• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.29K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi Chuyển tiền từ Paypal về ATM việt nao như thế nào zậy ?

Có một ít ko biết làm thế nào!

Cảm ơn nhiều !
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 598 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cotimex Xem bài viết

Cảm ơn nhiều !

Theo mình biết thì Paypal chỉ giới hạn một số nước là có thể cashing được thôi( là rút tiền mặt từ paypal về tài khoản ở ngân hàng của mình),mà hình như không có việt nam.Bạn có thể tìm thông tin đấy trên web chính của paypal đấy
    • 737 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Cảm ơn nhiều !
    Chưa nghe tới vụ này bao giờ , 99% không được thì phải
    • 531 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Bạn xem trên website của paypal: http://www.paypal.com/cgi-bin/webscr...ntries-outside
    Trong danh sách có thể nhận và chuyển tiền (2 chiều) của paypal ko có VN, VN chỉ có trong danh sách được chuyển tiền thôi chứ ko được nhận tiền.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sweetlily; 28/08/2009 vào lúc 09:40 PM.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn nhiều !
    Dễ vô cùng. Nếu bạn ở Mỹ hoặc Canada bạn Apply 1 cái Debit card của Paypal. Sau đó gửi cho người thân ở VN cái Debit card đó với số Pin. Người thân bạn ở VN rút tiền qua ATM thoải mái.
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cali_buồn Xem bài viết
    Dễ vô cùng. Nếu bạn ở Mỹ hoặc Canada bạn Apply 1 cái Debit card của Paypal. Sau đó gửi cho người thân ở VN cái Debit card đó với số Pin. Người thân bạn ở VN rút tiền qua ATM thoải mái.

Mẹ nó ơi, thế tức là ở VN thì người thân mình sẽ ra ATM nào ạ? Vì VN ko có ATM cua Paypal mà.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, thế tức là ở VN thì người thân mình sẽ ra ATM nào ạ? Vì VN ko có ATM cua Paypal mà.
    Hầu hết các máy ATM tại Việt Nam đều có thể rút được tiền từ TK Paypal của bạn. Vì thực chất Paypal liên kết với Visa card và Master card để cho ra dịch vụ Paypal debit card. Vì vậy nếu người nhà ở Mỹ apply cho bạn cái Debit card của Paypal thì bạn có thể rút tiền được mọi nơi trên thế giới chứ kg riêng gì Việt Nam.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 659 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cali_buồn Xem bài viết
    Hầu hết các máy ATM tại Việt Nam đều có thể rút được tiền từ TK Paypal của bạn. Vì thực chất Paypal liên kết với Visa card và Master card để cho ra dịch vụ Paypal debit card. Vì vậy nếu người nhà ở Mỹ apply cho bạn cái Debit card của Paypal thì bạn có thể rút tiền được mọi nơi trên thế giới chứ kg riêng gì Việt Nam.
    Nếu em dùng máy ATM của Citibank là có thể rút được USD đúng ko mẹ nó ơi? Còn dùng ATM của mấy NH Việt Nam thì sẽ là VND nhỉ? Tuy nhiên, em thấy ví dụ rút tiền từ tài khoản Debit của ACB bị charge fee cao lắm. Ko bít với Paypal có bị charge fee mỗi lần rút ko.
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu em dùng máy ATM của Citibank là có thể rút được USD đúng ko mẹ nó ơi? Còn dùng ATM của mấy NH Việt Nam thì sẽ là VND nhỉ? Tuy nhiên, em thấy ví dụ rút tiền từ tài khoản Debit của ACB bị charge fee cao lắm. Ko bít với Paypal có bị charge fee mỗi lần rút ko.

Charge fee thì chắc chắn rồi, Hình như khoảng 2% trên tổng số tiền mỗi lần rút. Nhưng tính ra thì cũng rẻ hơn là chuyên tiền về VN qua dịch vụ. Paypal kg charge fee nhưng cái ATM bạn rút tiền họ sẽ tính. Bạn rút tiền ở VN thì chắc chắn là VND rồi, còn rút bằng USD thì mình kg có biết.
    • 5,989 Bài viết

• 7,062 Được cảm ơn

chắc chắn là ko rút được bằng USD đâu, bất cứ ATM nào ở Vn cũng chỉ cho ra VND. Hic, muh quy đổi thấp kha khá so với thị trường tự do:Sad:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    • 210 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

vậy tính ra có cách nào khả thi ko?
    hồi em bên Canada gửi về cứ 1000Ca thì phí 50Ca, đưa về tận nhà, em nghe người nhà nói thấy phiếu tiền của ngân hàng Đông Á
    ko bít chuyển từ tài khoản bên Ca về tài khoản Vn có dc lấy đô Ca ko và phí thế nào nhỉ? hồi đó em có cái acc của tdcanadatust
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dể mà, các bạn vào ĐÂY để xem hướng dẫn cách chuyển tiền về ATM nè.
    • 55 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy ah, việc lấy từ tài khoản Paypal thì dễ rồi nhưng chênh lệch tiền tệ đổi từ Paypal và bên ngoài tiệm vàng khá xa, tình ra gởi tiền từ Legoitienle vẫn lợi hơn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

rooling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mylove_foryou Xem bài viết
    Dể mà, các bạn vào ĐÂY Or ĐÂY để xem hướng dẫn cách chuyển tiền về ATM nè.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vào Đây tham khảo nữa nè.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn còn muốn gửi tiền về VN không tính phí, tôi sẽ nhận tiền của bạn tại Mỹ và người thân của tôi sẽ giao tiền cho bạn tại VN, có phải bạn muốn thế, thì liên lạc với tôi gấp nha., mến!