Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Mua vé máy bay từ Los Angeles về VN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 183 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Các chị ơi, em đang ở Los Angeles và muốn mua vé máy bay về VN (SG). Các chị có biết hay đã từng mua vé máy bay về VN chỗ nào ở Los Angeles mà các chị thấy được thì chỉ em với ạ. Em đọc báo cũng thấy quảng cáo nhiếu chỗ bán vé máy bay của người Việt mình o dươi Santa Anna nhưng em muốn hỏi kinh nghiệm của các chị.
    Em cám ơn các chị trước. :Rose:
    P.S: em nhớ hình như đã đọc được đâu đó về vé máy bay nhung mà em tìm mãi không ra. Nếu topic có bị trùng thì mong Mod move dùm em. Em cám ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Co?
    • 9 năm
    • 2,896 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Em gọi phone hỏi hết mấy cho^~ qua?ng ca'o . Ho?i ho. ddi ha~ng na`o, gio*` na`o, bao nhie^u tie^`n ro^`i mua tho^i .
    Mo*'i đây anh chị về thì mua vé của HWA HWA travel . Anh ấy nói gọi vòng vòng thì chỗ đó rẻ nhất cho chuyến bay ảnh muốn .
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 183 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Thanks chị Cỏ nhiếu lắm.
    A, em mới đọc phần "Mục lục tham khảo" mới thấy có mấy cái topic về vé máy bay, đúng là "lúa", lâu lâu em mới vào WTT, đâu có biết "Mục lục tham khảo"
    Em đọc được bài này của chi Cỏ và chị nồi niêu, em pót lại đây để có chị nào cần thì tham khảo:

"Có người đồng nghiệp cho mình cái link này lâu rồi, không biết giờ con okie không, bạn check thử nhe:

www.gatewaylax.com

Mua vé về khu vực châu Á rẻ tương đương các agent VN

..................................
    Tụi mình mua vé toàn gần ngày khởi hành bằng cách tìm trên mạng này. Nó giúp bạn được chăng?

http://www.bookingbuddy.com/

Bạn nhập tên thành phố đi, đến ( hoặc số code phi trường ) và ngày giờ muốn bay vào ô trống bên tay trái rồi lần lượt bấm vào các ô bên tay phải, mỗi ô là một hãng bán vé khác nhau như "expedia.com", "ORBITZ", "Cheapticket",.... để so sánh rồi tìm ra vé rẻ nhất.

Có một số hãng ở đây nó còn có sơ đồ thông tin cho mình thời gian nào vé sẽ giảm nữa.

Chúc bạn sớm tìm được vé rẻ và lên xe bông đúng giờ giấc nhé"

em check thử trên mạng thì đúng là giá vé mắc ghê. chắc em sẽ xuông khu Santa Anna hỏi giá. em cám ơn chị Cỏ 1 lần nữa ạ. :Rose:
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi China Airlines đang có khuyến mãi vé máy bay từ Los Angles về VN chỉ có $874 return ticket. Nhưng hình như phải bay trước ngày 5/30/08 thì phải. Các mẹ xem thông tin ở đây nhé
    http://www.china-airlines.com/en/pro...onen000084.htm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chị ở L.A ah. cho em hoi chị biết văn phòng luật sư nào uy tín ở L.A không. chỉ giùm em với nha.
    • 2,729 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi strong Xem bài viết
    Thanks chị Cỏ nhiếu lắm.
    A, em mới đọc phần "Mục lục tham khảo" mới thấy có mấy cái topic về vé máy bay, đúng là "lúa", lâu lâu em mới vào WTT, đâu có biết "Mục lục tham khảo"
    Em đọc được bài này của chi Cỏ và chị nồi niêu, em pót lại đây để có chị nào cần thì tham khảo:

"Có người đồng nghiệp cho mình cái link này lâu rồi, không biết giờ con okie không, bạn check thử nhe:

www.gatewaylax.com

Mua vé về khu vực châu Á rẻ tương đương các agent VN

..................................
    Tụi mình mua vé toàn gần ngày khởi hành bằng cách tìm trên mạng này. Nó giúp bạn được chăng?

http://www.bookingbuddy.com/

Bạn nhập tên thành phố đi, đến ( hoặc số code phi trường ) và ngày giờ muốn bay vào ô trống bên tay trái rồi lần lượt bấm vào các ô bên tay phải, mỗi ô là một hãng bán vé khác nhau như "expedia.com", "ORBITZ", "Cheapticket",.... để so sánh rồi tìm ra vé rẻ nhất.

