ các lớp mẫu giáo là ở lại trường thôi. Đến lúc trường xây xong thì con bạn chắc đủ tuổi để xin vào mẫu giáo bé (or nhà trẻ lớn) của các trường khác rồi.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

The truong day sap xay dung lai a, cac me co biet lop nha tre se duoc chuyen tam den day hoc khong? Chat luong o truong day minh nghe noi la rat tot, cac me da gui con o do co the cho minh biet them thong tin duoc khong?
    Cam on cac ban nhieu
    • 317 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mẹ Ếch cốm ơi, 3 tháng nữa thì Ếch cốm mới được 1 tuổi thôi. Sao đã phải gửi trẻ sơm thế, tội bé lắm. :rolleyes:
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Một chút thông tin cho mẹ Ếch cốm. Trường 20-10 năm nay có kế hoạch xây mới. Nên các lớp nhà trẻ sẽ tạm thời chuyển sang một số địa điểm lẻ. Mình đã nói chuyện trực tiếp với cô hiệu trưởng và được biết những địa điểm này cũng chỉ quanh khu vực trường thôi vì họ sẽ vẫn nấu ăn tại trường, đến giờ ăn thì họ sẽ ủ cháo và chuyển sang những địa điểm này. Đến giờ vẫn chưa thông báo địa điểm cụ thể. Trong thời gian trường xây dựng, nếu gia đình nào muốn cho bé nghỉ học thì nhà trường cũng đồng ý, sẽ vẫn bảo lưu tên bé trong danh sách, không cần phải đóng học phí để giữ tên.
    Trường có 2 lớp nhà trẻ, như lớp B1 của con mình hiện giờ có khoảng 21, 22 bé, đến sau Tết sẽ có thêm 1, 2 cháu nữa và fix ở con số 25, sẽ không nhận thêm cháu nào nữa. Một lớp có 3 cô chăm sóc. Theo lời cô hiệu trưởng thì các cô giáo phụ trách 2 lớp này đều rất tốt. Lớp B1 cô Bích Liên và B2 hình như là cô Trần Phương chủ nhiệm.
    Đúng là Ếch còn nhỏ quá cho đi học thương lắm. Nếu có điều kiện thì cho bé ở nhà thêm một thời gian nữa. Bill nhà mình được 19 tháng rồi, mình đã đăng ký học từ tháng 10 mà ... đến giờ vẫn chưa dám cho đi. Phần vì mẹ chưa đủ dũng cảm, phần vì bé nhà mình lại đang sốt, mọc răng, viêm lợi lung tung cả nên mẹ vẫn phải bấu víu ông bà. Mình cũng thích trường Sunrisekids nhưng xa nhà quá.

Mẹ chipchip ơi, bạn đã cho bé chuyển trường chưa?
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

