Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Topic dành cho những người mê phim!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 904 Trả lời

• 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Nói về Mông Gia Tuệ nha. Cô này trông hiền mà gớm quá. Vì cô này cho nên chuyện tình của Trịnh Y Kiện với Lương Vịnh Kỹ vỡ đôi. Mà thôi anh Trịnh Y Kiện này chán phè......đang cặp với chị Thiệu Mỹ Kỳ mà thấy gái trẻ hơn là bỏ TMK à. Cô Mông Gia Tuệ này đã có lần TYK muốn cưới rồi, nhưng mà cờ bạc quá thế nên cũng chưa đâu vào đâu, bởi mới nói đời có nhân quả mà, tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa, đáng đời TYK. Mà anh ý đó, nhìn quê chán phè quá đê, mình chỉ thích coi anh ý đóng xã hội đen chém lộn :Laughing:.

Không thích coi Hướng Hải Lam :Laughing:

JL: phim em nói bà mẹ 5 con gì á, uhm.....hay lắm mà hổng nhớ tên nổi em ơi.
    Signed :Rose:
    • 1,074 Bài viết

• 1,206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soledad832008 Xem bài viết
    ứa , vậy mà sao lúc M đi qua mỹ đem theo mấy DVD va CD qua hải quan cũng đâu có gì .... cũng kô biết nữa , néu tìm dược trên mạng thì thích hơn vừa free vừa thoải mái
    Đem theo người thì thoải mái chị ạ, còn gửi bưu điện thì sẽ bị kiểm tra, lại còn yêu cầu có kiểm duyệt của Bộ Văn Hóa Thông Tin nữa.

Em cũng mê phim bộ lắm, nhất là TVB. Mẹ nào kiếm được bộ Thanh Kiếm Tiềm Long online thì ới em 1 tiếng. Hồi trước em xem online được mấy tập, đến đoạn Đàm Diệu Văn lớn thì hết, tức ơi là tức.

Em thấy Thiên Địa Nam Nhi hay hơn Con Đường Phú Quý nhiều á. CDPQ mặc dù nhiều diễn viên nổi tiếng nhưng mà cốt chuyện ko hấp dẫn, ko logic (người vừa giầu vừa giỏi mà hiền quá mức, lại tin người quá thể, hic). Sau bộ TDNN, La Gia Lương còn đóng Thử Thách Nghiệt Ngã 1, 2 cũng rất hay.

Hiện h hết phim mới để ngồi nghiền, em way ra xem Hell Kitchen :Laughing:
    • 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Best fan của Hell Kitchen đây nà Bluewish, nhưng cái này là show chứ đâu phải film.
    • 561 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Nể mẹ Cò và Bexinh thật đó, coi phim nhiều ác, nhớ hết tên diễn viên, mình chịu, đọc mà hoa cả mắt luôn.
    Mẹ Cò hình như phim gì cũng biết nhỉ, tìm cho chị mấy bộ phim Mỹ có phụ đề tiếng Việt với, chị thích phim Mỹ hơn với lại có phụ đề mình coi thì học được tiếng anh nhiều hơn, mà phim hành động thằng con nó cũng coi biết đâu nó học được tiếng Việt, chứ phim VN nó không có coi với lại toàn phim tình cảm coi nó chán, mình cũng có down thử rồi nhưng phụ đề nó ko khớp với lời thoại, chán thế là bỏ luôn.
    A có mẹ nào thích Hồng Lâu Mộng không? bản phim năm có Trần Hiểu Húc đóng đó. Mình thích phim đó ghê.
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

bexinh04 : cái phim mà hồ hạnh nhi đóng mập mạp đó là phim TÌNH YÊU CHÂN THỰC . Mông gia Tuệ đóng trong phim BẰNG CHỨNG THÉP 1, 2 nhìn đẹp lắm , cá tính nữa.
    Hoa Bill : em thích HỒNG LÂU MỘNG lắm nhưng kết thúc hơn buồn , tội cho Đại Ngọc và Bảo Ngọc , còn tam cô Nuơng phải gả đi xa ... tội quá ...

