Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Những Câu Hỏi Phỏng Vấn diện định cư vợ chồng

Đến trả lời mới nhất
  • 12 Lượt chia sẻ
  • 94.9K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của Lilu - VC
    Khi ngồi chờ đọc số thứ tự để sơ vấn và phỏng vấn thì nhìn lên màn hình có chỉ cho mình từng bước khi vào sơ vấn và phỏng vấn, cách đưa giấy khám sức khỏe vào, cách lăn tay....
    Chuẩn bị vào sơ vấn, Lilu sơ vấn ô cửa 13 luôn, có nhân viên trẻ măng nói chuyện rất dễ thương, nhỏ nhẹ và nhiệt tình, chỉ hỏi Lilu có 2 câu :'1 -hai vợ chồng kết hôn đều lần đầu hết hả chị?
    2-chị có giấy khai sinh của chồng chị hong? (hong có, chỉ có pasport thôi)( Lilu nghĩ trong đầu cũng hong có quốc tịch luôn). cô ấy nói :'hong có thì thôi chị", nói dễ thương quá....hihihihihi. Cô ấy chỉ lấy giấy thuế mới nhất 2010 (chồng Lilu có khai tên lilu trong giấy 1040 ),cứ đưa vào bản chính và bản phụ luôn, rồi cô đó sẽ xắp sếp lấy cái nào và còn lại trả cho mình .
    sơ vấn xong về tìm chổ ngồi (nên ngồi ở ô cửa 8-9 thì dễ quan sát hơn) ,hong dám đi toilet luôn sợ qua số của mình , chú ý theo dõi bảng điện tử và người ta có đọc số của mình nữa .
    Lilu ngồi ngay ô số 13 vừa sơ vấn xong. Nhân viên phỏng vấn bắt đầu ra đứng ở từng ô cửa mang theo các hồ sơ phỏng vấn của mình . ô cửa thứ 13 Anh người mỹ trắng mập và 1 chị người việt dễ thương .và người thứ nhất phỏng vấn(Lilu ngồi gần nên thấy và nghe được những câu hỏi ). đầu tiên Anh người mỹ hỏi có bằng chứng gì thì đưa coi, Cô đang bị phỏng vấn mặc đồ bầu nhưng bị hỏi rất là nhiều., cô ấy trả lời rất là nhiệt huyết nói rất là lớn nên ai cũng có thể nghe được hết ...và được Pink( khi nhận giấy hồng xong cô ấy nói rất lớn. Thank you very much ) mới vừa xong bảng điện tử hiện lên số của Lilu(lilu cũng thấy khớp và tự nhũ, nếu rớt thì bổ túc thôi . ka. ka.ka .)
    Lilu mang balo 15kg đến đứng trước ô cửa 13 và anh người Mỹ nói một tràng tiếng anh xong đưa tay phải lên (cô nhân viên thông dịch nói Lilu đưa tay phải lên tuyên thệ), tuyên thệ xong lăn tay(để các ngón tay tiếp xúc với mặt kính hộp màu xanh nhé, giống như mình đang bấm nốt nhạc). Vừa lăn tay xong anh người mỹ hỏi liền làm Lilu cũng khớp (Lilu nghĩ là đưa bằng chứng vào trước), ai dè lại bị hỏi trước .Khi anh người Mỹ hỏi là Lilu nhìn thằng vào mặt , đang cố nghe được từ gì hong mà hong nghe được từ nào hết, cô nhân viên thông dịch : 1- Chồng cô kể cho cô nghe chuyện buồn của chồng cô là chuyện gì?
    2- Chồng cô kể cho cô nghe chuyện vui của chồng cô là chuyện gì?
    3-Chồng cô quá cảnh ở đâu lần về cuối cùng? có phải Philipin hong?(Lilu bi me câu này, nếu hong nhớ mà nói bừa thì sai rồi) .
    4-Cô định quá cảnh ở đâu? (Lilu cười và nói ":em chưa biết") và cả 3 người đều cười .ka. ka.ka.ka..
    cô thông dịch hỏi: chị có bằng chứng gì hong? Lilu đem bằng chứng lên, đinh đưa 2 cái thẻ khám sức khỏe ở mỹ của 2 vợ chồng trước(lilu nghĩ cái bằng chứng này là nặng ký nhất của Lilu nên để đầu tiền , thì bị ngăn lại kêu đưa hình trước . Lilu đã sắp xếp theo thư tự là hình làm lễ nhà thờ trước nên đưa vào trước và đưa liên tục vào hết luôn . Anh người mỹ coi vài tấm rồi trả lại cho Lilu hết, trả thêm vài tấm hình mà hồi kỳ mới làm giấy tờ đã nộp. Lilu hỏi còn cái này nữa chị ơi ,Chị thông dịch hỏi cái gì? lilu lật ra nói 2 cái thẻ khám sức khỏe của 2 vo chồng tại mỹ . Anh người Mỹ nói : không cần nữa , xong kêu Lilu đợi 1 tí, đưa tời giấy hồng .hihihihihihihihihihihihi. Lilu mừng quá nói cảm ơn cô thông dịch xong quay qua nghĩ là nói " Thank you so much" nhưng lại phát ra good bye, anh người mỹ cũng kêu good bye , cả 3 lại cười . hết .
    Lilu hong có soạn mấy câu hỏi đó , hoàn toàn ngoài dự tính của Lilu hết .
    câu số 3 , Lilu hỏng nhớ rõ lilu chỉ nói là đi china airline, first class
    cô thông dịch hỏi lại tiếp là Philipin ha?
    Lilu nói :'no, taiwan " hong nhớ luôn, nhưng thấy anh người mỹ gật đầu . (về nhà coi lại hú hồn , đúng rồi
    Đừng nhìn lại quá khứ, đừng quá mơ tưởng về tương lai, hãy nhìn thẳng vào hiện tại
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của N979 - VC

