Mầm non

Các mẹ ở Hà Đông cho mình hỏi Trường mầm non nào tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ở Hà Đông ơi, mẹ nào có kinh nghiệm đã cho con đi nhà trẻ và ở trường nào tốt tư vấn giúp mình với.
    Cu Tít nhà mình đến tháng 9 này thì được 3 tuổi, mình định cho đi nhà trẻ, nhưng không biết nhà trẻ nào tốt và xin vào học có dễ không? Vì mình ở nhà chồng trong Hà Đông nhưng hộ khẩu của mẹ và con đều ở Hà Nội, nên không biết xin học có dễ không?
    Mong nhận được sự tư vấn của các mẹ.
    Mẹ cu Tít (Hà Nội)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Thấy mọi người khen trường Hoa hồng nên lúc Bông mới đi mình cho cu cậu vào đó, chỉ được buổi đầu, sang buổi thứ 2 thì sợ, từ đó cứ đến gần trường là cu cậu khiếp lắm. May có thằng em họ học cùng lớp về kể cô đánh vì bé đái dầm (mặc dù tháng nào cũng lì xì cho cả 3 cô đấy nhé). Ngoài vấn đề này ra thì mình cũng ko thích nhà trẻ naỳ ở chỗ: phân tán nhiều địa điểm, xung quanh toàn nhà dân, đằng sau thì có cống rãnh lại ko có nắp đậy => rất nhiều muỗi và bếp than của những hộ dân xung quanh, phòng học thiếu ánh sáng, sân chơi nhỏ => mọi hoạt động đều diễn ra trong lớp (kể cả tập thể dục) ...
    Sau đó mình chuyển cu cậu sang nhà trẻ 3-2 thì có vẻ thích hơn. Ưu điểm ở nhà trẻ này là rộng, thoáng, xung quanh có nhiều cơ quan nên vụ bếp than là ko có.Sân chơi rộng, buổi chiều trước khi đón về cu cậu có thể tung tăng ngoài sân một lúc. Nói chung mình thấy nhà trẻ này rất ổn.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thế bạn xin cho Bông vào trường này có dễ không? Mình không quen biết gì có xin được không? Thế Bông nhà bạn đi học từ mấy tuổi? Mới đi thì có nên cho bé đi cả ngày không? Hay chỉ đi nửa buổi là đón về? Nói tóm lại là mình chưa biết nhiều thứ lắm, muốn cho con đi học xong lại lo lắng đủ thứ, không biết là nó có sẽ khóc không? Có hay bị ốm không?...
    Mẹ cu Tít (Hà Nội)

• 1,049 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Quỳnh Vân
    Thế bạn xin cho Bông vào trường này có dễ không? Mình không quen biết gì có xin được không? Thế Bông nhà bạn đi học từ mấy tuổi? Mới đi thì có nên cho bé đi cả ngày không? Hay chỉ đi nửa buổi là đón về? Nói tóm lại là mình chưa biết nhiều thứ lắm, muốn cho con đi học xong lại lo lắng đủ thứ, không biết là nó có sẽ khóc không? Có hay bị ốm không?...
    Xin vào cũng ko khó đâu!!!. Mình chẳng quen gì cả. Đến gặp trực tiếp cô Hiệu trưởng (nói khó với cô ấy một chút, cái này phải kiên nhẫn đấy nhé!!!, nhiều khi cô ấy cứ hay làm khó đấy), mua giấy đăng ký, khai vào đó rồi để cô ấy ký chuyển vào lớp nào (sau đó phong bì 200K - 300K thôi). Vào lớp lì xì cho 3 cô mỗi cô 50K
    Mình cho Bông đi học từ 3 tuổi. Nên cho bé đi cả ngày thì tốt hơn. Nói chung nhà trẻ là ổ bệnh đấy!!! cứ bé này lây sang bé khác nên lúc mới đi bé hay bị bệnh lắm. ĐI lâu rồi thành quen thôi!!! Nhưng cũng ko nên lo lắng nhiều quá. Có một điều hay là bé học được nhiều thứ mới lạ và có nhiều bạn để chơi nữa.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!

• 2,595 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Bạn Quỳnh Vân xin cho con vào mầm non được chưa?

Mình thấy mọi người nói là trường Vạn Phúc cũng được! Xin vào chắc cũng không khó lắm vì có bé ở Thanh Xuân cũng học ở đây.
    Tuy là trường làng nhưng trường đó là trường điểm của HĐ đấy!
    Bạn tham khảo thêm nhé!
    Mà quà cho các cô ở đây vào ngày lễ (8/3, 20/11), tết thôi. Không phải hàng tháng đâu.
    Mẹ yêu các con nhất trên đời! :LoveStruc:

