Hội Người Việt ở Châu Mỹ

có sữa nào cho bà mẹ đang mang thai ở Mỹ uổng không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.08K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em đang sống ở San Diego, em muốn tìm sữa dành cho các bà mẹ mang thai (như là sữa Enfa Mama hay là sữa Annum bên Việt Nam các bà mẹ có thai hay uống đó) nhưng em đã tìm trong rất nhiều siêu thị mà không thấy? Có ai biết thì chỉ dùm cho em với!!! Em không ăn uống được tốt, không ăn được rau xanh nữa nên rất cần uống sữa đó để có đầy đủ chất dinh dưỡng.
    Các chị nào biết giúp cho em với!! Thank you very much!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,715 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao79
    Em đang sống ở San Diego, em muốn tìm sữa dành cho các bà mẹ mang thai (như là sữa Enfa Mama hay là sữa Annum bên Việt Nam các bà mẹ có thai hay uống đó) nhưng em đã tìm trong rất nhiều siêu thị mà không thấy? Có ai biết thì chỉ dùm cho em với!!! Em không ăn uống được tốt, không ăn được rau xanh nữa nên rất cần uống sữa đó để có đầy đủ chất dinh dưỡng.
    Chi oi chi song o dau o San Diego? Em cung SD nay, chac em o gan cho chi, hihih... O ben nay ko co sua cho ba bau nhu o nha dau, ben nay ho toan cho uong sua tuoi va uong bo sung cac vitamin la du chat roi, sua ba bau o nha cung chi chua tung do luong vitamin ma thoi (em nho chi me Cun Vit bao the). Neu chi ko an duoc ma muon du chat em nghi co khi tim mua sua Ensure y, danh cho nguoi tieu duong day, o cac sieu thi co nhieu, sua do uong bo hon va dac nua nen em nghi chac thay cho an uong duoc. Vitamin va cac thuoc bo nhu folid chi nen nghe bac sy uong day du lieu luong la bu vao dc luong do ko an dc ma.

PS: Hom nao chi em minh offline di!!!
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bombop chưa bầu bì mà rành quá hén. Bombop đúng đó mẹ Ty ngày trước cũng đi tìm và hỏi khắp để mua sữa dành cho bà bầu . Ensure ngon và bổ lắm (chẹp, chẹp....), nhưng sợ uống mỗi ngày 3 bình sẽ lủng túi mất. Sữa tươi bình thường vừa rẻ vừa bổ muốn uống bao nhiêu cũng được thì lại rượt mẹ Ty té re. Sự lựa chọn cuối cùng là sữa tươi lacto free. Thảo chắc là đang bị nghén ha, đừng lo và cố lên qua thời gian này sẽ ăn uống lại được bình thường.
    Ba Mẹ yêu heo con lười!
    • 1,715 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị Ty ơi, thằng cu vụ mũi dãi thế nào rồi hả chị? Đã đỡ nhiều chưa?

Em rành mấy vụ này vì suốt ngày đọc thấy các chị bảo thế, vào đây nửa năm cũng phải thủng ra vài chỗ!! :3: Nhớ từ giờ để lúc nào lên dây cót là cứ thế mà oánh ko thắc mắc gì!! Cái vụ Ensure em học được là do có một chị bạn em quen ở bên này nghén 3 tháng đầu cũng ko ăn được gì, chị ý tuyền uống Ensure với ăn miến!!

Chị Thao ơi, em nghĩ mấy tháng đầu nghén nó thế rồi, chứ cố ăn mà rồi lại vomit ra thì bằng âm, chả hiểu bổ béo thế nào. Em nghĩ chị cứ cố gắng bù vào bằng vitamin uống là được, cái đó chất cũng tương đương mà, có ít hơn tí nào đâu, hoặc bù vào bằng hoa quả nữa!!

