Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Thắc mắc về định cư ở Mỹ theo diện vợ/ chồng. (Phần 9)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 113K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Tìm người đồng bảo trợ bạn ạ.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seanchau Xem bài viết
    chào cả nhà,hôm qua em đi pv và được chấp thuận cấp visa vào ngày 30 /10 này.nhưng hiện nay cái bầu của em đã được 33 tuần rồi,em thì đang ở nhatrang nên ko biết có thể làm giấy ủy quyền cho mẹ em vô ls lấy dùm cho em ko,xin hỏi cả nhà có ai biết chỉ dùm em với.
    vả lại em muốn sanh con ở vn rồi mới đi,như vậy việc làm giấy tờ cho con em có bị rắc rối gì hok,bé co phải lam xét nghiệm DNA ko vậy ah,có anh chị cô bác nào biết,chỉ giúp dùm em với,camr ơn cả nhà nhiều lắm.
    Bạn sinh bé sau khi đăng ký kết hôn. Case của bạn đã được cấp visa thì khi sinh con làm passport cho con nữa thôi mà. Đâu cần phải thử DNA.
    • 284 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo vàng 2007 Xem bài viết
    Bạn sinh bé sau khi đăng ký kết hôn. Case của bạn đã được cấp visa thì khi sinh con làm passport cho con nữa thôi mà. Đâu cần phải thử DNA.
    vậy hả chị,thế mà làm em lo quá,sợ rắc rối giấy tờ cho con,nên em định làm liều book vé may bay đi liền,nếu chỉ làm pass cho bé thôi là em yên tâm rồi,chị cho em hỏi thêm la: khi làm passport cho bé,mất bao lâu mới có vậy ah,chị biết chỉ dùm em cách làm nữa nhé,xin cảm ơn chị nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi seanchau; 23/10/2009 vào lúc 01:48 PM.
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Seanchau vào đây xem nè http://vietnamese.hochiminh.usconsul...isinh/acs.html. Mình chỉ việc mang đầy đủ giấy tờ như yêu cầu rồi ẵm bé đến vào ngày phỏng vấn. Nếu được approve thì khoảng 3 tuần sau lên lấy passport.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 783 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Tìm người đồng bảo trợ bạn ạ.
    - Hình như tối thiểu có $30.000 là ok phải không chị Châu.
    • 284 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

các chị ơi,còn việc làm giấy ủy quyền cho mẹ em vào lấy visa dùm cho em có đựoc ko ah,ai biết xin chỉ dùm em với
    • 284 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Seanchau vào đây xem nè http://vietnamese.hochiminh.usconsul...isinh/acs.html. Mình chỉ việc mang đầy đủ giấy tờ như yêu cầu rồi ẵm bé đến vào ngày phỏng vấn. Nếu được approve thì khoảng 3 tuần sau lên lấy passport.

em cảm ơn chị heo vàng
    • 225 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu_Phuong Xem bài viết
    To Heo_Vàng : Sẵn mấy bạn đang nói chuyện làm PP cho con cho chị hỏi với : Ông xã chị về VN vừa rồi định làm giấy ĐKKH nhưng vợ chồng chị chưa làm được vì thiếu 1 số giấy tờ , ông xã chị mới về Mỹ lại tối qua . Dự định là 2 tháng sau ông xã chị sẽ về làm lại nhưng giờ chị có thai rồi vậy k biết là mình có báo cho LSQ biết k vì tụi chị bị trả hồ sơ Fiance tháng 7 vừa rồi .

Chị đang thắc mắc là có phải vợ chồng chị đợi tới khi làm ĐKKH được rồi , mở hồ sơ mới thì báo là có thai luôn phải k ? Và khi mở hồ sơ mới mình báo có con thì họ sẽ báo cho mình làm PP cho bé hay mình phải gởi đơn xin ?
    Wow!!!! Chúc mừng chị nghen!!!! Biết tin mà em mừng như lúc em biết mình có thai vậy đó... . (sorry Mod,em lạc đề,vì vụ giấy tờ em kg rành... :cool: )
    • 136 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

em cảm ơn chị heo vàng
    Chuc' mừng chị seanchau,chúc mẹ tròn con vuông nửa nha,mà chi có phải hồng châu không?chị có biết Phát kô?xin lồi vi` đi lạc đề.
    • 284 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuclinhconan Xem bài viết
    Chuc' mừng chị seanchau,chúc mẹ tròn con vuông nửa nha,mà chi có phải hồng châu không?chị có biết Phát kô?xin lồi vi` đi lạc đề.

cảm ơn chị,em tên là lê châu,em cũng có quên người tên Phát,ảnh có vợ ở sg,vợ ảnh làm bác sĩ bên từ dũ,ko biết có phải là người chị nói đến ko?