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinhtp
    Thấy mọi người khen trường Hoa hồng nên lúc Bông mới đi mình cho cu cậu vào đó, chỉ được buổi đầu, sang buổi thứ 2 thì sợ, từ đó cứ đến gần trường là cu cậu khiếp lắm. May có thằng em họ học cùng lớp về kể cô đánh vì bé đái dầm (mặc dù tháng nào cũng lì xì cho cả 3 cô đấy nhé). Ngoài vấn đề này ra thì mình cũng ko thích nhà trẻ naỳ ở chỗ: phân tán nhiều địa điểm, xung quanh toàn nhà dân, đằng sau thì có cống rãnh lại ko có nắp đậy => rất nhiều muỗi và bếp than của những hộ dân xung quanh, phòng học thiếu ánh sáng, sân chơi nhỏ => mọi hoạt động đều diễn ra trong lớp (kể cả tập thể dục) ...
    Sau đó mình chuyển cu cậu sang nhà trẻ 3-2 thì có vẻ thích hơn. Ưu điểm ở nhà trẻ này là rộng, thoáng, xung quanh có nhiều cơ quan nên vụ bếp than là ko có.Sân chơi rộng, buổi chiều trước khi đón về cu cậu có thể tung tăng ngoài sân một lúc. Nói chung mình thấy nhà trẻ này rất ổn.
    Sao con bà giống con tôi thế, chỉ khác la con tôi đi 3-2 từ khi được 18 tháng cơ, sâu đó Emxi nhà tôi bị ốm và bắt VC tôi chuyển Bin về Hoa Hồng, tôi đồng ý và sau 2 tháng để con học bên hoa hồng tôi sợ đến giờ luôn. 2 Tháng bên đó Bin tụt mất 1kg (mà 1kg đấy mẹ cháu phải ra công nhồi nhét), đi học về quần áo bẩn như trâu, lớp học ngày nồm thì nhầy nhụa ghe lắm, cô giáo thì chẳng quan tâm đến cháu mặc dù mẹ cháu đã quan tâm đến các cô. Mặt mũi thì về đầy vết cào cấu. Thế là sau 2 tháng mẹ cháu làm 1 trận và quyết định cho con trở về 3-2.
    Ở 3-2 mõi tháng mẹ cháu mất 100k ( 1 cô chuyên đón sớm và cho ăn, 1 cô chuyên đón về nhà vì mẹ cháu về muộn hơn giờ đón con, còn mẹ cháu 4h45 mới hết giờ)

CÒn vần đề xin học ở đó cũng đơn giản, chịu khó gặp cô hiệu trưởng ở trường và nói khó, cứ năn nỉ nói khó là cô ấy ok ngay. Bin nhà tôi xin vào trường còn ko đúng năm học cơ.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..

• 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Quỳnh Bin ơi, số điện thoại của bạn như thế nào? Mình muốn gọi điện hỏi thăm bạn một số vấn đề có được không?
    Mình mới cho con đi trường 3/2 được 3 ngày nay, nhưng nó bị khủng hoảng quá. Mình rất mong bạn cho mình số điện thoại nhé.
    Số Di động của mình là 0904554346, CQ là 8259844
    Mẹ cu Tít (Hà Nội)

• 1,603 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Quỳnh Vân
    Quỳnh Bin ơi, số điện thoại của bạn như thế nào? Mình muốn gọi điện hỏi thăm bạn một số vấn đề có được không?
    Mình mới cho con đi trường 3/2 được 3 ngày nay, nhưng nó bị khủng hoảng quá. Mình rất mong bạn cho mình số điện thoại nhé.
    Số Di động của mình là 0904554346, CQ là 8259844
    Bạn cho bé nhà bạn học lớp cô giáo nào thế? Lớp 3 tuổi hay là lớp nào? Bin nhà mình vừa chuyển xuống lớp 3 tuổi ở tầng 1. Cô giáo phụ trách tên là Thảo>
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là trường mầm non Hoa Hồng có không gian chật chội thât ,1 phòng ghép 2 lớp:lỡp nhỏ ngay cửa phòng WC. Mình cũng gửi con ở đấy 1 thời gian,thấy cháu ốm đau luôn ,mấy chị bạn mách chuyển sang trường Vạn Phúc thế là mình xin chuyển. Sang trường này tốt hơn hẳn: Không gian thoáng đãng, cô giáo nhiệt tình. Mình thấy rất yên tâm

• 161 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Quỳnh Vân Xem bài viết
    Các mẹ ở Hà Đông ơi, mẹ nào có kinh nghiệm đã cho con đi nhà trẻ và ở trường nào tốt tư vấn giúp mình với.
    Cu Tít nhà mình đến tháng 9 này thì được 3 tuổi, mình định cho đi nhà trẻ, nhưng không biết nhà trẻ nào tốt và xin vào học có dễ không? Vì mình ở nhà chồng trong Hà Đông nhưng hộ khẩu của mẹ và con đều ở Hà Nội, nên không biết xin học có dễ không?
    Mong nhận được sự tư vấn của các mẹ.
    Úi, Mẹ này giống mình quá, bé nhà mình cũng theo hộ khẩu của mẹ ở quận Ba Đình, còn nhà chồng ở Hà Đông. Mình cũng mới cho bé nhà mình đi học ở trường mầm non Hoa Hồng (cơ sở ở ngõ Mỗ Lao ý), mình thấy cũng được đấy chứ. Lúc xin vào cũng không khó, chỉ cần phô tô hộ khâu nhà chồng ở Hà Đông là được. Trường này lại mới xây, tuy sân hơi nhỏ nhưng các phòng học cũng rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ, bé nhà mình chỉ mất 1 tuần hơi khóc nhè lúc bà đưa đi thôi, còn tuần sau là tự giác đeo ba lô đòi đi học đấy. Về mình hỏi dò bé là "cô giáo có yêu con không", bé nói "có", " con có yêu cô giáo không" bé bảo "có", mình cũng thấy yên tâm. Mà thấy mọi người quanh đó bảo ở đây không phải có quà cho cô hàng tháng đâu, mình chỉ có quà cho cô giáo vào ngày lễ thôi.
    a, mà mình thấy mỗi lớp đều có 1 phòng vệ sinh, toàn đồ nhỏ cho các bé, trông yêu lắm, 1 phòng đựng đồ chăn chiếu. Hay là mỗi cơ sở khác nhau điều kiện cơ sở vật chất cũng khác nhau nhỉ, mình chưa biết 2 cơ sở còn lại của trường.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecunbeo; 10/09/2009 vào lúc 04:29 PM.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7