• 3 Lượt chia sẻ
  • 90.8K Lượt đọc
  • 1.37K Trả lời

• 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ oclen : Hồi năm 2000 mình ham giá rẻ nên mua hãng Korea airlines về thăm AX. Chèn ơi, khi qua lại Mỹ, ngồi đợi ở Korea airport 8hrs thiệt oải vô cùng nên từ đó giã từ Korea airlines luôn. Chắc tại ở cali vậy đó mẹ oclen ơi nhưng giá bèo. Chứ em thấy bạn em ở Georgia cũng nói bên đó hay bán vé Korea Airlines.

Em nghe nói là đi về VN chỉ cần mang tả giấy vì bên đó dỏm và đắc lắm (if mua trong siêu thị ). Em thì tính mang sữa formula enfamil và tả giấy về. Còn thức ăn thì về đó mua. Các chị nào có KN thì chỉ giáo cho em và mẹ oclen nhé.
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì chắc là sẽ mang sữa về rồi đó ( loại Next Step ), nghe nói ở VN có đủ loại sữa, dủ vi...cũng ham nhưng không biết Ốc Len có hợp không? Baby food có lẽ mình cũng sẽ mang về luôn cho chắc ăn, mình nghe bạn mình nói là baby food hũ số 3 thì siêu thị bán là 18 ngàn vnd/hũ lận ( tính ra thì hơn 1 usd bên mình, mắc quá đúng không?). Còn tã giấy chắc cũng mang về luôn nếu dư ký, ưu tiên tất cả là mang đồ về cho Oclen mà, nhưng chảng hiểu ở gần 3 tháng thì có mang đủ được không nũa đây???
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: http://photos.yahoo.com/oclen15
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Cac me mang ca? ta~ giay ve thi bao nhieu can hanh ly day ??
    A, nhan tien minh xin hoi luon, co ai da~tung bay trong My~ ma may bay khong co cho^~ diaper change ko ?? Ngay xua ko co con nen ko de^? y', minh vu`a doc duoc tren flyingwithkids.com la nhieu domestic flights o My~ ko co phuong tien de^? thay ta~ cho em be. Ma dot toi chuyen bay cua minh se~ co 1 phan la domestic (cu~ng phai 3, 4 tieng). A, con ve bassinet, be nha minh luc bay se duoc 10 thang roi, nhung minh van se~ reserve day, de^? co' cho^~ thi?nh thoang dat be' xuong ma tho? .
    Cam on cac me nhieu.
    it's all because of you ... :Angel:
    • 4,313 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Mình đang ở Connecticut đây, ( lúc trước ở Chicago ). Mình cũng hay đi máy bay domestic của nhiều hãng trong Mỹ, mình chưa thấy có diaper change station trên máy bay bao giờ Nếu bạn phải bay hơn 4 tiếng thì chắc chịu khó bế bé trên tay mà thay vậy ! Còn ai về VN thì đi hãng Eva là the best rồi đó ! Have a good trip, everybody!
    • 13,213 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Zoe ơi, bay từ Mỹ về VN thì các mẹ được phép mang 70kg, còn bên Anh về VN chỉ có 30kg thôi cho nên chị đang ganh tị với các mẹ bên Mỹ đấy. Thú thật với em nếu mà cho chị 70kg là chị đi buôn lậu luôn chứ đừng nói đem đồ về cho baby. Em hỏi thử hãng vé của em cho đem bao nhiêu kg về VN vậy????

Còn chuyện không có chỗ để thay tã cho baby thì Liên không biết vì mình thấy đi VN Air từ SG ra Nha Trang cũng có chỗ để thay ta cho baby nữa đấy. Khi nào bé đi ị thì mới kiếm chỗ thay còn nếu trên máy bay mà chỉ cần thay vì tới giờ thay hoặc bé đái nhiều thì Liên cho bé nằm trong lòng của Liên, đưa 2 cái chân ra ngoài là Liên có thể thay tã cho bé được rồi, miễn là khi thay cho bé 1 thứ gì đó để chơi cho quên...
    • 196 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi Ngoc lan,

Vui quá ! thế là Nhung lai biết thêm chi. Giá như biết chị trước thì vui quá nhỉ vì có người trò chuyên. Những chỗ chị nói Nhung đều biết nhưng Nhung ít đi lắm vì OX Nhung là sinh viên tụi Nhung ở trong Campus nên Nhung hay đi chợ Tàu cho gần nhà. Khi nào Nhung sang lại nhất định sẽ email hoặc gọi điện thoại cho chị

