• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 351 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Lấy cao răng ở đây mất bao nhiêu xiền vậy các mẹ. Bảo hiểm của mình chẳng cover răng lợi gì nên chắc phải tự trả thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muaxuan2007 Xem bài viết
    Lấy cao răng ở đây mất bao nhiêu xiền vậy các mẹ. Bảo hiểm của mình chẳng cover răng lợi gì nên chắc phải tự trả thôi.
    Thấy 8 người đọc mà chưa ai trả lời, chị trả lời nhá:chị hổng biết giá luôn

(chạy...)
    • 3,913 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQM Xem bài viết
    Thấy 8 người đọc mà chưa ai trả lời, chị trả lời nhá:chị hổng biết giá luôn

(chạy...)
    Ha ha ha ha....
    Gợi ý chủ topic này: gọi đến dentist mà hỏi cho chắc cú.
    Không thì lên gú gồ tra thử, thế nào chẳng ra sơ sơ khoảng khoảng...
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Chỗ chị từ 30 - 50 đô . Chị nghĩ những state khác có thể mắc hơn, nhưng không quá 200 . Cho nên nếu không có sâu sia gì thì trả tiền mặt chắc là rẻ hơn mua bảo hiểm
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Đúng rồi, chị ở CA, lại ở ngay khu người Việt nữa
    Vậy mà vẫn đâm đầu trả $65/ tháng BH răng . Điên không ? Tại nhà chị 3 người . ox chị lại bị sâu răng hoài , còn chị thì cứ ngắm nghía làm invisalign (mà cứ sợ sợ, rụt rè mấy năm nay ...)

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 4,312 Bài viết

• 2,076 Được cảm ơn

Bạn phải hỏi văn phòng nha sỹ thôi vì tùy clean bình thường hay deep clean và tùy mức độ nữa.

Chị Cỏ trả bảo hiểm dental cao nhỉ! Nhà em 4 người trả gần $100 bảo hiểm vừa health vừa mắt vừa răng luôn (em mới đổi lại POE vì ít nhất 1 năm sẽ không ra nước ngoài)
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam Xem bài viết
    Bạn phải hỏi văn phòng nha sỹ thôi vì tùy clean bình thường hay deep clean và tùy mức độ nữa.

Chị Cỏ trả bảo hiểm dental cao nhỉ! Nhà em 4 người trả gần $100 bảo hiểm vừa health vừa mắt vừa răng luôn (em mới đổi lại POE vì ít nhất 1 năm sẽ không ra nước ngoài)

BH của em tốt quá . BH chị loại dỏm èo - công ty cheap mà. 1 tháng trả hơn 200, mà health là HMO đó ! Hic ... Mua thuốc copay thường thường là $20 , còn brand name là 40, đi BS cũng 20, 30 . Kinh dị luôn .

• 81 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có thông tin cập nhật thị trường đây vì cả hai vợ chồng vừa lấy cao răng tuần trước. Hai đứa lâu rồi không đi nha sĩ nên phải deep cleaning 4 lần, mỗi lần 212$, tổng cộng là 848, choáng không? May mà bảo hiểm trả 90%. Em thắc mắc là sao không phải trả 100% thì họ bảo là mình không phải preventive care mà là treatment rồi. Được cái dịch vụ tốt, bác sĩ còn viết thư riêng cho mình gửi về nhà sau mỗi lần khám.

Nhà chị Hylam đóng bảo hiểm ít thật chắc tại anh xã làm Prof nên nhiều benefit.
    • 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình có thể tự mua BH các loại ( răng, yte, mắt) cho cả nhà đc kô các chị? nếu tự mua có đắt kô ạ? em kô nắm rõ về bảo hiểm lắm. Ox em dậy học, trước đi theo coquan cũ thì rẻ chỉ $170 các loại cho cả nhà. Giờ sang cơ quan mới, lương ít hơn, mà trả bảo hiểm tới $700. Nhiều chi phí phụ quá, em sợ chi tiêu kô đủ, lại sắp có đứa thứ 2 nữa. mẹ nào biết chỉ giùm để em nói Ox tìm hiểu để chuyển đổi.
    • 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ Hylam mua bảo hiểm gì thế ạ, sao rẻ thế, chỉ cho em với.
    • 1,285 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oakland Xem bài viết
    mình có thể tự mua BH các loại ( răng, yte, mắt) cho cả nhà đc kô các chị? nếu tự mua có đắt kô ạ? em kô nắm rõ về bảo hiểm lắm. Ox em dậy học, trước đi theo coquan cũ thì rẻ chỉ $170 các loại cho cả nhà. Giờ sang cơ quan mới, lương ít hơn, mà trả bảo hiểm tới $700. Nhiều chi phí phụ quá, em sợ chi tiêu kô đủ, lại sắp có đứa thứ 2 nữa. mẹ nào biết chỉ giùm để em nói Ox tìm hiểu để chuyển đổi.
    Em Oakland ,cho chị hỏi là 700/năm hay 700/tháng vậy???? nếu 700/năm thì được,chứ 700/tháng có nước sạt nghiệp sớm :Crying::Crying:
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: Cho tôi gặp lại em trong giấc mơ, nghe lòng nhớ thương em chất ngất :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc: .
    • 3,702 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

phí bảo hiểm đang tăng, chỉ có nước nghiến răng thôi e. cty mà ko trả cho mình là vậy đó, bây giờ nhà chị 4 ng là hơn 1000/tháng, may mà cty trả cho gần 90%. trẻ con bé bh cao lắm
    • 4,312 Bài viết

