Hội Người Việt ở Châu Mỹ

mua đồ bầu ở đâu hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi xem các chị mua đồ bầu ở đâu ạ? Em có coi trong Wal-Mart rồi, nhưng mà xấu quá và không có vừa với em vì em hơi bị thấp bé nhẹ cân :1: Chắc là 2 tháng nữa em mới mặc đến đồ bầu vì em chỉ mới có thai 2 tháng hè :4: nhưng mà em hỏi dần dần, đến khi em lựa chọn được thì cũng bụng bự rồi? Cám ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Neu ban co nguoi nha o Vietnam nho mua do bau gui qua ben nay thi re hon nhieu. Minh thi toan tiec tien khi vao may cho kia, ao boi toan $30, roi quan ao re rung cung phai 15-20. O Hanoi thi ra tiem Ha` Anh tren duong Kim Lien, ao quan deu re, nhat la neu mua cua VN khonag <70k cai ke ca quan ao. Cua Thai thi cung chi <200k/cai'. Minh nghi quan ao bau chi mac co vai tha'ng nen mua do re re mac cung ok.
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như mẹ Cún Vịt đó, nếu có thể thì nhờ mua ở VN. Vì ở VN dễ tìm size của mình hơn. Bên này thì mình và 2 người bạn thân mượn qua mượn lại
    • 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M&N
    Mình cũng nghĩ như mẹ Cún Vịt đó, nếu có thể thì nhờ mua ở VN. Vì ở VN dễ tìm size của mình hơn. Bên này thì mình và 2 người bạn thân mượn qua mượn lại
    Hoi xua minh cung tim mua do bau o day nhung không hợp voi kích thước cua minh, lai đắt quá, nên nhở VN gui qua. Roi co cô ban thân gửi bựu điện sang tặng mình 2 cai ao dam the la mặc khoe re. Ma coi vay chu mặc vài lần la sanh rồi. Mua do mắc uổng lam!
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thích áo quần bầu bên này hơn, nhất là quần. Bên này nó may phần lưng quần mặc thoải mái lắm, hoặc là low rise, hoặc là cover luôn cái bụng. Hồi trước chị dâu mình qua chơi, chị có mua cho mình nhiều áo quần bầu lắm. VN cụng may lưng quần giống bên này vậy, nhưng may lưng chừng thôi à, không phải low rise cũng không cover cái bụng, nên mặc một hồi cái bụng bị tức, bị mệt. Giá bán mình thấy cũng không rẻ (nếu compare với khi bên này on sale, mình toàn mua đồ sale thôi ). Conbe nói đúng đó, mình thích đồ của Old Navy & GAP lắm, gặp những cái nó sale thì mua sướng lắm.
    Đó là ý kiến riêng của mình cho Thảo tham khảo.
    Chúc hai mẹ con khoẻ nha.
    • 268 Bài viết

• 1,472 Được cảm ơn

Mặc đồ bầu bên này thích hơn chứ! Hồi trước mẹ mình cũng gửi nhiều đồ bầu ở VN sang lắm mà mình toàn mặc nhà vì nó toàn kiểu loè xoè phần bụng như là áo ngủ. Đồ ở VN là CHE cái bụng bầu. Đồ bên này là SHOW cái bụng bầu :3: Nếu mua được on sale thì giá cũng tương đương ở nhà (tính về hàng có chất lượng cao.) A Pea in the Pod thì kham hổng nổi, nhưng Old Navy, Gáp, và Motherhood có nhiều đồ dễ thương và giá rẻ. Lúc có bầu là lúc cần được làm đẹp để người mẹ cảm thấy happy hơn mà.
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình quên nói rõ, đồ bầu ở VN mình có đa số là đầm thôi. Áo và quần thì mặc không được, áo chật nách & tay, còn quần thì như các bạn nói rồi. Bạn mình có đem kiểu bên này về may được mấy cái quần mặc cũng Ok, mình mặc lúc trời lạnh, còn ấm tí thì mặc đầm thoải mái hơn.
    • 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M&N
    Mình quên nói rõ, đồ bầu ở VN mình có đa số là đầm thôi. Áo và quần thì mặc không được, áo chật nách & tay, còn quần thì như các bạn nói rồi. Bạn mình có đem kiểu bên này về may được mấy cái quần mặc cũng Ok, mình mặc lúc trời lạnh, còn ấm tí thì mặc đầm thoải mái hơn.
    Minh van thay đầm bấu VN mặc co duyên va khoẻ lam. Minh cung toan mặc đầm thôi. O VN gui qua cho minh 2 quần bầu, bây giờ ho may cung đẹp lắm, mặc gọn như quần tây ấy. Cái bụng thì có bản thun rộng ôm lấy phần bụng bự nên không bị tức bụng đâu. Đê'n mùa Đông thỉ chi mặc quần bầu và áo thun ấm size lớn la được rồi. Ờ nhà thi toan mặc áo đầm ngủ cho khỏe cái bụng. Đến tháng cuối thi nóng nực lắm. Có khi thoải mái 50% để ngủ luôn đấy!
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Miti
    Minh van thay đầm bấu VN mặc co duyên va khoẻ lam. Minh cung toan mặc đầm thôi. O VN gui qua cho minh 2 quần bầu, bây giờ ho may cung đẹp lắm, mặc gọn như quần tây ấy. Cái bụng thì có bản thun rộng ôm lấy phần bụng bự nên không bị tức bụng đâu. Đê'n mùa Đông thỉ chi mặc quần bầu và áo thun ấm size lớn la được rồi. Ờ nhà thi toan mặc áo đầm ngủ cho khỏe cái bụng. Đến tháng cuối thi nóng nực lắm. Có khi thoải mái 50% để ngủ luôn đấy!
    Sao hồi có bầu mình không tốn cái khoản sắm đồ bầu mặc ở nhà, vì mình toàn mặc áo thun của OX ở nhà, giống như cái áo đầm vậy. Mát mẻ nữa
    • 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Sao hồi có bầu mình không tốn cái khoản sắm đồ bầu mặc ở nhà, vì mình toàn mặc áo thun của OX ở nhà, giống như cái áo đầm vậy. Mát mẻ nữa
    em cũng có khi mặc ao thun o.xa nhu chi vay, toan mặc ao thu 3 lỗ ở nhà, khi vô tình di ngang qua soi gương thi thấy mình... ôi! đẹp kinh khủng xém nữa là nhận không ra
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thì lúc bụng mới lúp xúp, mùa đông mượn quần sweat hay windbreaker của ox mặc không đó.

