• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.92K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 593 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Hi các mẹ, các mẹ cho em hỏi khi mang bầu các mẹ hay uống sữa gì? ở VN em nghe nói hay dùng Enfamama nhưng tìm ở bên này không thấy. Hiện em vẫn uống sữa Ensure nhưng sữa này không phải chuyên cho bà bầu. Các mẹ tư vấn cho em với nhé.

Thanks a lot.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,913 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Phính Xem bài viết
    Hi các mẹ, các mẹ cho em hỏi khi mang bầu các mẹ hay uống sữa gì? ở VN em nghe nói hay dùng Enfamama nhưng tìm ở bên này không thấy. Hiện em vẫn uống sữa Ensure nhưng sữa này không phải chuyên cho bà bầu. Các mẹ tư vấn cho em với nhé.

Thanks a lot.
    Hồi tớ có bầu thì bác sĩ chỉ bảo là uống skim milk thôi, chẳng có sữa gì đặc biệt cho bà bầu đâu. Nhưng bác sĩ khuyên uống skim milk là vì bọn Mỹ nếu uống quá nhiều sữa tươi không skim (già cả lẫn lộn hết, quên mất gọi là gì rồi) thì sẽ phát phì, chứ còn mình thì bé tí gầy còm nên tớ vẫn cứ xơi sữa tươi thường, uống skim milk kinh lắm, eo tớ hí hửng mua về, làm một ngụm mà suýt oẹ, chắc vì không quen nên thấy ghê ghê mồm, cứ nhạt phèo lợ lợ thế nào ý.
    Bạn mà thích thì cứ uống Ensure cũng được, chỉ có lục tốn hơn sữa tươi thôi.
    • 1,003 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Phính Xem bài viết

Thanks a lot.
    Bên này kô có sữa dành cho bà bầu đâu bạn ạ , nhưng mình thường uống en ure + sữa tươi suốt 9 tháng , kết quả là 3 tháng bé đã giữ thẳng cổ , 11 tháng biết đi , mình thấy ensure rất tốt nếu có điều kiện thì cứ tẩm bổ tuy hơi mắc.
    • 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Có loại ensure dành cho bà bầu đó bạn "Ensure Healthy Mom" thì phải, hồi mình có bầu cũng hay uống, rất ngọt nên cũng ko thấy ngon miệng, khoảng $6/4 chai, mua ở K-mart hay Walgreen
    • 593 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Ở VN thì sữa Ensure thường dành cho người ốm vì có khá nhiều chất, mình thấy cũng tốt lắm nhưng ông xã cứ sợ là đây chưa phải sữa cho bà bầu nên chưa đầy đủ các chất cần thiết. Nhưng thấy các mẹ nói vậy thì mình cứ uống. Được cái ông xã rất thương con nên bảo tốn mấy cũng chịu, mà trộm vía mình dùng sữa này có vẻ hợp nên cứ béo tròn ra ông xã lại khoái càng khuyến khích uống. Lúc đầu mình cũng thấy ngọt quá nên không thích, nhưng mẹ nào uống thì thử mua loại strawberry flavor rồi để vào tủ lạnh sẽ thấy ngon hơn hẳn.
    • 845 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Đúng là có sữa : Ensure Healthy Mom có Vanilla & Chocolate . Năm trước mình có mua , nhưng phải mua trên mạng vì tìm ở các tiệm ko có , mình xem trên mang thì ngay cả Mĩ họ cũng bảo loại này là mắc hihi Mĩ khỏe ko cần uống . Nhưng năm nay mình tìm thì ko thấy nữa . Khi có bầu và sau khi sinh thì uống sữa Ensure & Prenatal rất tốt cho bà mẹ và bé
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chỉ uống sữa tươi 1% thôi . Mình không biết là có sữa cho bà bầu .

Nhưng tốt nhất là phải uống thuốc bổ loại multi-vitamin hoặc women 1 a day đó .. Nếu được thì nên uống trước khi muốn có bầu ít nhất 6 tháng ...

Theo kn của mình, đứa đầu mình uống thuốc bổ (primacare one) trước gần 1 năm rồi mới có bầu ... Lúc có bầu mình rất khoẻ , không hề bị hành hay thấy mệt . Không cần phải uống thêm thuốc bổ nào khác . Đến đứa thứ 2 mình không có uống trước nên lúc có bầu thấy mệt hoài và lại bị thiếu chất sắt và calcium, nên phải uống thêm thuốc bổ cho 2 loại này . may là cả 2 bé đều rất cứng