1.Lần cuối cùng gặp ox bạn là ngày tháng năm nào? Lúc đó mình chỉ tay về phía ox và ox chào viên lãnh sự quán.
    2. Tại sao hai người lại biết nhau?
    3. Bạn quen ông xã lúc nào?
    4. Ngày đám cưới là ngày nào?
    5. Bạn kết hôn lần thứ mấy?
    6. Ông xã kết hôn lần thứ mấy?
    7. Ông xã li dị năm nào?
    8. Ông xã kết hôn lần thứ nhất vào năm nào? Cụ thể ngày tháng năm.
    9. Vợ cũ của ông xã hiện tại đang ở đâu?
    10. Tại sao họ lại li dị với nhau?
    11. Ông xã về mấy lần?
    12. Nơi ông xã có đặc điểm gì?
    13. Lần đầu tiên ông xã ở nơi đâu trên đất Mỹ?
    14. Ai bảo lãnh ox?
    15. Người bảo lãnh ox lúc đi qua Mỹ bằng phương tiện gì?
    16. Đám cưới có bao nhiêu người tham dự?
    17. Tại sao tổ chức tiệc nhà trai, nhà gái không cùng 1 chỗ ?
    18. Có ai ở mỹ về tham dự đám cưới không?
    19. Chi phí đám cưới là bao nhiêu?
    20. Ông xã bạn nấu ăn ngon hơn bạn hay không?
    21. Ông xã nấu món gì cho bạn?
    22. Trong chuyến về lần 2, cho xem tất cả bằng chứng.
    23. Nếu qua Mỹ, bạn sẽ có dự định gì?
    24. Kể ra đặc điểm nơi thành phố ox đang ở?
    25. Tại sao má chồng lại chọn tôi và trao số điện thoại cho ông xã tôi làm quen trong thời gian ox li hôn?
    26. Má của chồng có thương người vợ cũ của ox hay không?
    27. Có phải ox từ nhỏ đến lớn sống cùng với mẹ?
    28. Ba chồng đang ở đâu?
    29. Ox có con với vợ trước hay khộng?
    30. Ox kết hôn với người vợ trước bao lâu?
    Đừng nhìn lại quá khứ, đừng quá mơ tưởng về tương lai, hãy nhìn thẳng vào hiện tại
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của thuhuong_194
    1/cô va chồng cô wen nhau khi nào ?ở đâu?
    2/chồng va cô có ai có con riêng hay chung không?
    3/lần đầu tiên chồng cô về việt nam là khi nào?về mấy lần?
    4/cô và chồng cô hường xuyên lien lạc nhau bằng phương tiên gì?cho coi bằng chứng
    5/chồng cô ở với ai bên mỹ?têm gì?
    6/đám cưới có bao nhiêu người tham dữ?
    7/có ai bên mỹ về dự đám cưới không?
    8/khi nào thi tình cam hai người thật sự chớm nở va anh cầu hôn cô khi nào?cầu hôn bằng phương tiện gì?
    9/cô có làm đám hỏi không?
    10/xin cho coi hình đi chơi từ đó đền giờ?(không cần nộp hình cưới)
    11/so thích của chồng cô la gì?
    12/chồng cô co đeo trang sức,đồng hồ hay dây chuyền gì không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của Danny_Yen - VC

