• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.2K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,896 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sandy 04 Xem bài viết
    Cho em hỏi: diện F3 , F4 là diện bão lãnh gì ạ.

Em muốn mở HS bão lãnh chị em, nhưng bây giờ em chỉ mới có thẻ xanh 2 năm, vậy em có thể mở hs để đó được ko ạ? Biết là chưa xét liền nhưng em nộp để chờ 12 năm sau.....khi nào có quốc tich em bổ sung ?

Cảm ơn các sis!
    Em phải có quốc tịch mới nộp đơn bảo lãnh được, sau đó chờ tiếp mười mấy năm nữa. Nộp hồ sơ bây giờ sẽ bị từ chối
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,896 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Mình lôi topic này lên, hỏi tiếp, hy vọng có ai biết ghé qua trả lời giúp:
    Bố mẹ mình bảo lãnh gia đình chị mình, cách đây 8 năm, lúc gia đình chị ở VN, bây giờ bắt đầu tới hạn, và hồ sơ bắt đầu được processed.
    Tuy nhiên, gia đình anh chị mình hiện đã ở Mỹ, theo diện du học.
    Như vậy bố mẹ mình vẫn tiến hành điền các forms như bình thường mà trung tâm visa yêu cầu, sau đó anh chị mình xin được phỏng vấn tại Mỹ, như vậy có được không, hay gia đình anh chị bắt buộc phải trở về VN để phỏng vấn, hay bố mẹ mình phải làm thủ tục gì khác - như làm đơn chuyển diện, xin green card trực tiếp cho anh chị mình tại Mỹ?

Mong là có anh chị hay bạn nào ghé qua biết về vấn đề này giúp giùm. Xin cám ơn rất nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Co?; 05/05/2010 vào lúc 09:47 PM.

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • Co?
    • 9 năm
    • 2,896 Bài viết

• 1,616 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DNg_ Xem bài viết
    Mình có 1 câu hỏi nhỏ nhưng ko biết hỏi ở đâu nên vô đây hỏi ké. Các bạn biết thì chỉ mình nhé, cám ơn trước.
    Hồ sơ con cái ( us citizen ) bảo lãnh mẹ ruột ở vn thì khoảng bao lâu hả các bạn.?
    Cái này hỏi lâu quá rồi, không biết giờ bạn có còn cần không.
    Em dâu mình bảo lãnh mẹ ruột, từ lúc làm hồ sơ tới lúc bác gái sang đến Mỹ khoảng gần 1 năm.

• 554 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Cái này em hỏi ké giùm dì em: hs dì em ( làm theo diện chị bảo lãnh gia đình em trai) mở hs vào nam 1999. Rồi sau đó dì em chuyển địa chỉ nhà 2 ,3 lần luôn, lúc chuyển nhà đi rồi thì có 1 giấy gửi về nhưng người chủ mới không biết và không đưa lại... Rồi tháng 11/2009 dì em có nhận dc 1 giấy gửi về địa chỉ mới( đạy là tờ giấy đầu tiên mà dì em nhận dc)... Vậy cho em hỏi, còn phai qua bao nhiu giai đoạn nữa và time bao nhiu thì dc pv...Em cảm ơn

] 01/07/2010: recept
    09/11/2010: app
    04/01/2011: completed
    28/04/2011: interview PINK
    16/05/2011: visa
    29/05/2011: US
    16/06/2011: green card
    • 436 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co? Xem bài viết
    Mình lôi topic này lên, hỏi tiếp, hy vọng có ai biết ghé qua trả lời giúp:
    Bố mẹ mình bảo lãnh gia đình chị mình, cách đây 8 năm, lúc gia đình chị ở VN, bây giờ bắt đầu tới hạn, và hồ sơ bắt đầu được processed.
    Tuy nhiên, gia đình anh chị mình hiện đã ở Mỹ, theo diện du học.
    Như vậy bố mẹ mình vẫn tiến hành điền các forms như bình thường mà trung tâm visa yêu cầu, sau đó anh chị mình xin được phỏng vấn tại Mỹ, như vậy có được không, hay gia đình anh chị bắt buộc phải trở về VN để phỏng vấn, hay bố mẹ mình phải làm thủ tục gì khác - như làm đơn chuyển diện, xin green card trực tiếp cho anh chị mình tại Mỹ?