Bye chị, chúc gia đình chị mạnh khoẻ.
    • 13,213 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Tiphu ơi, bên chị khi travel phải chích ngừa trứơc 1 tháng, còn chuyện bé 1 tuổi mà chích thì chị mới nhìn sổ Health Record của nhóc nhà chị thì thấy MMR chích từ 13-18 tháng cho nên em có thể chích cho bé bất cứ lúc nào trong khỏang 13-18 tháng em à. 200 USD để chích ngừa mắc quá, bên chị miễn phí - đã chưa ???? Chích cái gì cũng miễn phí hết, cho bé từ lúc sơ sanh đến khi .. đi dụ dỗ được người khác phái luôn (18 tuổi nếu full education), còn không thì tới 16 tuổi. Nếu mà chị đi chích ngừa thì cũng miễn phí, chỉ khi nào chị đi mua thuốc theo toa BS thì mới phải trả tiền khỏang 6 bảng Anh cho một toa thì phải (chưa bao giờ trả tiền nên cũng .. ngu cái vụ này lắm)
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Zoe ơi, bay từ Mỹ về VN thì các mẹ được phép mang 70kg, còn bên Anh về VN chỉ có 30kg thôi cho nên chị đang ganh tị với các mẹ bên Mỹ đấy. Thú thật với em nếu mà cho chị 70kg là chị đi buôn lậu luôn chứ đừng nói đem đồ về cho baby. Em hỏi thử hãng vé của em cho đem bao nhiêu kg về VN vậy????
    70kg co+ a` ?? Tha?o nao cac me tinh chuyen mang ta~ giay ve. A, quen, chac va(n minh lu?ng cu?ng, nen viet kho hieu. Chu thuc ra Noel nay la bay tu Phap sang My~, con ve VN chac he nam sau nha` minh moi ve duoc.
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Từ Mỹ bay về VN mỗi người được 140lbs. Nhiều thế mà sao khi về lúc nào cũng không dư kg hết các mẹ à. Chắc tại mang nhiều quà về biếu quá đấy mà.

Mẹ Zoe qua Mỹ Noel thì sẽ qua tiểu bang nào vậy hả mẹ Zoe?
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đọc bài của chị Liên em thấy ở bên England sướng quá. Everything is free cho bé nhỉ. Ở bên Mỹ nếu mà không có bảo hiểm thì trả chít lị luôn đấy.

Không biết đến khi nào ông President của Mỹ mới chịu kí luật free cho bé như bên England thì em vote cho ông president đó liền
    • zoe
    • 10 năm
    • 2,884 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bí
    Mẹ Zoe qua Mỹ Noel thì sẽ qua tiểu bang nào vậy hả mẹ Zoe?
    Minh qua Nashville (TN). Chac cha?ng co' ai trong DD o cho^~middle of nowhere do dau nhi?. A, giua thang 11 minh co the phai di cong tac o Austin, co me nao o do ko??
    • 113 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị Liên ơi, có lẽ em phải mua vé máy bay sang Anh để được chích cho Oclen miễn phí quá ! Sao mà sướng thế hổng biết, Chị Tú anh Đăng có tranh thu..chích ngừa thế cho em Oclen được hông cà???
    Me Oclen.
    Hinh Studio cua Oclen ne: http://photos.yahoo.com/oclen15
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cho em gop mat voi nha, em cung o My ne chi Ngoc Lan oi nhung em o Portland ,OR. Co ai o cung bang OR voi em ko vay?? Em co nguoi ban than lam cung o Columbus. May chi Tet nay ve choi co du dinh hop mat cac ba Me WTT ko cho em tham gia voi.

To chi Zoe: hoi Tet nam ngoai em ve luc do NamRom cua em duoc 8thang em dem ve 1,5 thung ta giay lan do nhung cuoi cung thi du nua thung size so 3, noi chung la ben My di ve VN thi duoc dem nhieu hanh ly hon o ben Phap phai ko chi?? Tuy nhien cung ko nen lo lang lam dau vi ben VN bay gio cac sieu thi deu co ban ta giay nhap cung nhieu lam. Chi cu an tam nha.