1/Bạn làm sao quen NBL?
    2/Mẹ bạn giới thiệu NBL cho bạn tháng, năm nào?
    3/Mẹ bạn làm sao quen biết NBL?
    4/Chồng đi Mỹ diện gì? đến Mỹ năm nào?
    5/Gặp mặt chồng lần đầu tiên khi nào?ở đâu?
    6/Chồng về thăm bạn bao nhiêu lần?
    7/Con bạn sanh ngày tháng năm nào?
    8/Chồng về lần 2 bao nhiêu ngày?
    9/Từ đám cưới tới nay chồng chưa về thăm bạn và gặp mặt con lần nào đúng không?
    10/Bạn có làm đám hỏi không? ngày, tháng,năm?
    11/Đám cưới khi nào? có bao nhiêu người tham dự?
    12/Bên nhà chồng có ai vê không?
    13/Chồng làm nghề gì?
    14/Cty tên gì? Mô tả công việc chồng làm?
    15/Chồng làm ở cty đó bao lâu rồi?
    16/Đọc địa chỉ nhà chồng? Chồng bạn ở đó với ai?
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của Sophia-tom - VC
    Cũng như các chị trước phần sơ vấn, e xin nói về lúc phỏng vấn nha...Em pv o số 11, cô này cũng vui vẻ, như lai ấn.
    1. Chị và ox nói chuỵên bằng ngôn ngữ gì?
    2. Anh sinh ra ở mỹ mà tại sao bít tiếng việt?
    3. Tưòng thuật lại lúc gặp nhau và ngày nào?
    4. Ba mẹ chồng đi wa mỹ bằng cách nào và ở trại tỵ nạn nào?
    5. Chị đạo chúa luôn hay là theo đạo chồng?
    6. Anh chị có con chưa?
    7. Chị có bà con ở mỹ ko?
    8. Anh chị có quan hệ huyết thống gì ko?
    9. Trong gia đình của chồng thì có ai sinh ở vn ko?
    10. Kể tên ba me chồng?
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của ngocsky - VC
    Trước khi phỏng vấn thì mình lăn tay, xong thì thề sẽ nói sự thật trước viên chức lãnh sự, và cuộc pv bắt đầu.
    Đầu tiên họ nói đưa hết bằng chứng vào, em vội vàng bê chồng ảnh và chùi dần vào khe cửa pv, nhiều ảnh quá nên em đưa tiếp thư tay vào, trong khi mình đưa bằng chứng họ vẫn hỏi.
    1.Em đã từng đến đây phỏng vấn chưa? (hơi choáng câu này, họ hỏi và nhìn máy làm như em từng pv chi đó rồi á)
    2. Hai người quen nhau do ai giới thiệu? (chắc câu này gài, vì em quen ox qua Internet mà ^^)
    3.Khi rãnh ông xã làm gì? (vì em nói thích chụp hình... nên hỏi tiếp)
    4.Ox dùng máy chụp hình hiệu gì?
    5.Loại máy thường hay loại chuyên nghiệp
    6.Chụp hình là sở thích của ox hay có làm gì nữa không?
    7.Đi trăng mật ở PQ thì ở khách sạn nào? có đẹp không
    8.Hai người gặp nhau lần đầu tiên (in person) lúc nào?
    9.Ox về mấy lần rồi?
    10.Lần cuối gặp ox là lúc nào?
    11.Hai người làm đám cưới vào ngày nào?
    12.Em có bà con ở Mỹ không?
    13.Bác em ở tiểu bang nào bên Mỹ?
    14.Em có anh chị em hay ba mẹ ở Mỹ không?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của tonu_bt2006 - VC
    Em và ox gặp nhau lần đầu khi nào?
    Ox đi Mỹ bằng cách nào?ai bảo lãnh?
    Người bảo trợ tài chính tên gì?quan hệ gì với ông xã?
    Ox làm nhân viên hay làm chủ?
    Chủ tên gì?
    Ox di Mỹ với những ai?
    Những lúc rãnh rỗi anh hay làm gì?(em trả lời câu cá,bác ấy hỏi câu ở đâu,em nói trên thuyền,thuyền đi trên biển,bác ấy nghe chị phiên dịch dịch lại rồi cười lớn,làm em cũng quê vì câu nói ngớ ngẩn của mình hehehe)
    Em có biết gì về thành phố Sanfrancisco?(em tra lời nghe chồng nói khu đó nhiều người hoa,với một bờ biển.bác ấy tiếp tục cười...)
    Em có biết đồng nghiệp chồng tên gì không?(em nói biết tên người cũ,nhưng người cũ nghĩ rồi,người mới làm chung em ko biết..)
    Từ ngày chồng cưới em xong về mấy lần?
    Ox sống với ai bên Mỹ,?
    Em có hóa đơn điện thoại năm 2008 không?(em nói không,em không giữ)
    rồi chị thông dịch viên đưa giấy hồng cho em ký,..nhìn vẻ của bác người Mỹ bằng lòng với bằng chứng của em (hơn 10kg nhưng vất vả một ngày để lấy giấy hồng cũng đáng công mà phải không mấy chị)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của Listerine - Fiance

