Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Không được mang những thứ gì trong hành lý khi vào Mỹ???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 82.4K Lượt đọc
  • 639 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Mình sẵp qua Mỹ rui ,mình muốn đem hạt tiêu khô chưa xay,hạt é(để qua đo nấu ),mủ trôm ko bik có đem đi dc ko.
    • 175 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yo_yo Xem bài viết
    Chào các bạn!
    Mình sẵp qua Mỹ rui ,mình muốn đem hạt tiêu khô chưa xay,hạt é(để qua đo nấu ),mủ trôm ko bik có đem đi dc ko.
    Những món này được hết.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều
    • 210 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Oldbie Xem bài viết
    Những món này được hết.
    Bạn có chắc chắn các loại hạt đó mang vào Mỹ được ko?

@yo_yo: bạn nên đánh dấu vô mục có mang food vào tờ giấy khai báo hải quan khi nhập cảnh Mỹ. Nếu họ kiểm tra ra mà có những thứ ko được phép mang vào thì họ sẽ nói với bạn là sẽ giữ lại các thứ đó mà ko phạt bạn. Nếu bạn ko đánh dấu vào mục food (sẽ ko được yêu cầu đi line kiểm tra hành lý riêng) mà họ random kêu bạn qua line đó và kiểm tra ra các thứ ko được phép mang vào Mỹ thì bạn sẽ bị phạt tiền.
    • 175 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hien2012 Xem bài viết
    Bạn có chắc chắn các loại hạt đó mang vào Mỹ được ko?

@yo_yo: bạn nên đánh dấu vô mục có mang food vào tờ giấy khai báo hải quan khi nhập cảnh Mỹ. Nếu họ kiểm tra ra mà có những thứ ko được phép mang vào thì họ sẽ nói với bạn là sẽ giữ lại các thứ đó mà ko phạt bạn. Nếu bạn ko đánh dấu vào mục food (sẽ ko được yêu cầu đi line kiểm tra hành lý riêng) mà họ random kêu bạn qua line đó và kiểm tra ra các thứ ko được phép mang vào Mỹ thì bạn sẽ bị phạt tiền.
    Có đem vô rồi nên mới dám khẳng định.
    • 210 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Có đem vô rồi nên mới dám khẳng định.
    Mình search ra ds ở đây https://help.cbp.gov/app/answers/det...r-personal-use thì có lẽ tiêu (gia vị) được mang vào.
    Nhưng mình từng đem gạo lứt đỏ vài lần vẫn bình thường, họ vẫn lấy ra xem nhưng cho qua, nhưng năm nay thì họ giữ lại đấy. Nếu mình biết ds này trước thì có thể cãi lại họ. Nên mình khuyên bạn ấy nên đánh dấu vô mục food để lỡ họ giữ lại thì chỉ mất hàng chứ ko bị phạt.
    • 86 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi xíu, trang sức mình đeo trong người thì ok, vậy mình nhờ người ta mang dùm qua mỹ, nhưng em ko muốn người ta đeo nó, em bỏ vào hộp dán kín và nhờ bỏ theo hành lý xách tay được không các chị
    Không thù vặt chỉ thù zaiiiiiiiiiii
    • 210 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghoa20112011 Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi xíu, trang sức mình đeo trong người thì ok, vậy mình nhờ người ta mang dùm qua mỹ, nhưng em ko muốn người ta đeo nó, em bỏ vào hộp dán kín và nhờ bỏ theo hành lý xách tay được không các chị
    Thường thì được nhưng nếu mang nhiều thì có thể ko được hoặc cần khai báo (nên tìm hiểu về luật VN và Mỹ để biết được mức tối đa). Ngoài ra thì nên cân nhắc trường hợp mất mát thì ai sẽ bồi thường (hành lý thất lạc, người mang dùm làm mất (vô ý hay cố ý?),...)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi là mình chuẩn bị theo ox sang Mỹ , và mình có hai bộ vàng cười 18k ( nhẩn, dây chuyền, bông) khoảng ba mươi triệu đồng, và một vài trang sức bâng bạc để đeo choi, vậy mình có cần khai báo HQ không ? Nếu khai thì mình có phải trả tiền thuế không ? Còn không khai thì mình gói cẩn thận để vô hành lý xách tay được không ? Mong các bạn cho mình ý kiến nha, lần đầu tiên trong đời mình được đi máy bay,,cám ơn các bạn,
    • 210 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baxacamau Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi là mình chuẩn bị theo ox sang Mỹ , và mình có hai bộ vàng cười 18k ( nhẩn, dây chuyền, bông) khoảng ba mươi triệu đồng, và một vài trang sức bâng bạc để đeo choi, vậy mình có cần khai báo HQ không ? Nếu khai thì mình có phải trả tiền thuế không ? Còn không khai thì mình gói cẩn thận để vô hành lý xách tay được không ? Mong các bạn cho mình ý kiến nha, lần đầu tiên trong đời mình được đi máy bay,,cám ơn các bạn,
    ko cần khai gì, bạn muốn đeo hay bỏ hộp/ xách tay gì cũng được, nhưng ko bỏ vào vali ký gửi (phòng mất cắp)
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ai đã lỡ mua vé máy bay sang US mà tới Phi trường NEWARD thì nên cẩn thận , hành lý ko được ký gửi ko được mang nước hoa , sữa tắm và các loại dung dịch ( nếu ko muốn bi HQ ở đây tịch thu và vứt bỏ ). Mình vừa đi ở đây ngày 6/4 và bx mình cho biết ở LOS và SAN vẫn mang bình thường !!!
    • 159 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho e hỏi, sang tuần e bay sang mỹ mà muốn mang theo đồ làm nail thì có được ko vậy...??? Vd như: sơn,bột đắp móng,gel,kim tuyến,đá, kìm,dũa,máy mài,máy sấy gel....và mấy thứ linh tinh liên quan đến làm nail.
    và e muốn mang mấy kg hành khô phi sẵn...thì có được ko ạ ...???
    • 175 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungjack Xem bài viết
    Cả nhà ơi cho e hỏi, sang tuần e bay sang mỹ mà muốn mang theo đồ làm nail thì có được ko vậy...??? Vd như: sơn,bột đắp móng,gel,kim tuyến,đá, kìm,dũa,máy mài,máy sấy gel....và mấy thứ linh tinh liên quan đến làm nail.
    và e muốn mang mấy kg hành khô phi sẵn...thì có được ko ạ ...???
    Bỏ vô hành lý ký gửi là được hết.
    • 159 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Vâng,e cảm ơn nhiều ạ
    • 305 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho mình hỏi tho quy định thì ngoại tệ mang theo ra nước ngoài theo mình đọc trên google thì tiêu chuẩn là USD7,000 không phải khai báo.
    Trường hợp người quen của mình đi CHICAGO diện định cư, có khoảng 10.000 USD muốn đem đi thì USD3,000 dôi ra đó có nên khai báo không, khai báo rồi thì số tiền đó sẽ ra sao. Còn phương thức nào khác để mang tiền đi không, ví dụ chuyển qua bank. Tiêu chuẩn hành lý là 2 thùng 23kg, vậy là 24, 25kg thì có bị phạt quá cước không.
    Cảm ơn các bạn nhé
    • 175 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Con số $3,000.00 cứ nhét vào bóp, còn con số $7,000.00 nhét vào hành lý xách tay, vậy là xong.
    • 210 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Quy định mới thì mỗi người được đem USD5,000 ra khỏi VN không phải khai báo. Nếu đi gia đình nhiều người thì cứ nhân số người với 5,000 (kể cả trẻ em). Khi vào tới Mỹ mà đem trên USD10,000 /gia đình thì cần phải khai báo (nhưng ko bị đóng thuế gì cả)
    Nếu chỉ đi 1 người diện định cư thì nên chuyển 5,000 cho người thân bên này trước (nếu tin tưởng). Cách chuyển rất đơn giản, cứ ra các ngân hàng lớn hỏi thủ tục chuyển tiền trợ cấp thân nhân ở nước ngoài (mỗi người thân ở VN được gửi tối đa 7,000/năm, nhưng có ngân hàng cho gửi nhiều hơn). Ngoài ra còn có thể mua check với tên người thụ hưởng bên này.. (check ko bị giới hạn USD5,000), nhưng phức tạp hơn.
    Còn tách tiền ra để qua mặt nhân viên hải quan VN như Oldbie bày thì hên xui thôi. Ko có gì đảm bảo bạn sẽ "lọt".