Biết em yêu anh nhiều , đôi khi anh hay lạc lối .
    www.bepluahong.blogspot.com
    Email : bepluahong09@gmail.com
    • 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Chị coi Bằng Chứng Thép rồi Soledad. Có phim "bàn tay nhân ái" chị cũng chiến hết đủ 3 phần luôn đó, coi các BS cũng hay. Mông Gia Tuệ chị cũng thấy đẹp, nhìn hiền mừ ngoài đời của cô ý đó cờ bạc lắm mà đàn bà cờ bạc là chị chấm hạng bét luôn dù có đẹp gì chăng nữa. Sau khi biết được vậy, chị tẩy chay MGT luôn :Laughing:

Hoa Bill: Hồng Lâu Mộng em thấy chán quá. Em không thích phim ảnh TQ cho mấy chị ơi.

JL: phim nói về bà mẹ 5 con hình như mẹ Cò nhớ đúng tựa rồi, "ân tình chưa phai", cũng là bà mẹ 5 con mà của Đài Loan tựa "ngôi sao hiểu lòng tôi" coi ướt át tình mẹ con lắm, chị coi cái này hồi xưa chiếu trên TV mà khóc hoài đó, mỗi lần tiếng nhạc bài hát vang lên là ôi ôi.....chan chứa tình thâm, ứa lệ luôn, chị còn nhớ cái âm bài hát, hiểu ý nghĩa bài hát do người trong gia đình giải thích, mà không hát theo được.
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

bexinh: Em ngủ dậy trễ quá, mọi người 8 xa ơi là xa, đuổi theo ko kịp
    Link em đưa nó nằm trong server của megaupload, ko có virus hay spyware đâu chị ơi, em biết chị sợ mấy vụ này nên đâu có đưa chị vô forum film, hehe.

Lâm Văn Long em cũng thấy đẹp trai hơn LM, hổng biết ai thich LM chứ, em thì ko ghét cũng ko thích, đóng phim thấy hay thì em coi. LVL đẹp trai vậy mà lấy Quách Khả Doanh, em k thấy đẹp gì hết à, uổng ghê, hihi.

Phim có HỒ Hạnh Nhi đóng mập ú đó chị, k phải họ hóa trang đâu, mà là HHN tăng cân bên ngoài thiệt đó, cuối phim này cô ta phải giảm cân lại.

Phim Vòng Xoay Cuộc Đời là của TVB đó ạ. Trần Hào thì đúng là lúc coi anh ta đóng ko thích lắm vì cái mặt chị ha, nhưng càng về sau thấy có tính cách. Vừa rồi em có coi 1 bộ của Trần Hào đóng với Lê Tư là Cảnh Sát Tài ba, phim vụ án li kỳ, có Trịnh Gia Dĩnh đóng vai ác lắm. Nhưng phim kết cục Lê Tư chết, Trần Hào lấy Mông Gia Tuệ, MGT trong phim này đóng cũng ko có gì đáng ghét mà cũng xinh nữa.

Gold...:trang Đài Phấn Son bạn nói có phải là Giấc Mộng QUyền Lực ko? (tựa phim của FFVN phát hành là GMQL á). Nếu đúng vậy thì mình coi có vài tập à, vì mình thích LT cặp với TH nhưng trong phim này thì 2 người là anh em, nên ko coi. Mà mình thấy LT và TH đóng chung với nhau rất nhiều phim nhỉ?

Bluewish: Thanh Kiếm Tiềm Long ai đó post lên mạng chỉ có 12 tập thôi à, ko đầy đủ, phim này 20 tập lận, làm mình cũng tức, post gì có 12 tập, ko post hết cho mình nhờ. Bên trang web tvb-ffvn có phim này nhưng họ bỏ vô bí mật cốc, chỉ những thành viên kỳ cựu mới vô down được thôi.

Chị Hoabill: Em ít coi phim Mỹ lắm, chỉ khi phim nào nổi tiếng được quảng cáo quá em mới coi thôi ạ, nhưng nếu chị muốn kiếm phim, chị nói tựa rồi em seach dùm chị nha, còn việc phụ đề thì tùy hên xui, hiihi, có phim thì phụ đề khớp, có phim thì ko ạ. Em cũng khó biết cái phim nào có phụ đề chuẩn hết, mình down về xem rồi mới biết ạ.
    Em cũng ko thích phim HỒng Lâu MỘng, vì dạng phim tình cảm dài như vậy em coi dễ buồn ngủ lắm , nhưng đọc truyện thì em thích, truyện tả nội tâm nhân vật hay hơn. Họ đang làm lại phim này đó chị, nghe nói là sẽ sửa lại một chút về kết cục của nhân vật Bảo Thoa, sửa thế nào thì em quên mất, hihi.