Cuối cùng cũng đến lượt e được gọi vào cửa số 9, ông LSQ ng mỹ khoảng 40 tuổi , vui vẻ hiền lành lắm, nói cũng dễ nghe, ko có phiên dịch nào cả nên e với ông ấy đọ súng
    Good morning !!! e cũng good morning sir.
    bắt đầu tuyên thệ. " I swear "
    sau đó finger print trên cái máy màu xanh
    rồi sau đó ổng nói e ký tên vào form gì ấy e cũng ko đọc.
    Bây giờ mới đến phần gay cấn nè, đây là những câu hỏi mà ông ấy hỏi nè :
    -What is ur name?
    -When and where did u meet ur fiance? What site?
    -When was the first time u guys meet in person? ( cho bằng chứng)
    -How many times he came to VN to visit you?
    -When was the last time?
    -Did u have a engagement or wedding ceremony ? ( cho pics)
    -What does ur fiance do ? ( student)
    -Where is the school?
    -What is his major?
    -Tell me where will u live in the US ?
    -Can u tell me the address? can u tell me his email address?
    -Can you tell me about the city and the state where u gonna live?
    rồi sau đó ông ấy nói. wait a moment rồi đi lấy giấy hồng, e thấy rồi nhá
    ông ấy quay lại và hỏi.. Where did u learn english? ur english is very good. e nói thanks
    -Do you know the very important rule of K1 visa? trả lời xong ông ấy cười tươi lắm , nói very good.
    rồi xong.. ông ấy nói Congra..!!!
    And then he gave me the PINK sheet và point vào giấy nói ngày nào đến lấy visa.
    Ahhh Mr . consulate nói have a nice day !!! hihihi.
    Chúc các chị sắp pv gặp nhiều may mắn và giựt pink luôn ngay lần đầu nhé
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của tuxike04 - VC
    sau đây là toàn bộ quá trình pv ngày hôm qua của em:
    1. Quen nhau khi nào
    2. Từ khi biết nhau vợ về mấy lần
    3. Vợ ở bên đó với ai
    4. Vợ ở nhà mới với ai
    5. Người được share có quen với vợ em không
    7. Em ở bên này với ai
    8. Vậy ba mẹ em đâu
    9. Ba mẹ em sống cùng ai ở bên mĩ
    10. Ngày tháng năm quen nhau
    11. Bomlin Nguyen là ai
    12. Vậy là vợ em ở chung nhà với 2 người này
    13. Vậy vợ em hiện tại ở đâu
    14. Vậy tại sao giấy tờ ghi địa chỉ này( 10 Meena drive, worcester MA 01603) mà không để địa chỉ nhà mới: vì vợ em đang làm giấy tờ cho em nên vẫn để địa chỉ này.
    15. Đặc điểm thành phố nơi vợ em đang sống: mùa đông ở Worcester trùng với mùa xuân bên Việt Nam. Mùa đông thì có tuyết và rất lạnh, mùa thu thì rất đẹp. thành phố Worcester nằm ở tiểu bang Massachusett là thuộc vùng New England( người Anh di cư sang)
    16. Lúc rãnh rỗi vợ em thường làm gì
    17. Cháu trai hay cháu gái
    18. Em có làm đinh hôn không
    19. Đám cưới ngày nào
    20. Đặc điểm nổi bật của vợ em là gì
    21. Vậy bản tính đó tốt hay xấu
    22. Vợ qua mĩ diện gì
    23. Ai bảo lãnh
    24. Ba vợ qua mĩ bằng cách nào
    25. Từ khi qua mĩ vợ ở worcester thôi chứ có ở chổ nào nữa không
    26. Ngày cầu hôn là ngày nào
    27. Vậy là nói trức tiếp
    28. Có đồng ý liền hay không
    29. Đám cưới có ai ở mĩ về dự không
    30. Em với vợ em đều kết hôn lần đầu đúng không
    31. Em với vợ ai đã có con riêng chưa
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của songle114 - VC
    chào cả nhà,mình vừa về đến nhà,nhức đầu wa vì tối wa mình ko ngủ được nhưng mình vội online liền vì nhớ cả nhà nè
    sơ vấn mình để ngay pp us của con mình đầu tiên,chị sơ vấn hỏi em có con chung với ng bl rồi hả?Dạ
    -hai em kết hôn lần đầu lun hả? dạ
    mình pv ô số 6,chị ng mỹ dễ thương và cô ng việt tóc ngắn đeo kính,cả 2 rất vui vẻ
    cuộc pv của mình diễn ra rất nhanh,chỉ 3 câu hỏi thôi
    1 baby của em đâu? dạ ở nhà bà ngoại giữ
    2 lần cuối em gặp chồng là khi nào? dạ 2p trước khi em rời hàng ghế đó và tới đây,nghe mình nói câu này chị ng mỹ hỏi lại mình Is he sitting here? yes
    3 bao giờ chồng em tính quay lại mỹ? câu này mình trả lời dài,chồng em về vn tháng 1 và dự tính quay lại mỹ vào tháng 4 sau khi tổ chức birthday party cho baby của tụi em,nhưng vào tháng 3 em nhận được thư mời pv nên anh cancel vé và chờ em với hy vọng sẽ có thể đưa mẹ con em qua mỹ lần này
    xong chị ng việt đưa trả lại giấy tờ cho mình và nói 24/05 em lên lấy visa nhé,tuyệt đối ko hỏi xem bất kỳ bằng chứng gì.
    mình cầm giấy hồng chạy ra tìm chồng,nhưng vì vui wa mình chẳng nhìn thấy ổng ngồi đâu,cứ tìm lòng vòng làm ổng phải chạy lại kêu mình,thiệt ngố hết biết lun hihi
    hôm wa mình cứ nghĩ mình sẽ bị blue vì thiếu tax 2010 của ox,chỉ có đơn extention về thuế và thuế 1099(tự khai thuế,vì ox mình mở tiệm tự kinh doanh) của kế toán gửi cho,thật may mắn là đã được chấp thuận,hy vọng ngày lấy visa cũng thuận lợi và may mắn thế này.
    qua đây mình xin gửi lời cảm ơn chân thành đến tất cả các bạn trong diễn đàn,các chị đi trước đã dể lại nhiều kinh nghiêm,và đặc biệt mình muốn cảm ơn piggybui,meoheo,vanhuynh....các bạn đã chia sẻ,động viên,ủng hộ và cho mình nhiều lời khuyên hữu ích,cảm ơn các bạn thật nhiều
    • 41 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Hôm nay mới để ý thấy topic này. Đúng cái mình đang cần. Topic thật sự rất hữu ích. Tặng hoa cho chủ topic nè :-) :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của NGOC_TIT - VC

Em xin chia sẻ với các chị em câu hỏi hôm nay của em nhé:
    Cho xem các ảnh đi chơi với nhau