hu hu, minh cung biet la Ech con be qua. Nhung vi nha minh co ong anh chong lam nghe hang sat, suot ngay ong y cu cat sat bang may, nghe diec ca tai, inh ca oc, den minh ma chi nghe 5 phut da dau dau suot ca ngay roi, huong chi la Ech, be ti the. Minh dong het cac cua, ke ca cua so, cua thong gio nhung chang hieu qua lam, van rat on. Den noi ban ngay be cung chi ngu duoc 20-30 phut la lai thuc day roi vi am qua. Noi mai ma ong anh day chang he hieu gi ca, cu tro tro ra, ghet lam ỵ Vi la anh chong nen minh cung khong dam "manh tay", thoi thi con minh minh lo. Minh cung da tim nguoi gui tre nhung khu vuc nha minh khong co ai nhan trong ca. Thue nguoi giup viec thi cung khong cai thien duoc tinh hinh.
    Chan qua di mat,
    Minh lam o 81 Tran Hung Dao, nha thi o Thanh Luong , gan BV Viet Xo, neu ai biet co ai trong tre be o gan do thi chi cho minh voi nhe.
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tội nghiệp Ếch con quá nhỉ cái tiếng cắt sắt là nghe ghê rợn nhất đấy, dù bạn có đóng cửa cũng không đỡ đâu vì đâu có tường/cửa sổ cách âm, mà em bé cứ ru rú trong phòng kín thì bí lắm. Hơn nữa cái bụi sắt bay lung tung còn nguy hiểm nữa. Sao mẹ Ếch không tính chuyện ở nhà ngoại 1 thời gian cho bé lớn rồi đi học?
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Nha ngoai chat lam, hổng co cho ca ba nguoi nha Ech dau, chi S&N a (neu chi hai me con ve thi cung kho khan lam). Em dang tinh chuyen "khủng bố" ong anh do 1 lan nua, roi muon ra sao thi ra, khong ne nang gi nua ca. (Theo ong ba minh noi la : lanh lam gao vo lam moi) do chi. Chu cho be di hoc som em xot ruot lam. Hu hu
    • 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Me ech com oi, gui be som qua thi toi nghiep lam. Ma nhu the thi di lam cung khong yen tam dau. Vi be con be qua , nhieu khi ko dien dat duoc nhu cau cua minh , cac co giao thi chac ko the quan tam ky cang den be duoc dau , vi con nhieu be nua ma. Tot nhat la phai thuong luong voi ong anh thoi. Ong y ko chiu thi phai dung bien phap manh chu. Minh nghi phai uu tien cho be, ban phai dau tranh thoi
    Mẹ đan tấm áo nhỏ,
    Bây giờ đang mùa xuân,
    Mẹ thêu vào chiếc khăn,
    Cái áo và cái lá . . .
    • 319 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Bé nhà Giang mấy hôm vừa rồi “ẩm ương” có phải vì đi học không? Chip-chip nhà mình toàn bắt đầu ốm vào chiều thứ 6 thôi, ko hiểu tại sao nữa. Mấy hôm trước Chip cũng bị ốm nghỉ học nên không nhận được cái “trát” quyên góp tiền một cách thô thiển cho ngày kỷ niệm ?năm thành lập trường. Mọi người xôn xao mất mấy ngày vì cái tờ giấy ấy đấy. Mình chưa đóng góp gì cả, rất nhiều người khác cũng thế. Giang có không?
    Mình chưa chuyển trường được cho Chip, đang chờ đến lúc trường xây thì chuyển luôn thế (mặc dù đã đăng ký ở trường Sun rồi). Mình chỉ sợ sang trường mới Chip không khoẻ hơn, ăn học không ngoan hơn được trường cũ thì phụ huynh của chồng lại : ôi giời, tưởng thế nào… Đành lấy lý do trường xây bụi bặm, các địa điểm khác thì không tốt…để chuyển con sang trường Sun, mai kia nếu có muốn quay về thì còn có “cửa”.
    Lớp B1 năm nay có bác Liên là tốt lắm đấy. Rất tận tình với các cháu và không “vòi” phụ huynh.
    À, đừng tin cô hiệu trưởng nói là chỉ có 25 cháu nhé. Bao giờ cũng hứa như thế đấy, nhưng rồi lại cô lại vò đầu bứt tai nói rằng “ở trên gửi xuống nhiều quá, từ chối không nổi”.
    To mẹ Ếchcốm: ở tầng dưới của KTT Hồ Việt xô (đường rẽ xuống công ty Liên San) có một nhà trẻ tư, 2 cô giáo trẻ học cao đẳng và trung cấp + 1 oshin. Nhưng ở khu đấy bụi lắm. Hoặc đến thử chỗ này: Khu tập thể bv 108, lên tầng 3 (hoặc 4, không nhớ chính xác) hỏi bà Phương trông trẻ. Lương khoảng 450.000 đ/tháng, bố mẹ bé phải chuẩn bị đồ ăn mang đến. Bạn mình bảo là bà này khá sạch sẽ và cẩn thận nhưng hơi lạnh lùng.
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

