• 0 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 1.55K Trả lời

• 561 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

@ Nhidieu, rau đay mới mọc mầm lá tròn sao của bà lại dài vậy, có nhầm cây gì không đó. Tui thấy nghi ngờ quá.

Brightenday, mấy cây em nói đều trồng bằng chậu được cả, mình đã trồng rồi, ớt ăn cả mùa ko hết luôn, tuy nhiên để cây tốt thì cái chậu phải lớn để đủ đất cho nó sinh trưởng. Muốn cho nhanh thì mua cây giống về trồng hoặc gieo hạt chứ mua rau từ siêu thị về trồng có cây sống có cây ko lên nổi lâu lắm, mấy hôm nay Lowe có buy one get one, ra mua về tha hồ trồng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 422 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

BrightenDay: Các loại rau thơm mua ở chợ đều có thể trồng được nếu nó đủ già, em mua về lặt lá ăn, chừa vài lá trên ngọn, thân ở dưới em cắt bỏ ngay cái mắc cuối cùng rồi đem ngâm nước, khi nào thấy nó ra rễ thì đem trồng trong chậu. Riêng ngò gai bán ở chợ không có gốc nên không trồng được, gieo hột cũng khó lên, em chịu khó tìm chỗ bán cây giống rồi mua ít gốc về trồng.

Không có đất, trồng cây trong chậu cũng được. Em mua chậu to to một chút nhé!

Chị có hột ớt và hột húng quế (của các mẹ trên đây chia sẻ), nếu em muốn trồng thì pm địa chỉ cho chị nha!

Cả nhà: Không ai chịu mở topic mới hết, mỗi lần vào nó load chậm quá! Mình đại điện cả nhà mở nhé! Mẹ nhidieu cho chị mượn tấm hình "cây hoa không biết tên" của em để đem qua nhà mới cho được mùa bội thu nha em!:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

@ chị Hoa bill & chị Smokyyy: em cám ơn 2 chị chỉ em cách trồng rất tỉ mỉ.
    @ chị Smokyyy: em rất cám ơn chị có nhã ý cho em hạt giống, nhưng em ở Orlando, Fl, không biết chị ở đâu, mắc công phiền chị shipping cho em lắm. Dù gì cũng cám ơn chị rất nhiều.
    • 422 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

BrightDay: Không có gì đâu em, ở trong này các chị em ship "hàng" ...xuyên bang không hà ! PM địa chỉ cho chị nhé!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn các mẹ trồng rau hay quá chừng , nhìn thấy ham , có lẽ em sẽ tập trồng rau .
    • 253 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Hi các chị!!
    Lâu nay em chỉ là fan hâm mộ của các chị. sang houston được 4 tháng, Em bắt đầu học tập trồng trọt từ mùa này. CŨng mua hạt giống, cũng gieo gieo trồng trồng. Nay vườn nhà em đã có được mấy luống đậu bắp, cà chua, cà rốt, bắp cải. khoai tây, mướp... Chưa chi mà ông xã đã đi khoe với các bạn là năm nay sẽ có vegetable từ vườn nhà..huuu...áp lực cho em quá.
    Chuyện làm vườn cũng cả 1 kì công. Lâu nay chỉ nhìn thấy thành quả của các chị ở đây, toàn hoa thơm quả ngọt mà đâu biết để được vậy cũng bao công sức..
    Em vận dụng hết kinh nghiệm của cả tuổi thơ đi cuốc cỏ , trồng đậu, bắp thuê...mọi thứ diễn ra khá suôn sẽ, trừ vài điều hơi ... ko đúng bài:
    Thứ nhất là trồng ca rốt... nên trồng thẳng ra vườn, em lại ko biết, đem mớ hạt đi gieo vào chậu. Cứ tưởng hạt sẽ mọc ko nhiều như mấy loại giống kia... huuu...ai dè 3 ngày sau nó lên như là tóc . Mỗi lần chồng nhìn đến là cười nghiêng ngả bảo : look it likes your hair. Cuối cùng em cũng đã mang trồng ra vườn, tội , cái số fai khổ, mới trồng lại nắng chói chang... chết lên chết xuống . Mong là còn lại được một nửa.
    Thứ hai là sao cây của vườn nhà e ko mướt mát, xanh tốt như vườn nhà các chị. Em muốn hỏi bí quyết sao để cây mọc tốt, ra quả nhiều. có loại phân bón hay hóa chất nào hỗ trợ ko? Từ ngày có cái vườn với mớ cây , tự nhiên lo lắng cho chúng như có đứa con nhỏ. Nhìn chúng còi cọc mà thương. Thấy chúng bé xíu trên luống đất mà ko biết đến ngày nào mới có hoa có quả.
    Các chị truyền e vài bí kíp với. Em cảm ơn rất nhiều.
    New life for you and for me..!!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các bạn,

Mình thích rau đay nhưng không biết mua giống o đâu. Có bạn nào đã trồng thành công cho mình xin ít kinh nghiệm và giống luôn nhé. Đòi hỏi quá hehehe. Có bạn nào có hạt giống cây gấc không? Cám ơn nhiều nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HI, ca nha

Mình chuyên cung cấp sp nắp rửa thông minh

các bạn xem thêm thông tin tại:
    www./xasan

cảm ơn các bạn đã ủng hộ