PS: Nói cứ như mình đang chửa ko bằng!!! Chị Thảo kiêu nhá, em mời đi offline mà bơ em!!!
    • 922 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng rồi đó Thảo oi,ở bên này ko có sữa cho bà bầu đâu,năm ngoái mình có bầu về VN mang theo prenatal vitamin về uống,mình có so sánh và thấy chỉ cần uống vitamin là đủ các chất có trong sữa cho bà bầu. Về VN 1 tháng mình cũng làm hết 4 hộp Enfamama,thấy ngon đó chứ,nhưng mà bên này ko bán. Chịu khó uống vitamin đều đặn mỗi ngày(thường thì uống từ khi bắt đầu muốn có thai kìa,mình đi BS nói muốn có baby là họ cho uống rồi). Thời gian đầu mà ko ăn uống được thì chịu khó uống Ensure nhé. Nhớ uống sữa tươi có vitamin D nữa. Mình thấy Thảo hỏi Tuyết Lê bên topic khác về acid foclic và omega 3 mình trả lời giùm luôn là trong vitamin có hết. Nhớ ăn nhiều cá nữa,nhưng mà phải chọn cá nào ko có nhiều thủy ngân đấy. Chút xíu kinh nghiệm có được chia sẻ với Thảo.

@Bombop:Em Bombop giỏi quá ha!!! Mai mốt làm mẹ chắc là giỏi lắm đây!!!
    Nghé Ọ-Sóc Nâu
    • 149 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Thảo79 ơi tham khao cái này thử nhé bây giờ có bán sữa Healthy Mom của hãng Ensure dành cho mẹ đang mang thai và cho con Bú Sữa này dùng dể Complete,Balanced Nutrition và dành cho Tired,Busy Mom nữa hơi đắc 1 tí 6$ cho 1 pack 4 lon Bạn tìm mua ở Kmart Target or Albertsons mình gửi kèm hình đây
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Ban Thao oi, minh nghe ban noi ma thuong qua. Nghen qua phai ko, ko an duoc gi a? Nhung ma phai co gang an nhe, nhat la rau xanh ay. Rau xanh cuc ky quan trong, neu ko la bi constipation ay. Trong mot so loai rau cung co acid folic hoac canxi, vi du rau spinach, sup lo* xanh (brocolli). Ko an duoc thi hoi bi met nhi?.
    Sua ba bau uong thi cugn tot nhung neu uogn vitamin theo bsy dan roi la du 100% thi minh nghi ko nen uong sua ba bau, thua vitamin cung khong tot, nhat la cac nhom A va E, sat cung co the gay nhiem doc cho em be.
    Noi that la minh thay uong vitamin va uogn sua la du nhat, tham chi neu ban khong uong duoc sua tuoi thi uong fat free cung duoc, nhu nuoc loc ay ma. Con neu uong sua ba bau thi phai xem daily value cua cac vitamin va sat, acid folic cua no la bao nhieu. Co du khoang 80 hay 100% ko. Neu khong du thi bo sugn them vitamin nhugn tot nhat la uong bao nhieu mot ngay va uong loai nao ban nen hoi bac sy san. O ben nay rat tien, neu that su ban thich uong sua ba bau hon thi ban mang sua den hoi bac sy xem da du hay chua, co can bo sugn them gi khong va neu bo sung thi la bao nhieu. Chi so bac sy lai bao ban uong vitamin va uong sua tuoi thi... mat cong cua minh.
    CO gi can cu hoi them nhe. Cac chi o tren nay o My lau roi nen cung co kinh nghiem, minh thi moi o khoang 3 nam thoi nhugn biet gi minh cung se chi cho ban.
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lần đầu tiên lúc mình nghe nói đến sữa cho bà bầu mình không biết là sữa gì vì bên này không có bán. Nếu Thao không uống được thuốc prenatal vitamine bác sĩ cho thì Thao có thể mua loại flintstone gummy bear vitamin về ăn một ngày 2 con cũng được. Thường thì prenatal Vitamine có cái mùi rất khó chịu, nhất là lúc đang nghén nữa. Nhiều khi uống vô xong là cho ra hết thôi nên bác sĩ nói thay thế loại gummy bear vitamine này đến khi nào uống được thuốc thì uống. Còn sữa thì không biết những bà mẹ khác ra sao còn mình thì trong mấy tháng đầu thường không uống được loại Vitamine D (whole milk) nên mình uống reduced fat (2%) hay skim milk. Thật ra 3 loại sữa đều giống nhau chỉ khác là chất fat nhiều hay ít thôi.