On troi, cac me a, ong anh quy hoa day tu nhien lai co viec ben nha vo the la hai vo chong phai di Nha Trang 1 thang, minh mung qua, boi vi the la Ech se duoc yen on trong thang toi da. Roi tinh tiep vạy. Bay gio mua lanh roi, cho be ra ngoai di gui xot con lam, sang nao cung phai loi be day som, quan ao, mu tat... du thu linh kinh , nghi ma thay met. Cam on cac me da chi se va dong vien, me Ech cung cam thay "cung ran" hon de giai quyet viec nha, hi hi
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ếch cốm nhỏ hơn bé nhà em 2 ngày mà phải đi nhà trẻ sớm tội lắm lắm ha. Hay là sáng mẹ Ếch cốm chở bé về ngoại nhờ ngoại trông rồi chiều đón về. Chứ bé còn nhỏ mà nghe tiếng hàn sắt ồn lắm bé điếc mất mẹ Ếch cốm phải nhanh nhanh có biện pháp nhé. Gửi con sớm quá cũng tội bé lắm nhất là đang thời điểm mọc răng , tập đi......
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi thăm với, trường 20-10 có phải ở phố Thợ Nhuộm không ạ? Các mẹ gửi bé ở trường này thấy thế nào? bé nhà em định tháng 9 tới tròn 2 tuổi là đi học, ko biết trường này đã nhận chưa nhỉ? 1 lớp có bao nhiêu cô/cháu? Học phí hàng tháng và các khoản đóng góp khác?
    Em định tháng đầu tiên chỉ cho bé đi học 1/2 buổi thôi, không biết trường này có đồng ý không?
    @Mẹ Yeng: Bé nhà chị đã từng học ở trường này ạ? cho em và các mẹ xin một ít thông tin đi.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 336 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ngày trước trường này cũng là nơi kỳ vọng của mình cho bé Dưa đi học đấy. Nhưng vì nhiều lý do nên cuối cùng bé Dưa lại phải đi học nơi khác. Vì thế mình không có nhiều thông tin cho bạn nhưng cũng xin chia sẻ :4: Trường 20-10 nằm trên phố Thợ Nhuộm, đối diện với Hà Nội Tower, đây là trường bán công nên số lượng cháu, giờ giấc, dậy dỗ, các bữa ăn sẽ tương tự như các trường công lập khác ( học phí thì đắt hơn trường công lập một chút ). Điều đáng nói nhất ở đây là 20-10 là trường điểm của TP, nổi tiếng từ rất lâu rồi. Năm vừa rồi trường xây lại một dãy nhà mới theo tiêu chuẩn nên không tuyển sinh. Khuôn viên trường rộng dãi, thoáng mát. Nói chung là nếu Meohuong xin vào được trường này thì rất là tốt.
    Trông bé của Meohuong "dễ ghét" quá, bụ bẫm ghê, nhìn chỉ muốn cắn một cái :4:
    Dưa ngố, Bông tồ - thế là trọn bộ rồi :LoveStruc:
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Dưa nhé, mình sẽ đi xem trường này có nhận học sinh nữa không. Tìm trường cho bé học mệt thật đấy, toát hết cả mồ hôi.
    Bé nhà mình trộm vía tròn giống bố cháu!
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 319 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