To chi tiphu22: chi ve lau qua vay thich ghe noi nhung em so dem ve ko du dau day, chi yen tam di o SG bay gio du thu het tron roi. Sua tuoi thi cu vao sieu thi co nhieu hang sua nhap lam co loai sua giay dang nua gallon nhu ben nay do ma chi, sua Uc do nhung em ko biet co con loai sua tuoi nao nua hay ko. Tuy nhien sua Vinamilk cua VN thi co le cung an toan dam bao ma.
    • 1,017 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Cha`o mu*`ng MeNamRom đe^'n vo*'i Webtretho nhe'.
    Ngọc Nga

Nga's Blog
    • 534 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ Nấm Rơm ơi,em ở PA nè,không biết từ tiểu bang em qua chị bao xa nhỉ???em mới qua nên chẳng biết đâu vào với đâu cả,nước Mỹ rộng quá nên đôi khi em nghe tên tiểu bang ngay cạnh mà cứ thây lạ hơ lạ hoắc à. Bé Nấm dễ thương quá đi thôi.
    • 308 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị Liên ơi đấy là chích những cái cơ bản theo yêu cầu thôi thì miễn phí chứ những loại nắm ngoài danh sách như chích ngừa sốt xuất huyết, viêm gan A thì bảo hiểm nó trả tiền!??!?!
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngo.c Nga
    Cha`o mu*`ng MeNamRom đe^'n vo*'i Webtretho nhe'.
    Thanx chi Nga nha, em la thanh viên moi toanh do nha, co gi nho các chi hương dan them em nha.

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyetLe
    Mẹ Nấm Rơm ơi,em ở PA nè,không biết từ tiểu bang em qua chị bao xa nhỉ???em mới qua nên chẳng biết đâu vào với đâu cả,nước Mỹ rộng quá nên đôi khi em nghe tên tiểu bang ngay cạnh mà cứ thây lạ hơ lạ hoắc à. Bé Nấm dễ thương quá đi thôi.
    Chi Le oi em o bang Oregon do va thuoc mien Tay Bac Hoa Ky con ben chi la mien dong roi ko gan voi ben bang cua em dau. Em cung moi qua duoc hon 2 nam thoi ha. Chi da co baby chua hay la on the way vay ha?? NamRom cua em dieu lam chi oi rat thich chup hinh.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Stink
    Chị Liên ơi đấy là chích những cái cơ bản theo yêu cầu thôi thì miễn phí chứ những loại nắm ngoài danh sách như chích ngừa sốt xuất huyết, viêm gan A thì bảo hiểm nó trả tiền!??!?!
    Chi Stink oi vay la chich ngua di travel mien phi a? Em chua co phone hoi cai cho chuyen ve travel nua bac si co cho em so phone roi, em dinh vai bua nua moi goi. Nam ngoai em dua NamRom ve luc do duoc 8 thang thi goi advice nurse nguoi ta noi ko can chich ngua , nen em ko chich va be van khoe. Nam nay ko biet the nao day.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeNamRom; 20/12/2004 vào lúc 05:10 PM.
    • 239 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chi Liên oi , cam on chi nhe ! hom nay em vao forum thay chi post hinh cu nha em roi em vui lam !. Chi oi , em cung song o nước ngoai nhung ma o PHÁP co , o ben nay buôn qua ma em chi co mót minh thoi chang ai than thích ca , len forum xem thay may chi o My vui qua !.hi......hi , may chi co gi vui cho em tham gia voi nhe !!! cam on chi nhiêu, nhiêu lam.
    • 13,213 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Hvlw ơi, các mẹ bên Mỹ nhiều mà bên Pháp cũng nhiều lắm đấy: mẹ Zoe, teletubies, cuntung, cun_78, chocolait, Chocolat Au Lait, XYZ, v.v
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvlw
    Chi Liên oi , cam on chi nhe ! hom nay em vao forum thay chi post hinh cu nha em roi em vui lam !. Chi oi , em cung song o nước ngoai nhung ma o PHÁP co , o ben nay buôn qua ma em chi co mót minh thoi chang ai than thích ca , len forum xem thay may chi o My vui qua !.hi......hi , may chi co gi vui cho em tham gia voi nhe !!! cam on chi nhiêu, nhiêu lam.
    Noi la noi vay thoi chu Me nao cung tham du DD duoc do ma chi oi....chi so chi ko co thoi gian de ma 888 thoi Chuc mung chi vao dien dan nha. Chi oi gan Noel roi chac Phap cang dep va lang man lam phai ko chi?? Chi o dau vay?? Be TuanAnh cua chi vay ma hat tieu cai gi chu?? Cu cau biet dieu de lam dang chup hinh qua nhi??