Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Thu nhập và chi phí ăn ở của người Việt tại Canada

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.7K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • 163 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thôi cố lên bạn ... Mỗi tháng lĩnh luơng trích ra tí để mua đồ vậy còn nếu ko bạn rỗi rãi ở nhà, tìm trên mạng về renovation rồi mua sơn paint lại đồ cũ nhiều khi cũng đẹp lắm ah, lại còn style nữa

@K&HC: nhà tôi bill cũng nhiều những claim cũng đc khá vì cty lao trả tiền nên chốt lại thì tiền nhà, tiền điện, tiền bh xe và nhà, bill cable và mấy cái tax thôi. Mà ko thấy bác nào nói đến school tax nhỉ?
    • 847 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

@Rắn cố gắng lên, cuộc sống của bạn tốt hơn nhiều người, vì bạn mới qua, còn bỡ ngỡ nên bạn sốc, chứ dần rồi quen, từ từ rồi cũng có việc làm, từ từ rồi cũng sẽ có thu nhập.
    Các tỉnh bang khác không biết, chứ ở Van nhà minh thì không thấy school tax (chỉ có form nếu donation to school thì được trừ lúc làm income tax thôi), phí cho cả năm cả hai nhỏ chỉ mấy chục $, nhưng tiền lặt vặt, donation, file trips, sinh nhật thì nhiều hơn.
    • 2,730 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Nhà mình school tax là gần 700.
    • 163 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Sao tax chỗ bà cao thế ... khu nhà giàu rồi hihi ... Nhà tôi pay tax hình như là 3-4 trăm thôi
    • 2,730 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Vậy á,sao chỗ bà rẻ thế,cách đây 6 năm thì chỗ tôi cũng cỡ đó,sao bây giờ mỗi năm nó cứ tăng vùn vụt ấy,nghe bảo lại tăng thuế nhà đất 15,hay 20% gì đấy..chắc chết,chỗ bà thuế đất bao nhiêu,nhà tôi năm rồi gần 2300 rồi,cộng với tiền trường học là khoảng 3000,thêm 1000 bh nữa là hụt chết mỗi năm 4000 rồi đấy.
    • 785 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

ở Ontario thì school tax nằng chung với Property Tax luôn, nói chung là community services là nằm trong property tax
    Tiền không phải là vạn năng
    Không tiền vạn vật bất năng
    • 299 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Cảm ơn những lời động viên cua cac a/c/e, và cả bị ném đá nữa (bị ném vào đầu nên tỉnh hẳn ). gio mình cảm thấy dễ chịu hơn rồi, cam thấy yêu cuộc sống hơn, cam thấy appreciated nó hơn. Cứ tiếp tục phát huy, khi nào thấy buồn lại vào than vậy. Chúc cả nhà Giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc.
    • 163 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thế mới nói bà ơi, nhiều khi muốn chuyển nhà nhưng nghĩ đến mấy cái fee thì lại nấn ná Nhưng giờ khu tôi ở cũng chán rồi bà ah, nhiều ng da đen hơn mấy năm trc ... nói chung là thấy cũng bắt đầu phức tạp rồi. Tôi giờ ước đủ tiền và tìm đc cái nhà hợp với mình để chuyển
    • 2,730 Bài viết

• 742 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RanvaKhi Xem bài viết
    Cảm ơn những lời động viên cua cac a/c/e, và cả bị ném đá nữa (bị ném vào đầu nên tỉnh hẳn ). gio mình cảm thấy dễ chịu hơn rồi, cam thấy yêu cuộc sống hơn, cam thấy appreciated nó hơn. Cứ tiếp tục phát huy, khi nào thấy buồn lại vào than vậy. Chúc cả nhà Giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc.
    Mẹ Rắn à,nếu muốn mua đồ gia dụng nhưng kg muốn buông tiền một lúc thì mẹ nó có thể mua trả góp được đó,nó cho trả,2,3 năm..mỗi tháng mấy chục đồng 1 món thôi.

@Mekin:nếu kg muốn có da đen thì chỉ có vào mấy khu mới xây,đắt tiền là ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hị hị ... Mà chửa có trúng số lol
    • 405 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Nếu là mình có hơn 1 M, mình sẽ về GTA mua căn nhà khoảng hơn 700K, tìm một công việc nhàn hạ để hưởng thụ cuộc sống. Chứ theo mình biết thì Van tìm việc rất khó, kể cả những việc minimum age.
    • 847 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

GTA là ở đâu anh ML? dịch hoài kô ra. Với bạn ấy chắc công việc kô phải là vấn đề vì theo mình biết bạn ấy tốt nghiệp ngành luật của Ca, chồng bạn ấy thì cũng ko kém, nên họ ko sợ đấy thôi
    • 785 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bovagau Xem bài viết
    GTA là ở đâu anh ML? dịch hoài kô ra. Với bạn ấy chắc công việc kô phải là vấn đề vì theo mình biết bạn ấy tốt nghiệp ngành luật của Ca, chồng bạn ấy thì cũng ko kém, nên họ ko sợ đấy thôi
    GTA = Greater Toronto Area

Toronto và các vùng phụ cận .....
    • 847 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

GTA siêu lạnh bác Ken ơi, nhà bác giừ âm bao nhiêu? ở Van hôm nay buổi sáng là 7oC nha. Vẫn có thể mặc áo sơ mi ra ngoài làm gì đó chốc lát
    • 785 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bovagau Xem bài viết
    GTA siêu lạnh bác Ken ơi, nhà bác giừ âm bao nhiêu? ở Van hôm nay buổi sáng là 7oC nha. Vẫn có thể mặc áo sơ mi ra ngoài làm gì đó chốc lát
    lạnh thôi chớ làm gì "siêu lạnh" , Canada thì Van là ấm nhứt rồi tới Toronto ...

tôi có programming thermostat .. ở nhà thì 24 ... còn đi làm thì 20 ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 162 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KennyL Xem bài viết
    lạnh thôi chớ làm gì "siêu lạnh" , Canada thì Van là ấm nhứt rồi tới Toronto ...

tôi có programming thermostat .. ở nhà thì 24 ... còn đi làm thì 20 ...

E ở Saks , có hôm -24 độ, mà win chill nên feel like -35 độ nè
    • 785 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunhienlanh Xem bài viết
    E ở Saks , có hôm -24 độ, mà win chill nên feel like -35 độ nè
    vùng đồng bằng chổ em là number one rồi ...
    • 405 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Saks là thảo nguyên chứ không phải đồng bằng bác Ken ơi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maple leaf; 18/12/2013 vào lúc 10:01 PM.
    • 785 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maple leaf Xem bài viết
    Saks là thảo nguyên chứ không phải đồng bằng bác Ken ơi.
    Cám ơn .... ý tôi muốn nói nó bằng phẳng không có đồi núi như mấy tỉnh bang khác ...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 299 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Là mình kêu đồ đạc cọc lạch. hổng biết ở Van có cái dịch vụ đó hông ta. Mà nói thiệt mình tính ra nếu mua trả góp mắc hơn mua luôn một thể. Để dành tiền khi nào on sale thì mua. Dạo này vứt hết máy cái đồ cũ kỹ chồng yêu nhặt ở C.List về, để nhà trống không, còn thấy dể chịu hơn, dọn cũng dễ. Khi nào có tiền mua đồ mới on sale vậy.

Mà nói thiệt, sao mình ghét shopping thế hông biết, hoa hết cả mắt, chóng hết cả mặt, vào shop 5, 10 phút là chui ra liền à.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi RanvaKhi; 19/12/2013 vào lúc 05:26 AM.
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7