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

bexinh: Em ngủ dậy trễ quá, mọi người 8 xa ơi là xa, đuổi theo ko kịp
    Link em đưa nó nằm trong server của megaupload, ko có virus hay spyware đâu chị ơi, em biết chị sợ mấy vụ này nên đâu có đưa chị vô forum film, hehe.

Lâm Văn Long em cũng thấy đẹp trai hơn LM, hổng biết ai thich LM chứ, em thì ko ghét cũng ko thích, đóng phim thấy hay thì em coi. LVL đẹp trai vậy mà lấy Quách Khả Doanh, em k thấy đẹp gì hết à, uổng ghê, hihi.

Phim có HỒ Hạnh Nhi đóng mập ú đó chị, k phải họ hóa trang đâu, mà là HHN tăng cân bên ngoài thiệt đó, cuối phim này cô ta phải giảm cân lại.

Phim Vòng Xoay Cuộc Đời là của TVB đó ạ. Trần Hào thì đúng là lúc coi anh ta đóng ko thích lắm vì cái mặt chị ha, nhưng càng về sau thấy có tính cách. Vừa rồi em có coi 1 bộ của Trần Hào đóng với Lê Tư là Cảnh Sát Tài ba, phim vụ án li kỳ, có Trịnh Gia Dĩnh đóng vai ác lắm. Nhưng phim kết cục Lê Tư chết, Trần Hào lấy Mông Gia Tuệ, MGT trong phim này đóng cũng ko có gì đáng ghét mà cũng xinh nữa.

Gold...:trang Đài Phấn Son bạn nói có phải là Giấc Mộng QUyền Lực ko? (tựa phim của FFVN phát hành là GMQL á). Nếu đúng vậy thì mình coi có vài tập à, vì mình thích LT cặp với TH nhưng trong phim này thì 2 người là anh em, nên ko coi. Mà mình thấy LT và TH đóng chung với nhau rất nhiều phim nhỉ?

Bluewish: Thanh Kiếm Tiềm Long ai đó post lên mạng chỉ có 12 tập thôi à, ko đầy đủ, phim này 20 tập lận, làm mình cũng tức, post gì có 12 tập, ko post hết cho mình nhờ. Bên trang web tvb-ffvn có phim này nhưng họ bỏ vô bí mật cốc, chỉ những thành viên kỳ cựu mới vô down được thôi.

Chị Hoabill: Em ít coi phim Mỹ lắm, chỉ khi phim nào nổi tiếng được quảng cáo quá em mới coi thôi ạ, nhưng nếu chị muốn kiếm phim, chị nói tựa rồi em seach dùm chị nha, còn việc phụ đề thì tùy hên xui, hiihi, có phim thì phụ đề khớp, có phim thì ko ạ. Em cũng khó biết cái phim nào có phụ đề chuẩn hết, mình down về xem rồi mới biết ạ.
    Em cũng ko thích phim HỒng Lâu MỘng, vì dạng phim tình cảm dài như vậy em coi dễ buồn ngủ lắm , nhưng đọc truyện thì em thích, truyện tả nội tâm nhân vật hay hơn. Họ đang làm lại phim này đó chị, nghe nói là sẽ sửa lại một chút về kết cục của nhân vật Bảo Thoa, sửa thế nào thì em quên mất, hihi.

