• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà mình có một cái mụn bọc ở gần thái dương nên bé cứ suốt ngày lấy tay quệt qua quệt lại nên mãi không khỏi được. Mình vừa chữa cho bé dứt điểm rồi nhưng sợ để lại sẹo, ở chỗ mình không bán nghệ nên mình chăng biết làm thế nào để tránh sẹo, có mẹ nào biết loại thuốc nào mua ngoài hiệu thuốc bôi cho đỡ bị sẹo không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Bạn có thể xài contractubex để chống sẹo, đợt bị chickenpox mình cũng có xài.
    http://www.merz.com/health/dermatolo.../contractubex/
    • 255 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn thử xem loại thuốc này có được kg nhé: Contratubex. Bé nhà mình bị bỏng nước nóng, khi gần khỏi mình bôi loại này và thấy tốt lắm.

Y học cổ truyền
    Thuốc là sẹo
    BS. Kiều Hưng -

Sẹo là một phản ứng tự nhiên của cơ thể nhằm bảo vệ sự vẹn toàn của "hàng rào" ngǎn cách giữa môi trường bên trong của cơ thể với thế giới bên ngoài. Tùy thuộc vào quá trình chǎm sóc các vết thương tốt hay xấu mà các vết sẹo để lại có "chất lượng" tương ứng.
    Nói chung thì chẳng có vết sẹo nào được coi là đẹp cả, chỉ có xấu nhiều hay xấu ít mà thôi. Có những vết sẹo lồi có màu thâm và co kéo lại "ngự trị" ở trên gương mặt thì quả là rất khó coi. Đó cũng chính là những dấu tích để cho các cảnh sát hình sự nhận diện ra các loại tội phạm. Sẹo để lại do hậu quả của các vụ tạt axit vào mặt ở nhiều cô gái trẻ không chỉ là những vết sẹo thực sự trên cơ thể mà còn là những vết "sẹo lòng", những chấn thương tâm lý lâu dài, nặng nề và tệ hại nhất. May thay, các nhà dược học đã có công nghiên cứu để có được một số chế phẩm có tác dụng làm nhẹ bớt đi những nỗi đau có tính thẩm mỹ do sẹo gây ra. Một trong số những chế phẩm hiện có trên thị trường dược phẩm nước ta là Contratubex, tạm được gọi là thuốc là sẹo.
    Thuốc Contratubex được đóng vào các tuýp 20g, 50g và 100g. Tùy theo vết sẹo to hay nhỏ mà lựa chọn loại tuýp nào cho thích hợp. Khi bóp thuốc ra bôi lên trên vết sẹo cần dùng các ngón tay đã rửa sạch xoa nhẹ trên cả diện tích sẹo nhiều lần để hỗ trợ cho thuốc mau ngấm vào bên trong, một ngày có thể bôi và xoa vài ba lần. Đối với các vết sẹo cứng, lồi thì nên áp dụng biện pháp bôi và xoa qua đêm, tức là sau khi bôi thuốc nên dùng một cuộn bǎng thể bǎng ép cho thuốc cố định tại vết sẹo rồi đi ngủ. Như vậy thuốc sẽ có thời gian ngấm lâu hơn làm cho các vết sẹo "cứng đầu" cũng sẽ phải mềm đi và trở nên phẳng dần. Đối với các vết sẹo còn mới (sẹo trẻ) thì sau khi bôi và xoa Contratubex nên bǎng bó để khỏi bị lạnh và tia tử ngoại của ánh sáng nắng trời tác dụng vào. Thuốc chỉ chống chỉ định với những ai bị mẫn cảm với một thành phần nào đó chứa trong thuốc mà thôi. Còn nói chung ít gây ra tác dụng phụ và có thể dùng lâu dài.
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi thuốc đó có bán ở Mỹ không các mẹ. Và có dùng được cho bé sơ sinh ko các mẹ. Thanks nhiều nhé.
    • 255 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuan2007 Xem bài viết
    Bé nhà mình có một cái mụn bọc ở gần thái dương nên bé cứ suốt ngày lấy tay quệt qua quệt lại nên mãi không khỏi được. Mình vừa chữa cho bé dứt điểm rồi nhưng sợ để lại sẹo, ở chỗ mình không bán nghệ nên mình chăng biết làm thế nào để tránh sẹo, có mẹ nào biết loại thuốc nào mua ngoài hiệu thuốc bôi cho đỡ bị sẹo không?
    Bạn mua thử loại này xài
    http://medermaforkids.com/
    Mình thấy ở các tiệm retail như walmart, target, cvs... đều có bán
    • 246 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nmai02 Xem bài viết
    Bạn mua thử loại này xài
    http://medermaforkids.com/
    Mình thấy ở các tiệm retail như walmart, target, cvs... đều có bán
    Mình cũng xài loại này thấy rất tốt chỉ khoảng 3 ngày là mờ ( tùy theo vết sẹo ) . Còn contractubex cũng mang từ VN qua 1 tuýp mà ko thấy ăn thua .
    bạn thử dùng xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Mình có thắc mắc là bé nhỏ như vậy có cần ko nhỉ? con trai mình cũng bị em nó cắn mấy lần, có vết sẹo nhỏ mà vài tháng là thấy mờ rồi. mình ko hay dùng thuốc cho con nên ko bôi gì hết. Vậy có cần thiết bôi thuốc chống sẹo cho bé ko?
    • 745 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mod nghĩ con nít nhỏ có mụn bọc vậy việc cần làm là giữ cho sạch sẽ tránh viêm nhiễm và xức thuốc chống viêm nhiễm chứ chống sẹo là không cần thiết vì con nít mau liền da, không để lại sẹo từ những mụt như vậy. Nếu như các bạn vẫn thích xức thuốc chống sẹo cho con nên đọc hướng dẫn trước khi sử dụng vì có loại chống chỉ định cho con nít. Các bạn lo cho con là đúng nhưng phải hiệu quả và an toàn cho con các bạn nhé.

