Hội Người Việt ở Châu Mỹ

được mang bao nhiêu rượu và nước hoa về nước mà ko bị đánh thuế hải quan?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi, cho em hỏi hành lý mình được mang bao nhiêu nước hoa? bao nhiêu rượu? bao nhiêu điện thoại? bao nhiêu laptop? về nước mà ko bị đánh thuế ở cửa khẩu Canada và Việt Nam ạ? Mọi người về nước hay mua quà gì cho người thân? Em sắp về mà ko biết mua cái gì về làm quà cho mọi người. Cho nên nhờ anh chị em trong diễn đàn ai đã có kinh nghiệm mấy vụ này thì chỉ bảo giúp em với nhé. Mà có kinh nghiệm gì cũng chỉ giúp em luôn với . Thanks mọi người nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 485 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

tùy theo từng điều kiện và hoàn cảnh mà mình mua quà. cần gì mua nấy. hành ký lên máy bay theo mình thì mỗi vé được mang 1 laptop, con máy ảnh , quay phim, điện thoại thì không biết. mình chỉ thấy họ hỏi có laptop không thôi chứ không hỏi có mang theo dt hay máy ảnh cả. mấy thứ này cũng không ai đánh thuế. thoe quy định thì chỉ có rượu và thuốc lá là phải chịu thuế thôi. mình thì không đem theo mấy thứ đó nên không rõ thuế thế nào. theo quy định thì những chất lỏng mang theo phải để trong túi trong suốt để bên ngoài có thể nhìn thấy được. nếu mang theo thuốc thì phải có kèm theo đơn của bac sỹ. trên máy bay đẫ có sẵn bàn chải đánh răng và nước súc miệng nên cũng không cần phải mang theo. mấy cài này chỗ bán vé may bay có thể nói roc cho bạn. còn về phần mình thì mình mang nước hoa về nhưng theo đường ký gửi chứ không mang theo người. chi có điện thoại, máy ảnh, laptop là mang theo trên máy bay thôi. ở việt nam thì thích nước hoa, lotion, phấn, son.kem dưỡng da, socola, xà phòng
    • 2,745 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

@KHOAI BI: Laptop mang về vn thì sạc điện ntn,cắm trực tiếp hay phải chuyển điện mới xài đc?
    • 4 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nước hoa thì mình ko biết nhưng rượu thì mỗi người được mang 2 lít miễn thuế. Hồi mình về đem chục chai (tức là hơn kha khá 2 lít) mà chả bị làm sao, mình chia ra 5 chai mỗi kiện hành lý. Đợt em mình về nó đem một thùng 12 chai nhưng để nguyên thùng ko chia thì bị bắt mở ra kiểm tra, xin xỏ một lúc thì được tha (chắc tại du học sinh nên được thương tình).
    • 1,188 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi&heocon Xem bài viết
    @KHOAI BI: Laptop mang về vn thì sạc điện ntn,cắm trực tiếp hay phải chuyển điện mới xài đc?
    Laptop thường đồ sạc universal đó chị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,745 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Cảm ơn em nhé! chị chả biết gì mấy vụ điện đóm này cả,toàn chồng lo thôi hi

Mình cũng sắp về,cũng may họ hàng thân thích thì ở quê hết,chỉ còn anh em trong gia đình và một vài người thân ở gần,chứ kg mua quà kg cũng phê lắm nhỉ.

Nói chung tùy vào việc bạn mua cho ai,muốn cho mỗi người khoảng bao nhiêu..rồi canh chừng mua,còn mình thì mình hỏi thẳng luôn xem là muốn mua gì? nếu trong khả năng mình sẽ mua,còn ngoài khả năng thì tìm đường chuồn hi hi
    Như ông anh mình thích nước hoa,bạn mình cũng nước hoa ,dặn dò mua nước hoa,còn bố mình thì chỉ thích mỗi xà bông cục,mẹ mình thì bảo mua thuốc bổ...thế đấy cứ thế mà mua..mình mua theo yêu cầu,xong rồi bản thân muốn mua gì nữa thì cứ mua...cũng hao lắm à
    • 485 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