• 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Hieu Phuong: em nắm rõ về bộ phim "Âm Tính" rồi, cả nhân vật LUN thật ra sao em nắm được luôn, tại đây
    http://giadinh.net.vn/home/19367p0c1...i-len-phim.htm
    trong phim có câu nói này, cũng là câu nói thật của nhân vật, “Lớn lên dù phải đi làm đĩ mà xây được một ngôi nhà tử tế cho má thì con cũng làm” là biết cô này tính chất thế nào rồi, đoán được con đường dài phía trước luôn. Phim này có là coi ngay á.
    • 561 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Bexinh, đoán được thế nào rồi, cô ấy nói thế chứ cái đoạn cô ấy lấy chồng Pháp ấy giàu có ghê lắm, tiền tiêu như nước mà có xây nhà cho má đâu, cái này mình có đọc qua rồi cũng ko nhớ kỹ. Cũng có 1 topic nói về cô ấy nhiều lắm không biết bây giờ nằm ở đâu.
    • 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Hoa Bill: ý của em là đoán được cô ấy không bao giờ chịu khuất phục cuộc sống nghèo rồi. Ở cuộc đời thật, cô ấy bị ăn 1 trận đòn nhừ tử, còn trong phim thì bị ăn 1 cái tát mạnh thôi. Thế là em biết tới chết cũng không có 1 người thân bên cạnh là vì cô bị gia đình từ bỏ, chết cũng không nhìn nhận. Và em cũng đoán được từ câu nói ấy là tính chất không ổn khi biết nói lên câu nói ấy ở cái tuổi chỉ có 13 thôi ờ. Cha mẹ ơi! em xem trong link em đưa ở bài trên mới thấy hình cổ lúc trong trại nhìn ghê quá, ngoài 20 1 chút thôi mà nhìn như 50 tuổi á, em tìm hình hồi đăng quang mà ứ thấy.

Mẹ Cò: chị tưởng hôm nay em đi sinh rồi hóa ra là ngủ nướng :Laughing:. Có thể trong phim "âm tính" là hư cấu lại câu chuyện là LUN sinh con với 1 ông lái xe ôm chứ mà ngoài đời là cô ý còn không biết ai là cha của con mình nữa kìa. Sau có 1 ông dù biết cô bị bệnh mà vẫn mang về sống chung đó.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bexinh04; 15/04/2010 vào lúc 03:20 AM.
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Chị Hoabill nói đúng rồi ạ, cái cô LUN đó khi giàu chẳng giúp cho ba mẹ ruột, hưởng thụ 1 mình, lúc đó cô ta giàu lắm á. Nên cuối cùng rơi vào con đường như thế, ba mẹ chẳng nhìn nhận. Nhưng có câu:"nước mắt chảy xui, chứ k chảy ngược", ba mẹ cô ta làm vậy cũng ko đúng, thường con cái phạm lỗi lầm gì đều bỏ qua hết đó, làm cha mẹ sao thấy con sắp chết mà ko 1 lần đi thăm gì cả.
    Phim này mới có tới tập 16 à chị. Em cũng down về rồi nhưng mà phim VN mờ quá, sao họ ko làm HD giống phim HK hay HQ luôn ha rooling:. K biết bao giờ chất lượng phim ảnh VN mình mới bằng người ta đây???:Thinking:

Chị Hoabill: topic đó nằm ở mục thư giãn, chuyện các sao đó chị, nhưng hiện giờ Admin ko cho bàn về các ngôi sao nữa (chắc sợ bị kiện), nên chị tìm ko thấy đâu ạ, hồi đó em có vô topic đó 888 mấy lần, mọi người còn lầm tưởng LUN là Nguyễn Xuân Uyển Nhi nữa. Sau đó cô NXUN này mới vào đính chính, nick của NXUN trong WTT là baby gì gì đó , em quên rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecobexiu; 15/04/2010 vào lúc 03:46 AM.

• 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

[QUOTE=mecobexiu;11870302]Nên cuối cùng rơi vào con đường như thế, ba mẹ chẳng nhìn nhận. Nhưng có câu:"nước mắt chảy xui, chứ k chảy ngược", ba mẹ cô ta làm vậy cũng ko đúng, thường con cái phạm lỗi lầm gì đều bỏ qua hết đó, làm cha mẹ sao thấy con sắp chết mà ko 1 lần đi thăm gì cả.
    QUOTE] Có đoạn này chị không đồng tình. Đàn bà vì sinh nặng đẻ đau dễ mềm lòng nhưng không tha thứ cho được thì còn nhiều điều để phải nhìn qua và xét đoán cẩn trọng lắm. Khi nói xong câu ây (đã ghi ở trên) thì bị 1 trận đòn thừa sống thiếu chết là hiểu gd khó khăn mức nào rồi, do vậy chị thấy mình trách ba/mẹ cô ý không đúng là chưa đúng chừng mực đâu.
    • 1,372 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Mẹ Cò: Dạ đúng rùi chị, cái phim bà mẹ có 5 đứa con là Ân Tình Chưa Phai, trong đó dv đóng vai cô con gái út quậy quậy sau này hình như không còn thấy đóng phim nữa thì phải, còn Trịnh Tú Văn thì hồi xưa nhìn đầy đặn đẹp lắm mà bây giờ thì gầy trơ xương luôn.

