Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Máy đo huyết áp và máy đo nhịp tim tại nhà, hãng sản xuất nào tốt?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.3K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 249 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mẹ mình mới đi khám bệnh và phát hiện ra là đang mắc rất nhiều bệnh, trong đó có bệnh huyết áp cao và nhịp tim cao. Mình muốn nhờ các mẹ trên này, ai biết chỉ giùm cho mình xem hãng nào sản xuất loại máy đo huyết áp và nhịp tim tốt để mình mua gởi về cho mẹ mình. Xin cám ơn các mẹ trước
    Hãy mỉm cười, ta sẽ đem lại hạnh phúc cho ta và cho những người xung quanh....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 436 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Omron của Nhật chị ah. Bệnh Huyết áp cao và Tim thường đi kèm nhau. Trong gia đình nên có máy đo huyết áp ở cổ tay hoăc cánh tay (tự bơm). Khi nào thấy hơi khác thường trong người thì phải kiểm tra huyết áp trước tiên đó chị... Ba em từng bị tai biến nhẹ (liệt nửa người); trước đó, cứ kêu nhức đầu lại tưởng do công việc bận rộn và suy nghĩ nhiều, nên chỉ bôi xoa dầu gió, hoặc uống thuốc cảm... Đến khi có chuyện mới phát hiện ra...
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebexuannhi
    Chào các mẹ,

Mẹ mình mới đi khám bệnh và phát hiện ra là đang mắc rất nhiều bệnh, trong đó có bệnh huyết áp cao và nhịp tim cao. Mình muốn nhờ các mẹ trên này, ai biết chỉ giùm cho mình xem hãng nào sản xuất loại máy đo huyết áp và nhịp tim tốt để mình mua gởi về cho mẹ mình. Xin cám ơn các mẹ trước
    Mình ghé vào Siêu thị Điện máy Nguyễn Kim, đường Trần Hưng Đạo, Q1, tầng 3 thì phải, Omron có nhiều loại, loại đo cổ tay (650.000- 850.000 đ); có loại màn hình điện tử nhưng dùng cơ (500.000d). Bạn mua máy đo cổ tay, điện tử thuận tiện hơn và có hiển thị nhịp tim nữa. Mình đã chọn loại ấy cho g/d sử dụng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình đang muốn mua một cái may đo huyết áp cơ nhưng không biết tiếng Anh cái máy đó gọi là gì và hãng nào tốt. Mong các mẹ ở Mỹ chỉ dùm mình
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,896 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bướm Xanh Xem bài viết
    Mình đang muốn mua một cái may đo huyết áp cơ nhưng không biết tiếng Anh cái máy đó gọi là gì và hãng nào tốt. Mong các mẹ ở Mỹ chỉ dùm mình

blood pressure monitor

Có phải Bướm Xanh muốn cái giống nhu* vầy ?

Mình không biết hãng nào tốt .
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co? Xem bài viết
    blood pressure monitor

Có phải Bướm Xanh muốn cái giống nhu* vầy ?