Ăn được rau quả nhiều thì tốt, còn cá thì nếu được nên ăn loại wild caught đừng ăn nhiều farm raise (nhưng khó lắm vì đa số toàn là farmraise không à). Nên tránh ăn những loại cá bắt từ great lakes vì những loại này có nhiều chất mercury.

Ráng nha Thảo, nếu có gì cứ hỏi, ở đây rất nhiều chị em tràn đầy kinh nghiệm về vụ này
    • 904 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

[
    Thảo oi! hồi xua co bau minh cung uống loai sua ensure healthy mom do, rất tốt nhé vì minh cung bi hanh ghe gom lam, ko ăn gi được chi con 87lb ma thôi cu oi ra hét tron cho den hết tháng thứ 4 thi moi hết, nhưng sang thang thu 5 thi moi thang len can deu dan 6lb/thang.
    May thang dau minh chi nho vao sua tươi va sua ensure ma thôi. Thao co gang len nhe, an uống day du de baby khoe manh! uống sua tươi nhiêu da em be khi sinh ra se rất hồng hào day! an ca' nhiều vao thi be se thông minh, ĐỪNG QUÊN UỐNG PRENATAL VITAMIN NHÉ, NHỚ LÀ DỪNG BỎ VIÊN NAO CA, hoi xua minh uống đủ 300vien luôn đó.
    • 805 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các bạn đang ốm nghén, uống prenatal vitamins bị hành thì nên uống thuốc trước khi đi ngủ vì lúc đó mình sắp ngủ rồi có hành gì thì cũng gỉam bớt. Đây là mẹo bà OB/GYN chỉ cho SP lúc mới có thai đó.
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet Pea
    Các bạn đang ốm nghén, uống prenatal vitamins bị hành thì nên uống thuốc trước khi đi ngủ vì lúc đó mình sắp ngủ rồi có hành gì thì cũng gỉam bớt. Đây là mẹo bà OB/GYN chỉ cho SP lúc mới có thai đó.
    minh doc huong dan noi la trong vong nua tieng hay mot tieng sau khi uong thuoc ko nen na*m` va vitamin uong tot nhat la buoi sang ma.. neu ko ban uong sau khi an sang cung dc
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt
    minh doc huong dan noi la trong vong nua tieng hay mot tieng sau khi uong thuoc ko nen na*m` va vitamin uong tot nhat la buoi sang ma.. neu ko ban uong sau khi an sang cung dc
    Hồi mình có bầu bị ói nhiều nên BS bảo là uống trước giờ đi ngủ í. Bây giờ đang cho con bú vẫn còn uống và uống khi đã leo lên giường thôi :1:
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyKevin
    Bombop chưa bầu bì mà rành quá hén. Bombop đúng đó mẹ Ty ngày trước cũng đi tìm và hỏi khắp để mua sữa dành cho bà bầu . Ensure ngon và bổ lắm (chẹp, chẹp....), nhưng sợ uống mỗi ngày 3 bình sẽ lủng túi mất. Sữa tươi bình thường vừa rẻ vừa bổ muốn uống bao nhiêu cũng được thì lại rượt mẹ Ty té re. Sự lựa chọn cuối cùng là sữa tươi lacto free. Thảo chắc là đang bị nghén ha, đừng lo và cố lên qua thời gian này sẽ ăn uống lại được bình thường.
    Cám ơn chị nhiều nhiều. Sau 1 tuần tìm kiếm trong vô vọng mới biết được là bên này không có sữa cho bà bầu...hehehe...Em có nghe lời chị uống sữa tươi nhưng mà bị đầy bụng chị ơi.
    Cũng may phước là em không có bị ghén chị ạ, em chỉ có chán ăn một chút, nhưng mà món nào em ăn được thì vẫn ăn ngon lành thôi, hôm nay là em có thai được 8 tuần rồi, em lên được 2 pounds rồi y'
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonyanh2106
    Đúng rồi đó Thảo oi,ở bên này ko có sữa cho bà bầu đâu,năm ngoái mình có bầu về VN mang theo prenatal vitamin về uống,mình có so sánh và thấy chỉ cần uống vitamin là đủ các chất có trong sữa cho bà bầu. Về VN 1 tháng mình cũng làm hết 4 hộp Enfamama,thấy ngon đó chứ,nhưng mà bên này ko bán. Chịu khó uống vitamin đều đặn mỗi ngày(thường thì uống từ khi bắt đầu muốn có thai kìa,mình đi BS nói muốn có baby là họ cho uống rồi). Thời gian đầu mà ko ăn uống được thì chịu khó uống Ensure nhé. Nhớ uống sữa tươi có vitamin D nữa. Mình thấy Thảo hỏi Tuyết Lê bên topic khác về acid foclic và omega 3 mình trả lời giùm luôn là trong vitamin có hết. Nhớ ăn nhiều cá nữa,nhưng mà phải chọn cá nào ko có nhiều thủy ngân đấy. Chút xíu kinh nghiệm có được chia sẻ với Thảo.

