Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Thủ tục bảo lãnh Cha Mẹ, anh chị

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.51K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em du dinh se bao lanh Bo Me qua day.......nhugn em khogn di lam (khogn co income).....thi em la nguoi bao lanh, con ox la nguoi tai tro tai chanh......cac Me co cach nao chi em voi
    em co dua em trai nam nay 16 tuoi.........muon no di chung voi Ba Me.....nhugn theo nhu dich vu ho cho biet la khong lam duoc.......chi co the bao lanh Ba Me thoi......em co nghe 1 nguoi ban noi.....sau khi Ba Me qua day, co the xanh roi co the bao lanh em trai cua em qua duoc.......vi no con nho tuoi (duoi 18 tuoi).......nhung theo em duoc biet, khi nao co quoc tich moi duoc dung ten bao lanh???..........em con nhieu cai khogn hieu ve van de nay, co Me nao biet chi cho em voi......thanks
    ..sao em su dung font tieng viet khong duoc.........khogn biet la goi bai nay len duoc hay khong nua...mong duoc cac Me giup do tan tinh....

• 492 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junior-jonathan Xem bài viết
    em du dinh se bao lanh Bo Me qua day.......nhugn em khogn di lam (khogn co income).....thi em la nguoi bao lanh, con ox la nguoi tai tro tai chanh......cac Me co cach nao chi em voi
    em co dua em trai nam nay 16 tuoi.........muon no di chung voi Ba Me.....nhugn theo nhu dich vu ho cho biet la khong lam duoc.......chi co the bao lanh Ba Me thoi......em co nghe 1 nguoi ban noi.....sau khi Ba Me qua day, co the xanh roi co the bao lanh em trai cua em qua duoc.......vi no con nho tuoi (duoi 18 tuoi).......nhung theo em duoc biet, khi nao co quoc tich moi duoc dung ten bao lanh???..........em con nhieu cai khogn hieu ve van de nay, co Me nao biet chi cho em voi......thanks
    ..sao em su dung font tieng viet khong duoc.........khogn biet la goi bai nay len duoc hay khong nua...mong duoc cac Me giup do tan tinh....
    1. Bạn đã có quốc tịch Mỹ chưa? Nếu có rồi thì có thể bảo lãnh cha mẹ sang ngay ( thời gian chờ thủ tục khoãng 1 năm), còn em trai bạn thì không thể đi chung với cha mẹ bạn mà phải làm diện bảo lãnh khác là diện anh chị ,em của công dân Mỹ (F4) diện này chờ đợi phải mười mấy năm!.
    2. Nếu bạn chưa có quốc tịch Mỹ mà mới chỉ có thẻ xanh thì không thể bảo lãnh cho cha mẹ hay em trai .
    3. Ông xã bạn có thể làm người bảo trợ tài chính.
    4. Cha mẹ bạn sau khi qua Mỹ, có thẻ xanh thì có thể bảo lãnh cho em trai bạn theo diện F2A hay F2B.
    California

• 176 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotmua Xem bài viết
    1. Bạn đã có quốc tịch Mỹ chưa? Nếu có rồi thì có thể bảo lãnh cha mẹ sang ngay ( thời gian chờ thủ tục khoãng 1 năm), còn em trai bạn thì không thể đi chung với cha mẹ bạn mà phải làm diện bảo lãnh khác là diện anh chị ,em của công dân Mỹ (F4) diện này chờ đợi phải mười mấy năm!.
    2. Nếu bạn chưa có quốc tịch Mỹ mà mới chỉ có thẻ xanh thì không thể bảo lãnh cho cha mẹ hay em trai .
    3. Ông xã bạn có thể làm người bảo trợ tài chính.
    4. Cha mẹ bạn sau khi qua Mỹ, có thẻ xanh thì có thể bảo lãnh cho em trai bạn theo diện F2A hay F2B.
    Nếu có QT rồi làm giấy bảo lãnh du lịch cho Ba Me thì bao lâu hả bạn mình cũng muốn bảo lãnh sang ở luôn nhưng bây giờ muốn Mẹ sang sớm hơn chút nữa thì bảo lãnh du lịch có ảnh hưởng đến bảo lãnh định cư không hả bạn .Mong bạn cho ý kiến với cám ơn bạn nhé

• 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thấy có bác mẹ của bạn em đó,đang làm hs đi Mỹ nhưng cũng đi du lịch dc đó ,bác đó đã đi 2 lần, mỗi lần 6 tháng .mới về lại vn nè,miễn sao về đúng hạn thui.ko có vấn đề j đâu chị.

• 745 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

junior-jonathan: Bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu trong diễn đàn dùm Mod nhé, link tham khảo

Hướng dẫn cách gõ tiếng Việt

đồng thời bạn xem các bài cũ trong mục lục tránh mở nhiều topic trùng và gây loãng diễn đàn bạn nhé
    http://www.webtretho.com/forum/showp...37&postcount=2
    Hãy bấm F9 hoặc F12 khi không gõ được tiếng Việt có dấu các bạn nhé.

• 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các Mẹ ơi......cho em hỏi thêm........khi Ba mẹ qua đây....se co thẻ xanh trong vòng vài tháng....vay có thể làm hồ sơ bảo lãnh cho thằng em trai được rồi phải không ạ?....mà trong khoảng bao lâu ....khi Ba Mẹ (chỉ có thẻ xanh)....bảo lãnh........thì thằng em trai có thể qua đây dươc.....nếu nó trên 18 tuổi thì có sao không ạ?.

• 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi!
    Mình nghe nói diện Anh E không được bảo lãnh nữa không biết có phải không?Vì E chồng bảo lãnh(có quốc tịch)nghe nói từ năm 2005 trở đi không chấp nhận nữa!Nhưng nó nộp hồ sơ năm 2006 rùi!!!Và diện Anh Em hình như 10 năm có phải vậy không?Xin Các Mẹ chi giúp!!!!

• 492 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miyuiki2007 Xem bài viết
    Các Mẹ ơi!
    Mình nghe nói diện Anh E không được bảo lãnh nữa không biết có phải không?Vì E chồng bảo lãnh(có quốc tịch)nghe nói từ năm 2005 trở đi không chấp nhận nữa!Nhưng nó nộp hồ sơ năm 2006 rùi!!!Và diện Anh Em hình như 10 năm có phải vậy không?Xin Các Mẹ chi giúp!!!!
    Hiện nay (năm 2008) thì diện anh chị em (F4) vẫn còn được bảo lãnh, nhưng trong tương lai gần thì không biết thế nào! Diện này chờ khoãng 14 năm tính từ ngày nộp hồ sơ. Nếu nộp năm 2006 thì khoãng năm 2020 sẽ tới lượt giải quyết (nếu không có gì trục trặc hoặc chính sách của Mỹ thay đỗi).
    California

• 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cám ơn Giotmua nhiều nhiều lắm!:LoveStruc: