Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Những Câu Hỏi Phỏng Vấn diện định cư vợ chồng

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 95.3K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi ở phần sắp xếp hồ sơ, các bản photocopy có cần công chứng không? Nếu chỉ photo thôi thì photo mấy bộ? Mong được giúp đỡ sớm.
    • 228 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

chào các anh chị, hs của em mới được app thôi, nhưng em lo lang về phần bằng chứng quá, nen mong các chị giúp đỡ em nhé. hs của em dien vo chong.
    bang chứng thi em có rất ít hình, bill tien 1 cai duy nhất, ko co email, ko có thư tay, mỗi lần đi chơi o ks em ko bao giờ lấy bill,
    em ko biết pahi3 sao nữa, hàng ngày em và xã em nc qua dt và yahoo thôi, ko biết có ảnh hưởng gì ko nữa, huhuhu. các chị tư vấn giúp em nhé...cám ơn cả nhà, chúc nhà mình hp ben xã iu nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình xin chia sẻ với các bạn bị bổ túc hồ sơ về trường hợp của mình. Trong lần PV đầu tiên mình bị bổ túc hồ sơ. Nhưng vấn đề là cái bổ túc mà lsq yêu cầu ko thể thực hiện được khi mình đang ở việt nam, chỉ khi nào mình đặt chân tới mỹ thì chồng mình mới làm đc. Thế là chồng mình phải nhờ đến luật sư bên này can thiệp. Sau 1 tháng thì tụi lsq gọi điện về phỏng vấn bố chồng mình, mẹ mình, chị chồng mình cã cậu mình nữa và phỏng vấn cả mình hỏi những vấn đề tế nhị liên quan đến c sống vc, sau đó nó lại gọi sang mỹ PV chồng mình 1 lần nữa. Sau khi tra hỏi kỹ càng thế là 1 tháng sau nó gọi phone đến nhà mình baỏ mang ppassport để đóng visa. Hehe mình tưởng phải đăng ký PV lại cũng may nhờ luật sư mà trường hợp của mình đc xem xét lại. Mình nghĩ tụi nhân viên lsq làm việc theo cảm tính . Bạn nào đã từng bị bổ túc hồ sơ thì coi như đã dính phốt nếu phỏng vấn lần sau mà ko có chứng cứ gì mới và quan trọng trong việc thuyết phục nhân viên lsq thì cũng rớt thôi, mình nghĩ tốt nhất nên nói chồng nhờ luật sư di trú bên này can thiệp thì sẽ được xem xét lại hồ sơ, người thật việc thật thì có gì phải sợ chỉ sợ mình kết hôn giả mới ko dám khiếu nại thôi phải ko mọi người? Mình xin chúc chị em may mắn sớm đoàn tụ với chồng yêu nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 76 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhngan123 Xem bài viết
    chào các anh chị, hs của em mới được app thôi, nhưng em lo lang về phần bằng chứng quá, nen mong các chị giúp đỡ em nhé. hs của em dien vo chong.
    bang chứng thi em có rất ít hình, bill tien 1 cai duy nhất, ko co email, ko có thư tay, mỗi lần đi chơi o ks em ko bao giờ lấy bill,
    em ko biết pahi3 sao nữa, hàng ngày em và xã em nc qua dt và yahoo thôi, ko biết có ảnh hưởng gì ko nữa, huhuhu. các chị tư vấn giúp em nhé...cám ơn cả nhà, chúc nhà mình hp ben xã iu nhé
    Hi khanhngan, neeodd có thể giúp bạn sắp xếp cũng như hướng dẫn bạn về bằng chứng, vì mình pv qua rồi nên rất rành chuyện này, mình hiểu tâm trạng của những người đang chờ đến ngày đoàn tụ nên giúp được gì mình sẽ giúp . Bạn có thể add nic mình bên yahoo ( metwaadi ) cần gì online mình chỉ cho . Chúc bạn HS may mắn .
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

