Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Em hỏi về cách download form DS3032 và DS 230

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các anh chị trong diễn đàn thân mến ! Em muốn download form DS 3032 và Ds 230 thì tìm ở đâu ? Cach điền cụ thể thế nào ?Em có một Ông anh hiện đang làm hồ sơ để bão lãnh VỢ Con (2 bộ hồ sơ).Khi mở hồ sơ thì chì là thương trú nhân thôi.Và sau này có quốc tịch đã bố sung >Em ko biết tiến trình làm hồ sơ sau này cúa NVC như thế nào?Có ai giống CASE như vậy ko?Xin các anh chị chỉ giáo giùm.Các anh chị giống CASE này thời gian chờ đợi là bao lâu?(Con anh ấy được 4 tuồi rôi)Xin chân thành cảm ơn rất là nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Bạn nên vào đây tham gia trao đổi cùng các bạn khác nè http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=186201

Và đây là các form và cách đìên như bạn yêu cầu:

Form DS-3032
    Cách điền DS-3032
    Form DS-230
    Cách điền DS-230 phần 1
    Cách điền DS-230 phần 2
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Heo vàng 2007; 19/03/2009 vào lúc 01:09 AM.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn chị heo vàng nhiều lắm nhé>Em mới post bài lên đã có chị trả lời rồi.Thành thật cảm ơn chị môt lần nữa nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo vàng 2007 Xem bài viết
    Bạn nên vào đây tham gia trao đổi cùng các bạn khác nè http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=186201

Và đây là các form và cách đìên như bạn yêu cầu:

Form DS-3032
    Cách điền DS-3032
    Form DS-230
    Cách điền DS-230 phần 1
    Cách điền DS-230 phần 2
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Peace-happy Xem bài viết
    Các anh chị trong diễn đàn thân mến ! Em muốn download form DS 3032 và Ds 230 thì tìm ở đâu ? Cach điền cụ thể thế nào ?Em có một Ông anh hiện đang làm hồ sơ để bão lãnh VỢ Con (2 bộ hồ sơ).Khi mở hồ sơ thì chì là thương trú nhân thôi.Và sau này có quốc tịch đã bố sung >Em ko biết tiến trình làm hồ sơ sau này cúa NVC như thế nào?Có ai giống CASE như vậy ko?Xin các anh chị chỉ giáo giùm.Các anh chị giống CASE này thời gian chờ đợi là bao lâu?(Con anh ấy được 4 tuồi rôi)Xin chân thành cảm ơn rất là nhiều.
    Mình cũng giống trường hợp của bạn nè, mình kết hôn tháng 3/2006 đến 11/2008 Ox mới bổ sung QT, nếu không có gì trắc trở chắc chừng 6 tháng là có ngày phỏng vấn thôi bạn à, nhưng trường hợp của mình lúc họ yêu cầu gửi DS-230 sao không thấy yêu cầu gửi thêm civil doc, buồn quá. còn những thủ tục khác và đóng lệ phí đã hoàn tất.
    • 3,092 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

Khi họ yêu cầu sondung gởi DS-230 thì họ gởi nội dung thông báo thế nào? Có phải có đường link dẫn đến DS-230 không? Có thể trong đó có hướng dẫn nộp kèm civil docs nữa đó.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)