• 2,076 Được cảm ơn

mẹ Hylam mua bảo hiểm gì thế ạ, sao rẻ thế, chỉ cho em với.
    AX chị làm cho state nên mới được mua rẻ vậy đó em. Bảo hiểm chị mua là HMO Anthem Blue Cross Blue Shield. Nhưng sắp chuyển đi chỗ khác, có lẽ bảo hiểm sẽ phải đóng cao hơn ít nhất là 7% :RollingEy:

Chị nghĩ mẹ Cún Vịt nói là $700/tháng vì đúng là bây giờ chi phí y tế tăng rất cao.
    • 3,088 Bài viết

• 1,978 Được cảm ơn

C tự mua bảo hiểm Aetna $700/tháng cho 3 má con nè! Bảo hiểm y tế thì mắc, nhưng dental thì rẻ, $26/người. Nhưng được cái, boss cho tiền trả lại gần hết nhưng phải móc túi ra trước chủ mới trả lại sau.
    Chồng C thì BlueCross Blueshield $500/tháng nhưng chỗ làm trả hết. Chỗ làm của him không trả cho family, chỉ trả cho người làm ở đó thôi. Không lấy thì cũng mất, không có credit hay cash back gì hết.
    • 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

700/tháng chị ạ, em đang sốt ruột với những chi phí phụ này lắm.
    Mẹ Hylam: ox nhà em bảo hiểm đi theo cơ quan(state), năm học trc đóng 170/tháng đc trả 100%. Giờ 700/tháng cũng đc trả 100%. Nhưng giờ nếu có thể tự mua với giá rẻ hơn đc trả 100% thì nhà em cung muốn đổi. Nhà em vẫn đang dùng của Blue Shield. Em muốn tìm hiểu chờ sinh xong đứa thứ 2 thì chuyển. Vì giờ chuyển sợ kô tự mua đc, vì em có em bé gần 6 tháng rồi ạ.
    • 4,312 Bài viết

• 2,076 Được cảm ơn

Mẹ Hylam: ox nhà em bảo hiểm đi theo cơ quan(state), năm học trc đóng 170/tháng đc trả 100%. Giờ 700/tháng cũng đc trả 100%. Nhưng giờ nếu có thể tự mua với giá rẻ hơn đc trả 100% thì nhà em cung muốn đổi. Nhà em vẫn đang dùng của Blue Shield. Em muốn tìm hiểu chờ sinh xong đứa thứ 2 thì chuyển. Vì giờ chuyển sợ kô tự mua đc, vì em có em bé gần 6 tháng rồi ạ.

Ơ nếu được trả 100% thì $100 hay $700 có gì khác nhau đâu mà em phải đổi, trừ khi bảo hiểm quá tệ. Mà nếu cơ quan cho hết thì mình đi mua chỗ khác người ta đâu có trả cho mình hay là đâu có cash back cho mình, đúng không nhỉ? Mua ở ngoài mà cho 1 gia đình 4 người muốn tốt phải trên $1K/tháng. Có em bé dưới 1 tuổi còn nhiều hơn nữa.
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Ơ nếu được trả 100% thì $100 hay $700 có gì khác nhau đâu mà em phải đổi, trừ khi bảo hiểm quá tệ. Mà nếu cơ quan cho hết thì mình đi mua chỗ khác người ta đâu có trả cho mình hay là đâu có cash back cho mình, đúng không nhỉ? Mua ở ngoài mà cho 1 gia đình 4 người muốn tốt phải trên $1K/tháng. Có em bé dưới 1 tuổi còn nhiều hơn nữa.

Chị nghĩ ý Oakland là không phải trả copay/ deductible . $700/tháng là tiền mình móc ra hàng tháng (premium) . 1 số BH không tốt thì ngoài số này, mỗi lần đi khám, mua thuốc, xét nghiệm, v.v... dều phải trả thêm nữa, còn BH của Oakland thì khỏi

• 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co? Xem bài viết
    Chị nghĩ ý Oakland là không phải trả copay/ deductible . $700/tháng là tiền mình móc ra hàng tháng (premium) . 1 số BH không tốt thì ngoài số này, mỗi lần đi khám, mua thuốc, xét nghiệm, v.v... dều phải trả thêm nữa, còn BH của Oakland thì khỏi
    Nếu thế thì càng không cần đổi chứ nhỉ! Vì vừa được trả 100% lại vừa không phải trả copay :Thinking: Hay là mình vẫn hiểu sai ý mẹ Cỏ:Sigh:
    • 2,774 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

À, thế "700/tháng chị ạ" câu trên với "700/thángcũng được trả 100%" câu dưới là 2 cái khác nhau hả? Viết không rõ nên không biết nên hiểu thế nào...
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQM Xem bài viết
    Nếu thế thì càng không cần đổi chứ nhỉ! Vì vừa được trả 100% lại vừa không phải trả copay :Thinking: Hay là mình vẫn hiểu sai ý mẹ Cỏ:Sigh:
    :Crying::Crying: em nó có nói được trả lại 100% hồi nào đâu bà ?
    Tui thì hiểu là em nó phải trả $700/ tháng , và số tiền này sẽ cover 100% những chi phí xảy ra liên quan tới SK sau này (BS, thuốc, nhà thương v.v...)

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2