• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - Hà Nội

HN - Tìm nhà trẻ, trường mầm non cho bé - Hỏi và đáp (Phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 124K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 160 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mi*nhon Xem bài viết
    Thấy 5M/tháng đã chát rồi, hóa ra còn chưa đủ đóng học phí à (vì theo như em nói thì học phí là 250$/tháng + tiền ăn 50K/ngày, chưa kể các khoản đóng 1 lần lúc nhập học). Thế này thì hơn gấp đôi Ban Mai à (mới chỉ so sánh về giá chứ chưa nói đến chất lượng), thảo nào năm nay BM tăng vèo học phí tới 50% lận (trước total chỉ 1,8M/tháng, giờ là 2,6M/tháng), hic.
    Không mẹ nó ơi, 250$ / tháng là gồm tất tần tật rồi: trong đó có tiền ăn của các con 50k/ngày, các con được 1 tháng đi thăm quan dã ngoại 1 lần đối với lớp mẫu giáo, được học tất cả các môn vẽ+hát+võ+đàn+TA+bơi.... Trường này nói thu học phí khác các trường khác, các trường khác thu học phí riêng, tiền các môn năng khiếu kia riêng, tiền đi dã ngoại đi lần nào thì đóng tiền lần đó còn trường này thì tiền học phí đã bao gồm tất cả các khoản kia rồi.
    Sáng nay mình vừa qua trường, các cô nói là tháng 7 này bắt đầu tuyển sinh, 15/8 nhận trẻ vào học và 10/9 thì khai giảng. Các cô giới thiệu GV của trường đều tốt nghiệp ĐH có kinh nghiệm ít nhất là 5 năm, GV Tiếng Anh là GV của trường luôn chứ ko phải thuê dạy theo buổi ( còn người nước nào thì mình quên ko hỏi ). GV dạy bơi thì cũng tót nghiệp DHTDTT và kinh nghiệm mấy năm gì đó. Các đồ chơi thì đều nhập từ bên Sing về. Trường chú trọng đào tạo về thể chất và tính tụ lập của con.
    Cảm nhận về cơ sở vật chất thì tốt, phòng học rộng rãi thoáng mát, mỗi phòng học có vệ sinh riêng. Không biết chất lượng giảng dạy thì thế nào
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lilyzyn; 10/06/2011 vào lúc 11:39 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà em đang ở Thanh Xuân, Mua nhà về Nam Dư cho rộng hơn mà giờ em thấy chán quá. Đi làm thì xa, đi chơi đâu cũng ngại vì đường không đẹp với lại xa nên ngại đi quá. Tất cả có thể khắc phục được nhưng có một điểm em không biết làm thế nào các mẹ thông thái giúp em với. Tình hình là con em 5 tuổi rồi, sang năm học mẫu giáo lớn và là năm bản lề để vào lớp 1 mà em không biết cho con học ở đâu, tình hình thế nào, đi xa thì ngại vì ngày nắng không sao, ngày mưa ngày gió mới thấy được nổi khổ. Em lo lắng quá, Các mẹ giúp em chon trường lớp cho con với ạ?Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 329 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trước nhà mình cũng ở Nam Dư, mình thấy có trường mầm non Lĩnh Nam là trường công ở ngay giữa phố Nam Dư (gần nhà văn hóa) đấy bạn, trường đấy mình thấy cũng được mà. (muốn xin trường công phải tiến hành ngay từ bây giờ thôi). Ngoài ra trường tư thục cũng có rất nhiều (phải đến gần chục trường ở quanh đấy). Chúc mẹ nó sớm tìm đc trường ưng ý cho con nhé! À bạn đi sang phía bên kia của phố Nam Dư (nếu tính từ hướng cầu Thanh Trì đi xuống là ở bên trái-từ chỗ đầu có biển phố Nam Dư đi thẳng sang bên kia đường ấy), đi vào 1 đoạn ngắn ở bên tay phải có 1 trường khá khang trang sạch sẽ thái độ tốt, mình ko nhớ tên trường chỉ nhớ cô HT tên là Tuyết, trước mình có vào hỏi định cho con học ở đấy nhưng lại chuyển nhà nên thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bongiuthichdichoi; 10/06/2011 vào lúc 07:23 PM.