neeodd ơi. em cũng mới có lịch phỏng vấn và được xếp pv vào giữa tháng 5. trước đâv 2 vợ chồng em ở Ks hay ở nhà chồng cũng không lấy bill hay đăng kí tạm trú gì cả. em cũng lo lắng không biết xếp hồ sơ thế nao. Neeodd có thể cho e add nick yahoo để tư vấn giùm em được không ah? em cám ơn nhiều lắm
    • 422 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy.thanh Xem bài viết
    neeodd ơi. em cũng mới có lịch phỏng vấn và được xếp pv vào giữa tháng 5. trước đâv 2 vợ chồng em ở Ks hay ở nhà chồng cũng không lấy bill hay đăng kí tạm trú gì cả. em cũng lo lắng không biết xếp hồ sơ thế nao. Neeodd có thể cho e add nick yahoo để tư vấn giùm em được không ah? em cám ơn nhiều lắm
    mình vừa phỏng vấn ngày 29/3 và đả pass .hồ sơ của minh mình tu sắp xếp theo cái tờ huong dẫn, cũng ko gì khó khăn đâu ,mình có thể tự làm dc . Quan trọng là hình ảnh, bằng chứng và cách trả lời của bạn . Hồ sơ của mình khá là đen. mình đã tung đi du hoc ( minh ko biết là họ se biet dc chuyện này, rồi truoc day bà nội có bảo lãnh gia đình mình đi nhung đang làm thì bà mất ) , mình nghĩ thể nào họ cũng cho là mình kiem duóngang Mỹ nhung cuối cung minh cung đã pass. Cai gì mìnhbiet thi tra loi, ko biet thi nói thật là ko. Họ hỏi mình đi du học o tieu bang nao, minh noi that là ko nhớ vì lâu rồi. Chia sẻ 1 chut cung bạn nha, bình tĩnh ,nhìn thảng vo mắt họ ,luôn mỉm cuoi, đừng tỏ vẻ căng thẳng, nắm rõ ngày tháng về và đi của ox và những cột móc của 2 nguoi. Họ cũng sẽ hỏi gài mình đó, lắng nghe cho rõ và trả lời. chúc bạn sớm đoàn tụ ox nha
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrang2509 Xem bài viết
    mình vừa phỏng vấn ngày 29/3 và đả pass .hồ sơ của minh mình tu sắp xếp theo cái tờ huong dẫn, cũng ko gì khó khăn đâu ,mình có thể tự làm dc . Quan trọng là hình ảnh, bằng chứng và cách trả lời của bạn . Hồ sơ của mình khá là đen. mình đã tung đi du hoc ( minh ko biết là họ se biet dc chuyện này, rồi truoc day bà nội có bảo lãnh gia đình mình đi nhung đang làm thì bà mất ) , mình nghĩ thể nào họ cũng cho là mình kiem duóngang Mỹ nhung cuối cung minh cung đã pass. Cai gì mìnhbiet thi tra loi, ko biet thi nói thật là ko. Họ hỏi mình đi du học o tieu bang nao, minh noi that là ko nhớ vì lâu rồi. Chia sẻ 1 chut cung bạn nha, bình tĩnh ,nhìn thảng vo mắt họ ,luôn mỉm cuoi, đừng tỏ vẻ căng thẳng, nắm rõ ngày tháng về và đi của ox và những cột móc của 2 nguoi. Họ cũng sẽ hỏi gài mình đó, lắng nghe cho rõ và trả lời. chúc bạn sớm đoàn tụ ox nha
    Ban oi, cho minh hoi ban da tung` di qua My hoc, hay chi moi tung` p.van du hoc thoi, minh cung bi truong` hop tuong tu, bi fail 3 lan`
    • 422 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathu00 Xem bài viết
    Ban oi, cho minh hoi ban da tung` di qua My hoc, hay chi moi tung` p.van du hoc thoi, minh cung bi truong` hop tuong tu, bi fail 3 lan`
    minh chưa qua mỹ bao giờ bạn ơi, bi rớt 2 lần du học, truoc đó thì ông ba mình bảo lãnh nhưng chưa xong thì mất, sau đó nữa thì Ba minh có nộp hồ sơ diện HO con nhưng bị từ chối ...Nói chung hồ sơ của mình cũng tùm la tùm lum
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình có 1 chuyện mong đc các bạn tư vấn cho ''hoàn cảnh'' của mình nha.
    số là vậy,năm 2011 bạn trai mình về vn. và 1 lần nhầm số với 1 người bạn cũ chúng mình đã biết nhau,nhưng k liên lạc ở vn mà sau khi anh về bên mĩ ảnh mới đt nc và tỉnh cảm nảy sinh.đến nay đã là 3 năm rồi,nhưng bạn trai mình chưa về vn lần nào và hai đứa mình cũng chưa gặp nhau lần nào cả.bạn trai mình lớn hơn 24 tuổi,và ảnh cũng đã có vợ và con ở vn nhưng đã li dị.hiện tại người nhà của anh bên đó cũng 7-8 người gì đó.ba ảnh mất khi ở vn mẹ anh đi mỹ và lấy chông khác,mọi người trong gđ đều biết mình và ảnh quen nhau ngoại trừ mẹ ảnh
    chính vì chưa gặp nhau bao giờ nên chúng mình chưa có bằng chứng gì cả,ngoại trừ bill gởi tiền 3 năm nay thôi, bình thường thì mình nc qua điện thoại bàn và yahoo thôi hà.hè năm nay chúng mình định cưới nhau,bạn trai mình cũng chẳng khá giả gì,nhà mình thì cũng k phải nghèo khó,nhưng thực sự hiện tại mình rất yêu và ổn định cuộc sống của 2 đứa mình.