Mong là có anh chị hay bạn nào ghé qua biết về vấn đề này giúp giùm. Xin cám ơn rất nhiều.
    Theo mình hiểu thì anh chị chỉ cần apply form I-485 thay đổi status thôi chứ không cần về lại VN đâu. Mẹ nó vào đây đọc (mình trích phần dưới-xem phần chữ đậm):

http://www.uscis.gov/portal/site/usc...00082ca60aRCRD

Refference Categories
    Preference categories include family relationships that are not immediate relatives and have annual numerical limits. A visa becomes available to a preference category based on the priority date (the date the Form I-130 was filed). The following are preference categories: 
    First preference: Unmarried, adult sons and daughters of U.S. citizens (adult means 21 or older.)
    Second Preference (2A): Spouses of green card holders, unmarried children (under 21) of permanent residents
    Second Preference (2B):  Unmarried adult sons and daughters of permanent residents
    Third Preference: Married sons and daughters (any age) of U.S. citizens
    Fourth Preference: Brothers and sisters of adult U.S. citizens
    For current wait times, see the “Visa Bulletin” and “Processing Times” links to the right. For more information on priority dates, see the “Visa Availability and Priority Dates” to the right. For more specific information on how to help individual members of your family, see the corresponding link under “Family of U.S. Citizens” to the left. 

What Happens Next?

If your relative is already in the United States, he or she may apply to adjust status to become a green card holder (permanent resident) after a visa number becomes available using Form I-485.

If your relative is outside the United States, your petition will be sent to the National Visa Center (NVC). The NVC will forward your petition to the appropriate U.S. consulate when a visa becomes available and your relative will be notified about how to proceed. This process is referred to as “Consular Processing.” 
    Your family member’s preference category will determine how long he or she will have to wait for an immigrant visa number. Once you have filed a petition, you can check its progress on “Check My Case Status”, in the links to the right. For visa availability information, see the “Visa Bulletin” link to the right.
    For more information on becoming a green card holder, see the “Adjustment of Status” (for processing within the United States) and “Consular Processing” (for processing overseas) links to the right. For more information on green cards, see the “Green Card” link to the right.
    NOTE: A visa petition (Form I-130 or Form I-129F) is only used to demonstrate a qualifying relationship. An approved petition DOES NOT grant any benefit, it simply creates a place in line for visa processin
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bacuni; 02/06/2010 vào lúc 05:15 AM.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy bạn cho mình hỏi là diện anh em hình như chỉ còn 7 năm thôi phải ko, bác mình làm hồ sơ khoảng năm 2005..mà diện này là diện F4 phải ko mấy bạn?. THANKS
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai biết ko
    • 1,236 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dream232 Xem bài viết
    Mấy bạn cho mình hỏi là diện anh em hình như chỉ còn 7 năm thôi phải ko, bác mình làm hồ sơ khoảng năm 2005..mà diện này là diện F4 phải ko mấy bạn?. THANKS
    diện anh chị em bảo lãnh vẫn là 10-12 năm,diện F4 là diện j mình k rõ lắm hehe,chờ mọi ng vào trả lời thêm dùm b nhé
    F1 (con độc thân trên 21 tuổi của công dân Mỹ): 8-11-2001 trở về trước

F2A (con độc thân dưới 21 tuổi hoặc vợ của thường trú nhân Hoa Kỳ (LPR)): 15-11-2002 trở về trước

F2B (con độc thân trên 21 tuổi của thường trú nhân Hoa Kỳ): 15-8-1998 trở về trước.

