Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Đi Canada mua gì làm quà và mua gì mang về

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 380 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Chào các mẹ ở Canada,

Mình sẽ đi thăm họ hàng bên chồng ở Toronto vào dịp Giáng Sinh. Mình chưa bao giờ sang bên đó nên rất háo hức :Smiling: Hiện mình đang sống ở Hà Lan. Các mẹ làm ơn chỉ giúp:

- Mua gì sang làm quà cho mọi người bên đó. Không biết mọi người thích gì ở Châu Âu?

- Mua gì ở Toronto rẻ và ở đâu? Mình nghĩ đi shopping bên đó rất thích và muốn đi outlet để mua quần áo của Ralph Lauren và Tommy ? Outlet nào gần Toronto?

- Mùa này bên đó chắc lạnh lắm, ko biết có chỗ nào đi chơi ko? Các mẹ tư vấn giùm nha.

Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Amsterdam Friend
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 402 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AmsterdamFriend Xem bài viết
    Chào các mẹ ở Canada,

Mình sẽ đi thăm họ hàng bên chồng ở Toronto vào dịp Giáng Sinh. Mình chưa bao giờ sang bên đó nên rất háo hức :Smiling: Hiện mình đang sống ở Hà Lan. Các mẹ làm ơn chỉ giúp:

- Mua gì sang làm quà cho mọi người bên đó. Không biết mọi người thích gì ở Châu Âu?

- Mua gì ở Toronto rẻ và ở đâu? Mình nghĩ đi shopping bên đó rất thích và muốn đi outlet để mua quần áo của Ralph Lauren và Tommy ? Outlet nào gần Toronto?

- Mùa này bên đó chắc lạnh lắm, ko biết có chỗ nào đi chơi ko? Các mẹ tư vấn giùm nha.

Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Amsterdam Friend
    mình thấy mấy đôi guốc và cối xay gió nho nhỏ bán o shop lưu niệm ấy, bên nhà chồng mình thích lắm, bạn mua thử xem, chúc giáng sinh vui vẻ nhé
    • 380 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Cam on Cutiebee18 nhieu. Cuoi cung thi cung nhan duoc 1 loi khuyen cua cac me Canada :Sigh:
    • 402 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AmsterdamFriend Xem bài viết
    Cam on Cutiebee18 nhieu. Cuoi cung thi cung nhan duoc 1 loi khuyen cua cac me Canada :Sigh:
    :Smiling: chắc tại lễ giang sinh đó mà ..chứ thường thì mọi người tham gia nhiều lắm, bạn ở amsterdam hả? mình nhớ holland lắm...à mình hỏi ax mình ng canada bản xứ đàng hoàng mà ảnh còn k biết quà tặng o canada mang về thứ gì nữa. có lẽ bạn dạo shopping xem thử ý thích của mọi ng trong gd bạn sẽ chọn đc qua thích hợp thôi.:Smiling:

chúc chuyến thăm,du lịch của bạn vui vẻ nhé:Rose:
    • 805 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Xứ Canada luôn tự hào về biểu tượng cây maple cho nên maple syrup ở xứ này cũng được nhiều người chuộng mua làm quà.
    • 4,483 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

• 305 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Qua giáng sinh rồi, ko biết bạn còn ở Toronto ko ? Nếu bạn muốn mua đồ Tommy thì hầu như mall nào cũng có nhưng ở Vaughan mall hầu hết đều là outlet của tất cả mọi hãng như : bebe,guess,ck,BCBG...tha hồ mà chọn bạn ah!
    Còn ở Canada thì như mẹ Sweet pea nói đó ,cây maple là biểu tượng cho đất nước này nên bạn có thể tìm được những lá cây maple khắc bằng vàng và bạc rất đẹp ( mình biết một tiệm trong Eaton mall) có bán cả rượu maple nữa !
    Nói chung mùa này thì đa số mặt hàng đều giảm giá nên bạn cứ đi shopping thấy đồ nào vừa ý thì chọn thôi !
    Còn đồ ăn và hoa quả chắc ra phố tàu là nhiều (mình ko hiểu bên Hà Lan có hay ko có những hoa quả giống vn chứ mình có họ hàng bên Mỹ lần nào sang Ca cũng xuống phố tàu mua một núi hoa quả về ăn,hihi...)
    Mình chỉ biết có bấy nhiêu thôi,còn gì để các mẹ khác vào chỉ thêm cho bạn ,chúc bạn có chuyến đi tốt đẹp nhé !
    • 380 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ Canada. Mình đã về từ hôm 31 tháng 12 rồi để kịp đón Giao Thừa ở HL.
    Mình rất thích Toronto mặc dù tuyết nhiều quá và rất lạnh. Lạnh hơn ở Holland nhiều. Bên đó đi phố Tàu thích thật đó, cái gì cũng có. Mọi thứ đều rẻ hơn ở HL rất nhiều....hihihi...mang tiền Euro sang đó đổi sang Canada $ tiêu sướng thật. Tỷ giá là 1.7 CAN = 1 Euro đấy.
    Mình cũng mua được một ít đồ Tommy ở outlet cho con gái vi rẻ ko thể tưởng tượng được! Đồ ăn cũng vừa ngon, lại vừa rẻ. Mấy mẹ mà sang HL thì thấy chán lắm vì mọi thứ đều đắt đỏ, ăn cũng ko ngon. Được cái là nhiều chỗ đi chơi vì các nước đều gần nhau và đi lại thuận tiện.
    Ah, có một thứ mà mình thấy ở bên này rẻ và tốt hơn bên US và Canada: giầy Italy! Khi nào các mẹ đi Europe một chuyến nhớ mua nha :Smiling: