Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Sữa nào tốt nhất: Enfamil, Similac hay Good Star?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.2K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 107 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Các mẹ ở Mỹ dùng formula gì cho con ạ? Hiện nay em thấy có 3 loại sữa chính nhưng mỗi hãng lại có nhiều công thức khác nhau. Nhìn chung Good Start có vẻ rẻ nhất nhưng nếu với công thức tương đương về hàm lượng dinh dưỡng (protein, Calcium, Iron) với Similac và Enfamil thì lại đắt như nhau (công thức này chiết xuất từ Soy). Bác sỹ gachip thì bảo rằng các formula hiện nay có các thành phần gần tương đương nhau nên cháu hợp sữa nào thì ăn sữa đấy. Thực tế thì Enfamil và Similac lại được ưa chuộng hơn. Các mẹ cho em biết ý kiến với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,017 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Hồi con gái Nga lúc 3-4 tháng tuổi, Nga cho bé Ngân uống sữa formula ' Good Start '. Nó hợp với Good Start lắm ( đi tiêu 2-3 lần mỗi ngày ). Còn lúc bé mới sanh ra, BS bảo cho bé uống Similac. Ôi thôi, bé Ngân bị táo bón suốt mấy ngày liên tiếp. Vợ chồng tụi này sợ quá, bèn đổi qua sữa formula ' Good Start '. Nói chung, mỗi bé mỗi ý. 1 bé thì hợp sữa này, còn bé khác thì hợp sữa kia.
    Ngọc Nga

Nga's Blog
    • 107 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngo.c Nga
    Hồi con gái Nga lúc 3-4 tháng tuổi, Nga cho bé Ngân uống sữa formula ' Good Start '. Nó hợp với Good Start lắm ( đi tiêu 2-3 lần mỗi ngày ). Còn lúc bé mới sanh ra, BS bảo cho bé uống Similac. Ôi thôi, bé Ngân bị táo bón suốt mấy ngày liên tiếp. Vợ chồng tụi này sợ quá, bèn đổi qua sữa formula ' Good Start '. Nói chung, mỗi bé mỗi ý. 1 bé thì hợp sữa này, còn bé khác thì hợp sữa kia.
    Nga ơi vậy con gái bạn giống bé nhà mình rồi. Bây giờ gachip vẫn bú Good Start có đạm, can xi và sắt nhiều hơn ý, và có cả AHA và DRA nữa. Cháu bé nhà Nga bây giờ ăn uống tốt không? Hồi bé Nga cho bé bú cả sữa mẹ và sữa bình à. Cháu Ngân được mấy tháng rồi?
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,898 Bài viết

• 1,652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gachip2006
    Nga ơi vậy con gái bạn giống bé nhà mình rồi. Bây giờ gachip vẫn bú Good Start có đạm, can xi và sắt nhiều hơn ý, và có cả AHA và DRA nữa. Cháu bé nhà Nga bây giờ ăn uống tốt không? Hồi bé Nga cho bé bú cả sữa mẹ và sữa bình à. Cháu Ngân được mấy tháng rồi?
    Mình nghĩ, bé hợp sữa nào thì uống sữa đó. Tiền mình trả là cho cái brand-name hay là tiền quảng cáo của công ty. 2 loại Enfamil & Similac thông dụng, vì hình như bọn nó có hợp đồng với nhà thương, cho nhà thương sữa => cha mẹ cứ thấy con uống sữa nhà thương ok rồi thì cứ đó mà mua tiếp. Chỉ có bé nào có vấn đề thì mới tìm sữa khác để đổi thôi.
    Bé của mình BS cho uốn Enfamil LIPIL, thấy ok nên dùng luôn, dù cũng thấy Enfamil mắc hơn các thứ khác
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co?
    Mình nghĩ, bé hợp sữa nào thì uống sữa đó. Tiền mình trả là cho cái brand-name hay là tiền quảng cáo của công ty. 2 loại Enfamil & Similac thông dụng, vì hình như bọn nó có hợp đồng với nhà thương, cho nhà thương sữa => cha mẹ cứ thấy con uống sữa nhà thương ok rồi thì cứ đó mà mua tiếp. Chỉ có bé nào có vấn đề thì mới tìm sữa khác để đổi thôi.
    Bé của mình BS cho uốn Enfamil LIPIL, thấy ok nên dùng luôn, dù cũng thấy Enfamil mắc hơn các thứ khác
    Đồng ý với chị 2 tay 2 chân luôn. AX em nói y chang như chị nói. Thật ra thành phần dinh dưỡng của các loại sữa giống nhau, nó mắc là vì nó bán cái brand-name. Con em dùng enfamil từ khi mới sinh ra, hấp thụ good nên em giữ, chứ nó vừa mắc và vừa ko cho coupons như các loại khác.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh nghi be hap loai sua nao thi cho uong sua do,con be nha minh chi uong enfamil thoi,anh xa minh thay may con be of ban anh xa tui no deu uong toan similac cho nen cung bat chuoc doi sua cho con,the lai con be uong la oc ra ,roi bi tao bon nua,dua enfamil thi con be uong thay ma them,anh xa khong tin la con be moi may thang ma biet phan biet sua nhu the ,lai thu lan nua,thi cung y nhu the,vi vay,be hap sua nao thi cu cho uong mien sao di tieu moi ngay va tieu phan tot la ok roi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Bé nhà mình ở VN thôi, nhưng từ lúc sinh ra đến tháng thứ 7 thì uống Similac (được cậu ở Canada gửi về cho 15 hộp 1kg), sang tháng thứ 7 hết sữa thì có chị mình đi Úc nên mình nhờ mua thử 6 hộp sữa S26 về cho bé bú, giờ cũng sắp hết rồi.
    Giữa tháng này gia đình mình có sang Mỹ chơi, muốn mua sữa về cho bé uống tiếp. Các mẹ có thể cho ý kiến nên cho bé uống sữa nào tốt không? Enfamil thì bé cũng được uống 1 hộp nhỏ xíu lúc tuần đầu mới sinh (cũng đc cho kèm theo Similac). Ở mỹ thì chủ yếu là Similac, Enfamil và GoodStar thôi hả các mẹ? Có loại nào khác nữa không?
    Bé nhà mình đc 9,5 tháng.
    • 3,090 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

GoodStart dễ tiêu, không bị bón. Khi pha, shake thì không có nhiều bọt như Similac + Enfamil. Nhưng 3 cái đều good như nhau. C thấy chỗ C ở thì GoodStart là mắc nhất. Lately nó ra cái lon xanh GoodStart Organic cũng $27 - $30 hộp to (25.7 oz), tùy tiệm bán. C cho con uống cả 3 loại, cái nào chợ on sale thì mua. Cái nào có gởi check/coupon về nhà thì cũng mua luôn. Lên craigslist.org mua lại của những người dùng dư (hay lãnh WIC xài không hết) thì rẻ gần phân nửa.
    • 4,313 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Sữa Good Start có 1 loại enzyme đặc biệt giúp tiêu hóa tốt hơn nên bé không bị bón. Nhưng nếu bé không hợp thì cũng không dùng được. Như HyDan nhà mình mà dùng Good Start thì bị upset bao tử và nôn rất kinh :Crying:Chỗ mình Good Start cũng mắc hơn Similac và Enfamil
    • 1,653 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

ở mỹ còn có sữa parent choice sữa này về ct y chang enfamil luôn :P nhưng giá rẻ gần phân nửa
    • 3,090 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

C thấy có sữa hiệu gì mà Bright something không mua bao giờ nên không nhớ Nó cũng rẻ.

con C bị dị ứng đậu nành!!!! mà sữa làm từ đậu nành thì dành cho trẻ dị ứng, vậy mới ngộ
    • 624 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Con giai yêu quý từ lúc mới sinh đến giờ toàn ăn sữa xách tay như HIPP, NAN, Guigoz, S26 và cũng đã dùng cả Similac, gần đây thì thường ăn S26 nhưng vì mẹ mê hàng Mỹ lại có người quen chuyên đánh hàng Mỹ nên mới order cả thùng sữa Similac về cho uống nhưng nó chê, nên giờ lại dùng S26 Úc, mẹ tiếc của vẫn để lại vì date còn đến 2010 biết đâu lúc nào đó phấn khởi nó lại dùng hộ, hihi. Vậy nên mẹ cháu túm lại đúng là mỗi đứa nó hợp từng loại sữa.
    • 925 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

con mình uống good start từ nhỏ. Ruột tốt lắm. bây giờ thì uống next step, nhưng chắc uống lại good start 2 quá . Vì bé con của khách k hợp good start 2 nên đổi next step, Bi nhà mình chắc hốt luôn lon good start 2 này
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 3,913 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hktran Xem bài viết
    Đồng ý với chị 2 tay 2 chân luôn. AX em nói y chang như chị nói. Thật ra thành phần dinh dưỡng của các loại sữa giống nhau, nó mắc là vì nó bán cái brand-name. Con em dùng enfamil từ khi mới sinh ra, hấp thụ good nên em giữ, chứ nó vừa mắc và vừa ko cho coupons như các loại khác.
    Enfamil có coupons khoảng 1-2 đôla off và cả free checks tới 5 đôla off một hộp ý chứ. Con mình qua giai đoạn sữa hộp rồi nên không còn quan tâm, chứ hồi trước phương thức mua sữa hộp của mình toàn là: mua một hộp dùng 1 coupon và 1 check, bớt được khối tiền (mình có nhiều coupons và checks nên cứ mua loại hộp nhỏ ha ha càng nhỏ càng tiết kiệm được nhiều). Hai là mình chuyên lên ebay mua, toàn mua của những người trót mua nhiều quá nên bán lại, giá cực rẻ luôn.
    Muốn free checks của enfamil thì đăng ký với website của họ là thỉnh thoảng họ lại gửi về nhà cho mình đấy.

Cofee: đúng rồi Bright Beginner hay sao ý. Mình cũng chưa bao giờ thử.

Lynth: Parent Choice là độc quyền của Walmart hay sao ý, cái gì của loại này cũng rẻ. Mình cũng dùng một số thứ của họ, cả sữa nữa, thấy rẻ mà cũng tốt chán. Điển hình là: con mình uống sữa Parent Choice thì cũng vẫn lên cân đều đều như lúc uống các brand-names khác. Khổ lắm, uống mãi Similac với Enfamil mà lên cân chán quá, mình nghĩ thử đổi sang loại rẻ tiền có khi lại khá khẩm, rút cuộc thì cũng rứa cả thôi.
    • 3,090 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

C lấy địa chỉ 2-3 nhà, 2-3 tên (tên chồng, tên vợ, tên maiden name) nên nó mỗi lần gởi checks về là cả 3 nhà có, cứ lấy đó đi mua! Lúc đầu họ gởi sample về cũng gởi về 2-3 nhà nên cũng ăn gian thêm vài lon nữa! onttella:onttella:
    • 144 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynhtnt Xem bài viết
    ở mỹ còn có sữa parent choice sữa này về ct y chang enfamil luôn :P nhưng giá rẻ gần phân nửa
    Mình thấy mọi người bảo Parent's Choice là do Enfamil sản xuất, nên y hệt nhau à. Mình thấy nhiều người Mỹ họ dùng generic brand của Walmart hay Target mà bé vẫn béo khoẻ, béo đẹp chả bù cho bé nhà tớ dùng sữa mắc tiền hơn mà....:Straightf:
    Theo mình biết thì sữa của Mỹ do FDA control nên gần như giống nhau hết chỉ khác nhau chút thôi. Mình có chị bạn đang dùng sữa của Target khen lắm, mà giá rẻ hơn nhiều. Mình định mua cho bé nhà mình nhưng ông xã không chịu, cứ đòi mua sữa Similac.
    • 144 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chivas@ Xem bài viết
    Con giai yêu quý từ lúc mới sinh đến giờ toàn ăn sữa xách tay như HIPP, NAN, Guigoz, S26 và cũng đã dùng cả Similac, gần đây thì thường ăn S26 nhưng vì mẹ mê hàng Mỹ lại có người quen chuyên đánh hàng Mỹ nên mới order cả thùng sữa Similac về cho uống nhưng nó chê, nên giờ lại dùng S26 Úc, mẹ tiếc của vẫn để lại vì date còn đến 2010 biết đâu lúc nào đó phấn khởi nó lại dùng hộ, hihi. Vậy nên mẹ cháu túm lại đúng là mỗi đứa nó hợp từng loại sữa.
    Bé nhà bạn dùng tùm lum các loại sữa như thế mà không sợ upset bao tử bé àh? :Sad:
    • 986 Bài viết

• 2,512 Được cảm ơn

Chỉ cần vào Target hay Wallmart hỏi loại sữa generic brand của họ là có hả mọi ngừoi? Hay là nó có tên gì mọi người chỉ hộ để mình vào mua cho bé nhé.
    Bé nhà mình uống Similac và S26 chỉ cứng cáp thôi (trộm vía con) chứ chẳng lên cân gì bao nhiêu cả, nên mình muốn thử thêm vài loại sữa nào khác để xem có hợp với bé không.
    • 624 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MoonDoll Xem bài viết
    Bé nhà bạn dùng tùm lum các loại sữa như thế mà không sợ upset bao tử bé àh? :Sad:
    Hihi, tại hồi sinh bé, nhiều người cho mà mỗi người cho 1 loại, mình cứ cho uống hết hộp này lại chuyển sang hộp khác, còn sữa mình mua thì cứ 4, 5 hộp mà không thấy lên cân là mình chuyển sữa khác, mình cũng sợ bé bị đi ngoài hay RLTH nhưng trộm vía con chẳng bị sao cả.
    • 1,087 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brily Xem bài viết
    Chỉ cần vào Target hay Wallmart hỏi loại sữa generic brand của họ là có hả mọi ngừoi? Hay là nó có tên gì mọi người chỉ hộ để mình vào mua cho bé nhé.
    Bé nhà mình uống Similac và S26 chỉ cứng cáp thôi (trộm vía con) chứ chẳng lên cân gì bao nhiêu cả, nên mình muốn thử thêm vài loại sữa nào khác để xem có hợp với bé không.
    Generic brand là hãng riêng sản xuất cho một cửa hàng, gần giống như mẹ nó mua xỉ về bán lẻ vậy, bao bì của mình hoặc hãng in riêng một loại cho mình. Bạn cứ vào một quầy của họ, tìm cái nào nhãn lạ lạ và rẻ hơn so với các loại khác, mình không nhớ tên vì toàn đi Sam. Mình thì nghĩ sữa là do hợp hay không hợp, và do khả năng hấp thụ của mỗi bé nữa, thay đổi nhiều quá có khi cũng không tốt. Mà nếu bạn về lại VN không có mua cho bé cũng khổ, trong khi những đồ này cũng ko phải phổ biến như là Similac, Enfamilk etc.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2