Trường mầm non - Hà Nội

Mẹ nào có con học trường mầm non Cát Linh, Phường Cát Linh không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.88K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang có con học trường mầm non Cát Linh, Phường Cát Linh không?
    Mình định cho con học trường đó, thấy cơ sở vật chất tốt. Không biết các cô giáo thế nào?. Mẹ nào đã gửi con ở trường cho mình ít thông tin nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con bạn mấy tuổi rồi, lớp nhà trẻ thì tớ không biết nhưng lớp lớn thì tớ nghĩ là ổn. Trường cơ sở vật chất tốt, rất rộng và thoáng, năm vừa rồi lên chuẩn quốc gia nên được đầu tư nhiều. Thằng cu nhà tớ hồi lớp mẫu giáo bé chuyển từ trường tư sang trường này sướng lắm vì lớp cực rộng tha hồ chạy nhảy (khoảng 60-70m), hồi nó mới học lớp chỉ khoảng 20 bạn nhưng bây giờ thì đông rồi, phải hơn 60 bạn một lớp. Nhưng bây giờ đối với bé nhà mình thì dạy dỗ mới là quan trọng còn chăm sóc thì không cần nhiều như lớp nhà trẻ nữa. Nhất là lớp mẫu giáo bé có mấy cô giáo dạy giỏi tốt, cu nhà tớ đi học toàn ngồi vào lòng các cô và chuyển lớp vẫn muốn quay lại với hai cô. Đặc biệt là việc chăm sóc các cô không quá phổ biến và nhiều như các trường công lập điểm khác. Tớ nghĩ là nếu bé nhà bạn sức khoẻ tốt, ăn uống không quá khó khăn thì gửi trường công lập có rất nhiều ưu điểm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé nhà các chị đã học trường MN Cát Linh chưa ạ? E rất muốn cho con vào trường ấy nhưng tìm hiểu thông tin về trường trên internet ít quá, em muốn trao đổi với các chị để hỏi một số kinh nghiệm, chị giúp em với nhé.
    Bé nhà e 3 tuổi em không biết xin vào lớp nào thì tốt, các con được học những môn gì, có học môn năng khiếu không, lớp mẫu giáo bé khoảng bao nhiêu cháu? E xin cảm ơn rất nhiều, các chị reply lại cho e với nhé.
    • 108 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

minh cung dinh cho cu Bi di hoc truong nay,nhung ma hien gio dang o tam duoi nha ngoai tit Linh Dam ma cu Bi moi co 1 tuoi,ko biet truong co nhan k.Me nao biet truong nhan tre tu bao nhieu tuoi thi bao minh voi nhe,cam on cac me nhieu nhieu
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đang học ở trường mầm non Cát linh. Mình thấy trường rất tốt, lớp rộng rãi có điều hòa. Sân trường rất nh đồ ckơi, ngày nào đón bé bé nhà mình cũg đòi ở lại ckơi rất lâu mới ckịu về. Hàng ngày mình có để í thực đơn của các bé rất phog phú bạn ạ. Từ khi đi học bé nhà mìh biết ăn rất nhiều món. Mình rất yên tâm khi gửi con đến trường. Bạn nên cho con học ở MN Cát Linh nhé^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình học ở trường MN Cát Linh 2 năm rồi, các cô giáo chăm các con rất tốt và quan trọng hơn là dạy cho bé tính tự lập, bé biết tự xúc cơm,thu dọn đồ chơi gọn gàng, mới 3 tuổi mà bé biết rất nhiều bài hát,bài thơ và còn biết kể chuyện diễn cảm nữa, mình vui lắm.Hè này ông bà nội muốn đón bé về quê chơi nhưng mình sợ bé đang đi học ngoan về quê lên lại nhõng nhẽo, vả lại xa bé mình nhớ lắm mình đã đăng ký cho bé đi học hè.Mình nghĩ nếu bạn gửi được con ở trường Mn Cát linh thì quá yên tâm rồi.
    • 2,062 Bài viết

• 2,208 Được cảm ơn

Mầm non cát linh là trg công hả các mẹ, nó nằm ở ngay trên mặt đường cát linh à?
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mầm non Cát Linh nằm trên trục đường Trịnh Hoài Đức kéo dài thông ra khu Hào Nam đường Nhạc Viện. Có nhiều lối vào được bằng ô tô. Nhưng chả biết thế nào, vì hôm trước tớ thấy có mẹ đang gửi con ở đấy lại rút ra kêu chán và chuyển sang Hoa Sen. Sao bạn ko xin chuyển lớp khác bên Hoa Sen. Còn đâu tớ nghĩ bạn gửi Tuổi Hoa tiện hơn với việc đi ô tô.
    • 2,062 Bài viết