Mình không biết hãng nào tốt .
    Cám ơn bạn rất nhiều, đây chính là cái máy đo huyết áp mà mình đang muốn tìm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn này nói xạo quá trời luôn. Thử hỏi ROSSMAX chiếm bao nhiêu phần trăm thị phần máy đo huyết áp trên thế giới và ở VN mà đòi đứng vị trí số 1. Giỏi lắm chỉ 2-3%
    Sản xuất ở đâu ko quá quan trọng, miễn là hàng chính hãng thì sẽ phải theo qui chuẩn của hãng. CHINA BÂY GIỜ LÀ NHÀ MÁY CỦA THẾ GIỚI MÀ. NGAY CÁC NHÃN HIỆU NHƯ ĐIỆN THOẠI IPHONE, XE Ô TÔ BMW... CŨNG CÓ NHÀ MÁY SẢN XUẤT Ở TRUNG QUỐC MÀ (made in China nhưng mà made by Apple (USA) và made by BMW (Germany).
    Máy đo huyết áp sản xuất ở châu âu chỉ có giá thành vài trăm ngàn sao? Rẻ quá so với chi phí sản xuất cao ngất ngưởng ở châu âu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng tham khảo một số máy đo huyết áp thì thấy hãng Omron nổi tiếng thật. Mình được biết là Omron bây giờ ko có hàng của Nhật (trừ xách tay), nhưng hàng liên doanh dùng cũng tốt. Do công ty mình có cả mảng dược và tb y tế nên thấy các anh bên tb y tế nói vậy (cty mình ko có sản phẩm máy đo huyết áp). Nhưng khi mình đi mua trên chợ thuốc, thì được giới thiệu là rossmax đo chính xác hơn. Không biết là sự thật hay là do cửa hàng tiếp thị cho rossmax. Mình thấy có các loại: máy cơ, máy bán tự động (dùng quả bóp để bơm áp lực và huyết áp thì hiển thị trên màn hình điện tử, ko phải nghe bằng tai)- loại này thì nguy có cơ hỏng quả bóp, máy tự động (ko cần quả bóp). Máy tự động có 2 loại: đeo cổ tay - loại này không chính xác lắm, nhất là khi đo liên tục, thường sau khi đo phải để máy nghỉ 5 phút rồi đo tiếp thì mới chính xác. Loại quấn vào bắp tay, loại này chính xác hơn, nhược điểm là mùa đông lại phải vén tay áo hay cởi áo ra mới đo được. Chúc các bạn có lựa chọn đúng đắn và may mắn.
    • 126 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

He he, cái bạn j quảng cáo cho Rossmax lộ liễu quá, chả có nghệ thuật j cả
    Em cũng đang định mua máy đo huyết áp cho BM nhân tháng lương đầu tiên. Mà lăn tăn quá ko bít nên mua của hãng nào. Tham khảo mấy cái của Omron thấy cũng tin tin, nhưng sao nhìu loại và giá khác nhau thế, riêng loại tự động đã có 9 loại rồi, em định mua loại bán tự động vì thấy chỉ khác mỗi là phải tự bơm tay, mà giá lại mềm hơn bao nhiu. Bác nào có kinh nghiệm loại bán tự động này rồi, tư vấn giúp em với !!!
    • 1,806 Bài viết

• 6,141 Được cảm ơn

Đừng mua máy hiệu Laica nhé. Mình mới mua một cái máy đo bắp tay hồi tháng 8, mới 4 tháng giờ đã hư rồi. Đem lên cửa hàng bảo hành, kiểm tra phát hiện là băng đo bị hư. và cách họ trả lời đây: họ bảo họ chỉ bảo hành cái máy, còn cái băng đeo không có bảo hành, không có sửa chữa, mà yêu cầu mình mua mới đấy. Cách làm ăn đúng là không thể chê vào đâu được, trả lời tất cả đều là lỗi do khách hàng, họ không có trách nhiệm gì hết đấy. Cửa hàng mà mình đã mua cái máy này: Công ty Cổ phần Vật tư Y tế Hà Nội - Số 4, Nguyễn Giản Thanh, P15, Q10, TpHCM.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trên thị trường có nhiều loại máy đo huyết áp tùy vào nhu cầu sử dụng mà bạn có thể chọn bạn à, chỉ mang tính tương đối thôi : các hãng cung cấp máy đo huyết áp tốt nhất có thể kể đến như : Microlife ( Thụy Sỹ ) ,omrom,..............
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn bị tim nữa thì có thể tham khảo máy đo huyết ápcông nghệ Afib đây là công nghệ mới nhất được trang bị có thể phát hiện được bệnh rung tâm nhĩ, cảnh báo sớm đột quỵ đó bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy huyết áp có nhiều hãng tốt, nhưng mình thấy máy huyết áp của hãng Microlife chính xác và bền lắm mấy bạn. Nhà mình dùng máy của Microlife cũng được 6 năm rồi mà máy vẫn chính xác và tốt. Mình nghe nói, hiện tại máy huyết áp điện tử của Microlife được bảo hành 3 năm, trong vòng 3 năm hư đổi mới.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mua Omron của Nhật ấy bạn, dùng tốt lắm