Quách Khả Doanh thì nhìn già hơn Lâm Văn Long một chút, hôm bữa em có đọc bài báo nói vc họ đang có chuyện lục đục vì "người thứ 3" gì đó nhưng họ đã tổ chức họp báo và đính chính nói là không có chuyện này. Trần Hào thì hồi xưa em cũng không thích nhưng trong những bộ phim gần đây nhìn ảnh men ơi là men hihi. Em thì thích Lê Tư đóng vai Triệu Minh trong phim Ỷ Thiên Đồ Long Ký( bản do Ngô Khải Hoa đóng Trương Vô Kỵ á chị)

Em cũng nghe nói là Hồng Lâu Mộng mới sẽ không quá lâm li như bộ cũ đâu vì dàn dv chính toàn là người trẻ măng không hà mà nhìn họ cũng đẹp quá chị ha.

Topic này cũng hot ghê chứ, hôm bữa em rủ chị mở mà cũng lo lo nó bị ế hehe. Em cũng thức khuya nên sáng cũng dậy trễ vào thì thấy topic chạy vèo vèo, chạy theo muốn hụt hơi luôn hihi
    Nếu ngày xưa em nhìn anh nhưng không mỉm cười
    Thì anh đã không mộng mơ....:Rose:

https://www.facebook.com/Angelduong2810?ref=tn_tnmn
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jl_forever1728 Xem bài viết
    Mẹ Cò: Dạ đúng rùi chị, cái phim bà mẹ có 5 đứa con là Ân Tình Chưa Phai, trong đó dv đóng vai cô con gái út quậy quậy sau này hình như không còn thấy đóng phim nữa thì phải, còn Trịnh Tú Văn thì hồi xưa nhìn đầy đặn đẹp lắm mà bây giờ thì gầy trơ xương luôn.

Quách Khả Doanh thì nhìn già hơn Lâm Văn Long một chút, hôm bữa em có đọc bài báo nói vc họ đang có chuyện lục đục vì "người thứ 3" gì đó nhưng họ đã tổ chức họp báo và đính chính nói là không có chuyện này. Trần Hào thì hồi xưa em cũng không thích nhưng trong những bộ phim gần đây nhìn ảnh men ơi là men hihi. Em thì thích Lê Tư đóng vai Triệu Minh trong phim Ỷ Thiên Đồ Long Ký( bản do Ngô Khải Hoa đóng Trương Vô Kỵ á chị)

Em cũng nghe nói là Hồng Lâu Mộng mới sẽ không quá lâm li như bộ cũ đâu vì dàn dv chính toàn là người trẻ măng không hà mà nhìn họ cũng đẹp quá chị ha.

Topic này cũng hot ghê chứ, hôm bữa em rủ chị mở mà cũng lo lo nó bị ế hehe. Em cũng thức khuya nên sáng cũng dậy trễ vào thì thấy topic chạy vèo vèo, chạy theo muốn hụt hơi luôn hihi
    Chị còn 2 ngày được hưởng thụ thì ráng hưởng cho sướng em ơi, em cũng vậy đi, mai mốt sinh con là hết ngủ nướng luôn rồi, lúc đó em cũng ko dám thức khuya cho coi.

Trịnh Tú Văn đóng phim cũng ít ha, chị chỉ coi bộ ATCP và bộ Chú Chó Thông Minh có TTV đóng thôi à. Cô này ca hát là chủ yếu á.

