• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.76K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 4,312 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Các mẹ yêu vấu ơi, có ai đã đi du lịch Florida, cụ thể là Orlando chưa? Tuần sau AX mình đi conference, hai mẹ con bám theo nên đang tìm chỗ đi chơi. Đã hẹn mẹ Jessie ốp la rồi nhưng mẹ ấy ở Tempa Bay nên chắc chỉ dám làm phiền 1 buổi thôi. Mình rất mong nhận được thông tin và kinh nghiệm từ mẹ Jessie và tất cả mọi người. Ví dụ như nên đi đâu ở Orlando? Sea world hay Disney World? Đi shopping chỗ nào? Nên ăn món đặc sản gì? Ở đó có chợ hay nhà hàng VN không? Ở đó đi taxi hay public transportation? Có nên thuê xe để tự lái không? (Không biết đường nên hơi bị ca mơ run ) etc. Làm ơn giúp đỡ. Cám ơn mọi người trước nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,585 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Các mẹ yêu vấu ơi, có ai đã đi du lịch Florida, cụ thể là Orlando chưa? Tuần sau AX mình đi conference, hai mẹ con bám theo nên đang tìm chỗ đi chơi. Đã hẹn mẹ Jessie ốp la rồi nhưng mẹ ấy ở Tempa Bay nên chắc chỉ dám làm phiền 1 buổi thôi. Mình rất mong nhận được thông tin và kinh nghiệm từ mẹ Jessie và tất cả mọi người. Ví dụ như nên đi đâu ở Orlando? Sea world hay Disney World? Đi shopping chỗ nào? Nên ăn món đặc sản gì? Ở đó có chợ hay nhà hàng VN không? Ở đó đi taxi hay public transportation? Có nên thuê xe để tự lái không? (Không biết đường nên hơi bị ca mơ run ) etc. Làm ơn giúp đỡ. Cám ơn mọi người trước nhé!
    Sướng thế, vào động viên tinh thần chị thôi chứ em chẳng biết gì về Florida cả! Hehehhee...
    Chị Jessie, chị ở đâu ở Tampa Bay thế, ba chồng em cũng ở Tampa nè, một năm vợ chồng em quá đó khoảng 2 lần
    • 805 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Vợ chồng mình đi Orlando/Daytona Beach năm ngoái nè, kinh nghiệm cũng không nhiều vì có con nhỏ chỉ chơi loanh quanh rồi ra biển hóng gió thôi. Orlando thì dĩ nhiên là có Disney World rồi nhưng mấy trò chơi thích hợp với người lớn hơn, cỡ HyLam thì nên đi Magic Kingdom có mấy cái ride nhỏ nhỏ với lại mấy trò khác, KS nào cũng có package và buses (free) đi vô Disney hết nên nếu mẹ HyLam định đi thì nên hỏi trước ở service desk lúc mới tới để chuẩn bị thời gian. Ở downtown của Orlando có nhiều nhà hàng VN cứ giở yellow book ra là thấy mà theo quan sát của mình Orlando là xứ du lịch nên cứ ra khỏi KS là cơ man nhà hàng đủ thứ khẩu vị Mỹ, Tàu, Nhật, Ý v.v.. Shopping thì có downtown Disney chủ yếu là mấy đồ souvenirs mà theo mình nghĩ là overpriced, ngoài ra còn có nhiều outlet mall lắm, nhiều KS họ cũng có free transportation tới mấy chỗ này. Lúc trước vợ chồng mình thuê xe tự lái, không lạc đâu vì mấy khu du lịch thường KS họ có bản đồ sẵn hoặc hỏi thì họ cũng chỉ tường tận. Phương tiện công cộng thì có bus nhưng mình chưa đi nên không biết ra sao. Đó là kinh nghiệm của khách du lịch như mình thôi chứ những người ở FL chắc sẽ có nhiều thông tin hơn. Chúc đi chơi vui vẻ.
    • 4,312 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii
    Sướng thế, vào động viên tinh thần chị thôi chứ em chẳng biết gì về Florida cả! Hehehhee...
    Chị Jessie, chị ở đâu ở Tampa Bay thế, ba chồng em cũng ở Tampa nè, một năm vợ chồng em quá đó khoảng 2 lần
    em một cái rồi cười trừ nè! :4: Chị mới check thấy cái khách sạn mình ở cách Sea World 1 mile! Sướng quá! Hoá ra AX cố tình book ở đó cho hai mẹ con biến đi cho rảnh mắt!