Mod search google đâu có thấy loại thuốc nào tên là contratubex đâu, nó toàn hỏi lại phải bạn tìm contractubex? :Thinking:
    Hãy bấm F9 hoặc F12 khi không gõ được tiếng Việt có dấu các bạn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,313 Bài viết

• 2,084 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_NN Xem bài viết
    Mod nghĩ con nít nhỏ có mụn bọc vậy việc cần làm là giữ cho sạch sẽ tránh viêm nhiễm và xức thuốc chống viêm nhiễm chứ chống sẹo là không cần thiết vì con nít mau liền da, không để lại sẹo từ những mụt như vậy. Nếu như các bạn vẫn thích xức thuốc chống sẹo cho con nên đọc hướng dẫn trước khi sử dụng vì có loại chống chỉ định cho con nít. Các bạn lo cho con là đúng nhưng phải hiệu quả và an toàn cho con các bạn nhé.

Mod search google đâu có thấy loại thuốc nào tên là contratubex đâu, nó toàn hỏi lại phải bạn tìm contractubex? :Thinking:
    Khiếp, Mod này super soi :Laughing:
    • 255 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_NN Xem bài viết

Vâng, sorry mod, chắc tại buồn ngủ quá nên đánh thiếu 1 chữ ạ... hichic
    • 99 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

nvan bị sẹo lồi do vết mổ rất to ở cánh tay (rộng 1cm, dài 3cm), vừa lồi vừa bị thâm đen nữa, nhờ các mẹ tư vấn giúp thuốc bôi cho hết sẹo bán ở US (cho người lớn). Cám ơn các mẹ nhiều
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    Bạn có thể xài contractubex để chống sẹo, đợt bị chickenpox mình cũng có xài.
    http://www.merz.com/health/dermatolo.../contractubex/
    Xim cảm ơn các MẸ các chị đã mở đè tài này cho em được tham gia,con gái em bị bong nước sôi ở bàn chân trái đến nay cũng đã 4 tháng rồi ,từ lúc bị đến nay em bôi thuốc liền sẹo CONTRACTUBEX liên tục (7 tuyp rồi) em rất lo lắng,thấy vết sẹo có xuyên giảm nhưng ko đáng kể,khi qua MỸ em có đem theo 1tuyp thôi,vì nghĩ bên này có loại khác tốt hơn,nên ko đem theo nhiều.Vậy chị nào biết có loại nào tốt hơn loại này ở MỸ ko chỉ cho em biết với,và phải mua ở đâu ạ.Em Đang ở ATLANTA
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mod nói rất chuẩn, da con nít liền nhanh đến không ngờ. Mình trị mụn cho con chiều hôm trước và buộc tay con lại (hơi ác tí) để nó không cọ vào má nữa thì đến sáng hôm sau đã thấy lành gần khỏi rồi nên khỏi phải nghĩ đến thuốc chống sẹo. Trong khi trước đó cả tuần chỗ đó lúc nào cũng đỏ dừ chắc vì bé ngứa quá nên thường xuyên quẹt qua quẹt lại.
    Mẹ guenthibienthuy ơi mình không biết bé nhỏ quá có được dùng nghệ không chứ mình thấy nghệ cực kì hiệu quả trong việc chống sẹo. Bạn mình ngày xưa bị tai nạn ở mặt thế mà ngày nào cũng chịu khó bôi nghệ mà không có tí sẹo nào đâu. Chúc bé nhà bạn sớm liền sẹo nha.