nếu mẹ nào muốn kinh doanh thì mang cell phone về nhé. ở việt nam bây giờ đang hot loai samsung galaxy đấy. hôm trước mình mang 2 cái Galaxy II s4 về cho 2 bà chị.bà chị mình cho anh rể dùng mà có người đang trả 12000.000VND đấy. trong khi đó mình mua loại người ta đăng ký dùng mạng rồi bán cho mình chỉ mới sử dụng vài ngày vẫn còn hộp mới $260 CAD thôi.
    mà bây giờ mình đang có 1 nỗi khổ đây. đứa con riêng của chồng chị mình ( chị góa chồng mới tái hôn ) nó thích nên bà nội nó cứ muốn nhờ chồng mình mua gửi về cho nó 1 cái. nhưng khổ nỗi người ta không có nhận chuyển laptop và cell phone về mới khổ chứ. có mẹ nào ở HÀ nội và vùng lân cận có về việt nam đợt này thì lam ơn giúp mình chuyển caí cell phone về được không nhỉ ? mình sẽ cảm ơn và hậu tạ
    • 171 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MsThassy Xem bài viết
    Laptop thường đồ sạc universal đó chị!
    chị ơi thế có nghĩa là laptop mang về vẫn dùng trực tiếp nguồn điện 220v ở VN được phải không ạ?
    Alice_Alex (24/10/2011)

NB: 3,05_3,2 kg
    1m: 4,45_4,6 kg
    2m: 5,45_5,6 kg
    3m: 6,5 _ 6,7kg
    4m: 7,7 _8,0 kg
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks moi nguoi nhieu. Theo em duoc biet thi duoc mangg 2l ruou nang, con ruou nong do nhe thi ko han che phai ko ah? Nhung ma ruou nong do bao nhieu thi duoc coi la nang nhi? Ma chat long phai dong vali chua ko dc mang theo xach tay len mau bay, em dinh goi vao vali chung voi quan ao cho khoi be vo, lieu co bi bat mo vali ra kiem tra ko may chi?
    • 669 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacbay Xem bài viết
    Thanks moi nguoi nhieu. Theo em duoc biet thi duoc mangg 2l ruou nang, con ruou nong do nhe thi ko han che phai ko ah? Nhung ma ruou nong do bao nhieu thi duoc coi la nang nhi? Ma chat long phai dong vali chua ko dc mang theo xach tay len mau bay, em dinh goi vao vali chung voi quan ao cho khoi be vo, lieu co bi bat mo vali ra kiem tra ko may chi?
    Rượu nặng là rượu có nồng độ cồn 40% đó bạn,nó cho bạn 2l nhưng nếu bạn mang 3l chắc cũng không bắt mở ra đâu,chỉ khi nào mang nhiều quá họ nghĩ đi buôn thì nó mới bắt khui ra ,nói thật khui ra đó là lí do để họ vòi vĩnh tiền thôi,chứ qua máy soi là biết mấy chai rồi,nếu đóng thuế thì cứ thế mà đóng,nhưng khi họ bảo khui thùng,mình sợ phiền phức thì người mình hay nhét cho họ 1 ít tiền là xong thôi(cái này chỉ ở hải quan Vn thôi)chứ ở nước sở tại thì không biết a
    • 1,188 Bài viết