Cám ơn chị SP nha. Chị nói vậy em cũng yên tâm là cứ đem cái mạng tới đó rồi hỏi front desk của KS ha chị? Chắc em không thuê xe vì em ở ngay trung tâm và có free transportation rồi. Với lại có đi đâu cũng chủ yếu là hai mẹ con thôi chứ AX em bận lắm.
    • 766 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ HyLam mở topic này em ăn theo. Em cũng định hè này đi Florida nhưng lu bu quá chưa tìm vé máy bay. Hôm kia xem TV thấy nói khu South Florida tuần rồi cá sấu ăn thịt 3 người phụ nữ, thấy họ chiếu cảnh cá sấu vào nhà người ta phá đồ đạc ớn quá. À, nói vậy thôi, mấy khu du lịch chắc không có cá sấu đâu nhỉ :4:
    • 4,312 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi talk2mesoftly
    Mẹ HyLam mở topic này em ăn theo. Em cũng định hè này đi Florida nhưng lu bu quá chưa tìm vé máy bay. Hôm kia xem TV thấy nói khu South Florida tuần rồi cá sấu ăn thịt 3 người phụ nữ, thấy họ chiếu cảnh cá sấu vào nhà người ta phá đồ đạc ớn quá. À, nói vậy thôi, mấy khu du lịch chắc không có cá sấu đâu nhỉ :4:

Trời Sao cá sấu tung hoành không ai bắt mà còn đứng đó quay phim??? Ở Mỹ này nhiều cái kỳ cục thiệt. Talk2me đi Orlando đi, đừng đi Miami khỏi lo cá mập lẫn cá sấu.
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ HyLam,

Mình đi FL được 2 lần nhưng toàn là xuống phi trường, lên xe bus, rùi chạy thẳng ra port để đi cruise thôi Nhưng có người bạn thân đi Orlando rồi, nghe she kể thì mình thấy nếu đi với con nhỏ nên ở gần chổ chơi để di chuyển cho dễ. HyLam còn nhỏ vậy thì chọn chổ nào trò chơi dành cho con nít nhiều (Magic Kingdom??, disney world).

Mình thì chắc plan cho 5 năm sau mới đi được
    • 4,312 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi M&N
    Mẹ HyLam,

Mình đi FL được 2 lần nhưng toàn là xuống phi trường, lên xe bus, rùi chạy thẳng ra port để đi cruise thôi Nhưng có người bạn thân đi Orlando rồi, nghe she kể thì mình thấy nếu đi với con nhỏ nên ở gần chổ chơi để di chuyển cho dễ. HyLam còn nhỏ vậy thì chọn chổ nào trò chơi dành cho con nít nhiều (Magic Kingdom??, disney world).

Mình thì chắc plan cho 5 năm sau mới đi được

Xin cho hỏi Magic Kingdom ở đâu trong Florida ạ? Cám ơn các mẹ nhiều.
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình không rành lắm nhưng theo mình biết thì Disney World nó chia ra làm nhiều parks. Magic Kingdom, Epcot, Disney MGM, Disney's Animal Kingom. Mẹ Hylam vào www.disneyworld.com xem sao
    • 232 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, Magic Kingdom là một park của Disney world FL đấy. Trên danh nghĩa thì nó thuộc Orlando, nhung thực tế thì gần Kissimmee hơn nhiều :1: Nói vui thế thôi chứ KS của chị cách Sea World 1 mile thì cũng sẽ gần MK lắm. Em phải đưa DM đi học đã, tí về em viết thêm. Sẽ cố tìm cái map để chị xem vị trí tương đối giữa các parks nha.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hvha; 19/05/2006 vào lúc 10:16 PM.
    • 4,312 Bài viết

• 2,072 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvha
    Chị ơi, Magic Kingdom là một park của Diney world FL đấy. Trên danh nghĩa thì nó thuộc Orlando, nhung thực tế thì gần Kissimmee hơn nhiều :1: Nói vui thế thôi chứ KS của chị cách Sea World 1 mile thì cũng sẽ gần MK lắm. Em phải đưa DM đi học đã, tí về em viết thêm. Sẽ cố tìm cái map để chị xem vị trí tương đối giữa các parks nha.

Cám ơn mẹ Diệu Minh và M&N nhiều! Muhhh... bé Diệu Minh và bé "Em Mờ" trắng bóc nè!
    • 822 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Em qua Orlando có một lần cách đây 5 năm nên cũng hông biết gì nhiều luôn, vào tò te với mấy chị cho vui

Chị MeHyLam ơi, lần đó em cũng đi Magic Kingdom vào đúng dịp kỉ niệm 100 năm thành lập luôn. Họ trang hoàng đẹp lắm, còn rides thì đúng là cho con nít nhiều hơn. Nếu chị đi cho bé HyLam chơi thì thích hợp, còn muốn vui hơn thì qua Epcot :1: Nó có cả mấy cái pass, chị mua vé một lần được đi qua nhiều park trong 2, 3 ngày gì đó, còn không thì phải mua từng vé à. Park của nó rộng kinh khủng khiếp, đi 1 ngày chưa thấy đâu vào đâu cả... híc..

