• 2 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 285 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lady Mèo Mướp Xem bài viết
    Cho chị hỏi là ví dụ trời bên này khô quá hoa có rụng mất không nhỉ
    chị ơi khi hoa đất khô rồi không vỡ đâu, cũng không rụng đâu. ox em đóng thùng qua đó ,thùng mốp xộp hoa vẫn đẹp.
    em làm rớt hoài , nhưng chậu hoa bể còn hoa không gì , nhưng có đều khi bị bụi thì chỉ xịt nước nhanh rồi phơi khô chứ không bị nhũng ra hết vì bằng đất. nó không giống hoa vải, nhưng nhìn có hồn hơn hoa vải :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,913 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Just4ox Xem bài viết
    chị ơi khi hoa đất khô rồi không vỡ đâu, cũng không rụng đâu. ox em đóng thùng qua đó ,thùng mốp xộp hoa vẫn đẹp.
    em làm rớt hoài , nhưng chậu hoa bể còn hoa không gì , nhưng có đều khi bị bụi thì chỉ xịt nước nhanh rồi phơi khô chứ không bị nhũng ra hết vì bằng đất. nó không giống hoa vải, nhưng nhìn có hồn hơn hoa vải :Rose:
    Trời ơi đẹp quá, em ơi em bảo cách làm nhanh nhanh, đọc hết một lượt chưa thấy hướng dẫn gì sốt ruột quá, chị muốn học em ơi. Đầu tiên em hãy trình bày các dụng cụ cần thiết để chị hình dung ra một cái. Nhanh nhanh em ơi đẹp quá.
    • 623 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Đất sét loại làm hoa phải mua bên VN chứ bên Mỹ đâu có bán ? Nếu có thì bên này có nhiều người làm để bán rồi. Mà nếu ship từ VN qua giá sẽ cao hơn, giá cao thì phải bán cao, bán cao khó có người mua nên TD thấy bên chỗ TD hổng có chỗ nào bán đất sét và hoa đất sét hết .

Sau này em đi sang đây muốn làm hoa trang trí nhà phải mang theo đất sét để làm phải không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thuc_Doan; 27/02/2009 vào lúc 02:35 AM.
    Thục Đoan
    Tủ sách Tuổi Hoa
    Liên lạc TD qua e-mail : thucdoanwtt@gmail.com
    • 2,585 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Just4ox Xem bài viết
    E này khéo tay quá, chậu chuối em làm nhìn thấy thương quá, mai mốt qua đây em làm rồi bán đi cho mình bon chen 1 chậu :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Tiết lộ với bà con là chị TramLoc cũng là một tay làm hoa đất sét xịn lắm á! Hôm bữa vô website nhìn thành quả của chị mà mém té xỉu
    • 623 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04
    Bởi vậy cứ hỏi hoài cái vụ đất sét mua đâu ra, hay làm thế nào, hỏi hơn 1 lần mà chả thấy trả lời hà....Vậy là thế nào? Thôi không thể làm được thì vào ngắm chơi vậy.
    Thì học làm hoa voan cũng đẹp vậy há em !
    Thục Đoan
    Tủ sách Tuổi Hoa
    Liên lạc TD qua e-mail : thucdoanwtt@gmail.com
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Dụng cụ :
    1./ máy ép bột ( dùng ép mì sợi á )
    2./ ke~m giấy
    3./ đất sét nhật và thái ( không giống đất học sinh nhưng tương tựa như vậy)
    4./ màu
    5./ khuôn chuối
    6./ gân chuối

em lên web kiếm được hình mô phỏng, vì làm biếng chụp nhưng giốn như vậy
    gân

kẽm giấy

dất nhật

khuôn

những cái này làm hoa đất đó các chị
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

tại bên em giờ khuya 2h44 khuya rồi nên chưa chỉ được sáng mai em làm hướng dẫn hoa voan trước, hoa voan vải mềm không có cứng cứng đâu .
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04 Xem bài viết
    Bởi vậy cứ hỏi hoài cái vụ đất sét mua đâu ra, hay làm thế nào, hỏi hơn 1 lần mà chả thấy trả lời hà....Vậy là thế nào? Thôi không thể làm được thì vào ngắm chơi vậy.
    các chị có thể lên web order , web của thái lan or nhật .
    em mua ở Vn nên giá cũng hơi mắc.
    Còn voan thì rẻ lắm các chị ơi, em mới mua tặng cho người bạn để chỉ her làm qua wc hihihi :Laughing: tại her thích tự làm cho con gái tập luôn . hết chừng 100 ngàn là đủ hết làm hoa hoành tráng rồi :Kiss:
    • 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 879 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Bay giờ em chụp hình cách làm hoa voan cho các sis nhé . chút gặp lại nhà :Silly:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)