• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.4K Lượt đọc
  • 138 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo thông tin, thì diện bảo lãnh anh chị em vẫn được chấp nhận chỉ tiến hành trục xuất những trường hợp di dân bất hợp pháp thôi. Vậy chị nào biết thủ tục cũng như hồ sơ bảo lãnh anh chị em không? hoặc là website hướng dẫn cách làm, thank you
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maipham Xem bài viết
    Theo thông tin, thì diện bảo lãnh anh chị em vẫn được chấp nhận chỉ tiến hành trục xuất những trường hợp di dân bất hợp pháp thôi. Vậy chị nào biết thủ tục cũng như hồ sơ bảo lãnh anh chị em không? hoặc là website hướng dẫn cách làm, thank you
    Mai có thể vào link này để biết các loại thị thực di dân:
    http://vietnamese.hochiminh.usconsul...huc/didan.html
    Link này là tiến trình nộp đơn và các mẩu đơn xin di dân:
    http://vietnamese.hochiminh.usconsul...huc/didan.html

Chúc Mai thành công:Rose: :Rose: :Rose:
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Số là ba mẹ mình được em trai của ba bảo lãnh vào năm 1990, đến năm 2002 thì được kêu bổ túc giấy tờ để nhận visa nhưng chẳng biết vì lý do gì mà chú mình k chịu ký tên nữa mà chuyển qua cho bác ruột là anh của ba mình. Đến năm 2007 thì lãnh sự quán lại kêu ba má mình bổ túc hồ sơ, nhưng phải có sự đồng ý của chú mình mà chú mình thì nhất quyết không ký tên. Bây giờ lãnh sự quán lại kêu nữa, tội nghiệp ba má mình chờ đợi mòn mỏi gần 20 năm trời, mỗi lần có ai nói sắp đi sắp đi là ông bà lại thẫn thờ như người mất hồn. Vậy ai biết xin cho mình hỏi, trường hợp như ba má mình thì còn hy vọng chuyển qua cho bác mình bảo lãnh k, hay là nhất định phải có sự đồng ý của chú mình? Nhờ luật sư thì có hy vọng gì k, mình muốn cho ba mẹ mình được toại nguyện cho dù tốn thêm tiền vì bác mình cũng hứa sẽ giúp đỡ. Mong được sự chia sẻ của các bạn. Cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose:
    • 444 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

vậy mà em cứ tưởng là diện bảo lãnh anh chị em hiện nay không còn nữa...
    "Rồi ngăn cách đôi nơi, rồi biên giới chia phôi, rồi năm tháng chơi vơi tan biến cho em hạnh phúc bên người..."

Nhà Hyde đây => http://hydefamily.multiply.com/
    • 251 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị làm giấy tờ baỏ lảnh cho 2 chị ở bên nhà và có vào trang web này để lấy thông tin . Bạn có thể tham khảo
    http://www.visajourney.com/forums/in...&page=ussibpet.

Nhưng mà nhớ là 1 người lệ phí là 365 $ và điền form I 130 cho từng người , nêu 1 không họ sẽ trả lại hồ sơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 492 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa pơ lang Xem bài viết
    Số là ba mẹ mình được em trai của ba bảo lãnh vào năm 1990, đến năm 2002 thì được kêu bổ túc giấy tờ để nhận visa nhưng chẳng biết vì lý do gì mà chú mình k chịu ký tên nữa mà chuyển qua cho bác ruột là anh của ba mình. Đến năm 2007 thì lãnh sự quán lại kêu ba má mình bổ túc hồ sơ, nhưng phải có sự đồng ý của chú mình mà chú mình thì nhất quyết không ký tên. Bây giờ lãnh sự quán lại kêu nữa, tội nghiệp ba má mình chờ đợi mòn mỏi gần 20 năm trời, mỗi lần có ai nói sắp đi sắp đi là ông bà lại thẫn thờ như người mất hồn. Vậy ai biết xin cho mình hỏi, trường hợp như ba má mình thì còn hy vọng chuyển qua cho bác mình bảo lãnh k, hay là nhất định phải có sự đồng ý của chú mình? Nhờ luật sư thì có hy vọng gì k, mình muốn cho ba mẹ mình được toại nguyện cho dù tốn thêm tiền vì bác mình cũng hứa sẽ giúp đỡ. Mong được sự chia sẻ của các bạn. Cảm ơn rất nhiều :Rose::Rose::Rose:
    Nếu chú của bạn (là người bảo lãnh) đổi ý không chịu ký tên thì không có cách nào giải quyết. Không thể có chuyện chuyển đổi người bảo lãnh trong trường hợp này. Đó là qui định của Luật Di trú Hoa Kỳ. Bác của bạn chẵng có cách gì giúp đở cả, ngoại trừ bây giờ bác mở một hồ sơ bảo lãnh mới cho ba của bạn và mọi thứ bắt đầu lại từ đầu, tức là chờ thêm mười mấy năm nữa.
    California
    • 382 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAIME Xem bài viết
    Mình đang chuẩn bị làm giấy tờ baỏ lảnh cho 2 chị ở bên nhà và có vào trang web này để lấy thông tin . Bạn có thể tham khảo
    http://www.visajourney.com/forums/in...&page=ussibpet.