1. Làm sao 2 bạn quen nhau?

2. Lần đầu tiên gặp nau là khi nào?

3. Trình độ học vấn của chồng bạn? Còn của bạn?

4. Chồng bạn làm gì để sống?

5. Cho xem ảnh cưới - Hôm đám cưới có người nhà chồng sang dự không? Tại sao?

6. Bạn và chồng có sở thích gì chung không?:Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của lenguyet 86 - VC

Chào cả nhà, hôm nay mình đi pv may mắn gặp đc các bạn trên box của mình, chị e trò chuyện cũng đỡ run, em xin tường thuật lại buổi pv của em nha. Em sơ vấn từ rất sớm nhưng đến 11h em mới đc gọi pv, em pv ô số 9 có chị phiên dịch và chị người Mĩ da đen cũng dễ chiu, tuyên thệ, kí tên và bắt đầu buổi pv:
    -Hai người gặp nhau lần cuối khi nào?
    -Hai người quen nhau ở đâu?
    -Gặp nhau lần đầu ngày nào?
    -Ox về Vn gặp bạn mấy lần, kể ra?
    -Bạn có bà con bên Mĩ ko, gồm những ai?
    -Cho xem hình chụp mới nhất với ox, vừa xem vừa hỏi 2 ng có đi honey moon ko?
    -Vậy là cuối cùng chị gặp anh ấy lần cuối 31/3/2010 đúng ko? (dù lúc đầu e nói là 31/3/2011), câu này bẫy em đó các bạn nên cẩn thận nha.
    Xong rồi kí hồng và hẹn ngày 6/6 đến lấy visa, buổi pv diễn ra cũng nhanh và nhẹ nhàng, chỉ xem hình và ko xem gì cả. Đây là lần 2 mình pv nên rất lo sợ, vậy là sau bao năm chờ đợi cuối cùng cũng đc đoàn tụ với ox, mình vui lắm... Rất cám ơn các chị em trên DD đã chia sẽ và giúp đỡ mình rất nhìu trong thời gian qua: Mai (Meoheo) , Chị Thi, chị Hoa, Bé My...cám ơn mọi người nhìu lắmchúc cho các chị em sắp pv sẽ gặp nhìu may mắn và mang Pink về nha...!!!
    Yahoo ơi, em đừng buồn nha, hãy tập trung và cố gắng làm theo yêu cầu bổ sung thật tốt là đc rồi. Chúc em may mắn và sớm đoàn tụ với ox nha...

Những câu hỏi PV của thaojohn - VC

Chào cả nhà, sáng nay mình đi phỏng vấn get pink, mình post những câu hỏi của mình lên cho ACE tham khảo nhé:
    1. Ông xã sống chung với ai?
    2. Người bảo trợ tên gì và làm gì, làm ở đâu?
    3. Em trai tên gì, đang làm gì?
    4. Em thường gọi ông xã tên gì? tên tiếng anh là gì? Tại sao lại đổi tên? Tại sao chọn tên đó mà không là tên khác?
    5. Ông xã đang làm gi? Ông xã có kể cho nghe trường học và việc học như thế nào không? Trường tên gì?
    6. Quen nhau như thể nào?
    7. Gặp mặt đầu tiên ngày tháng năm?
    8. Có đính hôn không?
    9. Ngày ký giấy kết hôn?
    10. Kết hôn ngày nào, ở đâu?
    11. Ông xã đi năm nào? diện gì?
    12. Từ lúc qua Mỹ ở bang nào? Sống ở bang đó đến giờ phải không?
    13. Ông xã học ngành gì và làm thêm ở đâu, tên công ty?
    Em chỉ nhớ được nhiêu đó câu thôi, nếu nhớ thêm em sẽ post sau.
    Chúc mọi người sắp đi phỏng vấn và bổ sung hồ sơ được may mắn GET PINK hết nhé.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của Helen110 - VC

* Sơ vấn : ô số 4 là 1 chị VN ăn nói nhỏ nhẹ, chỉ hỏi 1 câu : em có baby chưa ? dạ chưa
    rồi chị trả lại hết giấy thuế, hình 5x5 cũ, bank statement, CMND, giấy chứng nhận việc làm, giấy W7 có số ITIN để khai thuế chung lại, lúc đó mình liền nói chị ơi cho em nộp thêm giấy W7 này đi vì cái này quan trọng đối với em, thế là chị ấy nhận lại giấy đó .

* Phỏng Vấn : Mình pv ô số 9, là 1 anh Mỹ ốm cao khoảng 40t & 1 anh thông dịch trẻ, sau khi tuyên thệ & lăn tay thì yêu cầu đưa hết tất cả hình ảnh vô.
    Vừa coi hình vừa hỏI :
    1. cà 2 quen biết ntn ? nói rõ ngày tháng năm ?
    2. ox có quốc tịch năm nào ?
    3. đi qua mỹ diện gì ? năm nào ?
    4. đã về vn mấy lần ?
    5. lần cuốI về khi nào ? ở vn bao lâu ?
    6. cầu hôn ngày mấy ? bằng cách nào ?
    7. cướI ngày mấy ? có bao nhiu khách dự ? có ai ở mỹ về dự k ?
    8. có đính hôn k ? ngày mấy ?
    9. nhà mua là căn hộ hay nhà riêng ? có mấy bedroom ? đọc địa chỉ nhà ?
    10. có bà con ở Mỹ k ?

sau đó k hỏI nữa mà nói em có thư tay & phone bills k đưa vô ..thế là mình đưa phone bill & postcards vô .
    coi xong rùi ký giấy hồng rẹt rẹt …anh thông dịch cườI từ lúc mớI vô đến lúc đưa giấy hồng luôn thiệt là dễ zsương.
    Còn anh Mỹ đó lúc đầu cái mặt rất nghiêm nhưng bắt đầu coj hình thì cườI toe tóet làm mình cũng hết căng dây thun, vui lây cườI toe tóet lạI

Nhân đây cũng cám ơn mọI ngườI rất nhiều , đặc biệt là em Piggy iu iu & em Mèo thương thương nhé . Chúc 2 em thượng lộ bình an, hạnh phúc nhé !!