Hành lý 50lbs thì tương đương 22,5kg. Nên bạn có thể được nhân viên hàng không du di cho qua nếu 23kg hoặc 24kg. Nếu họ khó thì bắt lấy ra, cũng hên xui thôi, mình có thể lấy ra 1 ít để vô hành lý xách tay những thứ được phép xách tay. Hành lý xách tay thì hầu như họ sẽ ko cân, nhưng phải gọn gàng, ko được mang vác quá nhiều lùm xùm, cố gắng nhét gọn tất cả trong 1 vali kéo và 1 ba lô đeo sau lưng (họ nói là personal purse nhưng mình mang ba lô cỡ vừa vẫn được - miễn sao nhét lọt vào khoảng trống của ghế ngồi khách trước là được). Nếu họ ko cho qua và mình ko nhét đâu được thì hoặc chấp nhận đóng tiền quá cước (rất đắt) hoặc chấp nhận bỏ 1 ít vào thùng rác.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hien2012; 27/05/2014 vào lúc 03:04 AM.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào anh chị,
    Mình có thể mang nước tương qua Mỹ k ạ? Bỏ trong hành lý ký gửi dc k ạ? Qua Mỹ thấy nước tương k ngon như Vn nên mình đang định nhờ chị bạn mình xách qua dùm xin cám ơn anh chị

Pd : 14/03/2014
    Receipt : 17/03/2014
    Approved : 25/06/2014
    • 175 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Hành lý ký gửi đương nhiên là được. Quan trọng là Hải Quan Việt Nam có bắt khó hay không mà thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hành lý ký gửi đương nhiên là được. Quan trọng là Hải Quan Việt Nam có bắt khó hay không mà thôi.
    Haha, hình như e thấy mình có duyên với nhau khi câu nào e cũng dc Oldbie trả lời

Pd : 14/03/2014
    Receipt : 17/03/2014
    Approved : 25/06/2014