• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

Trường Hà Anh -Nguyễn Viết xuân,

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.6K Lượt đọc
  • 450 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ,
    Bé nhà mình đành chính thức nghỉ học rồi , mẹ cháu đang lo không biết làm thế nào đây, chuyển trường cho con hay tìm giúp việc để con ở nhà một thời gian cho khoẻ hẳn.Không biết có mê tín quá không nhưng hình như học ở đây cháu không hợp, đi học được 4-5 tháng thì ốm sốt liên miên, đi học một tuần đóng tiền cả tháng, đến tháng vùa rồi thì chính thức nằm viện vì viêm phổi một đợt mười ngày , con ra viện ở nhà chăm lên cân hồng hào cho đi học đúng 02 ngày lại viêm phổi lại nằm viện đến nửa tháng nay rồi, lo quá các mẹ ơi,chẳng biết làm sao bây giờ , nhà không có người, nhà mình ở Vương Thừa Vũ , có mẹ nào biết trường nào ở mạn đó tốt không ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có con học lớp cô Hoa-Trộm vía từ ngày đi học lại lên cân, về nhà hát líu lo....Đọc bài của me., mình giật mình,tối qua đón con muộn( Vì con ăn cả tối ở trường ) Thấy cô rỗi mình tranh thủ hỏi cô trường hợp của con bạn, cô bảo:Các bé đến trường ,các cô cởi áo ,mặc áo theo sự thay đổi của thời tiết trong ngày.Nhưng mẹ Hà An thì không bao giờ cho cô cởi bớt áo dù buổi trưa trời nóng.Mình nghĩ có lẽ phải xem lại mẹ Hà An a!
    • 74 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ các cô thay quần áo cho bé là đúng mà, vì dạo này nhiệt độ trong ngày thay đổi nhiều. Sáng lạnh thì các bé có thể mặc nhiều áo hơn, nhưng đến trưa trời nóng mà các bé vận động nhiều thì cô phải thay áo cho bé chứ. Mồ hôi ra nhiều các bé dễ bị ốm lắm. Riêng việc thay quần áo mà lau mồ hôi cho bé của các cô giáo mình thấy còn tốt hơn bà giúp việc nhà mình. Mẹ toàn phải gọi điện về nhắc bà thay áo cho cháu.
    Bé nhà mình cũng mới đi học lớp cô Hoa, cô Thơm được 4 ngày thôi.
    • 138 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chắc bé cũng đi học trường này là đầu tiên di học phải không! Nói chung để mà quen và thân với 1 ngôi trường thì cần có thời gian, mỗi lần chuyển trường là một lần làm quen lại, mà sau cùng thì...không phải trường mới nào cũng hơn trường cũ!!!
    • 112 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Con mình học ở Hà Anh được gần 2 tháng sau khi học ở trường công 1 tháng thì mình thấy thế này, con đi học vui vẻ, về nhà cũng hoạt bát nhanh nhẹn, con ăn nói lễ phép, các cô cũng rất chú ý thay quần áo cho con, cân nặng của con được duy trì tốt, nói chung là mình thấy ổn. Tuy nhiên theo như quy định của trường thì 1 lớp sẽ có 2 cô nhưng hình như mình thấy 1 lớp chỉ có 1 cô thôi vừa dạy vừa chăm các con chắc vất vả lắm, chỉ có lớp nhà trẻ thì có 2 cô. Nếu như vậy thì tỷ lệ cô / cháu cũng rất là đông giống như trường công vậy tuy nhiên vì là trường tư nên các cô cũng trách nhiệm hơn, hòa nhã hơn.
    Thích nhất là ở trường ko có tivi nên các con ko xem nhiều dẫn đến hại mắt, bây giờ ngay cả trường công cũng được trang bị tivi và thường bị lạm dụng để cho các bé ngồi im 1 chỗ nên rất hại cho mắt các con
    • 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình cũng học ở đây từ lúc 19 tháng, bi h 21 tháng, nhưng toàn ốm ở nhà, tổng số buổi học được đến giờ là 10 buổi, đang cố gắng, nếu mà ốm nữa chắc lại tìm GV chăm, đang theo dõi và nghe ngóng