Lần đó nhà em lái xe từ Houston qua, road trip ngày đêm luôn, mệt dã man rợ. Em đi Jacksonville nữa thì có cái Ripley's House Believe It or Not. Vào đó vui cực kỳ chị ạ Không biết dưới Orlando có không ta, nếu có chị vào tham quan cho vui.
    Topic học tiếng Anh cho Bé - Website Tiếng Anh Online

Sân Chơi Của Bé - Bài viết hàng tuần xin gửi về cô TiiZii và cô Bubble tại tiizii@gmail.com
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hylam chắc còn nhỏ nên đi Magic kingdom là hợp nhất, cũng mất 1 ngày nên hồi tớ đi cũng chỉ đi có Magic Kingdom thôi, còn 1 cái park nữa cũng nằm trong khu Disney World mà có tên là Lagoon gì đấy ( tớ không nhớ nữa ) thì có tắm được cũng vui.
    - Nếu đi Magic Kingdom thì mẹ Hylam muốn chơi trò gì thì lấy pass trước, sau đó quay lại đúng giờ đó đi thì đỡ phải xếp hàng đông lắm. Năm ngoái tớ đi mà bé nhà tớ lúc 2,5 tuổi mỗi lần xếp hàng đến khổ.
    - Khuyên mẹ Hylam nên thuê xe để đi cho được nhiều, đường cũng dễ lái và gần nhau lắm. Mà còn có khu VN ( tớ không nhớ đường) chỉ nhớ là có grocery bán cả mít, nhãn. Nếu không thì có nhiều mall để đi shopping lắm, nhiều outlet nữa.
    • 232 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ HL ơi, có cái map này có đủ các parks của Disney và Sea World/ Universal Studio chị này. Khu màu hồng có cái castle chính là Magic Kingdom đấy.

http://www.wdisneyw.co.uk/orlmap1.html
    • 399 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sorry mẹ Hylam không trả lời ngay. mẹ jessie ở orlando hơn 2 năm nên có chút kinh nghiệm thôi.
    Olando có rất nhiều chỗ chơi, Disney có nhiều theme park , nhưng mình có trẻ con thì chỉ di Magic Kingdom và Animal Kingdom thôi. Mẹ Hylam khách sạn ở chỗ nào vậy. Mẹ Hylam ghi ngày cụ thể xuống orlando đi nhé, mẹ jessie có thể thu xếp đi chơi disney cùng (có thể có vé free )
    Shopping thì có Premium Outler, ở ngay gần Disney luôn.
    Đồ VN rất nhiều, có cả khu phố VN, nằm gần downtown (highway 50).
    Có thể thuê xe tự lái được traffic cũng crazy nhưng không đến nỗi :3: Public tranportation thi chán lắm.

Ví dụ như nên đi đâu ở Orlando? Sea world hay Disney World? Đi shopping chỗ nào? Nên ăn món đặc sản gì? Ở đó có chợ hay nhà hàng VN không? Ở đó đi taxi hay public transportation? Có nên thuê xe để tự lái không? (Không biết đường nên hơi bị ca mơ run ) etc. Làm ơn giúp đỡ. Cám ơn mọi người trước nhé!
    • 399 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii
    Chị ở ngay Tampa luôn, cạnh Bush Garden, lúc nào qua đây ới nhé
    • 399 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Hylam ở gần Seaworld à, chỗ đó hay tổ chức conference lắm, thế thì 2 mẹ con đi Seawolrd luôn được rồi, chỗ đó chác Hylam thích đó, Jessie đi chỗ đó vui lắm

em một cái rồi cười trừ nè! :4: Chị mới check thấy cái khách sạn mình ở cách Sea World 1 mile! Sướng quá! Hoá ra AX cố tình book ở đó cho hai mẹ con biến đi cho rảnh mắt!

Cám ơn chị SP nha. Chị nói vậy em cũng yên tâm là cứ đem cái mạng tới đó rồi hỏi front desk của KS ha chị? Chắc em không thuê xe vì em ở ngay trung tâm và có free transportation rồi. Với lại có đi đâu cũng chủ yếu là hai mẹ con thôi chứ AX em bận lắm.
    • 2,585 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ jessie
    Chị ở ngay Tampa luôn, cạnh Bush Garden, lúc nào qua đây ới nhé
    Em chẳng biết Bush Garden là đâu cả, vì ba chồng em ở Appollo Beach, cách trung tâm Tampa khoảng 45 phút thì phải.
    • 1,715 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị Hylam chuẩn bị đi Florida à? Sướng quá hen, nhớ chụp ảnh cho bọn ở xa như em ngắm với, hihih... Em chưa được đi này, vì ông xã em ko thích ba cái trò trẻ con đó, chứ cho em vào Disneyland bên CA này em cũng thích lắm vì em mê chuyện cổ tích công chúa hoàng tử lắm!! Rủ anh ý đi FL mà anh ý bảo bao giờ có con đi luôn thể, hic hic...
    • 399 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà này cũng vậy à, nếu không có trẻ con chắc cũng chả bao giờ đi Disney, nhưng có mấy cái park bọn thanh niên cũng thích lắm, Isand of Adventure, MGM, Epcot, Universal Studio, ai thích roller coaster thì đi cũng hay. Chị thì cái khoản này cũng nhát gan nên không đi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombop
    Chị Hylam chuẩn bị đi Florida à? Sướng quá hen, nhớ chụp ảnh cho bọn ở xa như em ngắm với, hihih... Em chưa được đi này, vì ông xã em ko thích ba cái trò trẻ con đó, chứ cho em vào Disneyland bên CA này em cũng thích lắm vì em mê chuyện cổ tích công chúa hoàng tử lắm!! Rủ anh ý đi FL mà anh ý bảo bao giờ có con đi luôn thể, hic hic...
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4