Nhưng mà nhớ là 1 người lệ phí là 365 $ và điền form I 130 cho từng người , nêu 1 không họ sẽ trả lại hồ sơ
    Cho Mình hỏi 1 bộ hồ sơ là 1 người thì đóng 365$, vậy là nếu mình làm giấy bảo lãnh cho gia dình vợ chồng em gái mình đã có 1 đưa con rồi thì mình vẫn đóng với giá tiền 1 bộ hồ sơ thôi phải không bạn ?? hay là 3 người nhân 3 số tiền đó lên..
    Các con là bình minh của Bo^' Me. !! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em muốn mở topic về F4 , nếu ai biết thì chia sẽ giúp em . F4 mà có số HCM khoảng 2 tháng thì bao lâu sẽ cần làm các loại giây tờ như Ds 3032 , i 864 và ds 230 ? xin chỉ bào dùm.

Biết em yêu anh nhiều , đôi khi anh hay lạc lối .
    www.bepluahong.blogspot.com
    Email : bepluahong09@gmail.com
    • 7,401 Bài viết

• 3,591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soledad832008 Xem bài viết
    Chào các chị,
    Em muốn mở topic về F4 , nếu ai biết thì chia sẽ giúp em . F4 mà có số HCM khoảng 2 tháng thì bao lâu sẽ cần làm các loại giây tờ như Ds 3032 , i 864 và ds 230 ? xin chỉ bào dùm.
    còn rất rất là lâu. Mình ăn theo cha/mẹ đi diện này tổng tg chờ đợi là 13 năm. Đừng nản, cứ học tiếng Anh thật tốt làm vốn sang đây, rồi tg sẽ qua nhanh.
    • 3,005 Bài viết

• 936 Được cảm ơn

Nè soledad, nếu đi diện F4 thì xin đóng cái hồ sơ diện hôn nhân lại đi hoặc là phải kháng cáo, không là mệt đó.
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnneNguyenP Xem bài viết
    Nè soledad, nếu đi diện F4 thì xin đóng cái hồ sơ diện hôn nhân lại đi hoặc là phải kháng cáo, không là mệt đó.

Không chị ô , bác em bảo lãnh cho gd em , còn em đi theo diện hôn nhân vì tui em yêu và kết hôn .em đâu có y đĩnh đi diện đoàn tụ anh em .

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em vào website này để xem hồ sơ của gia đình còn khoản bao lâu nữa nhé. Trước ngày phỏng vấn khoản 6 tháng thì mình mới được gọi làm giấy tờ.

http://travel.state.gov/visa/frvi/bu...etin_1360.html
    • 772 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnneNguyenP Xem bài viết
    - Cô em ở US mở hồ sơ cho vợ chồng chú em cũng mấy năm rồi, hôm nay cô em nhận được thư từ phía Mỹ, họ nói đồng ý chấp nhận hồ sơ.

