• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 48.5K Lượt đọc
  • 195 Trả lời

• 525 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình sắp đi học. Mình đang quan tâm đến trường Kinder World. Mong được học hỏi kinh nghiệm của các mẹ đã có con học ở đây. :Rose:
    爸爸, 太陽出來月亮回家了嗎? 媽媽, 太 陽 出來兒子回家了嗎? :557:
    :Rose: :Rose: Mời các mẹ thăm nhà của Bee nhé!:Rose: :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,051 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taipeisense Xem bài viết
    Bé nhà mình sắp đi học. Mình đang quan tâm đến trường Kinder World. Mong được học hỏi kinh nghiệm của các mẹ đã có con học ở đây. :Rose:
    Mình không có con nhỏ học ở đây, nhưng mình quen bà giám đốc và đến trường vài lần. Cộng với anh trai mình cũng sắp mở trường mầm non quốc tế nên đã đến đây "điều tra thị trường" :Smiling:

Chính bà giám đốc đã nói với anh trai mình thế này: chỉ có 1/3 học sinh ở đây là con của TÂy, và họ đều thuộc các gia đình thực sự khá giả. 2/3 còn lại là con nhà giàu người việt, vì bố mẹ các cháu muốn các cháu được làm quen với môi trường tiếng Anh.

Còn anh trai mình nhận xét thế này: So sánh giữa chất lượng và giá cả của Kinder World với các trường mầm non quốc tế khác ở Hà Nội thì Kinder World quá đắt.

Bản thân mình khi đến chơi thì nhận xét: Phương pháp dạy và học của trường rất tiến bộ, theo phong cách châu âu.

Một vài thông tin như vậy để bạn tự nhận xét.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ko biết trường nhận trẻ từ mấy tháng tuổi. Giá cả thế nào bạn nhỉ? Mình quan tâm đến việc giáo dục và chế độ dinh dưỡng của trẻ. Ko biết có mẹ nào đã cho con học ở đây chưa?
    • 418 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháu mình học ở Kinder World từ lúc 17 tháng đến 28 tháng ở Kinder World nhưng thấy đúng là giá tiền học ko tương xứng lắm so với chất lượng của trường, sau đó chuyển sang Morning star ở Vạn Bảo đến bây giờ thì mình thấy thực sự hài lòng về Morning Star, bạn tham khảo cả trường Morning Star xem sao. Riêng học trường Quốc tế thì việc chăm sóc về ăn uống ko được bằng các trường tư thục VN (tức là ko nhồi nhét ăn, cho con ăn uống theo sở thích).
    • 314 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBob Xem bài viết
    Cháu mình học ở Kinder World từ lúc 17 tháng đến 28 tháng ở Kinder World nhưng thấy đúng là giá tiền học ko tương xứng lắm so với chất lượng của trường, sau đó chuyển sang Morning star ở Vạn Bảo đến bây giờ thì mình thấy thực sự hài lòng về Morning Star, bạn tham khảo cả trường Morning Star xem sao. Riêng học trường Quốc tế thì việc chăm sóc về ăn uống ko được bằng các trường tư thục VN (tức là ko nhồi nhét ăn, cho con ăn uống theo sở thích).
    Bạn ơi, cho mình hỏi Morning Star học phí và tiền xe đưa đón ntn vậy? Ở đó số lượng học sinh tây/ta ntn? Cảm ơn bạn nhiều.
    • 418 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebihva Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi Morning Star học phí và tiền xe đưa đón ntn vậy? Ở đó số lượng học sinh tây/ta ntn? Cảm ơn bạn nhiều.
    Trường mới tăng học phí :Sad: , tiền học là $460 (chưa kể ăn), xe bus đưa đón là $60, số lượng tây/ta mình ko rõ lắm nhưng tây nhiều hơn ta, năm học này mình ko biết rõ lắm
    • 525 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường mới tăng học phí :Sad: , tiền học là $460 (chưa kể ăn), xe bus đưa đón là $60, số lượng tây/ta mình ko rõ lắm nhưng tây nhiều hơn ta, năm học này mình ko biết rõ lắm
    Đây là trường tư thục hả mẹ nó? Họ nhận trẻ từ mấy tháng tuổi? Mẹ nó có địa chỉ hay sdt ko cho mình nhé. Thế cháu bạn hồi học ở Kinder World thì việc tăng cân và phát triển trí tuệ thế nào, mẹ nó có thể cho mình biết được ko? Vì mình nghĩ Kinder World là trường Qtế lâu năm chắc nhiều kinh nghiệm.
    • 2,631 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