    • 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, sau gần nửa năm Hải Nam nhà mình nghỉ trường Hà Anh để về nhà với ông bà và giúp việc, thì ra tết vừa rồi mình lại cho con trở lại trường rồi. Phải đi học cho ngoan và nề nếp thôi, ở nhà hư lắm. Con đi học được 3 hôm rùi, lớp cô Thơm, mình cũng khá yên tâm, mỗi cái là camera lớp nhà trẻ mờ quá ko nhìn thấy gì mấy. Con về nhà làm nũng hơn tí, lại hay đái dầm hơn mặc dù trước đó có biết gọi khi muốn tè. Mình nghĩ đó cũng là tâm lý chung thôi, mong là ko vấn đề gì. Trộm vía mong con đi học lần này ít ốm hơn đợt trước!...
    • 179 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà em đc 17 tháng cũng đang định cho con đi học.Bé nhà em chưa biết đi bô,tập mãi mà ko đc, vẫn ăn cháo xay. Ko biết tuổi của bé thì vào lớp có mấy cô trông và sĩ sốcủa lớp là bao nhiêu vậy ah? Đi học tuổi này có bé quá ko? Rất nhiều lo lắng trc khi quyết đinh cho con đi bồ đội ah.Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm.
    :Applause:Con cảm ơn trời, Cầu trời phù hộ cho mẹ con con khỏe mạnh:Rose:
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanani Xem bài viết
    Chào các mẹ, bé nhà em đc 17 tháng cũng đang định cho con đi học.Bé nhà em chưa biết đi bô,tập mãi mà ko đc, vẫn ăn cháo xay. Ko biết tuổi của bé thì vào lớp có mấy cô trông và sĩ sốcủa lớp là bao nhiêu vậy ah? Đi học tuổi này có bé quá ko? Rất nhiều lo lắng trc khi quyết đinh cho con đi bồ đội ah.Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm.
    Lớp nào cũng chỉ có 2 cô thôi mẹ nó ạ, dù là lớp lơn hay lớp nhỏ. Tuy nhiên bé mới đi học sẽ được 1 cô chăm chút trong 1 tuần đầu để bé làm quen,..
    Bé nhà mình đi học ở trường này từ lúc 16.5 tháng cơ, nhỏ hơn con mẹ nó 0.5 tháng :-) nhưng vì lúc đấy ko có người trông nên đành phải cho đi học mặc dù lúc đấy cũng lo lắng rất nhiều vì bé nhà mình cũng chưa biết gọi tè,...Trộm vía nhưng bé đi học rất ổn, bây giờ bé thứ 2 nhà mình nếu trộm vía mà cứng cáp thì 16 tháng mình cũng cho đi học như cu anh. Vì mình thấy cho bé đi học thấy bé hoạt bát,lanh lợi hơn rất nhiều. Hơn nữa, ở lớp thường thì bé nào cũng sợ cô hơn sợ mẹ nên ăn ngoan hơn :-)
    • 10,070 Bài viết

• 1,238 Được cảm ơn

Mình lại vừa cho bé thứ 2 đi học ở đây, ngày bé đến lớp là bé vừa trong 16 tháng, trộm vía con.
    Dạo này cả nhà có vào đc camera ko??? sao mình chẳng vào được gì cả, muốn ngắm con gái mà ko sao mở ra được, chán thế chứ.
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoluoi289 Xem bài viết
    Mình lại vừa cho bé thứ 2 đi học ở đây, ngày bé đến lớp là bé vừa trong 16 tháng, trộm vía con.
    Dạo này cả nhà có vào đc camera ko??? sao mình chẳng vào được gì cả, muốn ngắm con gái mà ko sao mở ra được, chán thế chứ.
    Đợt vừa rồi camera trục trặc nên ko xem được, bây giờ xem được rồi đấy mẹ nó ạ. Sáng nay mình vừa mới vào xem con zai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 366 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, muốn xem webcam thì làm thế nào. Mình vào địa chỉ mamnonhaanh.no-ip.org mà không được. Hôm nay, con gái đi học buổi đầu tiên. Mẹ nào biết chỉ cho mình cái nhé!