• 2 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 285 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Co?
    • 9 năm
    • 2,897 Bài viết

• 1,631 Được cảm ơn

Trời ơi, ngưỡng mộ qua' !!!!
    Hoa nhìn y như thật vậy ! Mà cho mình xin bí kíp là làm vào lúc nào ạ ? 1 bình bông đơn giản nho nhỏ thì mất mấy tiếng ạ ???
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 1,386 Bài viết

• 2,059 Được cảm ơn

Just04ox ơi,Cho mình tham gia với, mình cũng làm "con nghiện " hoa voan đây! Nhưng mà lâu rồi không làm nữa, để hôm nào lôi đồ nghề ra dợt lại mới được. Năm ngoái về ghé bà cô Lành ở Ngô Gia tự mua vải và mẫu hoa, lựa hoài không có mẫu cần tìm, vừa mất thời gian, vừa bị "canh me" như mình là kẻ trộm nên tự ái quá, về không mua nữa.

Bạn làm hoa đất đẹp quá! Cho mình địa chỉ webside đất sét của Nhật nha! Mình đang ở Nhật,Hôm nao bạn chỉ cách làm hoa đất luôn nha! Mà đất sét có màu riêng hay thích mầu nào thì mình pha màu trộn vào vậy bạn?
    • 1,386 Bài viết

• 2,059 Được cảm ơn

Mình xin đóng góp hoa mai làm bằng vải voan, chính thức gia nhập hội hoa hoè nha!
    Xin đính chính là hoa này làm tặng xã từ lúc mới quen, hôm nào mình chụp lại hình lại cho đẹp sẽ post lên lại. Có sẵn hình,xã chụp lâu rồi(để báo cáo là chẳng móp méo tý nào đó mà!:Angel

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Just4ox ơi, post hoa tiếp đi em, chị ko biết làm nhưng thích ngắm à rooling:

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 2,624 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi online143 Xem bài viết
    Làm hoa đất công phu lắm. Mình có đứa bạn làm hoa đất bán ở VN. Dụng cụ làm hoa đất cũng không mắc lắm đâu, chỉ có đất sét là mắc vì nó phải là loại đặc biệt.

Hoa đất ở Mỹ rất mắc, nhưng mình ra chợ Seattle, thấy người ta chưng bán. Đứng lại quan sát xem có ai mua không? Mình lần quần ở đó cả 30 phút mà chưa thấy ai hỏi tới cả. Giá thì mắc nhưng ít người mua.
    Chị online ơi, chị ở Seattle hả chị? Ox em cũng ở Seattle, may quá, tìm được người cùng tiểu bang rồi rooling:

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi churasora Xem bài viết
    Just04ox ơi,Cho mình tham gia với, mình cũng làm "con nghiện " hoa voan đây! Nhưng mà lâu rồi không làm nữa, để hôm nào lôi đồ nghề ra dợt lại mới được. Năm ngoái về ghé bà cô Lành ở Ngô Gia tự mua vải và mẫu hoa, lựa hoài không có mẫu cần tìm, vừa mất thời gian, vừa bị "canh me" như mình là kẻ trộm nên tự ái quá, về không mua nữa.

Bạn làm hoa đất đẹp quá! Cho mình địa chỉ webside đất sét của Nhật nha! Mình đang ở Nhật,Hôm nao bạn chỉ cách làm hoa đất luôn nha! Mà đất sét có màu riêng hay thích mầu nào thì mình pha màu trộn vào vậy bạn?
    Hi chị, rất vui khi chị cùng sở thích :Rose: . Để em xem web nào ở nhật bán sẽ cho chị biết , đây là 1 web em search trên google.
    http://joyclay.com/Tools_mix.php

thường em dùng 2 màu , trắng và xanh , sau đó pha màu theo ý thix và từng loai hoa :Kiss:

Co? : 1 bông hoa làm nhanh hay chậm tuỳ mình chị ạ, nhưng cũng phải đợi :Battin ey: đợi hoa khô mới làm bước tiếp theo
    Mẹcobexiu : :LoveStruc: em làm xong nhiều hoa lắm nhưng ox mang đi hết làm quà tặng cho bạn bè và người thân rùi . chị tham gia làm cho vui đi ạ :Kiss:
    PS: hiện giờ em đang hết đất, lại làm biếng ra ngoài , nên thứ 2 em sẽ post làm hoa đất nhé :Kiss:
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình xin đóng góp hoa mai làm bằng vải voan, chính thức gia nhập hội hoa hoè nha!
    Xin đính chính là hoa này làm tặng xã từ lúc mới quen, hôm nào mình chụp lại hình lại cho đẹp sẽ post lên lại. Có sẵn hình,xã chụp lâu rồi(để báo cáo là chẳng móp méo tý nào đó mà!:Angel

:Applause::Rose::Rose: hoa đẹp quá
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

:Angel:tặng các chị xe hoa hồng nhé , vừa ngủ gục vừa làm để kịp tặng sinh nhật nhỏ bạn sáng hôm sau nên chưa được đẹp lắm :Sigh:các chị thông cảm

