Không được mang những thứ gì trong hành lý khi vào Mỹ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 123K Lượt đọc
  • 674 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,012 Bài viết

• 814 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho em hỏi em mang cua đồng xay đóng túi có nhãn mác có mang đc không ạ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 301 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tramtran0105 Xem bài viết
    Mình muốn đem tinh bột nghệ qua mỹ được không ?
    Dì mình về vn rồi đem wa 3 kí tinh bột nghệ k vấn đề gì hết
    • 71 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

em muốn hỏi là mang tôm khô, cafe qua Mĩ có cần khai vào đơn CBP Form 6059B ko ạ em cảm ơn trước ạ
    "...Uh thì tôi đang sống cuộc sống của tôi mà thôi
    Chẳng làm khó ai hay làm mất thời gian ai..."
    • 71 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pikachu94 Xem bài viết
    em muốn hỏi là mang tôm khô, cafe qua Mĩ có cần khai vào đơn CBP Form 6059B ko ạ em cảm ơn trước ạ
    hix và em muốn hỏi nữa vì em k hiểu lắm
    cái bảng Description of Articles ở mặt sau của Form 6059B là để điền quà tặng, đồ đạc mua sang đúng ko ạ? ví dụ như mang theo tôm khô thì có phải khai vào đây ko ạ?
    Form đây ạ http://www.cbp.gov/sites/default/fil...Watermark).pdf
    "...Uh thì tôi đang sống cuộc sống của tôi mà thôi
    Chẳng làm khó ai hay làm mất thời gian ai..."
    • 310 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Các bạn ơi, mình muốn gửi quà cho 1 cô bạn học, định cư ở Mỹ hơn 30 năm nay. Mình không dám hỏi cô ấy thích gì vì biết là có hỏi cũng chuyển hàng thì từ chối tất cả thực phẩm. Vậy thì mình chọn gì bây giờ, các bạn ở Mỹ gợi ý giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thấy các chị em ở đây vui quá mình cũng phải bon chen vào tí
    Có mẹ nào ở Washington state không cho mình làm quen với nào!
    • 163 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

e muốn gửi đồ qua miền nam cali, chủ yếu là atiso.
    mấy chị có biết dịch vụ nào uy tín mà giá rẻ không, chỉ e với.
    khoang 20k ak
    • 1,040 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Mình có thể đem chén cơm sứ và bộ nồi vision trong hành lý xách tay được không mọi người? Sợ để trong hành lý kí gửi bể hết.
    • 4,197 Bài viết

• 14,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby103 Xem bài viết
    Mình có thể đem chén cơm sứ và bộ nồi vision trong hành lý xách tay được không mọi người? Sợ để trong hành lý kí gửi bể hết.
    Số kg có hạn. Quá tải có vài kg mà mất cả 100 đô đó bạn. Mà đó là mình chỉ mang theo quâbf áo và một số vật lưu niệm thôi. À suyt quên bị nặng là do cái balance scooter mà cuối cùng bị tịch thu ở sân bay Nhật...hik... Qua đây tha hồ sắm sửa.
    • 1,040 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi breezy'sMom Xem bài viết
    Số kg có hạn. Quá tải có vài kg mà mất cả 100 đô đó bạn. Mà đó là mình chỉ mang theo quâbf áo và một số vật lưu niệm thôi. À suyt quên bị nặng là do cái balance scooter mà cuối cùng bị tịch thu ở sân bay Nhật...hik... Qua đây tha hồ sắm sửa.
    Em đi chung với bm chồng chị ơi, mẹ chồng cứ thích xách qua. Bà mua 1 bộ nồi vision và khoảng chục cái chén sứ ăn cơm. Đi 3 người nên quá kí thì ko lo nhưng mà em lo đồ sứ, thủy tinh bị bể khi để vào hành lí kí gửi. Mà ko biết để trong hành lí xách tay có được phép ko.
    • 4,197 Bài viết

• 14,092 Được cảm ơn

Xách tay có 7kg thì phải. Nhưng xách tay còn bị kích thước nên sợ là khó qua. Còn kí gửi bị quăng te tua luôn vì quăng ở transit, thậm chí là bị quăng ở Mỹ vì lúc ở Nhật chị bị check hành lý lần 2 cái vụ scooter thấy túi vẫn ổn ai dè qua Mỹ nhận thì bị móp xuống một góc. Nếu bạn không sợ dư kí thì quấn mấy lớp khăn và chèn mấy túi bóng jhí vô. Nhưng như vậy thì có khi đầy hết vali. Vì họ hạn chế mỗi người 2vali thôi dù chưa đủ kí.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 113 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không được mang vũ khí nguy hiểm.vậy cho em hỏi có thể mang bộ dụng cụ bếp dao kéo và cưa cầm tay ko mn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bên em làm dịch vụ chuyển phát nhanh DHL và TNT ở Sài Gòn. (giá tuyến Mỹ TNT rất tốt, đi hơi chậm 7-10ngày)
    Mọi người ai cần gửi hàng gì thì inbox facebook bên em nhé
    https://www.facebook.com/chuyenhangdimygiareantoan/

Duy - 0932002515
    • 93 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mọi người ơi tớ muốn mang theo cao chè vằng để sang pha uống cho tiện, mà họ đóng thành gói nhỏ với lớp cao mỏng phía trong có được mang không nhỉ?
    comment by WTT mobile view
    • 1,385 Bài viết

• 2,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieulanong Xem bài viết
    không được mang vũ khí nguy hiểm.vậy cho em hỏi có thể mang bộ dụng cụ bếp dao kéo và cưa cầm tay ko mn
    dụng cụ bếp sang đây mà mua bạn ơi, hành lý ký gửi ko bjk chứ đợt tui quên cây nặn mụn với mặt nạ giấy trong hành lý xách tay bị hải quan nó quăng ra

Gởi từ ứng dụng Webtretho của shj0ry