Chúc cả nhà ai pv, ai bổ sung đều suôn sẻ , pink trong sự may mắn nhé !
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của Bamemeocon - Fiance

Chào cả nhà, bây giờ mình xin tường thuật lại buổi phỏng vấn ngày hôm nay của mình nha.
    Mình có giấy hẹn phỏng vấn lúc 9.30, mình đến lsq lúc 7.30 và hình như mình là một trong 3 người cuối cùng đến xếp hàng. Sau khi lấy số thứ tự xong mình ngồi chờ sơ vấn, nhờ học hỏi kinh nghiệm của các chị đi trước nên mình sắp xếp giầy tờ khá tốt khiến cho chị sơ vấn rất hài lòng, tất cả các giấy tờ mình đưa vào chị đều nhận hết, kể cả cái timeline mình để cuối cùng trong xấp giấy giờ, chị ấy giở trang cuối ra xem và kiểm tra có công chứng chữ ký hay không, mình để ý thấy chị ấy sờ vào cái mộc công chứng rồi kẹp vào trong giấy tờ của mình. À, mình không bị hỏi một câu nào cả, chỉ nộp giấy tờ rồi về chỗ ngồi chờ phỏng vấn thôi.
    Phỏng vấn: Hic, mình ngồi chờ đến gần 11 giờ mới được phỏng vấn, nhìn quanh hình như chỉ con khoảng 14-15 người ngồi rải rác khắp nơi. Lúc đó mọi sự lo lắng, hồi hộp đều biến mất hết, chỉ còn thấy mệt và đói thôi, lúc đó mình chỉ mong phỏng vấn cho xong để về…ăn trưa.
    Mình được gọi vào ô cửa số 12, lúc đến phỏng vấn mình mới biết ở ô số 12 là một anh phiên dịch còn khá trẻ và một ông người Mỹ biết nói tiếng Việt giọng lớ lớ đang cắm cúi làm gì trên máy tính. Sau khi tuyên thệ và lấy dấu vân tay mình được hỏi những câu như sau:
    1. Bạn và hôn phu quen nhau vào tháng, năm nào?
    2. Hai người quen nhau bằng cách nào? Kể tên website?
    3. Hôn phu của bạn sang Mỹ theo diện gì? Anh ấy đi năm nào? Có quốc tịch khi nào?
    Sau đó anh phiên dịch bảo mình đưa hình ảnh vào, mình đưa vào 5 xấp hình được dán vào giấy A4 và chú thích cẩn thận. Anh phiên dịch lật xem và nói gì đó với viên chức lsq, mình thấy ông ấy gật đầu. Sau đó anh phiên dịch yêu cầu m ình đưa thêm thư từ, thiệp, email vào. Xem xong họ hỏi tiếp:
    4. Hôp phu của bạn làm nghề gì?
    5. Cho biết tên công ty của anh ấy? Anh ấy làm ở đó bao lâu rồi?
    6. Hai người gặp nhau lần đầu tiên vào ngày, tháng, năm nào?
    7. Lần cuối cùng bạn gặp anh ấy là ngày, tháng, năm nào?
    8. Anh ấy cầu hôn bạn vào ngày, tháng., năm nào?
    9. Bạn có người thân nào bên Mỹ không? ( Cầu này họ hỏi mình 2 lần luôn)
    10. Bạn có tổ chức lễ đính hôn không?
    11. Bạn có biết nơi hôn phu bạn sống có đặc điểm gì không?
    12. Bạn có biết đặc điểm của visa của bạn là thế nào không? ( hỏi tới đây là mình biết mình có khả năng get pink rồi, hihihi)
    13. Bạn có tổ chức đám cưới không? ( mình đọc ngày mình dự định làm đám cưới bên Mỹ)
    Hỏi chứng đó xong mình thấy anh phiên dịch cười ( anh này cười từ đầu đến cuối luôn) còn viên chức lsq thì ký vào giấy hồng cho mình rồi hẹn ngày lấy visa. Họ phỏng vấn mình khoảng 7-8 phút gì đó thôi, hỏi nhanh và mình trả lời cũng nhanh, gọn, chính xác thông tin họ yêu cầu nên mình thấy họ tỏ ra khá hài lòng.
    À, mấy bạn phỏng vấn sau nhớ lưu ý giấy tờ và bằng chứng các bạn nên lấy ra sẵn và cầm đến đặt trên bàn khi phỏng vấn, như vậy sẽ tiết kiệm thời gian và dễ dàng lấy ra khi họ yêu cầu. Mình thấy có một số người để bằng chứng trong giỏ, ba lô, đến khi được yêu cầu xem bằng chứng thì cúi xuống hoặc ngồi bết xuống đất để lục lọi, thậm chí có một chị còn để giấy tờ, bằng chứng trong bọc ni lông và cột lại, đến khi họ yêu cầu xem, chị ấy một phần vì lo, một phần vì run mà mở hoài không ra, mất thời gian và khiên người phỏng vấn phải chờ đợi.
    Mình rất cảm ơn các bạn, chị đi trước đã nhiệt tình hướng dẫn cho mình, đặt biết cảm ơn chị Vansanh, chị Thi…đã nhiệt tình chỉ dẫn cho mình từ lúc mới bắt đầu mở hồ sơ cho đến ngày phỏng vấn, yêu các chị nhiều.
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của MONGNGAYDOANTU - VC

Lúc sơ vấn mình vào ô số 11 là 1 người nam hỏi:
    -Ai bảo lãnh cô?
    -chồng tên gì ? ở đâu ? tên việt nam là gì ?
    -chồng ở đâu ?