hix, mẹ nó ơi, cái này là 1 tháng á :Surprise:
    Closed !
    • 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebihva Xem bài viết
    Mẹ nó ơi đây là web của morning star :http://www.morningstarkindergarten.com.vn/contact.html

Giờ học ở đây rất tây : 9h00-15h30 ( muộn nhất là 16h00 ). Trong lớp luôn có 1 cô NN và 2 cô VN nhưng toàn nói tiếng A, lớp rất rộng và thoáng.

Chỉ có sân chơi cát là nguy hiểm với trẻ nhỏ khi con vấp ngã hoặc vô tình bốc cát lên trên vào mắt con hay bạn bè thôi.

Sorry mẹ TA vì đã lộn xộn nhé !:Smiling:

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    • 525 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ TD lộn xộn quá. Nhưng lộn xộn hợp lý đấy. Thế mẹ nó đã qua đó chưa? Lớp có mấy cháu mẹ nó nhỉ?
    • 762 Bài viết

• 7,300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết
    Mình không có con nhỏ học ở đây, nhưng mình quen bà giám đốc và đến trường vài lần. Cộng với anh trai mình cũng sắp mở trường mầm non quốc tế nên đã đến đây "điều tra thị trường" :Smiling:

Chính bà giám đốc đã nói với anh trai mình thế này: chỉ có 1/3 học sinh ở đây là con của TÂy, và họ đều thuộc các gia đình thực sự khá giả. 2/3 còn lại là con nhà giàu người việt, vì bố mẹ các cháu muốn các cháu được làm quen với môi trường tiếng Anh.

Còn anh trai mình nhận xét thế này: So sánh giữa chất lượng và giá cả của Kinder World với các trường mầm non quốc tế khác ở Hà Nội thì Kinder World quá đắt.

Bản thân mình khi đến chơi thì nhận xét: Phương pháp dạy và học của trường rất tiến bộ, theo phong cách châu âu.

Một vài thông tin như vậy để bạn tự nhận xét.

Chế độ ăn của trường và phương pháp học mình thấy là ổn. Trường bắt đầu nhận trẻ từ 18 tháng tuổi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi NgocTri; 01/11/2007 vào lúc 01:00 PM.
    • 625 Bài viết