Mình mua quần Jeans ở Gáp mặc nhưng mua size nhỏ nhất vẫn bị hơn rộng, mặc bị tuột hoài à. Chắc là chỉ mặc vừa vào 1-2 tháng cuối à.
    • 425 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em lúc đầu cũng ngơ ngơ ngáo ngáo chạy đi mua đồ ở mấy shop vn.Ba6y giờ mở web của motherhood lên thấy đẹp mà rẻ quá chừng ,tiếc ơi là tiếc mà lại đúng lúc hết xiền...
    Sắp có mấy cái đám cưới mà chưa có đồ mới mặc.
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Minh vua moi di xem ao bau cho dua ban luc ve VN dot vua xong. phai noi la bay gio may giong ben nay cung co nhieu. Ma mac thi cung thoai mai lam. Cung co ca do cua Tha'i hay Ta`u cao cap, ox minh cung phai khen la mac dep. Gia ca thi chac chan la re hon ben nay roi. Quan ao' Vietnam may thi chi duoi 100k/cai , hang nao cao cap lam, ban co the mac di la`m duoc thi khoang hon 200k/cai (gan bang sale o ben nay). Con dam bau cung re, do cua Thai ma dep thi cung khoang hon 200k/cai. Noi that do sale o ben nay cugn cha may khi co gia ay, ma cung phai tim bo*? ho*i tai moi co' size cua minh.
    Cung tuy vao nguoi nua. Me nao nho? nha*'n muon show bung chu minh thi to nhu khung long roi, nghi den canh show cai bung, bo' cai' ho^ng chac nguoi ta chay het mat. Nhat la mac do bau la mac sao cho thoai mai'. Minh hoi co bau Cun cung mac dam bau o nha suot, ra duong moi mac quan ao co*, toan do VN ma minh thay ok va tu tin lam.
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Mình thích áo quần bầu bên này hơn, nhất là quần. Bên này nó may phần lưng quần mặc thoải mái lắm, hoặc là low rise, hoặc là cover luôn cái bụng. Hồi trước chị dâu mình qua chơi, chị có mua cho mình nhiều áo quần bầu lắm. VN cụng may lưng quần giống bên này vậy, nhưng may lưng chừng thôi à, không phải low rise cũng không cover cái bụng, nên mặc một hồi cái bụng bị tức, bị mệt. Giá bán mình thấy cũng không rẻ (nếu compare với khi bên này on sale, mình toàn mua đồ sale thôi ). Conbe nói đúng đó, mình thích đồ của Old Navy & GAP lắm, gặp những cái nó sale thì mua sướng lắm.
    Đó là ý kiến riêng của mình cho Thảo tham khảo.
    Chúc hai mẹ con khoẻ nha.
    Em cám ơn chị! Em vừa mới qua và ax thì đi làm đến chiều tối mới về, mệt lắm rồi nên chỉ có weekend là di chợ thôi, ít có đi shopping quá nên chắc em chưa được xem mấy thứ đồ bầu của Old Navy va GAP. Em đang tập lái xe rồi, khi nào em đi xe được, đi mua được đồ bầu đẹp thì em đem khoe với các chị :1: Ban đầu em định kêu Mẹ em mua gởi qua nhưng mà thấy tất tiện quá và kiểu bên đó thì rộng thùng thình chứ không có được dễ thương như các bà bầu bên này mặc há chị?
    Cho em khoe chút nữa: Em không có bị ốm ghén đâu nhe :4: Chỉ hơi bị chán ăn một chút nhưng mà vẫn ăn uống đều đều, buôi sáng lâu lâu hơi mệt rồi thôi, chưa bị ói bao giờ cả. Em có bầu được 8 tuần va lên được 2 bls rồi đó chị
    • 1,715 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị Cún Vịt giống em, em cũng toàn đồ ở VN gửi qua vì rẻ hơn mà đẹp ngang bên này, trừ mấy cái máu lửa!! :3: Ko biết đến lúc đồ cho bà bầu thì thế nào, chứ giờ em đang phải trông chờ cái đống vest mẹ em may cho em ở VN qua đây ko em ko có vest mặc đi làm rồi. Bên này mua được một bộ đen ưng ý hết $100 sale thì bằng chục bộ ở nhà đẹp vừa người mình đủ kiểu luôn.