xin lỗi mood vì lạc đề,( cho em xin tí đát tìm người quen với )đừng xóa bài của em nhé.thanks mood
    • 311 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Em xin hỏi các chị tí.Chồng em vừa về vn và 2 tụi em đã làm giấy hôn thú.Nhưng khi cầm giấy qua Mỹ chồng em di hỏi tụi dvụ thì tụi nó nói là phải co bản sao giấy khai sanh 2 tụi em,2 tấm hình chụp kiểu passport và 2 bản lý lịch 5năm của 2 vợ chồng em.Em xin hoi các chị đã làm rồi thì có làm cái lý lịch 5 năm đó ko và lý lịch đó có cần đóng mọc j ko.Em giờ đã gửi 2 bản sao giấy khai sanh và hình qua cho chồng em rồi nhưng con lý lich thì em chưa gửi.Các chị giúp em với nhé.Mong tin các chi!!!!!!!
    • 225 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

chào cả nhà,hôm qua em đi pv và được chấp thuận cấp visa vào ngày 30 /10 này.nhưng hiện nay cái bầu của em đã được 33 tuần rồi,em thì đang ở nhatrang nên ko biết có thể làm giấy ủy quyền cho mẹ em vô ls lấy dùm cho em ko,xin hỏi cả nhà có ai biết chỉ dùm em với.
    vả lại em muốn sanh con ở vn rồi mới đi,như vậy việc làm giấy tờ cho con em có bị rắc rối gì hok,bé co phải lam xét nghiệm DNA ko vậy ah,có anh chị cô bác nào biết,chỉ giúp dùm em với,camr ơn cả nhà nhiều lắm.
    Chúc mừng seanchau nha!! Cũng giựt được Pink rồi ha. Vậy là quyết định ở lại VN sinh à? Vậy cũng tốt,có gd chăm cũng đỡ,mình mới sinh bên này kg ai phụ,đuối lắm rồi nè... :Worried:
    • 284 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Windylam123 Xem bài viết
    Chúc mừng seanchau nha!! Cũng giựt được Pink rồi ha. Vậy là quyết định ở lại VN sinh à? Vậy cũng tốt,có gd chăm cũng đỡ,mình mới sinh bên này kg ai phụ,đuối lắm rồi nè... :Worried:

cảm ơn chị,em bây giờ đang suy nghĩ,vì có người quen ,bị truơng hợp giống y chang như em bây giờ,chị ấy cũng chờ ở vn sanh con rồi đi mà bị kẹt giấy tờ đến lúc em bé 6 tháng mới đi được,đã vậy lúc vô sân bay còn bị hành hạ ,nói là thiếu giấy tờ gì nũa đó...nói chung là rắc rối lắm,ox em thấy vậy nên muốn em chịu khó 1 chút,qua mý sớm...ko biết có hãng máy bay nào chịu chở bà bầu 35 tuần đi ko nũa.
    lúc chị đi có rắc rối gì ở sân bay ko,và có cần giấy tờ gì ko vậy chị?
    • 114 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em đang diền form DS230,em nhờ chị Châu,Vi và các anh chị nào đã đền form DS230 rồi chỉ giúp em những câu hỏi em đang phân vân ko biết nên điền sao nha!
    Câu 18: em ko biết phải ghi ngày mình ký giấy kết hôn hay ngày mình tổ chức đám cưới ạ?
    Câu 29: nơi sanh của con em thì em ghi cụ thể tên BV em sanh bé ra luôn hay chỉ ghi Ho Chi Minh city thôi là được rồi?
    Câu 30: ghi địa chỉ thì em ở TP HCM nên ở cột Province em bỏ trống phải ko ạh?
    Câu 31a và b: ở câu này họ yêu cầu em ghi tên của những người đi cùng em thì em chỉ ghi tên của con em vô câu 31a thôi còn 31b em ko ghi để trống vậy phải ko các chị.?
    Câu 44: họ hỏi ai giúp viết đơn này thì em nên trả lời yes hay no ạh?
    Em cảm ơn cả nhà thật nhiều!
    • 98 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em micky, cái câu 18 là phải ghi ngày ký giấy đăng ký kết hôn nhé. Vì khi ký thì giấy đăng ký kết hôn mới có hiệu lực.
    Câu 29 : Nơi sinh của con thì ghi Hồ Chí Minh city thôi.
    Câu 30 : Province thì em ghi Hồ Chí Minh luôn
    Câu 44 : Em tự điền thì phải tích vào No.
    Câu 31 a, 31b chị chưa đọc rõ nên không biết cụ thể, chị điền cũng cách đây 8 tháng rồi nên không nhớ rõ, không dám trả lời em.
    Chúc em hố sơ nhanh chóng complete và sớm đoàn tụ với ông xã nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi socconHN; 25/10/2009 vào lúc 03:38 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,185 Bài viết