• 1,613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NgocTri Xem bài viết
    Theo mình được biết trường Kinderwordl có thể được gọi là trường QTế như UNIS, hoặc trường Pháp ở Núi trúc còn các trường khác có thể do người nước ngoài mở kinh doanh tại Việt nam có được gọi là trường QT không? (Quan điểm cá nhân của mình là không), cho nên so sánh giá cả Kinder world phải so sánh với các trường đúng là trường QT
    Chế độ ăn của trường và phương pháp học mình thấy là ổn. Trường bắt đầu nhận trẻ từ 18 tháng tuổi.
    Bạn nói vậy chứng tỏ bạn chẳng có idea nào về trường này cả. Sorry bạn nhé. Nhưng mình từng làm ở đó đây. Mình biết khá rõ . Làm sao so sánh KW với Unis được.
    • 525 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dzungkieu Xem bài viết
    Bạn nói vậy chứng tỏ bạn chẳng có idea nào về trường này cả. Sorry bạn nhé. Nhưng mình từng làm ở đó đây. Mình biết khá rõ . Làm sao so sánh KW với Unis được.
    Mẹ nó từng làm ở đó ah? Thế mẹ nó có thể cho mình biết rõ chi tiết thông tin về trường được ko? Với mình giá cả chỉ là 1 phần thôi. Nhưng mình cần tìm được trường thực sự là môi trường quốc tế và quan tâm đến cả việc ăn uống của con nữa. Có gì bạn update cho mình ít thông tin nhé.
    • 525 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hình như hơi ít mẹ có con học ở đây hay sao vì chẳng thấy các mẹ chia sẻ kinh nghiệm nhiều. Mà mình thì muốn con học trường này. Có mẹ nào chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taipeisense Xem bài viết
    Hình như hơi ít mẹ có con học ở đây hay sao vì chẳng thấy các mẹ chia sẻ kinh nghiệm nhiều. Mà mình thì muốn con học trường này. Có mẹ nào chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với.
    Chà chà đắt quá. Có lẽ là không hợp với nhiều người cả về thời gian lẫn money thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Cho Vitcoi xin địa chỉ liên lạc với trường Kinder World nhá! Mẹ vịt còi rất cám ơn. Bé nhà mình sắp đến tuổi đi trẻ rồi!:Angel:
    • 419 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcoioi Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Cho Vitcoi xin địa chỉ liên lạc với trường Kinder World nhá! Mẹ vịt còi rất cám ơn. Bé nhà mình sắp đến tuổi đi trẻ rồi!:Angel:
    Bạn vào đây xem nhé. Mỗi tội chẳng còn chỗ trống nào đâu. Mình đăng ký từ tháng 10/08 đến giờ vẫn đứng sau vài bạn nữa :Sad:
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Ơ mình tưởng chỉ cơ sở Tháp HN mới hết chỗ- mà là hết chỗ lớp local thôi còn lớp International vẫn còn chỗ mà. Còn các cơ sở khác vẫn nhận học sinh hay sao ý.
    • 4,280 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm đến lớp 18 tháng của KW ở Ciputra và Morning Star. Khi nào đi tham khảo về sẽ comment cho các mẹ nhé.
    Theo như hiện nay mình biết thì KW chia ra làm 2 lớp international và local. Lớp international cũng nhận hs Việt và cũng đa phần là học sinh Việt thôi. Học phí thì Inter = 2 local ($7000 full day Inter).
    Morning Star thì chỉ có 1 ctr, học phí rẻ hơn Inter của KW 1 chút. Có 2 campus, 1 ở Vạn Bảo, 1 ở Tô Ngọc Vân. Học phí $5300 full day; $4600 haft day.
    Lịch học 2 trường đều quốc tế như nhau
    Chỉnh sửa lần cuối bởi boBonbon; 19/01/2009 vào lúc 03:38 PM.
    You are my sunshine!

• 419 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boBonbon Xem bài viết
    Mình cũng quan tâm đến lớp 18 tháng của KW ở Ciputra và Morning Star. Khi nào đi tham khảo về sẽ comment cho các mẹ nhé.
    Theo như hiện nay mình biết thì KW chia ra làm 2 lớp international và local. Lớp international cũng nhận hs Việt và cũng đa phần là học sinh Việt thôi. Học phí thì Inter = 2 local ($7000 full day Inter).
    Morning Star thì chỉ có 1 ctr, học phí rẻ hơn Inter của KW 1 chút. Có 2 campus, 1 ở Vạn Bảo, 1 ở Tô Ngọc Vân. Học phí $5300 full day; $4600 haft day.
    Lịch học 2 trường đều quốc tế như nhau
    Quên, mình không nói rõ là chỉ KW ở Hanoi Tower thôi. KW ở Ciputra chắc vẫn còn chỗ, lại rộng rãi thoáng mát hơn ở Hanoi Tower.

Học phí KW lớp inter là $6,000/năm chứ nhỉ, local $3,360.

Thấy bạn Receptionist bảo đang đàm phán ở Vincom Park Place, nếu thành công thì khoảng cuối 2009 có thêm KW Vincom. Các mẹ ở khu HBT lại có thêm sự lựa chọn, ngoài Koala 340 Bà Triệu :Smiling