• 2,208 Được cảm ơn

Cái chung cư mặt đường Giảng Võ sắp bị đập đi xây cc mới cao tầng rồi mẹ nó ạ, Hoa Sen ngay gần thể nào cũng bị ảnh hưởng, xây dựng vừa ầm, bụi bẩn ô nhiễm lắm. Nhưng mà đằng sau Tuổi Hoa cũng đang có cc đang xây, không hiểu sao nó lại dừng? Mong nó dừng cho tới khi con mình vào lớp 1.
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH2004 Xem bài viết
    Cái chung cư mặt đường Giảng Võ sắp bị đập đi xây cc mới cao tầng rồi mẹ nó ạ, Hoa Sen ngay gần thể nào cũng bị ảnh hưởng, xây dựng vừa ầm, bụi bẩn ô nhiễm lắm. Nhưng mà đằng sau Tuổi Hoa cũng đang có cc đang xây, không hiểu sao nó lại dừng? Mong nó dừng cho tới khi con mình vào lớp 1.
    Uh, đấy cũng là vấn đề tớ suy nghĩ đấy. Lần trc qua Tuổi Hoa thấy cái nhà B mấy GV đang xây nên ngại. Giờ lại đến lượt D1. Nhưng yên tâm đi cứ nhìn nhà B với C thì thấy, chả biết đến kiếp nào mới đập, và kiếp nào thì xây trong cái tình hình kinh tế này.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ngocvit; 07/07/2011 vào lúc 01:31 PM.
    • 200 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Mình thì dị ứng với trường Mầm non Cát linh, cơ sở vật chất được cái cũng rộng rãi, nhưng hcaats lượng giáo viên thì mình thấy ko ổn. Thế nên vẫn Quyết định cho con đi học Trường Mầm non Quang trung vì ở độ tuổi 4 tuổi cấc con bắt đầu phải được học hành nhiều thứ tớ thấy trường Quang Trung làm điều đó tốt lắm, sau này đi học lớp 1 bố mẹ còn nhàn chứ ở trường Cát linh thì tớ thấy đúng nghĩa là trông trẻ chứ cứ quảng cáo chuẩn quốc gia nhưng không bằng trường làng, chỉ tiện việc đi lại chứ học hành thì chán lắm. Tớ rút kinh nghiệm từ cháu tớ mà ra nên đến con tớ đầu tiên đi học tư thục xong chuyển sang học Quang Trung luôn, tuy hơi ngược đường nhưng vì tương lai con em chúng ta để sau này khi con đi học lớp 1 mình con nhàn đi chứ không thì chết.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà! nhà em ở khu Hoàng Cầu, em cũng muốn xin cho bé nhà em vào mầm non Cát Linh nhưng không biết có đúng tuyến không và xin vào đó có khó lắm không vì em không quen ai? các mẹ tư vấn cho em với nhé? em cảm ơn!
    • 292 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

con mình trái tuyến mới chạy vào đây, tháng 8 đi học rồi k biết chất lượng ra sao
    • 100 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhsau Xem bài viết
    con mình trái tuyến mới chạy vào đây, tháng 8 đi học rồi k biết chất lượng ra sao
    Mẹ nó chạy vào đấy khó ko?
    • 55 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