Có một số hãng ở đây nó còn có sơ đồ thông tin cho mình thời gian nào vé sẽ giảm nữa.

Chúc bạn sớm tìm được vé rẻ và lên xe bông đúng giờ giấc nhé"

em check thử trên mạng thì đúng là giá vé mắc ghê. chắc em sẽ xuông khu Santa Anna hỏi giá. em cám ơn chị Cỏ 1 lần nữa ạ. :Rose:
    Sao em vào cái link thứ 2,màu tím í,vào chỗ đặt vé lại kg có chỗ đặt vé cho baby nhỉ?đặt cho baby bằng cách nào,e chưa bg đặt nên chả biết j cả :Sad:
    • 2,729 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi&heocon Xem bài viết
    Sao em vào cái link thứ 2,màu tím í,vào chỗ đặt vé lại kg có chỗ đặt vé cho baby nhỉ?đặt cho baby bằng cách nào,e chưa bg đặt nên chả biết j cả :Sad:
    Kg mẹ nào giúp em à :Sad:
    • 183 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

hôm trước em hỏi vé máy bay nhưng định là đến qua tháng 9 mới về. nhưng nhà có việc gấp cho nen thứ 3 tuần tới là em về VN. em book vé máy bay rất gấp, em mới lấy vé sáng nay, thế mà được good deal. em mua vé chỗ A. V travel, số 10900 westerminter ave, trong khu chợ Người Việt ( tel: 714 537 2200) , của hãng Eva, transit ở Đài Loan 2 tiếng, giá vé la $950 including tax + everything.

em shop around thì thấy chỗ này là được nhất. à, em thấy là giá vé từ đây đến 5/31 là $950 - $1,100 (Eva, Cathay), thế nhưng qua 6/1 là tăng đồng loạt lên đến $1,300 - 1,400!!! em nghe các agent nói là do price policy của các hãng máy bay. qua tháng 7 thì sẽ có đợt tăng giá nữa.

@ chị Cỏ: trang web www.gatewaylax.com van work đấy chị à! có điều là thông tin chuyến bay hiện ra trên web như vậy nhưng thực sự là ko có chỗ :mad: ! và giá vé vẫn cao so với agent cùng 1 chuyến bay, hãng bay ( toàn là 1,300 - 1,400). nhưng mà em cám ơn chị nhiều lắm, đã nhiệt tình trả lời cho em. đây là lần đầu tiên em về VN cho nên lơ ngơ lắm!

Happy holiday các chị!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi strong; 25/05/2008 vào lúc 12:04 AM.
    • 183 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hagold1008 Xem bài viết
    chị ơi chị ở L.A ah. cho em hoi chị biết văn phòng luật sư nào uy tín ở L.A không. chỉ giùm em với nha.
    bạn ơi, cái này mình thực sự ko biết. l/s bên đây thì nhiều nhưng ai giòi thí mình ko biết, ví chưa bao giờ đến l/s cả! sorry bạn nhiều nha!
    • 183 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNitNi Xem bài viết
    Các mẹ ơi China Airlines đang có khuyến mãi vé máy bay từ Los Angles về VN chỉ có $874 return ticket. Nhưng hình như phải bay trước ngày 5/30/08 thì phải. Các mẹ xem thông tin ở đây nhé
    http://www.china-airlines.com/en/pro...onen000084.htm
    chị ơi, hom 5/9 em check thì giá vé đúng là $874 chị à. nhưng hôm qua thì đã lên đến 1,200 chưa tax, mặc dù đi trước 5/30! anyway cám ơn chị đã share thông tin nha, em tặng chị nè :Rose: :Rose:
    • 375 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hwa mình mới gọi chổ bán vé bạn cho mình dự định đi 3 tây thg 1 giá đến 1320$ cathy .đứa 3t la 1120$ . đứa 5thg là khoảng 500 or 600 tổng cộng 3040
    chị nào biết chỗ nào bàn vé rẻ nữa kg? thank