Trường mầm non - Hà Nội

Mấy tuổi thì cho đi học mẫu giáo được

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.7K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Con mình được 18 tháng rồi hiện đang ở nhà với bà giúp việc. Mình đang phân vân không biết có nên cho cháu đi nhà trẻ không vì cháu chậm nói quá. 18 tháng mà cháu chưa biết nói, có chăng chỉ vài từ bập bẹ mà cũng không rõ nữa cơ. Mình thấy bảo cho trẻ đi lớp tiếp xúc với trẻ con khác nhanh biết nói hơn nhưng ngại nhiều thứ. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp với. Nhà mình ở kim giang gần cầu Lủ thì cho di trẻ ở đâu tốt
    thanks các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,262 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Tầm đó đi dc rồi mẹ nó ạ, 12 tháng mình đã đưa nhóc nhà mình đi học rồi. Bây h ngoan lắm mẹ nhàn hơn rồi, đi vệ sinh biết gọi, ăn toàn bộ ở trường trừ bữa sáng, còn lại thích ăn gì thì ăn, mình ko ép, tối về ăn cơm với bố mẹ, sữa, hoa quả, ăn ít cũng ko sao.Mình đi làm về muộn, toàn 8h mới đón.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 974 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocchau09 Xem bài viết
    Chào cả nhà! Con mình được 18 tháng rồi hiện đang ở nhà với bà giúp việc. Mình đang phân vân không biết có nên cho cháu đi nhà trẻ không vì cháu chậm nói quá. 18 tháng mà cháu chưa biết nói, có chăng chỉ vài từ bập bẹ mà cũng không rõ nữa cơ. Mình thấy bảo cho trẻ đi lớp tiếp xúc với trẻ con khác nhanh biết nói hơn nhưng ngại nhiều thứ. Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp với. Nhà mình ở kim giang gần cầu Lủ thì cho di trẻ ở đâu tốt
    thanks các mẹ nhiều
    Mẹ nó tìm trường chăm sóc tốt mà cho con đi nhà trẻ , theo ý kiến của mình không nên để trẻ ở nhà với người giúp việc , sẽ làm bé chậm nói và không nhanh nhẹ như nhũng bé đc đi học , bé nhà mình ở nhà với mẹ từ bé cho đến 17thang , nói đc rất ít ,đấy là mẹ còn noi suốt cả ngày ,nhưng ko hiệu quả bằng đi lớp . Ở lớp có cô có các bạn ,bé có môi trường tiếp xúc với nhiều ng ,bé sẽ dày dạn và học hỏi đc nhiều hơn .
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

uh cám ơn các bạn. Mình cũng đang tìm trường nhưng phân vân trường công và trường tư không biết nên cho bé đi trường nào
    • 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé học trường tư tốt. Vì nếu học ở trường công thì sỹ số đông, các cô không chăm sóc kỹ được. Vì tầm tuổi này bé cần được chăm sóc nhiều hơn là dạy học. Khi nào bé được 3 tuổi thì bạn cho bé học trường công cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBảoBình Xem bài viết
    Tầm đó đi dc rồi mẹ nó ạ, 12 tháng mình đã đưa nhóc nhà mình đi học rồi. Bây h ngoan lắm mẹ nhàn hơn rồi, đi vệ sinh biết gọi, ăn toàn bộ ở trường trừ bữa sáng, còn lại thích ăn gì thì ăn, mình ko ép, tối về ăn cơm với bố mẹ, sữa, hoa quả, ăn ít cũng ko sao.Mình đi làm về muộn, toàn 8h mới đón.
    Con bạn học ở trường nào nhỉ, đó là lớp mẫu giáo hay nhà trẻ?
    • 558 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBảoBình Xem bài viết
    Mẹ nó cho biết địa chỉ và sós ddienj thoai cua truong duoc khong? Minh cung dang muon cho be di tre day
    • mfs
    • 1 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocchau09 Xem bài viết
    thanks các mẹ nhiều
    Khi bé chậm nói thì chị nên cho bé tiếp xúc nhiều với môi trường xung quanh với bạn bè, anh chị, như vậy thì mới kích thích khả năng nói của bé được chị ạ. Đi học cũng có lợi lắm, bé sẽ nề nếp hơn, ý thức hơn và biết đối xử giao tiếp với các bạn hơn đấy chị.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mfs; 13/08/2013 vào lúc 08:17 AM.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tầm tuổi này thì cho đi học bạn ạ. Đi học bé sẽ được chơi với các bạn cùng lứa tuổi, bé sẽ mạnh dạn hơn.

Ai ở gần cầu hữu hòa thanh trì có bé dưới 5 tuổi thì tránh xa trường mầm non Mặt Trời Bé Thơ ra nhé . Trường này thường xuyên đánh học sinh và ăn cắp đồ của bé từ thức ăn cho đến đồ đạc tiền nong.