20-10 đây!!! Chíp nhà mình học từ hồi 11 tháng đây. Mấy năm trước có "buôn" về trường này nhiều rồi, MeoHuong chịu khó tìm đọc lại là ra hết thông tin ấy mà. Mình chỉ muốn nhắc là trường đang trong giai đoạn hoàn thiện, khá là bụi (lớp Chíp nhà mình có cửa sổ nhìn ra khu đang thi công, bụi lắm ấy). Nếu bạn xin vào trường được thì cũng đừng cho bé đi học ngay, lại suốt ngày ho hen khổ lắm.
    chíp-chíp
    • 1,990 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Mình không nhìn thấy topic này nên trả lời MeoHuong muộn quá. Nhưng các mẹ khác cũng nói sơ qua rồi đấy. Nói thêm 1 chút nữa nhé. Theo mình 20-10 ưu tiên nhận các bé dưới 3 tuổi đấy vì ở lứa tuổi này không có nhiều bé đi học. Năm 2003 thì học phí là 140 000 d/tháng 5000d/ngày ăn. 50 000d tiền giáo cụ/học kỳ. Đầu năm thì đóng tiền xây dựng trường. Ngoài ra còn đóng quỹ lớp, tiền học ngoại khoá 20 000 d/môn (vẽ, múa hát, võ, tiếng Anh với lớp lớn). Một lớp khoảng 50 cháu/3 cô.

Hồi Yểng mới đi học cũng gửi 1/2 buổi, ăn trưa xong thì về. Thậm chí nếu bé khóc nhiều không ăn thì người nhà có thể vào lớp cùng bé mấy ngày đầu để bé quen. Đặc biệt ở trường có bán cháo cho các phụ huynh. Tức là hàng ngày trường đều nấu cháo cho các lớp bé, họ nấu dư một chút để phụ huynh mua về nhà cho con ăn. Cháo đặc ngon và đảm bảo vệ sinh. Muốn mua thì mang cặp lồng và tiền (2000/bát) để trong nhà bếp từ sáng, đến chiều thì lấy về.

Mẹ MeoHuong muốn hỏi gì thêm thì cứ tự nhiên nhé. Mẹ cháu còn nhiều thông tin lắm. Nhưng trước tiên MeoHuong phải tìm hiểu việc xin vào trường đi đã. Mình cũng có post bài về 20-10 ở topic "Các mẹ có con đi nhà trẻ đấy".
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có em bé học ở trường 20-10 không? nhờ các mẹ giới thiệu cho mình biết thông tin về trường này với. Ví dụ như: học phí, cách chăm sóc của các cô....
    iiiii
    • 630 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiquynh
    Có mẹ nào có em bé học ở trường 20-10 không? nhờ các mẹ giới thiệu cho mình biết thông tin về trường này với. Ví dụ như: học phí, cách chăm sóc của các cô....
    Có tớ đấy, Khoai nhà tớ học hơn 4 năm ở đó, đó là trường điểm của TP Hà nội.
    Ưu điểm: Trường rộng, các cháu có chỗ vui chơi thoải mái, cơ sở vật chất rất tốt. Ăn uống cũng được( vì tớ thấy Khoai nhà tớ không bị đói nên đoán thế :3: )
    Nhược điểm: Lớp quá đông, TB 1 lớp khoảng 50 cháu (không biết bây giờ xây xong trường mới rồi thì có giãn bớt lớp ra không). Vì lớp đông nên cô giáo cũng đông( 4 cô), hơi bị lục tốn mỗi dịp lễ tết :4: Đưa đón phải đúng giờ, hết giờ chiều tối đa là 5h ( không thích hợp với các mẹ làm công sở lắm). Không có tiết mục ăn sáng ở trường ( vụ này hơi mệt với những cháu lười ăn như Khoai)

Học phí: vì là trường bán công nên hình như hơi đắt hơn so với các trường công khác nhưng rẻ hơn các trường dân lập ( Ngày trước học phí khoảng 200K + thêm tiền ăn nữa chắc khoảng trên dưới 300K/tháng)

Nhận xét chung: Hài lòng!
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Khoai beo ơi cám ơn nhé. Mình đang phân vân không biết nên cho con học trường nào Vietkid hay là 20/10 đây. Nghe bác điểm qua thì kể ra mình phải cho bé ăn sáng ở nhà thì cũng hơi mệt nhỉ, lại thêm vụ đón đúng giờ nữa. À bác cho mẹ cháu hỏi là trường này có cho bé đi picnic không vây.
    iiiii