Hội Người Việt ở Châu Mỹ

mua đồ bầu ở đâu hả các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi xem các chị mua đồ bầu ở đâu ạ? Em có coi trong Wal-Mart rồi, nhưng mà xấu quá và không có vừa với em vì em hơi bị thấp bé nhẹ cân :1: Chắc là 2 tháng nữa em mới mặc đến đồ bầu vì em chỉ mới có thai 2 tháng hè :4: nhưng mà em hỏi dần dần, đến khi em lựa chọn được thì cũng bụng bự rồi? Cám ơn các mẹ

• 3,699 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

Neu ban co nguoi nha o Vietnam nho mua do bau gui qua ben nay thi re hon nhieu. Minh thi toan tiec tien khi vao may cho kia, ao boi toan $30, roi quan ao re rung cung phai 15-20. O Hanoi thi ra tiem Ha` Anh tren duong Kim Lien, ao quan deu re, nhat la neu mua cua VN khonag <70k cai ke ca quan ao. Cua Thai thi cung chi <200k/cai'. Minh nghi quan ao bau chi mac co vai tha'ng nen mua do re re mac cung ok.

• M&N
    • 8 năm
    • 789 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như mẹ Cún Vịt đó, nếu có thể thì nhờ mua ở VN. Vì ở VN dễ tìm size của mình hơn. Bên này thì mình và 2 người bạn thân mượn qua mượn lại

• 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M&N
    Mình cũng nghĩ như mẹ Cún Vịt đó, nếu có thể thì nhờ mua ở VN. Vì ở VN dễ tìm size của mình hơn. Bên này thì mình và 2 người bạn thân mượn qua mượn lại
    Hoi xua minh cung tim mua do bau o day nhung không hợp voi kích thước cua minh, lai đắt quá, nên nhở VN gui qua. Roi co cô ban thân gửi bựu điện sang tặng mình 2 cai ao dam the la mặc khoe re. Ma coi vay chu mặc vài lần la sanh rồi. Mua do mắc uổng lam!

• 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thích áo quần bầu bên này hơn, nhất là quần. Bên này nó may phần lưng quần mặc thoải mái lắm, hoặc là low rise, hoặc là cover luôn cái bụng. Hồi trước chị dâu mình qua chơi, chị có mua cho mình nhiều áo quần bầu lắm. VN cụng may lưng quần giống bên này vậy, nhưng may lưng chừng thôi à, không phải low rise cũng không cover cái bụng, nên mặc một hồi cái bụng bị tức, bị mệt. Giá bán mình thấy cũng không rẻ (nếu compare với khi bên này on sale, mình toàn mua đồ sale thôi ). Conbe nói đúng đó, mình thích đồ của Old Navy & GAP lắm, gặp những cái nó sale thì mua sướng lắm.
    Đó là ý kiến riêng của mình cho Thảo tham khảo.
    Chúc hai mẹ con khoẻ nha.

• 270 Bài viết

• 1,463 Được cảm ơn

Mặc đồ bầu bên này thích hơn chứ! Hồi trước mẹ mình cũng gửi nhiều đồ bầu ở VN sang lắm mà mình toàn mặc nhà vì nó toàn kiểu loè xoè phần bụng như là áo ngủ. Đồ ở VN là CHE cái bụng bầu. Đồ bên này là SHOW cái bụng bầu :3: Nếu mua được on sale thì giá cũng tương đương ở nhà (tính về hàng có chất lượng cao.) A Pea in the Pod thì kham hổng nổi, nhưng Old Navy, Gáp, và Motherhood có nhiều đồ dễ thương và giá rẻ. Lúc có bầu là lúc cần được làm đẹp để người mẹ cảm thấy happy hơn mà.

• M&N
    • 8 năm
    • 789 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình quên nói rõ, đồ bầu ở VN mình có đa số là đầm thôi. Áo và quần thì mặc không được, áo chật nách & tay, còn quần thì như các bạn nói rồi. Bạn mình có đem kiểu bên này về may được mấy cái quần mặc cũng Ok, mình mặc lúc trời lạnh, còn ấm tí thì mặc đầm thoải mái hơn.

• 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M&N
    Mình quên nói rõ, đồ bầu ở VN mình có đa số là đầm thôi. Áo và quần thì mặc không được, áo chật nách & tay, còn quần thì như các bạn nói rồi. Bạn mình có đem kiểu bên này về may được mấy cái quần mặc cũng Ok, mình mặc lúc trời lạnh, còn ấm tí thì mặc đầm thoải mái hơn.
    Minh van thay đầm bấu VN mặc co duyên va khoẻ lam. Minh cung toan mặc đầm thôi. O VN gui qua cho minh 2 quần bầu, bây giờ ho may cung đẹp lắm, mặc gọn như quần tây ấy. Cái bụng thì có bản thun rộng ôm lấy phần bụng bự nên không bị tức bụng đâu. Đê'n mùa Đông thỉ chi mặc quần bầu và áo thun ấm size lớn la được rồi. Ờ nhà thi toan mặc áo đầm ngủ cho khỏe cái bụng. Đến tháng cuối thi nóng nực lắm. Có khi thoải mái 50% để ngủ luôn đấy!

• 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Miti
    Minh van thay đầm bấu VN mặc co duyên va khoẻ lam. Minh cung toan mặc đầm thôi. O VN gui qua cho minh 2 quần bầu, bây giờ ho may cung đẹp lắm, mặc gọn như quần tây ấy. Cái bụng thì có bản thun rộng ôm lấy phần bụng bự nên không bị tức bụng đâu. Đê'n mùa Đông thỉ chi mặc quần bầu và áo thun ấm size lớn la được rồi. Ờ nhà thi toan mặc áo đầm ngủ cho khỏe cái bụng. Đến tháng cuối thi nóng nực lắm. Có khi thoải mái 50% để ngủ luôn đấy!
    Sao hồi có bầu mình không tốn cái khoản sắm đồ bầu mặc ở nhà, vì mình toàn mặc áo thun của OX ở nhà, giống như cái áo đầm vậy. Mát mẻ nữa

• 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Sao hồi có bầu mình không tốn cái khoản sắm đồ bầu mặc ở nhà, vì mình toàn mặc áo thun của OX ở nhà, giống như cái áo đầm vậy. Mát mẻ nữa
    em cũng có khi mặc ao thun o.xa nhu chi vay, toan mặc ao thu 3 lỗ ở nhà, khi vô tình di ngang qua soi gương thi thấy mình... ôi! đẹp kinh khủng xém nữa là nhận không ra

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5