• 1,811 Được cảm ơn

Mẹ Micky, câu 31a thì chị ghi tên bé - người cùng đến hoa kì với chị. còn 31b thì ghi none - vì ko ai đến hoa kì sau.
    Câu 44, nếu ai điền đơn cho chị thì chị yes, và nêu tên của họ, còn chị tự điền thì ghi no.
    Em cũng mới làm xong và chuẩn bị gửi qua cho chồng.
    Hồ sơ chị tới đâu rồi ? chúc chị mau sớm có ngày pv.
    Live - Love - Laugh !
    • 231 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mấy chị ơi em đi phỏng vấn và đậu lâu rồi nhưng nhỏ bạn em ( quen trong lúq khám sức khỏe) thì xcứ rớt hoài vì bị trùng tên , nó tốn nhiều tiền cho dịch vụ lắm rồi , mấy chị xem có cach nao giúp no d0ượcc ko ạ? em cung muốn giúp nhưng em hỏi nhiều người ít người gặp trường hợp này lắm , cám ơn mấy chị:Smiling:

....nhớ mẹ nhớ em.....nhớ nhà:Sad:
    • 783 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenthi2712 Xem bài viết
    mấy chị ơi em đi phỏng vấn và đậu lâu rồi nhưng nhỏ bạn em ( quen trong lúq khám sức khỏe) thì xcứ rớt hoài vì bị trùng tên , nó tốn nhiều tiền cho dịch vụ lắm rồi , mấy chị xem có cach nao giúp no d0ượcc ko ạ? em cung muốn giúp nhưng em hỏi nhiều người ít người gặp trường hợp này lắm , cám ơn mấy chị:Smiling:
    - ủa gì kỳ vậy, trùng tên và họ thì vẫn còn có ngày tháng năm sinh và 2 bên gia đình mà, mình nghĩ đây không phải là lý do tất yếu mà bạn ấy bị rớt.
    • 231 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

dạ bên lsq bỉu nó trùng họ mà ba chong thì chết rui me chong ko xin dc giấy khai sinh ben ba mẽ ban ý thì co vậy giờ minh phai lam sao? bạn em no đang chán lam rui ạ

....nhớ mẹ nhớ em.....nhớ nhà:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,390 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Hi quyenthi,
    Bạn muốn mọi người giúp thì cũng nên nói cho rõ hoàn cảnh để mọi người hiểu thì mới suy nghĩ cách giúp được. Case bạn của bạn, ba chồng mất, mất ở vn or ở đâu? mất đã bao lâu?
    Nếu chỉ mất vài năm trước thì mình nghĩ dù ở vn hay ở mỹ đều có giấy báo tử hết, trên đó cũng có ngày sinh thì cũng dùng để chứng minh với lsq được mà. Ba mẹ chồng mình mất ở mỹ có giấy báo tử, khi đi pv họ hỏi mình giấy ksinh thì mình đưa 2 giấy báo tử photo ra cho người sơ vấn và ko vấn đề gì. Còn nếu ba chồng mất từ rất lâu ko thể có giấy báo tử thì đành chịu ra fường xin xác nhận thôi.
    Mẹ chồng bạn đó ở vn or ở mỹ? Ở vn theo mình biết là xin trích lục giấy khai sinh được mà, xuống phường nơi mẹ bạn ấy sống mà hỏi thủ tục làm sao, cô mình đã từng xin trích lục giấy ksinh mà.
    Nếu mẹ chồng bạn ấy ở mỹ thì các giấy tờ khi mới đến mỹ fải còn chứ, trong đó có ghi ngày thágn năm sinh rõ ràng, dựa vào các giấy tờ đó nộp cho lsq cũng tin cậy hơn.
    Theo mình ko thể nói là ko xin được giấy ksinh, còn trường hợp ko làm được nữa thì đành làm tờ đơn mang xuống phường xin chứng nhận dùm thôi.
    LSQ ko làm khó cho các bạn, các bạn ko cung cấp được điều họ yêu cầu thì fải tường trình cho họ nhưng cũng fải hợp lí.
    Như nhiều case lsq đòi bổ sung bằng chứng người vợ cũ, nhiuề người li dị nhau rồi đâu biết người kia thế nào thì làm sao bổ sung, cho nên đành fải làm tờ tường trình nêu rõ lí do, rồi lsq cũng ko bắt bẻ vào đó mà đánh rớt. Như case mình là vậy đó, ko nộp được bằng chứng người vợ cũ mà cuối cùng cũng đâu có rớt.