• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.63K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 623 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hi các chị em

Ở xứ người nhất là ở nơi ít người VN sinh sống thì việc tìm 1 cuốn lịch bỏ túi có ngày âm lịch cũng hơi khó khăn . Vì vậy nhân dịp TD tìm được bộ số lịch rất dễ thương của bạn Ba Bum (cám ơn bạn nhiều lắm nha !), TD đã làm xong 1 tờ lịch đủ 12 tháng của năm 2010, xin chia sẻ với các chị em .

Hình trên lịch là hình TD chụp phía sau nhà trong đợt tuyết vừa qua . Chị em nào biết về photoshop muốn thay bằng hình khác thì down file .psd (khoảng 76MB) tại đây :

Lich 2010 tu lam.psd

Còn nếu không thì down file hình .jpg bình thường (khoảng hơn 4MB) tại đây:

Lich 2010 tu lam.jpg
    Thục Đoan
    Tủ sách Tuổi Hoa
    Liên lạc TD qua e-mail : thucdoanwtt@gmail.com
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,625 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuc_Doan Xem bài viết
    Hi các chị em

Ở xứ người nhất là ở nơi ít người VN sinh sống thì việc tìm 1 cuốn lịch bỏ túi có ngày âm lịch cũng hơi khó khăn . Vì vậy nhân dịp TD tìm được bộ số lịch rất dễ thương của bạn Ba Bum (cám ơn bạn nhiều lắm nha !), TD đã làm xong 1 tờ lịch đủ 12 tháng của năm 2010, xin chia sẻ với các chị em .

Hình trên lịch là hình TD chụp phía sau nhà trong đợt tuyết vừa qua . Chị em nào biết về photoshop muốn thay bằng hình khác thì down file .psd (khoảng 76MB) tại đây :

Lich 2010 tu lam.psd

Còn nếu không thì down file hình .jpg bình thường (khoảng hơn 4MB) tại đây:

Lich 2010 tu lam.jpg
    Chị ơi, chị in ra giá bao nhiêu 1 tờ? Chị in ở đâu ạ? Bên em kiếm chỗ in lịch bàn 13 tờ mà mắc quá (Kodak, vista print, Fedex), đem file của mình làm sẵn ra in, rồi họ đóng luôn mà 1 bộ tới hơn $60 :mad:.

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 623 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecobexiu
    Chị ơi, chị in ra giá bao nhiêu 1 tờ? Chị in ở đâu ạ? Bên em kiếm chỗ in lịch bàn 13 tờ mà mắc quá (Kodak, vista print, Fedex), đem file của mình làm sẵn ra in, rồi họ đóng luôn mà 1 bộ tới hơn $60 :mad:.
    Hì hì, TD làm để chơi và chia sẻ với các chị em thôi em à chứ TD cũng hổng rành vụ in ấn đâu .

TD chỉ in bộ số ra để xem cho dễ thôi ....Chà, nghe em nói vậy chắc năm sau TD ..."kinh doanh" quá (vì nhà có sẵn máy in, máy đóng ...)

13 tờ mà $60 TD cũng hổng biết rẻ hay mắc nhưng theo cảm giác TD thấy hổng mắc đâu vì mua 1 hộp mực màu tốt cũng khoảng gần 30, 40 đồng, còn mực đen, giấy in, công, thuế, thuê mặt bằng ....)
    Thục Đoan
    Tủ sách Tuổi Hoa
    • 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Mẹ Cò ơi, em cố gắng tự làm lịch các tháng trong 1 tờ poster size 20x30 thôi rồi mang ra Costco rửa có chưa tới $10 nữa em à. Ở bên Cali đó làm lịch còn chưa tới $15/tấm nữa, chổ em người Việt đông nếu có thì làm chắc rẻ, bỏ hình Cò xinh xắn lên.
    Chị TD: nghe chị nói vậy, em sẽ coi lại ngày nào nhuận đây hehe....chị siêng quá nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bexinh04; 01/01/2010 vào lúc 03:46 AM.
    Signed :Rose:
    • 768 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

thanks chị nha thế theo dõi đwơc lịch mình rồi , ox em bán máy in...em đươc free vụ này roài
    :Smiling:. Take your life from negative to positive. Let's enjoy life.
    • 2,625 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Nghe các chị nói vậy chắc em chỉ làm 1 tờ thôi, chứ ban đầu em dự định bon chen làm 1 bộ lịch bàn gồm 13 tờ, trong đó để hình Cò qua các thời điểm như mới sinh cho tới bây giờ rooling:, mà in lịch bàn thì giấy phải dày hơn lịch 1 tờ, màu in cũng cần sắc nét hơn. Hihi, chắc phải tiết kiệm thôi ạ. Thanks các chị nhiều :Smiling:

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 390 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Sao ai cũng giỏi quá vậy nè....
    Chị TD với mấy bạn chỉ em mần lịch với .Em cũng lọ mọ vô "kiến thức tin học " học làm lịch ,mà cũng chẳng biết làm sao .Muốn làm cho con trai bộ lịch ,vì nhà có sẳn hết máy móc.
    Em cám ơn chị TD share lịch nghen .
    • 623 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomemimi
    ...Chị TD với mấy bạn chỉ em mần lịch với .Em cũng lọ mọ vô "kiến thức tin học " học làm lịch ,mà cũng chẳng biết làm sao .Muốn làm cho con trai bộ lịch ,vì nhà có sẳn hết máy móc.....
    Em ơi! Muốn làm được lịch em phải chịu khó vào đó học thôi, TD trước đây cũng vậy .
    Bây giờ bảo TD chỉ thì ...TD cũng chỉ em vào học trong đó thôi à !
    Thục Đoan
    Tủ sách Tuổi Hoa
    • 13,102 Bài viết

• 9,321 Được cảm ơn

Chị Thục Đoan, em thấy cái gì chị cũng nói chị học làm lần đầu mà đẹp quá xá đẹp chị ôi. :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 623 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Chị Thục Đoan, em thấy cái gì chị cũng nói chị học làm lần đầu mà đẹp quá xá đẹp chị ôi. :LoveStruc:
    Đã nói là TD gặp may, "hay không bằng hên" mà lị

Nói vậy chứ TD có tính hơi ...nhát gan đó em, vì vậy trước khi làm 1 cái gì TD phải mất thời gian đi tìm hiểu mọi nơi, khắp chốn, thấy khá chắc ăn mới làm, còn thắc mắc chưa giải tỏa được thì chưa làm ... Tuy nhiên trong chuyên làm lịch này, TD còn dỡ là chưa tự thiết kế được bộ số, chắc vụ này năm sau phải "níu áo" em đó nha !

Cám ơn em trước há !!!:Rose:
    Thục Đoan
    Tủ sách Tuổi Hoa