Tới khoảng 11 mình mới được pv chính thức :
    Pv mình là 1 người mĩ trắng rất dễ chịu khoảng 50 tuổi & chị phiên dịch cũng rất dễ thương .
    Ông người mĩ gật đầu cười và mình cười gật đầu chào lại.Sau khi lấy vân tay xong .
    Cuộc pv bất đầu:
    -Chồng cô là người như thế nào ?
    -Chồng thích gì?
    -Thành phố chồng ở có đặt điểm gì?
    -Chồng qua mĩ năm nào?
    -Đi theo diện gì?
    -Làm sau 2 người quen nhau ?
    -Giới thiệu cho 2 người quen nhau là khi nào?
    -Và khi nào chồng gọi về nói chuyện với cô?
    -Chồng có kết hôn lần nào chưa?
    -Họ có con chung với nhau ko?
    -Họ li dị khi nào?
    -Vì sau họ li dị?
    -Họ kết hôn khi nào?
    -Cô có kết hôn lần nào chưa?
    -Cô và chồng cô có con với nhau ko?
    -Thai được bao nhiêu tuần?
    -Có anh ,em bên mĩ ko?
    -Chồng cô làm nghề gì?
    -Công việc làm cụ thể là gì?
    -Chồng làm được bao lâu?
    -Thay đổi chỗ làm khi nào?
    -Chồng sống ở địa chỉ này từ năm nào?
    -Sống với ai ?
    -Trước đó chồng sống ở đâu?
    -Chồng cầu hôn ngày nào ?ở đâu?
    -Lễ đính hôn có bao nhiêu người tham dự
    -Tổ chức ở đâu?
    -Có người nước ngoài về tham dự ko?
    -Ngày mấy?
    -Đám cưới ngày mấy ?5 & 6 tháng 2 năm...
    -Có bao nhiêu người tham dự?
    -Tổng cộng 2 bên có bao nhiêu người ?
    -Có người nước ngoài nào về dự ko ?
    -Gồm có những ai ?kể ra ?
    -Cô có mở hs bảo lãnh lần nào ko?
    -Ai bảo lãnh?
    -Vì sao hs lần trước bị trả về mĩ?
    -Có nhiều anh, em bên mĩ sao ko mở hs bảo lãnh cô?
    -Cô kết hôn vào ngày tháng năm nào? Ở đâu
    -Từ khi quen nhau chồng về thăm cô bao nhiêu lần?
    -Lần gần đây nhất là ngày ,tháng ,năm nào?
    -Chồng li dị khi nào ?(câu này hỏi lại 1 lần nữa)
    -Cô ấy qua mĩ bằng cách nào? qua mĩ năm nào?
    -Chồng cô có bảo lãnh cô ấy ko?
    -Hiện giờ người vợ cũ sống ở đâu?
    (Khi pv người pv mình nhìn hình mình rất kĩ ,họ lật từng trang hình đi chơi ,hình đám cưới ,hình chát ,thư tay ,& bill điện thoại ra xem và còn xem tới xem lui ngày vợ chồng mình cầu hôn nữa).
    Rồi Ông người mĩ nói rằng là họ phát hiện là ra người vợ cũ có mở tiệm nail năm 2009 lấy địa chỉ chồng mình . Lúc đó mình chỉ mở mắt to ra mà nhìn ổng chứ ko hiểu chuyện là thế nào .Thế là đưa cho mình tờ giấy xanh kêu mình bổ xung đủ thứ như; timeline từ khi 2 vợ chồng quên nhau cho đến nay +chỗ ở 10 về trước tới hiện tại của chồng mình & của mình + địa chỉ của các anh ,chị mình sống ở nước ngoài +cung cấp địa chỉ hiện tại của người vợ cũ.Mình thấy 1 loạt mà muốn xỉu luôn,tới hôm nay mình mới thấy đỡ nhức đầu nên hôm nay mình mới nhớ lại rồi post bài lên cho mọi người tham khảo .
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của Thuong1976 - VC

Mình đã phỏng vấn thành công, xin cảm ơn mọi người trong thời gian qua đã luôn bên mình động viên và chia sẻ . Thật sự là rất vui và rất Hạnh phúc .

Thương xin chia sẻ những câu hỏi mà Thương đã trả lời trong cuộc phỏng vấn để các bạn tham khảo.

Đầu tiên Thương bốc số thứ tự là 6002, sơ vấn ở ô cửa 15. Anh sơ vấn này người Việt Nam và có cách nói chuyện rất khó chịu. Anh luôn la mình là đem chi mà nhiều vậy (vì mình chuẩn bị giấy tờ rất kỹ, thà dư còn hơn thiếu mà)

Tại bàn sơ vấn giấy tờ họ nhận của Thương rất ít, hai mẹ con mà chỉ nhận thêm 1 bộ copy của civil documents. Checklist mà NVC yêu cầu bổ sung của hai mẹ con thì họ cũng không nhận (vì mình thấy những giấy tờ cần bổ túc của hai mẹ con mình là những gì mình thiếu thì hồ sơ con gái có và ngược lại)

Khi xếp giấy tờ sơ vấn xong mình thấy anh sơ vấn mình lấy tờ giấy hồng ra check trên các mục (mình không nghĩ đó là giấy hồng vì chưa phỏng vấn mà, nên lúc đó mình nghĩ đó chỉ là tờ biên lai thôi)

Sơ vấn xong ngồi chờ 15 phút thì mình được gọi vào ô cửa số 7. Ô cửa này là một chị người Mỹ xinh đẹp nhưng khá lạnh lùng và anh phiên dịch người việt.