@Bombop:Em Bombop giỏi quá ha!!! Mai mốt làm mẹ chắc là giỏi lắm đây!!!
    Em cám ơn chị nhiều, em thấy hình con gái chị dễ thương quá đi, em cũng mong có con gái lắm, mới mua hình em bé gái về treo trong nhà..hihihi.. hy vọng là em nhìn hoài thì cũng sẽ có con gái. Bác sĩ bên này cũng có choe m uống vitamin rồi, nhưng mà bây giờ đã có thai rồi, uống không biết cò còn kịp không chị? Em thấy nói là phải uống trước khi muốn có con như vậy, còn em thì từ trước đến giờ ăn uống phản khoa học lắm...huhu..
    • 1,719 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Prenatal vitamin thì khi mới có thai bắt đầu uống thì tốt chứ sao thao79 ơi, còn multi vitamins thì càng tốt, người ta uống trước khi có thai là để bổ sung acid folic để khi mang thai em bé ko bị thiếu, vì thiếu acid folic thì hay bị nhiễm độc thai nghén. Nên mình nghĩ là bây giờ khi có thai bạn vẫn có thể uống để bổ sung kèm với ăn uống khoa học càng tốt chứ sao.

Chúc bạn vui khoẻ nha ( nói nhỏ nè hihi mình = tuổi bạn đó ) :4:
    • 922 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nhiều, em thấy hình con gái chị dễ thương quá đi, em cũng mong có con gái lắm, mới mua hình em bé gái về treo trong nhà..hihihi.. hy vọng là em nhìn hoài thì cũng sẽ có con gái. Bác sĩ bên này cũng có choe m uống vitamin rồi, nhưng mà bây giờ đã có thai rồi, uống không biết cò còn kịp không chị? Em thấy nói là phải uống trước khi muốn có con như vậy, còn em thì từ trước đến giờ ăn uống phản khoa học lắm...huhu..
    Em ơi,phải uống vitamin,uống được trước khi có thai thì tốt,còn ko thì vẫn kịp,ko có gì phải lo,chị sanh xong cho con bú vẫn phải uống đây nè ,để coi,chị uống gần 2 năm rồi,ko bỏ ngày nào đó em ạ. Nhờ có vitamin móng tay chị đẹp lắm,hồi xưa thì chẳng để được móng tay,vì nó mềm èo và cứ gãy suốt. Chị thích gì ăn nấy,chẳng kiêng cữ gì,được cái ko kén mà cũng ko thèm đến nỗi giỏ dãi như các bà bầu khác ,mà lại còn ăn những gì trước khi có bầu mình ko ăn nữa. Bé Annie ko hề hành mẹ,thương con gái lắm cơ. Em mới có bầu thôi nên có lẽ còn ăn uống chưa ngon miệng,qua 3 tháng là thoải mái à. Ráng lên nha. Có gì thì cứ lên đây chia sẻ. Chị biết web này khi sắp sanh Annie nên cứ tiếc hùi hụi,nhưng dù sao vẫn ko là muộn.Mong mẹ con em khỏe.
    Nghé Ọ-Sóc Nâu
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamRom
    Prenatal vitamin thì khi mới có thai bắt đầu uống thì tốt chứ sao thao79 ơi, còn multi vitamins thì càng tốt, người ta uống trước khi có thai là để bổ sung acid folic để khi mang thai em bé ko bị thiếu, vì thiếu acid folic thì hay bị nhiễm độc thai nghén. Nên mình nghĩ là bây giờ khi có thai bạn vẫn có thể uống để bổ sung kèm với ăn uống khoa học càng tốt chứ sao.