    "Vẫn mong cho con ấm êm một đời
    Hạnh phúc khi con cười, yên lòng khi thấy con vui
    ..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,962 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilyzyn Xem bài viết
    Không mẹ nó ơi, 250$ / tháng là gồm tất tần tật rồi: trong đó có tiền ăn của các con 50k/ngày, các con được 1 tháng đi thăm quan dã ngoại 1 lần đối với lớp mẫu giáo, được học tất cả các môn vẽ+hát+võ+đàn+TA+bơi.... Trường này nói thu học phí khác các trường khác, các trường khác thu học phí riêng, tiền các môn năng khiếu kia riêng, tiền đi dã ngoại đi lần nào thì đóng tiền lần đó còn trường này thì tiền học phí đã bao gồm tất cả các khoản kia rồi.
    Sáng nay mình vừa qua trường, các cô nói là tháng 7 này bắt đầu tuyển sinh, 15/8 nhận trẻ vào học và 10/9 thì khai giảng. Các cô giới thiệu GV của trường đều tốt nghiệp ĐH có kinh nghiệm ít nhất là 5 năm, GV Tiếng Anh là GV của trường luôn chứ ko phải thuê dạy theo buổi ( còn người nước nào thì mình quên ko hỏi ). GV dạy bơi thì cũng tót nghiệp DHTDTT và kinh nghiệm mấy năm gì đó. Các đồ chơi thì đều nhập từ bên Sing về. Trường chú trọng đào tạo về thể chất và tính tụ lập của con.
    Cảm nhận về cơ sở vật chất thì tốt, phòng học rộng rãi thoáng mát, mỗi phòng học có vệ sinh riêng. Không biết chất lượng giảng dạy thì thế nào
    Nghe hấp dẫn nhỉ, nếu nhà nào có đk thì cho con ở đây tiện quá, được học đủ thứ ngoại khóa.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,có mẹ nào nhiều kinh nghiệm chỉ cho em biết ở khu vực Trung Hòa - Nhân Chính có trương mầm non nào tốt không. Bé nhà em năm nay được 22 tháng,em đang chuẩn bị cho bé đi học mà băn khoăn quá không biết trường nào chăm sóc cho bé tốt,để mình có thể yên tâm. Em đã xem qua một số trường như : Dream House, Kaola House, Just kids nhưng em vẫn chưa biết nên chọn trường nào vì thấy trên này có nhiều ý kiến khác nhau quá. Mong cả nhà mình giúp em với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix hix, cả nhà mình không có ai giúp hộ em với. Em đang không biết chọn trường nào cho bé nhà em.:Crying:
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh.trinh Xem bài viết
    bạn thử tham khảo trường tuổi thần tiên 68 ở ngõ 41 thái hà xem sao,bé nhà mình cũng gửi ở đó okie lắm
    Allo mẹ nó, bé nhà mẹ nó được mấy tuổi rồi? Mình cũng mới chuyển bé nhà mình sang trường TTT68 này, không biết có cùng lớp không nhỉ ^^. Bé nhà mình 2.5 tuổi, lớp mẹ Hồng. Chộp được mẹ nó để có gì còn biết nơi mà chia sẻ
    • 908 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Topic đã vượt quá số trang quy định của diễn đàn. Các bạn vui lòng lập một topic khác rồi PM gởi link để Mod khóa topic này lại nhé.

Thân ái!
    Mod_GD
    • 5,534 Bài viết

• 2,376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miucoicoi Xem bài viết
    Hix hix, cả nhà mình không có ai giúp hộ em với. Em đang không biết chọn trường nào cho bé nhà em.:Crying:
    Bạn cứ đến thăm các trường trực tiếp rồi đánh giá theo tiêu chí của mình, cần gì hỏi cụ thể các mẹ mới giúp được chứ nói chung chung vậy thì khó quá bạn à

Bé nhà mình đang học Bees, bạn đã tham khảo trường này chưa?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 908 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Đề tài đã quá số bài viết theo quy định của diễn đàn, Mod sẽ đóng topic lại. Topic mới của các bạn tại đây

HN - Tìm nhà trẻ, trường mầm non cho bé - Hỏi và đáp (Phần 3)
    Mod_GD