• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.93K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 485 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

chào mọi người. có lẽ nói ra mọi người sẽ hỏi mình đang sống ở đâu mất. nói thật lòng thì mình chưa từng dùng kem dưỡng da. ngày trước ở việt nam thì cũng vài lần đánh phấn. nhưng từ ngày qua can thì chồng không thích nên cũng không đả động gì đến. cứ để nó hoang dã vậy đó.
    chuyện cũng chả có gì là to tát cả. vì chồng lúc nào cũng nói là " có chồng rồi cần gì mà phải đẹp " ( sợ vợ đẹp thằng khác nó bắt mất mà ), thế nên mình cũng không chăm chút gì hết. nhưng mới đây mới phát hiện ra mình đang bắt đầu già đi rồi. hix

lúc mới đi làm mấy người ở hãng ai cũng đoán mình chỉ mới 25, 26 tuổi thôi ( trong khi mình đã 34 rồi ). còn có thằng nhóc 22 tuổi tán tính theo đuổi mãi nữa chứ. nói chung hãng có vài mống đàn ông thì ông nào cũng liếc dọc liếc ngang mặc dù họ biết mình đã 1 chồng, 2 con, thế nhưng mới làm có 7 tháng thôi mà nhan sắc đã xuống cấp vậy đó. có thằng mới vào nó đoán mình 29 tuổi. hix. mới có mấy tháng mà đã già đi mất mấy tuổi. nguy quá.

bây giờ muốn tút lại cái nhan sắc 1 tí nhưng lại chả biết gì. vì thế mẹ nào ưa làm đẹp có thể chỉ dẫn cho mình vài lời khuyên về cách chọn kem dưỡng da, và địa chỉ mua nó được không ?
    cám ơn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,183 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Chị ơi, tùy vào tình trạng da mà chọn sản phẩm í, da chị thuộc loại gì, nhờn, hỗn hợp hay khô vậy? Như da em hỗn hợp thì mùa hè hơi nhờn, mùa đông lại thiên khô, có khi 2 bên má đỏ ửng luôn á, em dùng cũng hơi linh tinh nhưng túm lại thì có Dior One Essential, Origins, lâu lâu lại đổi qua Lancôme! Em thường mua ở Shoppers Drug Mart, The Bay hoặc Holt Renfrew!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Chắc bạn làm chung hãng với người bản xứ hay người nước khác nhỉ? Mình cũng 30t rồi nè, mà gặp ai cũng đoán chừng 18,19 thôi, ngộ ghê ,mà mình thấy mình cũng già lắm rồi, có trẻ trung gì đâu, đến lúc biết tuổi thật của mình họ rất ngạc nhiên, hihi
    Mình cũng ko xài kem dưỡng như bạn, da mình thuộc da nhờn nhưng ko hiểu sao từ hồi qua đây da khô quá mình chỉ xài lotion thôi. Da cũng ok, ko đến nỗi tệ, lâu lâu 1w đắp mặt nạ dành cho da nhờn là lòng trắng trứng+ vài giọt chanh. Lúc rửa mặt da sáng bóng hẳn và rất mịn màng đấy nhé ^^
    • 485 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mot_minh_em Xem bài viết
    Chắc bạn làm chung hãng với người bản xứ hay người nước khác nhỉ? Mình cũng 30t rồi nè, mà gặp ai cũng đoán chừng 18,19 thôi, ngộ ghê ,mà mình thấy mình cũng già lắm rồi, có trẻ trung gì đâu, đến lúc biết tuổi thật của mình họ rất ngạc nhiên, hihi
    Mình cũng ko xài kem dưỡng như bạn, da mình thuộc da nhờn nhưng ko hiểu sao từ hồi qua đây da khô quá mình chỉ xài lotion thôi. Da cũng ok, ko đến nỗi tệ, lâu lâu 1w đắp mặt nạ dành cho da nhờn là lòng trắng trứng+ vài giọt chanh. Lúc rửa mặt da sáng bóng hẳn và rất mịn màng đấy nhé ^^
    không hẳn là người bản xứ hay người nước khác đâu. ngay cả người việt mình khi gặp cũng không thể đoán trúng tuổi của mình được. tới bà bác sỹ gia đình của mình mỗi khi gặp mình đều không khỏi ngạc nhiên vì mỗi lần gặp mình đều có 1 diện mạo mới. ( do trang phục ). mấy chị người việt còn bảo nếu mình mà trang điểm sẽ còn trẻ hơn rất nhiều.
    mình cũng không biết da mình thuộc loại nào nữa, nhưng chắc chắn không phải da nhờn vì chưa có khi nào mặt mình bị bóng láng cả. cũng không khi nào có cảm giác da khô dát. có lẽ thuộc vào loại da hỗn hợp. vì da mình lúc nào cũng mịn màng.
    với người khác đi nắng nhiều mặt sẽ bị sạm đen, nhưng mình càng đi nắng thì mặt lại càng trắng hồng lên. nhưng dạo này bắt đầu thấy có vài nốt giống như là tàn nhang ( tàn hương ) rồi. lo quá. không chữa nhanh khéo lại thành bà 40 thì gay.
    • 198 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nghe bạn kể thì mình đoán da bạn thuộc loại bthuong rồi, ko phải khô hoặc nhờn hay hỗn hợp đâu. Thích thật, vì da của bạn rất dễ chăm sóc đấy nhé. Mình cũng ko xài kem dưỡng nên cũng ko biết tư vấn cho bạn thế nào,chỉ xài srm thôi, nhưng mình nghĩ bạn nên đắp mặt nạ mỗi tuần 1,2 lần cũng rất tốt, mặt nạ tự nhiên sẽ ko lo bị dị ứng, an tâm hơn
    P/s: Ko biết bạn nhớ mình, lúc trước mình có email hỏi bạn cách điền đơn xin QT cho con, mình ấn tượng bạn từ đó giờ . Tks nhé ^^
    • 847 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Cũng U40 đây, buồn quá....thấy mình già rồi!!!! nhìn thì cũng chưa nhiều nếp nhăm lắm đâu, nhưng mà cứ nghĩ đến cái đầu 4 lại muốn khóc. Từ bao năm nay không kem cũng chẳng mặt nạ, chỉ dùng lotion thôi. hay dùng Garnier, thấy cũng OK
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 485 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