Chúc bạn vui khoẻ nha ( nói nhỏ nè hihi mình = tuổi bạn đó ) :4:
    Oh, bằng tuổi mình mà Mẹ Nấm Rơm đã có con lớn dữ vậy hả? chứng tỏ là mình chậm chân quá hỉ? Bây giờ Nấm đi học chưa, có ngoan không? Chứ Thảo thấy con nít bên này dữ qua'..hehehe...
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonyanh2106
    Em ơi,phải uống vitamin,uống được trước khi có thai thì tốt,còn ko thì vẫn kịp,ko có gì phải lo,chị sanh xong cho con bú vẫn phải uống đây nè ,để coi,chị uống gần 2 năm rồi,ko bỏ ngày nào đó em ạ. Nhờ có vitamin móng tay chị đẹp lắm,hồi xưa thì chẳng để được móng tay,vì nó mềm èo và cứ gãy suốt. Chị thích gì ăn nấy,chẳng kiêng cữ gì,được cái ko kén mà cũng ko thèm đến nỗi giỏ dãi như các bà bầu khác ,mà lại còn ăn những gì trước khi có bầu mình ko ăn nữa. Bé Annie ko hề hành mẹ,thương con gái lắm cơ. Em mới có bầu thôi nên có lẽ còn ăn uống chưa ngon miệng,qua 3 tháng là thoải mái à. Ráng lên nha. Có gì thì cứ lên đây chia sẻ. Chị biết web này khi sắp sanh Annie nên cứ tiếc hùi hụi,nhưng dù sao vẫn ko là muộn.Mong mẹ con em khỏe.
    Em ăn viên Flintstones và uống thêm Calcium đó chị, nhưng từ trước đến giờ ngày chỉ ăn có 1 viên, mag nghe các chị nói em mới biết là phải ăn gấp 2, 3 lần lận. Chị có con gái sướng quá, em sợ con trai lắm, vừa xấu vừa quậy, không có mặc đồ đẹp cho được. BS bên này cũng tận tình và thân thiện hơn bs bên mình nữa, em cũng đỡ lo. Chứ em mới qua Mỹ được đúng 8 tuần là có thai đúng 8 tuần đó chị, nên chẳng có thời gian chuẩn bị gì cả Có con nhanh quá cũng chán ha chị, chưa có kịp ổn định và "tận hưởng" gì cả
    • 1,732 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị có con gái sướng quá, em sợ con trai lắm, vừa xấu vừa quậy, không có mặc đồ đẹp cho được.
    Buồn ghê nơi. Sao lại sợ con trai thế hả em?
    • M&N
    • 9 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Buồn ghê nơi. Sao lại ghét con trai thế hả em?
    Nhìn con trai của vthyth là muốn có con trai ngay hihi. Aczema của em bé ra sao rồi vthyth? Con mình lúc nhỏ cũng bị giờ thì hết rồi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2