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 322 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Trời ơi, đẹp quá...giá mà ở gần bạn, nhất định mình phải cắp sách theo học. Mà tay chẳng có cái hoa nào, chắc nặn hoa hồng thành bánh bao quá:Sad:
    • 3,913 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Mua clay của trẻ con làm được không nhỉ :Thinking::Thinking::Thinking:
    Hoa và tranh đẹp quá, đang ngồi tưởng tượng bày trong nhà mình...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi early bird; 02/03/2009 vào lúc 09:32 AM.
    • 375 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Clay của trẻ con không làm được đâu bạn. Vì loại của trẻ con có thể nhồi đi nhồi lại mà không bị khô. Clay làm hoa đất sẽ tự khô khi gặp không khí.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TramLoc Xem bài viết
    Clay của trẻ con không làm được đâu bạn. Vì loại của trẻ con có thể nhồi đi nhồi lại mà không bị khô. Clay làm hoa đất sẽ tự khô khi gặp không khí.
    Cac mẹ o nuoc ngoài có muon lam chơi cho vui thì vẩn có thể sử dụng loại dất của trẻ con ... no cung sẽ khô nhưng phải mất thời gian dài hơn khoảng 2 ngày thì mới kho cứng . vì thường minh chơi với bé bé nặn hình gì bé thích mình van thường để khô cho bé giữ lại ,hôm no mình co lam 1 cai hoa hong để mình chụp lai cho các mẹ xem thử .nhưng chắc chắn là sẽ không đẹp bằng loại đất để làm hoa rồi.

Ah, em co cai link này chỉ cách làm hoa đất khá rõ tặng các me xem thử nha

http://my.opera.com/Varonica/blog/show.dml/569643
    • 1,386 Bài viết

• 2,059 Được cảm ơn

Just4ox,sắp sửa làm hoa gì nữa vậy? Mình chỉ làm hoa văn nghệ thôi, chỉ làm theo sở thích nên không đẹp bằng hoa của Just4ox. Có hoa lan cài áo, giỏ xách làm bằng voan đây(mình gọi là hoa lan còn các bạn khác muốn gọi là hoa gì cũng được:Smiling
    • 1,386 Bài viết

• 2,059 Được cảm ơn

Thêm 1 hình nữa nhé! Tay nghề chụp ảnh của mình "xịn " lắm, nên hình nào cũng mờ mờ ảo ảo, chẳng biết làm sao để chụp hình cho đẹp!:Thinking:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,386 Bài viết

• 2,059 Được cảm ơn

Đang dự định làm hoa đào, nhưng mà tốc độ làm chậm quá nên mới được 2 hoa thôi:RaisedEyethì lại nổi hứng lên ,đem máy ra chụp. Hẹn hôm nào hoàn chỉnh sẽ chụp sản phẩm sau . (trong điều kiện thiếu vật liệu nữa nên mất thêm thời gian tìm vật liệu thay thế!)

• 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Đang dự định làm hoa đào, nhưng mà tốc độ làm chậm quá nên mới được 2 hoa thôi:RaisedEyethì lại nổi hứng lên ,đem máy ra chụp. Hẹn hôm nào hoàn chỉnh sẽ chụp sản phẩm sau . (trong điều kiện thiếu vật liệu nữa nên mất thêm thời gian tìm vật liệu thay thế!)

hoa đẹp quá :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_NN; 07/03/2009 vào lúc 08:30 PM. Lý do: Đề nghị không trích dẫn hình cùng trang
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

8-3 em tặng nhà mình hoa sen nhé

• 1,386 Bài viết

• 2,059 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Just4ox Xem bài viết
    Hoa này bạn làm bằng đất sét hả? nhìn sinh động hơn làm bằng voan há, mình trước kia dự định làm mẫu này nhưng bằng voan, nhưng không biết sơn màu và không có mẫu nên vẫn chưa làm.
    Hoa sen đẹp quá, nhìn giống hoa thật lắm, hình như chị Liên Ròm cũng thích sen thì phải(hình như thôi chứ không chắc )
    • 1,386 Bài viết

• 2,059 Được cảm ơn

Just4ox ơi, cái máy cán bột có xài điện không vậy, mình định về VN mua,nhưng nếu điện 220 thì thua. Máy có nặng lắm không vậy, khoảng bao nhiêu tiền?
    Nếu học ở NVH Phụ nữ thì 1 tuần có học làm hoa đất được không vậy? Mình hỏi nhiều quá, thêm 1 câu nữa, bạn có mởi lớp làm hoa đất miễn phí không vậy?:cool:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hoa lan Ngoc diem mình làm bằng đất sét

Máy cán đất sét em chỉ biết làm bằng tay chứ không biết có máy không. nó khoảng 2kg thôi không nặng lắm đâu . chị làm tay thì cũng dễ không cần làm bằng máy móc đâu

Nha Van hoa phu nu khong có dạy môn đất sét. nếu chị thích thì ghé nhà em em chỉ chị làm .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Just4ox; 08/03/2009 vào lúc 12:20 AM.