hix. cũng tại ông chồng mình lúc nào cũng nói " có chồng rồi cần gì mà phải đẹp " hay là " em như thế này là đẹp lắm rồi, cần gì phải trang điểm"......thế nên mình cũng không chú ý gì tới cái vụ làm đẹp bằng mỹ phẩm nên bây giờ mới mù tịt như này.
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoai_bi Xem bài viết
    không hẳn là người bản xứ hay người nước khác đâu. ngay cả người việt mình khi gặp cũng không thể đoán trúng tuổi của mình được. tới bà bác sỹ gia đình của mình mỗi khi gặp mình đều không khỏi ngạc nhiên vì mỗi lần gặp mình đều có 1 diện mạo mới. ( do trang phục ). mấy chị người việt còn bảo nếu mình mà trang điểm sẽ còn trẻ hơn rất nhiều.
    mình cũng không biết da mình thuộc loại nào nữa, nhưng chắc chắn không phải da nhờn vì chưa có khi nào mặt mình bị bóng láng cả. cũng không khi nào có cảm giác da khô dát. có lẽ thuộc vào loại da hỗn hợp. vì da mình lúc nào cũng mịn màng.
    với người khác đi nắng nhiều mặt sẽ bị sạm đen, nhưng mình càng đi nắng thì mặt lại càng trắng hồng lên. nhưng dạo này bắt đầu thấy có vài nốt giống như là tàn nhang ( tàn hương ) rồi. lo quá. không chữa nhanh khéo lại thành bà 40 thì gay.
    chị Khoai-bi ơi, ở bên đó mỹ phẩm tốt chj nên mua sử dụng nếu ko có thời gian đắp mặt nạ tự nhiên. Vì ngoài 30 da bắt đầu lão hóa nên cần chăm sóc. Chị của em mới xài Ponds 2 tháng mà da đẹp hẳn, đó mới là hàng VN thôi đấy nhé!
    Chúc chị có làn da mỹ mãn!
    Nhân tiện, hơi lạc đề nhưng chị cho em hỏi chị sống khu vực nào? Em chuẩn bị qua đó nhưng ko biết sẽ bắt đầu kiếm tiền và sinh sống ra sao? Chị có thể cho em hỏi thăm và nghề Nail bên đó thế nào ko?
    Tim
    • 485 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bichlinh_104 Xem bài viết
    chị Khoai-bi ơi, ở bên đó mỹ phẩm tốt chj nên mua sử dụng nếu ko có thời gian đắp mặt nạ tự nhiên. Vì ngoài 30 da bắt đầu lão hóa nên cần chăm sóc. Chị của em mới xài Ponds 2 tháng mà da đẹp hẳn, đó mới là hàng VN thôi đấy nhé!
    Chúc chị có làn da mỹ mãn!
    Nhân tiện, hơi lạc đề nhưng chị cho em hỏi chị sống khu vực nào? Em chuẩn bị qua đó nhưng ko biết sẽ bắt đầu kiếm tiền và sinh sống ra sao? Chị có thể cho em hỏi thăm và nghề Nail bên đó thế nào ko?
    bây giờ nhà mình đang ở Caledon. về nghề nail thì mình cũng không rõ lắm. bạn có thể vào muc " việc làm ở canada" sẽ có nhiều thông tin về việc làm. khi bạn qua đây nếu không vướng bận con cái gì thì rất dễ đi làm. còn mình lúc qua con gái mới có 13 tháng nên không có làm gì được hết, chỉ có ở nhà ăn rồi coi phim thôi.
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cám ơn chị nhiều! Ở vn đang là tết. Chúc chị năm mới thật nhiều sức khỏe
    Tim