Chị thích bộ Ỷ Thiên Đồ Long do Lương Triều Vỹ đóng hơn, bộ đó theo chị thấy hay nhất và gần với nguyên tác nhất. Báo chí cũng đánh giá Lê Mỹ Nhàn đóng vai Triệu Minh là hay nhất so với những người sau này. Nhắc tới Lương Triều Vỹ mới nhớ, anh này chung tình thiệt đó, quen với Lưu Gia Linh rất lâu rồi, tưởng chia tay như các cặp khác, ai dè cuối cùng cũng đám cưới, mà LTV sau này già rồi, chị hết thích như hồi xưa rồi.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,372 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Chị bexinh: LUN thì hồi đó lúc em còn nhỏ đã từng xem được những tấm hình lúc she đăng quang và những lúc đi giao lưu với người hâm mộ, phải nói là quá đẹp luôn, khuôn mặt trái xoan thanh tú, mắt to, nhìn lai Tây lắm...vây mà sau này nhìn lại thì chẳng nhận ra she là LUN vì những nét đẹp thời hoàng kim ấy đã mất hết rùi.!

Còn vụ đứa bé thì LUN biết đó là con của ai đó chị vì sau khi she đẻ đứa bé ra thì được Trung Tâm Giáo Dục mang đi xét nghiệm máu để biết đứa bé có bị nhiễm HIV không đó chị nên LUN cũng đã nhờ họ làm xét nghiệm DNA để biết được cha đứa bé là ai vì tâm nguyện của she là muốn con mình được cha nhận lại. May mắn là đứa bé không bị nhiễm HIV từ mẹ nên theo sự suy đoán của em bộ phim "Âm Tính" lấy cái tựa như vậy là có liên quan đến vấn đề này mà không biết có đúng không nữa hihi

Em là fan của Mông Gia Tuệ nè, she thì nhìn chỉ xinh và lạ thôi chứ không gọi là đẹp nhưng nhìn cũng cá tính lắm và đóng phim cũng hay nữa, hồi đó lúc MGT chưa nổi tiếng thì she hay đóng mấy cái video clip ca nhạc minh họa cho Cổ Thiên Lạc, nhìn cũng xứng đôi lắm. Còn chuyện tình cảm của she với Trịnh Y kiện thì em cũng nghe nói là vì she mê cờ bạc quá nên TYK chưa lấy nhưng trong số các cô người yêu thì TYK yêu nhất là MGT đó chị( bạn bè của họ nói với các phóng viên như vậy).
    Nếu ngày xưa em nhìn anh nhưng không mỉm cười
    Thì anh đã không mộng mơ....:Rose:

https://www.facebook.com/Angelduong2810?ref=tn_tnmn
    • 882 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

bexinh04 : Cô LUN này đúng như em đã đọc đó nhưng trong phim thì có thêm thắt 1 số tình huống và cuối phim thì kết thúc có hậu ( gia đình nhìn nhận , con có cha .....) . Chị nhớ khi đài truyền hình VN làm trương trình về cổ MC còn nói trên đài là : Xin 2 bác hãy dang rộng vòng tay đón đứa con lầm lỡ về nhà , sau đó thì gia đình cổ có nhìn nhận k thi chị k biết . Em thích xem phim VN thì xem phim : Cuộc Chiến Hoa Hồng , chị thấy phim này cũng vui , nói về cuộc sống vợ chồng của 3 cô gái , mỗi người mỗi cảnh nhưng mình cũng thấy đâu đó mình có 1 tí trong đó . Ca sỹ Hồng Hạnh đóng vai mẹ chồng chịu chơi chị thấy thích . Phim : Chuyện Tình Đảo Ngọc xem cũng được lắm .

@ALL : Phải công nhận mấy bạn ở đây xem phim mà còn biết tên diễn viên tùm lum hay thật , mình thì xem xong rồi thôi ah. Mấy phim các bạn nói mình đều xem hết rồi nhưng mà phải có người nhắc mới nhớ :Laughing:
    • 1,411 Bài viết

• 663 Được cảm ơn

@me cò phim trang đài phấn son or GMQL thì Lê Tư & TRần Hào đúng là đóng vai 2 anh em, Mình cũng thấy có nhiều phim mỗi web đưa tựa khác nhau đến khi vào coi thì mới biết là mình đã coi rồi.
    Hôm qua em hóng hớt đc 4 tập Personal taste phim HQ ,thấy vui lắm ,mình hâm mộ Lee Min Ho của boy over flower lắm.
    Đúng là phim CÔ gái ĐL bản cũ LTV & LMN đóng là hay nhất ,mình coi đi gần 10 lần mà ko thấy chán.Còn phim Anh Hùng Xạ Điêu thì thích bản của Lý Á Bằng &Châu tấn đóng hơn.
    Tôi la ai chẳng bao giờ hiểu nổi , tui đang A phút chốc hóa thành B. Nhược điểm của tôi là nóng tính & ưu điểm là võ công cao
    • 598 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Hic hic hic, chào các mẹ mê phim ạ.Em cũng luyện phim hàng ngày nhưng mà phim TQ ,HK thì chỉ xem cổ trang thôi ạ,còn đâu em thích sướt mướt lan man nên em nghiền ngẫm korean.Em tạm thời đang đăng ký tạm trú ở Nhật,3 năm nữa thì về Ca lại ạ.