Chị Thảo ơi, tập lái xe rồi à? Bao giờ lái qua chỗ em đi, để hôm nào rảnh rảnh em rủ chị lượn hàng nhá.
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chết rồi, em nhỏ con lắm Vậy thì đi mua đồ bên này chắc không có size em hả chị? Em cao 5 feet 1, nặng đến khi mặc được đồ bầu thì khoảng 100 bls, đến sinh thì chắc được 120 bls, mặc size mấy chị ơi ờ!!!
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombop
    Chị Cún Vịt giống em, em cũng toàn đồ ở VN gửi qua vì rẻ hơn mà đẹp ngang bên này, trừ mấy cái máu lửa!! :3: Ko biết đến lúc đồ cho bà bầu thì thế nào, chứ giờ em đang phải trông chờ cái đống vest mẹ em may cho em ở VN qua đây ko em ko có vest mặc đi làm rồi. Bên này mua được một bộ đen ưng ý hết $100 sale thì bằng chục bộ ở nhà đẹp vừa người mình đủ kiểu luôn.

Chị Thảo ơi, tập lái xe rồi à? Bao giờ lái qua chỗ em đi, để hôm nào rảnh rảnh em rủ chị lượn hàng nhá.
    Bombop nói quá nhé, làm gì mà $100 được 10 bộ. Em biết bây giờ tiền công may bộ vest rẻ nhất ở VN cũng là 250k ko? Chưa kể tiền vải.
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao79
    Chết rồi, em nhỏ con lắm Vậy thì đi mua đồ bên này chắc không có size em hả chị? Em cao 5 feet 1, nặng đến khi mặc được đồ bầu thì khoảng 100 bls, đến sinh thì chắc được 120 bls, mặc size mấy chị ơi ờ!!!
    Em mặc size... con nít
    Mình cũng thích Motherhood Thảo cứ đi vòng vòng, thế nào cũng chọn được cái vừa thôi. Có lẽ vô chỗ nào nói là Petite
    Đầm bầu mặc ở nhà, ra chợ VN mua trả giá, cỡ $9-$10/ cái. Nó thung nhún nên mặc thả ga, từ lúc chưa thấy bụng thì cột eo lại cho thon thả, tới lúc bụng bự luôn, vẫn rộn rinh ! One size fits all
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao79
    Chị cũng cỡ như em, chắc là cao hơn một tí thôi. Chưa có bầu thì XS, 0 hoặc 0P. Khi có bầu thì mấy tháng đầu cũng XS, S của bà bầu, nhưng mà đến trisemester thì L và thậm chí XL của bà bầu. Em yên tâm đi, nếu thích đồ bầu ở đây thì cứ XS hoặc S là được. Mà lo gì, cứ vô nhắm nhắm coi bằng mình không rồi thử, không vừa thì thôi. Bây giờ còn khoẻ, cuối tuần nói AX chở cho đi lượn lờ coi trước.
    Mà nè, đang có bầu sao gan vậy, đi tập lái xe. Giỏi đó :1:
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc Thao mặc size con nít thật quá. Mình cũng size cở Thảo, cao hơn một chút. Đi mua đồ bầu khó lắm, mình có bầu lần nào cũng mãi đến 5 tháng hơn mới bắt đầu có bụng, đến khi đi sanh thì chỉ được 112lbs thôi. Khi mua đồ bầu thì tìm mỏi mắt mới có cái vừa, nên cũng đỡ là có một số đầm của VN gởi qua. Mình sợ nhất là đi làm họ bắt buộc phải mang nylon (vớ da) nếu mặc đầm.. sợ ơi là sợ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3