    theo như các bạn hoàn cảnh của mình như vậy thì khi phỏng vấn mình có cơ hội nhận đc vía hay không?hay khi cưới xong,sinh con rồi mình xin visa?
    cảm ơn các bạn nhiều!
    thức đêm mới biết đêm dài,thất tình mới biết tình dài hơn đêm..!
    • 422 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhbinhphuoc Xem bài viết
    mình có 1 chuyện mong đc các bạn tư vấn cho ''hoàn cảnh'' của mình nha.
    số là vậy,năm 2011 bạn trai mình về vn. và 1 lần nhầm số với 1 người bạn cũ chúng mình đã biết nhau,nhưng k liên lạc ở vn mà sau khi anh về bên mĩ ảnh mới đt nc và tỉnh cảm nảy sinh.đến nay đã là 3 năm rồi,nhưng bạn trai mình chưa về vn lần nào và hai đứa mình cũng chưa gặp nhau lần nào cả.bạn trai mình lớn hơn 24 tuổi,và ảnh cũng đã có vợ và con ở vn nhưng đã li dị.hiện tại người nhà của anh bên đó cũng 7-8 người gì đó.ba ảnh mất khi ở vn mẹ anh đi mỹ và lấy chông khác,mọi người trong gđ đều biết mình và ảnh quen nhau ngoại trừ mẹ ảnh
    chính vì chưa gặp nhau bao giờ nên chúng mình chưa có bằng chứng gì cả,ngoại trừ bill gởi tiền 3 năm nay thôi, bình thường thì mình nc qua điện thoại bàn và yahoo thôi hà.hè năm nay chúng mình định cưới nhau,bạn trai mình cũng chẳng khá giả gì,nhà mình thì cũng k phải nghèo khó,nhưng thực sự hiện tại mình rất yêu và ổn định cuộc sống của 2 đứa mình.
    theo như các bạn hoàn cảnh của mình như vậy thì khi phỏng vấn mình có cơ hội nhận đc vía hay không?hay khi cưới xong,sinh con rồi mình xin visa?
    cảm ơn các bạn nhiều!
    mình chỉ nói theo ý của mình về truogng hop của bạn nhé. Mình nghĩ bill tiền và bill dt 3 năm cũng là 1 bằng chứng rồi. riêgn bạn thì cần chuẩn bỉ cho câu hỏi vì sao quen nhau 3 năm mà anh ấy ko ve vn thăm bạn lần nào. chắc chắn là họ sẽ dựa vào đó mà hỏi bạn nhiều câu nữa,bạn phải có 1 lý do gì đó chấp nhận dc đúng ko bạn? ko hẳn là có baby thì sẽ có visa đâu bạn. vì hôm mình đi pv, 1 chị pv truoc mình có con 4 tuổi, đang có thai 5 tháng nhưng cũng bị rớt vì chị ấy ko chứng minh dc mối quan hệ và tài chính của chồng chị. Mình ủng hộ việt nói thật khi pv, nhung cũng có 1 so truong hợp thì 2 vc cần nên tìm ra câu tra loi sao cho có lý nhật ,thuyết phục nhất. Mình xin loi nếu có quá nhieu chuyện nha bạn, nhưng minh nghi bạn nên biết chắc chắn là anh ấy đã ly dị với vợ cũ chưa nha.khi pv mình cần nắm 1 số thông tin về vợ cũ, con riêng và gia đình của anh ấy nữa. cũng ko phải là nắm rõ tất tần tật nhưng cái gì chính thì minh cần phải biết . . chúc bạn có 1 happy wedding nha.. bay gio thì chuẩn bị giấy tờ để DKKH dc roi a'
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Mình là thành viên mới, mong cả nhà giúp đỡ. Mình năm nay 28 tuôit. Minh thấy trang web này bổ ích quá chừng luôn í. hihi. Nhưng không biết sử dụng sao nữa. hihi. Mong cả nhà giúp đỡ. Hồ sơ của mình nộp cách đây 5 tháng rồi, nhưng giờ vãn k nghe động tĩnh gì hết. Vốn là ox mình lớn hơn mình 25t, người Mỹ. Nên họ sợ mình KHG. Lo ơi là lo. Không biết bao lâu nữa mới được pv. hix. Chưa kể chuyện sắp xếp giấy tờ hồ sơ gì gì đó nữa. Sao mà mình thấy mơ hồ quá. Run lại càng run.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrang2509 Xem bài viết
    minh chưa qua mỹ bao giờ bạn ơi, bi rớt 2 lần du học, truoc đó thì ông ba mình bảo lãnh nhưng chưa xong thì mất, sau đó nữa thì Ba minh có nộp hồ sơ diện HO con nhưng bị từ chối ...Nói chung hồ sơ của mình cũng tùm la tùm lum
    cám on bạn đã trả lời , trường hơp mình cũng rất giống, ko ngờ là họ còn truy lại chuyện cũ, chúc mưng ban
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8,116 Bài viết

• 7,111 Được cảm ơn

Topic này chỉ dành cho những câu hỏi khi phỏng vấn và các bạn gửi bài vào không đúng như chủ topic đã làm ra, mời các bạn về topic http://www.webtretho.com/forum/f676/...-15-a-1240822/ để thắc mắc về visa hay làm hồ sơ nhé
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8