Xin phép các mẹ cho em ngó ngoáy 888 cùng để học hỏi với ạ.
    Cái phim Mỹ Nhân Đại Chiến đấy đọc cái Novel của nó thì thấy có vẻ hay lắm ạ,em cũng đang check hàng ngày để rình tập mới .

Có mẹ nào nghiền ngẫm Korean dramas không ạ???
    QUĂNG GÁNH LO ĐI MÀ VUI SỐNG các mẹ ơiiiii..............
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

JL: em chưa update kịp thông tin về Lâm Văn Long & Quách Khả Doanh hử em. Họ có con với nhau rồi, đâu có lục đục gì đâu, em bé sinh hồi tháng 1 năm nay, xinh xắn lắm. Chị vẫn truy lùng ảnh của HH LUN, rất tò mò em ạ, nhìn hình lúc sắp chết thấy ghê ơi là ghê. Từ lúc đăng quang tới chết cũng chỉ vài năm, đúng là ngắn ngủi quá. Ý nghĩa của "Âm Tính" là sự hồi hộp chờ đợi, sự hy vọng rằng con trai sẽ "âm tính" với kết quả HIV đó em. Thế có nghĩa là cô ý dính HIV sau khi có thai, nhưng theo 1 số tài liệu chị đọc thì lại nói là cô ý có bầu rồi mới dính HIV cơ, mà mẹ đã dính thì con phải dính luôn chứ.

Hieu Phuong
    : vậy nghĩa là LUN trước khi chết đã được mời lên đài truyền hình làm phỏng vấn và biết là nhóm phim đang khai thác về đời sống của cô để làm ra phim? Em đọc trên báo online mới soạn được thấy cô này sắp chết mà nói chuyện vẫn buồn cười lắm, vô tư và không có knowledge gì hết, nhưng nhìn về 1 khía cạnh nào đó thì điều ấy cũng không phải là xấu. Mà em nói thiệt với chị, khi biết HH MPT đảm nhận vai chính này em không muốn coi luôn á, em nói cái này sợ bị ném đá là vì duy nhứt em sợ nghe giọng của MPT lắm, người Hải Phòng nói chuyện khó nghe đến thế sao hổng biết phải hông, nghe Hà Nội nói chuyện em còn nghe ra được chứ như giọng MPT ồ ạt, khó nghe quá. Mà em chắc họ bỏ tiếng người khác vào chứ, LUN người Nha Trang nói tiếng Nam rặc sao có thể 1 giọng Hải Phòng vào được. Em tin rằng gia đình không tha thứ cho LUN là vì lúc chết vẫn không có người thân đưa xác đi mai táng. Nhưng em nói cái này, ai ném đá em đành chịu chứ em cũng thuộc tuýp người dễ siêu lòng mà cũng khó khăn, với trường hợp của chị LUN ấy, em có làm phụ huynh của cô ấy cũng không tha thứ, cho nên ai nói mình vô tình cũng được, nhưng trong thâm tâm mình hiểu sao thì hiểu chứ không show bề ngoài.

Mẹ Cò: nói xấu QKD của ta hả. Nàng ý chị thích coi phim Hồ Sơ Trinh Sát đóng chung với Đào Đại Vũ, nói chung thấy cũng thích lắm. Hồi xưa nhìn tròn tròn thích hơn, bây giờ nhìn ốm nhom nhưng lại ăn mặc đẹp hơn. Nhìn già dặn hơn chồng 1 chút nhưng vẫn đẹp đôi lắm mừ. Nói tới, ngôi sao thích ốm hay sao á càng ốm càng thích hay sao đó, như Thái Thiếu Phấn giờ nhìn ốm thấy ghê luôn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bexinh04; 15/04/2010 vào lúc 08:44 PM.