trường mầm non cát linh xin dễ mà bạn,nhưng mình cũng xin chia sẻ vài điều vì mình có 2 đứa con và 2 đứa cháu đã và đang học trường này
    _giáo viên thì có 1 số cô là ok(chỉ có khoảng 1/3 cô là mình choáng )
    _học sinh đủ mọi thành phần(mình nói tế nhị các mẹ tự hiểu)
    _ăn uống chăm sóc thì..(con đái dầm chả biết từ bao giờ mà chiều mẹ đến đón vẫn mặc nguyên cái quần ướt,ko phải 1 lần đâu các mẹ nhé,3 lần liên tiếp nhau..nản toàn tập)
    _học phí và các khoản linh tinh khá là ổn
    _có 1 vài lớp phía trong hơi bị chật(sĩ số các lớp rất đông,năm ngoái bé nhà mình học lớp lớn ss 68 bé/lớp)
    _mình có vài điều chia sẻ,mong các mẹ cân nhắc nếu có điều kiện thì nên cho bé vào trường tư thục,còn nếu muốn vào trường này thì nên để bé đến khoảng 4 tuổi.Nếu bé hơn thì mình chân thành khuyên bạn đừng nên gửi vì rất khổ thân bé.
    _ lưu ý với các mẹ hôm nào bé đi học về cũng phải hỏi chuyện các bé ở lớp nhé,để nếu có vấn đề gì mình còn chấn chỉnh kịp thời
    • 100 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzzin Xem bài viết
    trường mầm non cát linh xin dễ mà bạn,nhưng mình cũng xin chia sẻ vài điều vì mình có 2 đứa con và 2 đứa cháu đã và đang học trường này
    _ăn uống chăm sóc thì..(con đái dầm chả biết từ bao giờ mà chiều mẹ đến đón vẫn mặc nguyên cái quần ướt,ko phải 1 lần đâu các mẹ nhé,3 lần liên tiếp nhau..nản toàn tập)
    _có 1 vài lớp phía trong hơi bị chật(sĩ số các lớp rất đông,năm ngoái bé nhà mình học lớp lớn ss 68 bé/lớp)
    _mình có vài điều chia sẻ,mong các mẹ cân nhắc nếu có điều kiện thì nên cho bé vào trường tư thục,còn nếu muốn vào trường này thì nên để bé đến khoảng 4 tuổi.Nếu bé hơn thì mình chân thành khuyên bạn đừng nên gửi vì rất khổ thân bé.
    _ lưu ý với các mẹ hôm nào bé đi học về cũng phải hỏi chuyện các bé ở lớp nhé,để nếu có vấn đề gì mình còn chấn chỉnh kịp thời
    Nghe mẹ nó nói mà nản quá. Con mình 4 tuổi rồi, mình chỉ lo trường tư các cô chỉ trông là chính, còn trường học được thì học phí lại cao quá. Haizz, chắc mình phải nghiên cứu thêm vậy.
    • 2,065 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzzin Xem bài viết
    Nghe mẹ nó nói mà em nản quá ! Con nhà em gần 3 y mà đc có 11kg ,còi quá ! Bé ăn rất ít nếu như k có ai nhác nhở thì bé k chịu ăn .
    Bé đang học trường tư , giờ chồng m cứ bắt chuyển bé vào công , thứ nhất cũng đỡ đc 1 khoản học phí, thứ 2 bé sẽ tự lập hơn , nhưng m lo lắng quá , ở trường tư 1 lớp 14-15 bé mà 3 cô , giờ sang công 60-70 bé 1 lớp mà cũng chỉ có 3 cô . Làm sao các cô để ý đến từng cháu đc ...
    2 hôm nay vc đang căng thẳng chuyện chuyển trường cho con , m thìnk muốn chuyển vẫn muốn bé học tư dù tốn kém nhưng cố thì vẫn đc. .. Giá như con to khỏe, ăn uống đc thì gửi trường công m cũng k ngại ...
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trời đất,

Vào đây đọc ý kiến các mẹ em thấy nản và choáng luôn!

Chả là ku Ốc nhà em giờ 2 tuổi và 4 tháng rồi, do vợ chồng em ở riêng nên phải cho ku Ốc gửi trẻ trường MN tư thục từ lúc 13-14 tháng để có thời gian đi làm.
    Trường MN tư đó thì ngay gần nhà ông bà ngoại, chiều đến thì ông bà ngoại đón về nhà chơi rồi vc em chỉ việc qua đó đón con về.
    Nhưng kẹt nỗi là trường tư nên cơ sở vật chất cũng ko có gì là khang trang cả, các cháu đều bị nhốt trong nhà cả ngày, chả có sân vườn mà chơi...

Giờ cháu đã hơn 2 tuổi, em tính cho cháu học MN Cát Linh vì vừa đúng tuyến lại gần nhà em, cơ mà lại xa nhà ông bà ngoại chút.

Em không biết có nên cho ku Ốc vào đó học không nữa!!! Mặc dù ku Ốc khá khỏe mạnh và rất nghịch ngợm, cháu ăn uống bình thường, có thể tực xúc nhưng hơi vãi. Đi tè, đi ị đều biết gọi...

Nhà em toàn bần cố nông nên chả quen ai cả, không biết xin vào đó thế nào?

Các mẹ chỉ bảo nhà em cái nhé!

Thanks!
    Ba sẽ là cánh chim, cho con bay thật xa!