F3 (con có gia đình của công dân Mỹ): 15-2-2000 trở về trước

F4 (anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ): 15-4-1997 trở về trước.
    Mình tìm đc thông tin này cho bạn tham khảo nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebetom08; 07/08/2010 vào lúc 01:11 PM.
    Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con được khoẻ mạnh vượt qua 9 tháng 10 ngày bình an !!!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,236 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

http://viewtopic.php?f=14&t=5093
    bạn tham khảo thêm topic này nhé,đúng là phải chờ 10-12 năm
    Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con được khoẻ mạnh vượt qua 9 tháng 10 ngày bình an !!!

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

15-4-1997 trở về trước có nghĩa là sao bạn. Hồ sơ mình đã làm năm 2005 vậy chắ khoảng 2015 có thể đến lượt hs mình nhỉ
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

@ các chị
    cho em hỏi , cậu Soledad làm hs bảo lãnh cho bác của Fall , nhưng lúc đó hình như ko có gửi giấy kết hôn của bác ( nói cách khác là chi bảo lãnh cho bác thôi ) , vì 2 người này tuy còn hôn thú nhưng sống li thân lâu rồi.
    vậy giờ vợ bác ta đời đi cùng , có được kô? và nhân lúc pv thì xin vói ls hay fai làm lại hs?
    Hai người sống li thân , vậy Lãnh Sự Quán biết ko?
    Xin anh chị em giúp đỡi

Biết em yêu anh nhiều , đôi khi anh hay lạc lối .
    www.bepluahong.blogspot.com
    Email : bepluahong09@gmail.com
    • 1,200 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi tí, mình được chị nhờ đi dịch tiếng anh và công chứng bản sao giấy khai sinh. vậy mình cần đi đâu để công chứng theo kiểu như vậy. Họ có chịu công chứng khi bản mình đưa là bản sao hay không? hay cần phải bản chính
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

@ gaumina :
    Minh hay đi dịch và công chứng ở Sở Tư Pháp tphcm , nhanh, đảm bảo và chính xác.

• 1,200 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

@Soledad832008, cho mình hỏi thăm là mình chỉ có bản sao giấy khai sinh ở đây thì có đi dịch được không?
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

@ gaumina : được , lên stp đi , M hay dịch ơ đó

• 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

mấy chị cho em hỏi hồ sơ của chú em là HCM2009.......

hôm 16/10/2010 đã nộp DS 3032 qua email.

đến 28/10/2010 nhận được mail từ NVC báo đóng $404

đến 31/10/2010 thì nhận được receipt báo đã đóng tiền.

=> vậy bây giờ chờ lịch phỏng vấn phải không ạ? và khoảng trong bao lâu nữa ạ. ???????????/
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

@ Jenny:
    Giờ làm DS 230 và Lttp , khai sinh , gửi cho NVC sau khi gui hs cho NVC , sau 10 ngay thì duoc completed lúc đó sẽ co lịch pv . y chang như diện vc thôi

• 3,950 Bài viết

• 1,655 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soledad832008 Xem bài viết
    @ Jenny:
    Giờ làm DS 230 và Lttp , khai sinh , gửi cho NVC sau khi gui hs cho NVC , sau 10 ngay thì duoc completed lúc đó sẽ co lịch pv . y chang như diện vc thôi
    DS 230 + giấy Khai sinh + DKKH + hộ chiếu + Lý lịch tư pháp....... ( mấy cái này dịch rồi gửi bằng đường bưu điện, hay là scan gửi mail hết hả bà)

Tui nghĩ là giờ gửi mail hết rồi phải ko ????
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

@jenny
    Gửi bằng email trước , sau đo vẫn gửi bằng bưu diện , tui có gọi hỏi NVC rồi , họ nói gửi email được , hs gd tui cũng sắp "open" rồi nên tôi cũng nghiên cứu. Có gì pm tui đi

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 115 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hoi về dang nay thì mất khoảng bao nhiu năm sẽ được di?
    MỖI NGÀY TÔI CHỌN MỘT NIỀM VUI
    [/B][/COLOR][/SIZE]
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7