Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Giấy xác nhận thời gian và kinh nghiệm làm việc ở công ty tại VN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 21.2K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào anh/chị !

Hiện tại em đang làm việc ở 1 cty tại VN, được gần 4 năm . . . Giờ qua Mỹ định cư, em muốn xin xác nhận của xếp về thời gian cũng như kinh nghiệm đã làm trong suốt thời gian qua thì mẫu sẽ như thế nào?.

Anh/chị nào đã từng có kinh nghiệm xin chia sẽ giúp em với.

Chân thành cảm ơn.
    22/02/2008 - Nộp hồ sơ
    29/02/2008 - Nhận Receipt Notice
    07/07/2008 - Nhận Approval Notice

• 1,623 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heosaigon Xem bài viết
    Chào anh/chị !

Hiện tại em đang làm việc ở 1 cty tại VN, được gần 4 năm . . . Giờ qua Mỹ định cư, em muốn xin xác nhận của xếp về thời gian cũng như kinh nghiệm đã làm trong suốt thời gian qua thì mẫu sẽ như thế nào?.

Chân thành cảm ơn.
    Khi nào bạn làm CV để xin đi làm ở Mỹ bạn để contact infos của hãng cũ và người contact là boss cũ của bạn, khi cty ở Mỹ cần họ sẽ email hoặc fax hoặc gọi phone để hỏi về bạn Cùng lắm bạn nói boss viết cái thư giới thiệu bạn...nhưng cũng mơ hồ lắm vì không biết công việc tới của bạn là gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,626 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heosaigon Xem bài viết
    Chào anh/chị !

Chân thành cảm ơn.
    Heosaigon phỏng vấn thàng công rồi hả? sao ko vô topic married chia sẻ với mọi người vậy?
    Chúc mừng bạn đã get pink nha.:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecobexiu; 18/02/2009 vào lúc 03:17 PM.

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!

• 513 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trước khi xin nghỉ việc sang đây thì lúc đó mình đang làm cho 1 công ty của Mỹ ở VN. Sếp mình cũng viết cho mình 1 cái "Reference Letter", trong đó có giới thiệu về công ty. Chức vụ, công việc và thời gian làm việc của mình ở cty. Vai trò và những đóng góp của mình cho cty, đánh giá của sếp về mình (cái này thường là tốt lắm í vì sếp thường hào phóng khen quá lời 1 tí cho mình dễ kiếm việc đấy mà :Laughing. Địa chỉ liên lạc của sếp nếu họ cần liên lạc để biết thêm thông tin về mình..... Nói thật trước khi đi cũng chuẩn bị đủ thứ nhưng bây giờ vứt xó hết đây, có xài gì đâu.

• 1,390 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Hehe, tình hình kte thế này ngay cả US citizen còn thất nghiệp dài dài, dân nhập cư như mình thì làm sao mong tìm ngay công việc được nhỉ. Thôi lo học ESL và lấy bằng lái trước rùi tính gì thì tính.

• 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn các anh/chị nhiều, đã cho heo lời khuyên . . .
    22/02/2008 - Nộp hồ sơ
    29/02/2008 - Nhận Receipt Notice
    07/07/2008 - Nhận Approval Notice