Vậy còn khoảng bao lâu họ mới gửi giấy về VN, và khoảng bao lâu nữa chú em mới được xuất cảnh hả chị?
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenny_john Xem bài viết
    - Cô em ở US mở hồ sơ cho vợ chồng chú em cũng mấy năm rồi, hôm nay cô em nhận được thư từ phía Mỹ, họ nói đồng ý chấp nhận hồ sơ.

Vậy còn khoảng bao lâu họ mới gửi giấy về VN, và khoảng bao lâu nữa chú em mới được xuất cảnh hả chị?
    sao bà điệu quá vậy Jen-john. hs của chú bà cứ đội đi , hs của gd tui tử năm 2002 mà chưa gì nè . Mới giải quyểt đền năm 15/04/1999 thôi.

• 772 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

sao bà điệu quá vậy Jen-john. hs của chú bà cứ đội đi , hs của gd tui tử năm 2002 mà chưa gì nè . Mới giải quyểt đền năm 15/04/1999 thôi.
    - uh hình như là mở lúc 2001, chắc phải ít nhất 6 tháng đến 1 năm mới được đi.:Thinking:, chờ thăm thẳm luôn
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pkthanhmai Xem bài viết
    Dạ, các anh chị có kinh nghiệm chỉ dùm em.

Năm 2006, em gái của chồng em nhập quốc tịch Mỹ, có bảo gia đình chồng gồm (ba mẹ chồng em và tất cả anh em trong gia đình làm hồ sơ xin xuất cảnh, cô ấy có nói là làm để vậy chừng nào kêu đi thì đi thôi.

Năm 2008, ba chồng em đã xuất cảnh sang Mỹ, mẹ chồng em ở lại VN giải quyết một số công việc, và cũng xuất cảnh đầu năm 2009.

Thứ 6, ngày 25 tháng 6 năm 2009, em gái của chồng em bảo hồ sơ của gia đình em (gồm chồng em và em, thêm đứa con trai 3 tuổi) đã được chấp nhận.

Theo mẹ chồng em bảo thì cao nhất là 2 năm, gia đình em sẽ qua. Em chồng em cũng bảo thế. Còn bảo qua Mỹ sớm năm nào tốt năm ấy. Nhưng cũng bảo đừng quá trông đợi.

Tánh em thì hay lo, em nghe nói đã hết hồn vì chưa có dự định gì cả. Nên em đang định đi học nghề cắt uốn tóc và nail liền (em đang có công việc làm hành chính ở Doanh nghiệp Nhà nước). Nhưng chồng em bảo không phải anh em bảo lãnh nhau phải 10-12 năm mới được.

Em hoang mang lắm, vì không muốn qua bển thất nghiệp làm gánh nặng cho gia đình em chồng. và cũng muốn con cái học hành đàng hoàng, vì ước mơ của em là cho con du học thôi....

Mong các anh chị thương mà trả lời dùm em, em không có ai để hỏi thăm cả, mà hỏi gia đình chống em, thì sợ họ bảo là ham qua Mỹ quá, chứ thật tình thì những năm đầu qua sẽ vô cùng khó khăn em nghĩ vậy.
    M cũng không biết nữa , vì hs của gd M đã gần 8 năm và bây giờ đã có approval và số HCM rồi , nhưng vẫn kô biết bao lâu thì được pv/

• 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

M mới bị từ chối cáp visa diên vc , đang đơi ox làm hs .

• 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi chút
    Người bảo lãnh phải nhập quốc tịch thì mới tiến hành nộp hồ sơ bảo lãnh cho cha mẹ, anh em hay khi có thẻ thường trú 10 năm thì đã được nộp hồ sơ bảo lãnh?
    Cám ơn các bạn
    • 123 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Hai thu Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi chút
    Người bảo lãnh phải nhập quốc tịch thì mới tiến hành nộp hồ sơ bảo lãnh cho cha mẹ, anh em hay khi có thẻ thường trú 10 năm thì đã được nộp hồ sơ bảo lãnh?
    Cám ơn các bạn
    Phải có quốc tịch thì mới được bảo lãnh cha mẹ & anh chị em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 766 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

mấy bạn ơi , nếu có HCM th2 bao lâu sẽ được pv ?

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7