Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Có mẹ nào biết chỗ điêu khắc lông mày ở sài gon khong?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.57K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình ở VA, mình sắp về VN và tính xâm chân mày ở Sài Gòn. Mình đọc báo thấy quảng cáo co dịch vụ mới gọi là điêu khắc lông mày, tự nhiên hơn phun hay thêu lông mày. Nhưng mà có nhiều viện thẩm mỹ ở Sài Gòn quá, mà mình thì mù tịch về những chuyện này. mấy mẹ góp ý cho mình với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 206 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Chị ơi!em nghĩ chị đừng điêu khắc chân mày!vì trước Khi em thêu chân mày em cũng đã được nhiều chị góp ý.qua tìm hiểu em đã chọn được giải pháp là thêu đến giờ được 4 tháng,em rất hài lòng chị ah!
    Em làm tại Hoài Anh đường Hoàng văn thụ,chọn chị Luyến hay bé Huyền.
    Hoài Anh có nhiều chi nhánh và rất nhiều nhân viên nhưng em chỉ làm ở chi nhánh này và giới thiệu người quen làm 2 người này em thấy đẹp.e không biết ở chi nhánh khác và nhân viên khác làm thế nào nên em ko dám cho ý kiến
    Em chúc chị làm đẹp được như ý! :-)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,177 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Xưa mình cũng phun lông mày ở Hoài Anh (chi nhánh Điện Biên Phủ), rất đẹp, đến giờ đã 3 năm mà vẫn nhìn "đẹp tự nhiên". Làm lông mày xong khuôn mặt sáng lên, nhìn khá hơn nhiều so với lúc chưa làm.
    • 4,483 Bài viết

• 2,172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bagai Xem bài viết
    Xưa mình cũng phun lông mày ở Hoài Anh (chi nhánh Điện Biên Phủ), rất đẹp, đến giờ đã 3 năm mà vẫn nhìn "đẹp tự nhiên". Làm lông mày xong khuôn mặt sáng lên, nhìn khá hơn nhiều so với lúc chưa làm.
    e cũng làm ở HA ở chỗ này luôn,làm hơn 3 năm rưỡi rồi mà vẫn còn rất đẹp,nhìn rất tự nhiên,lúc makeup ko bao giờ mất time vẽ chân mày.Chi nhánh này là nơi đầu tiên,sau này mở ra nhiều chi nhánh quá nên e cũng ko rành.Thực ra e thấy phun,thêu hay điêu khắc cũng là 1 ah,chỉ có mình có hài lòng với sản phẩm hay ko thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jennifer_Nguyen0906; 24/12/2011 vào lúc 10:53 AM.
    • 594 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Ko biết ở Sài gòn có "Thẩm mĩ viện Hồng Kông" không? có lẽ là ko vì bà chủ (người làm trực tiếp) đã làm ở HN rồi.
    Cách đây 5 năm mình làm ở Hoài Anh HN (chắc là giống Hoài Anh SG nhỉ), quả thật giữ được rất lâu và lúc đó thấy rất đẹp. Nhưng gần đây làm ở Thẩm mĩ viện HK thì thấy chỗ kia chỉ là hàng chợ thôi, chỗ HK này làm rất tự nhiên, mình nghĩ là nổi tiếng nhất HN (đó là theo hiểu biết thiển cận của mình thôi). Giá chênh nhau nhiều, HA cách đây 5 năm thì là 200k, còn HK cách đây 1 năm là 2,5 triệu.
    Tuy nhiên các mẹ đi săm nên cẩn thận nhé, cố gắng là người đầu tiên thì sẽ có thể tránh được SIDA, vì virus qua một đêm có thể đã chết, còn mình đến muộn chút, là người đi sau người khác thì nguy cơ dính phải cũng cao hơn. Họ nói là họ thay kim nhưng cũng ko thể tin được hoàn toàn, với lại dù thay thì cái chỗ tay cầm vẫn có thể dính, hoặc tay người làm, bông......vẫn có thể dính. Cẩn thận vẫn hơn.
    • 341 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Chào bạn !Mình cũng là người đã từng học và làm qua phun,xăm cho khách mình có chút ý kiến để bạn có quyết định dễ hơn cho mình.Theo mình thì nếu chân mày bạn chưa từng phun,và lông mày vẫn còn đủ lông mày tự nhiên thì bạn thêu sẽ phù hợp và đẹp hơn còn đã từng làm qua và thiếu đuôi lông mày thì thường kỹ thuật viên sẽ tư vấn bạn nên phun.Còn nói về điêu khắc thì thời gian khắc chân mày sẽ lâu hơn mà cũng kg khác gì thêu nhưng thông thường thì chọn thêu và phun thôi bạn a.Mình đã từng là hoc viên của MaiLiSa nên hiễu biết trong nghề đến đâu thì chia sẽ cùng bạn đến đó ,thẩm mỹ viện họ quảng cáo vậy chứ thực ra thì khách hàng thường có 2 sự chọn lựa thêu và phun thôi vì khắc cũng kg tự nhiên lắm,bằng chứng là khóa học của mình khi đó họ chỉ dạy tập trung vào thêu hay phun chân mày mình vì khắc kg đẹp và tự nhiên như thêu.điều quan trọng để có cặp chân mày đẹp hợp với khuôn mặt mình là lúc kỹ thuật viên vẽ chân mày cho bạn,theo mình bạn nên đi cùng một người bạn hay người thân của mình để họ nhìn phụ bạn xem chân mày đã vẽ có đều chưa?có hợp với bạn k?nếu vẫn chưa ưng ý bạn kêu họ chỉnh sửa lại theo đúng ý bạn rồi hãy tiến hành thêu,hay phun bạn nhé vì khi đã làm rồi mà chỉnh sửa lại cũng sẽ mất thêm thời gian và kg đẹp như ý mình muốn.Mình kg biết ở Hoài Anh sao chứ theo mình thì thường phun xong 1 cặp chân mày mũi kim cũng đã mòn không đi êm nữa nên chuyện xài lại cho nhiều người thì hiếm lắm,còn bạn sợ ngòi mực cũ thì lúc nhân viên họ lắp kim và ngòi vào máy bạn nên để ý có phài kim,ngòi và găng tay mới kg nha. Mình thấy làm ở Hoài Anh cũng đẹp và tự nhiên giá lại chấp nhận dc ví trước khi học ở MaiLiSa mình cũng đã phun chân mày ở Hoai Anh mình thấy kỹ thuật viên ở đó có người làm đẹp có người cũng kg khéo tay vì có lần mình dặm lại chân mày ờ nguyễn Chí Thanh họ vẽ chân mày thô và xấu kg vừa ý mình dù chỉnh nhiếu lần mình kêu họ bôi bỏ qua Hoài anh Diên Biên Phủ vẽ và mới tiến hành phun,mình thấy ở Hoài Anh kg vệ sinh nên kg học nghề ở đó còn MaiLiSa thì vấn đề an toàn sức khỏe thì bạn có thể an tâm họ đều thay chun đựng mực và mọi thứ hết khi làm cho bạn nhưng giá thì khá cao.Mong la bạn trong chuyến về Vn lần này đi làm đẹp sẽ được như ý bạn muốn nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,457 Bài viết

• 4,748 Được cảm ơn

Mình cũng đến Hoài Anh ở Điện Biên Phủ thêu chân mày,nhưng mình chỉ thích anh Đức làm cho thôi vì anh này góp ý chân tình,thường nói chuyện vui tạo thoải mái cho khách hàng.Nếu năm sau về mình phải đi dặm lại.
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)