Đến lúc này con trai mình bắt đầu quấy, con khóc và đòi về nhà. "Thôi Mẹ ơi" "về đi", "về Mi Mi" (mimi là cô bạn gái sát nhà )

Tuyên thệ xong mình lăn tay (các bạn chú ý là khi lấy vân tay nên để đúng quy trình và ấn mạnh xuống máy thì vân tay sẽ rỏ hơn, làm vậy để tránh trường hợp là visa chậm trễ vì lấy vân tay không rỏ)

Câu hỏi đầu tiên là chỉ con trai mình :

Con chung của anh chị phải không?
    Và đây là con gái riêng của chị?
    Chị kết hôn lần mấy?
    Kết hôn lần đầu năm nào?
    Li hôn năm nào?
    Chị quen chồng chị hiện giờ ra sao?
    Hai người bắt đầu liên lạc ngày tháng năm nào?
    Ngày tháng năm anh cầu hôn?
    Ngày hai người gặp mặt?
    Chồng cầu hôn khi nào?
    Ngày kết hôn?
    làm bao nhiêu mâm?
    có làm lể đính hôn không?
    Con trai chị sanh ngày mấy?
    Khi làm quốc tịch chị có thử ADN không?
    Chồng củ chị có gia đình chưa?
    ở đâu?
    Có gần chị không?
    Ở chung tỉnh nhưng khác huyện phải không?
    Chồng chị hiện nay kết hôn lần mấy?
    tên vợ cũ của chồng?
    Họ có con chung không?
    Mấy cháu?
    bao nhiêu tuổi?
    Chị biết vợ cũ chồng đang sống ở đâu không?
    Họ có thường liên lạc không?
    Chồng chị kết hôn hôn nhân trước năm nào?
    Li hôn năm nào?
    Vì sao li hôn?
    Chồng chị hiện này làm gì?
    Vì sao anh bệnh?
    Bắt đầu từ năm nào?
    Tên chồng chị?
    Tên việt Nam?

Rồi họ hỏi con gái mình :

Con tên họ đầy đủ là gì?
    Ba con có thường lên thăm con không?
    Ngày cuối cùng là bao lâu?
    Ba con tên gì?
    Ba có vợ mới chưa?
    Có con chưa?
    Con ba tên gì?
    Tên vợ mới của Ba con là gì?
    Ba và mẹ li hôn bao lâu?

Con gái mình trả lời rỏ và to hơn cả mẹ vì mẹ hơi bị run, Họ hài lòng cách trả lời của cháu và sau đó trả hết giấy tờ bản gốc và ký vào hai tờ giấy hồng đã được chuẩn bị sẳn, anh phiên dịch chúc mừng mình và hẹn ngày 31/05 lên nhận Vísa.

Chúc mọi người sẽ thật tự tin khi phỏng vấn và điều đặc biệt là get pink nhé cả nhà.
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho mình hỏi tí, nếu tới lúc yêu cầu đi khám sức khỏe và phỏng vấn mà em bé của mình chỉ mới 1 tuổi, thì khi vào phỏng vấn có phải bế em bé theo ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnnaLu Xem bài viết
    Cho mình hỏi tí, nếu tới lúc yêu cầu đi khám sức khỏe và phỏng vấn mà em bé của mình chỉ mới 1 tuổi, thì khi vào phỏng vấn có phải bế em bé theo ko?
    Mình trả lời theo ý của mình thôi nha, nếu không đúng hay thiếu thì các ACE bổ sung dùm 888 nha
    Nếu bạn đã có ngày PV - thì khi KSK và PV không cần phải bế bé theo làm gì, vì là con chung và bé cũng đã có Passport Mỹ (công dân Mỹ) rồi - phải không bạn
    Chúc bạn may mắn :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,987 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Những câu hỏi PV của queendang83 - VC

Hi cả nhà mình pv về rồi đây và đã được giấy hồng rồi thủ tục thì như các chị trước : sơ vấn lúc 8h45 gặp cô khoảng 50 tuổi dễ chịu hỏi :
    -Có con chung chưa?
    -Có đi đâu ra nước ngoài trên 6 tháng không?
    Lưu ý : khi người sơ vấn xếp hồ sơ để ý xem trong sắp hồ sơ của mình có sẵn giấy màu gì nhé vì mình để ý lúc sơ vấn mình đã thấy họ để sẵn giấy hồng cho mình rồi.

Xong ra chờ đến 10h vào pv gặp đúng cái chị người Mỹ trẻ và đẹp (nhưng không có mùa xuân) người mình mà ngồi ngắm nãy giờ và đã cho những người pv trước toàn giấy xanh và đang cầu cho đừng gặp chỉ nha thế mà bảng hiện lên đúng số 6009 ô số 7(ohh my god) xém xỉu và hỏi :
    -Quen nhau như thế nào ?
    -Chồng đi diện diện gì?
    -Chồng làm gì khi tới Mỹ?
    -Vô quốc tịch năm nào ?
    -Chồng sống với ai ở Mỹ?
    -Chồng học đến lớp nào? và bạn ? làm ở đâu ? đường gì ?tức hỏi địa chỉ chỗ làm?
    -Và khi xem bằng chứng chat trả ra không chấp nhận chị ấy bảo vì cái này có thể làm giả ?hic hic hết hồn tập 2
    -Đòi cho xem thêm bằng chứng gì chứng minh nữa không chỉ còn hình kỉ niệm ngày cưới thôi hihi không thèm xem hình đám cưới và bill gửi tiền luôn .Có xem bill fone thôi.Và chị ấy với anh phiên dịch nói gì đó và lúc này mới chịu cười nè 2 người nói cười cho mình chờ đã luôn rồi chị ấy kí giấy hồng kêu ngày 2-6 lên lấy visa .Phù ra mọi người ngồi đó chúc mừng quá trời vì mình là người đầu tiên nhận Pink từ chị ấy đó .
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8