• 772 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gato1909 Xem bài viết
    chị ơi thế có nghĩa là laptop mang về vẫn dùng trực tiếp nguồn điện 220v ở VN được phải không ạ?
    Đúng rồi bạn ơi!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jolie80 Xem bài viết
    Rượu nặng là rượu có nồng độ cồn 40% đó bạn,nó cho bạn 2l nhưng nếu bạn mang 3l chắc cũng không bắt mở ra đâu,chỉ khi nào mang nhiều quá họ nghĩ đi buôn thì nó mới bắt khui ra ,nói thật khui ra đó là lí do để họ vòi vĩnh tiền thôi,chứ qua máy soi là biết mấy chai rồi,nếu đóng thuế thì cứ thế mà đóng,nhưng khi họ bảo khui thùng,mình sợ phiền phức thì người mình hay nhét cho họ 1 ít tiền là xong thôi(cái này chỉ ở hải quan Vn thôi)chứ ở nước sở tại thì không biết a
    Chị ơi, thế còn rượu nhẹ hoặc vang thì ko hạn chế đúng ko nhỉ?
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có người nhà ở Pháp mang nước hoa và thuốc tân dược về cho, mọi người dùng rất thích. Mình còn hai chai nước hoa chưa dùng, một chai channel số 5 và một chai Evidence của nữ giới. Mẹ nào có nhu cầu dùng làm quà dịp Noel hoặc Tết thì pm mình nhé.
    • 134 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Rượu thì mỗi người được mang 2 chai,thuốc lá 2 cây,nước hoa thì chắc cũng không giới hạn lắm đâu tại trừ khi mang cả vali toàn nước hoa mới nói chứ không thì không sao cả. Đợt vừa rồi về nước m mang bao nhiêu nước hoa,cả m đang dùng và về làm quà,chắc cũng phải 10 chai hoặc hơn tý(chia 2 vali) mà để hành lý gửi có sao đâu. Về việc mua quà thì cũng mông lung lắm,nhưng tóm lại thì thích nhất vẫn là quần áo,túi xách,hóa mỹ phẩm,thuốc bổ. Bạn bè thì mua áo phông,lăn nách,son môi.Nói chung còn tùy vào tình hình tài chính nữa tại cũng tốn kém lắm,vả lại về chơi hay về hẳn thì cũng muốn mang thêm tiền về tiêu,"càng nhiều càng ít"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình về mang nhiều nước hoa + lotion + make-up làm quà lắm (g/d mình phụ nữ rất thích những sản phẩm này), mình thấy ko sao cả.
    • 485 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

mình mang về lotion, nước hoa và son nhiều tới mức chị gái, chị dâu dùng không hết còn đem bán cho các bạn cùng cơ quan nữa ( tại mình về 3 mẹ con được mang 6 kiện hành lý mừ ). hiiii, thằng cháu mình mỗi lần đi ra khỏi nhà là nó xịt nước hoa tới nhức cả đầu luôn ( sẵn nhà cung cấp mà ). hiii. mỗi kiện hàng mình để rất nhiều nước hoa ( ước lượng tổng cộng số chai khoảng 1000ml )
    • 505 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn chia sẻ những thông tin bổ ích, gia đình mình tháng 10 này về VN và cũng đang xem mua quà gì. Mình đi đường Korean Airline mà kỳ này thấy cho mang 1 người / 1 vali thôi. Không biết họ mới thay đổi hay sao, mấy năm trước mình còn nhớ là 2 vali mỗi người.
    Nấm con nhà mình:

Trang web của mình:
    http://www.IVietNews.net Bạn là người viết thông tin.
    http://www.vochongnhanam.net Chia sẻ kinh nghiệm, tình yêu, gia đình.
    http://www.blogdep.net Những blog đẹp nhất.
    • 4,044 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, mình chuẩn bị đi 12 ngày du lịch ở Canada. Điểm tới là Toronto, cuối cùng dựng ở Montreal và về VN. vậy mình nên mua gì mang về làm quà và thời tiết bên đó như thế nào để chuẩn bị quần áo. 20/5 mình sẽ bay sang đó. Cảm ơn nhiều.
    Vì đời là một bức tranh đẹp....
    • 4,044 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

cho mình hỏi thêm là mang đồ vào Ca có bị cấm như Mỹ không?
    Vì đời là một bức tranh đẹp....
    • 94 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhstar Xem bài viết
    Cảm ơn các bạn chia sẻ những thông tin bổ ích, gia đình mình tháng 10 này về VN và cũng đang xem mua quà gì. Mình đi đường Korean Airline mà kỳ này thấy cho mang 1 người / 1 vali thôi. Không biết họ mới thay đổi hay sao, mấy năm trước mình còn nhớ là 2 vali mỗi người.
    Bạn ơi, thật ra là Korean Airline vẫn cho mỗi người 2 baggages, nhưng chắc có lẽ là bạn bay với Air Canada từ thành phố khác đến Toronto/Vancouver phải không? Tại vì Air Canada mới là thằng limit xuống còn 1 baggage. Nếu trường hợp của bạn là vậy thì bạn phải trả thêm cho tụi Air Canada $70 cho 2nd baggage.
    Mình thì chuyến vừa rồi đi với Eva Airway, nhưng bay từ Ottawa --> Toronto thì dùng Air Canada, cũng bị trường hợp như vậy. Nhưng mình hên là gặp bà agent hiền và tốt bụng, mình nói là người bán vé cho mình nói là được 2 kiện và trên e-ticket cũng ghi vậy. Nói vậy bả OK, không bắt đóng gì hết.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2