Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Chia sẻ kinh nghiệm, thủ tục sang Canada theo diện vợ chồng ( tầng 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 163K Lượt đọc
  • 1.53K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Smod mến!
    Sau sự chuyển đổi của nhiều nhà gộp lại nhà này cuói cùng cũng đã lên được tầng mới.
    Chủ top này hiện tại không biết đã phiêu dạt ở nơi mô....? để chị em có đất 888888 chia sẻ kinh nghiệm với nhau, mình mạo muội lên tầng theo quy định. khi nào chủ top về xin trả lại nhà... chúc mừng những chị em đã có tin vui, đã được đoàn tụ....chúc những chị em đang còn chờ đợi sớm có tin vui.....ngôi nhà này rất đặc biệt đối với những ngừoi vợ đang mòn mỏi làm hòn vọng phu...hy vọng những người có kinh nghiệm đi trứớc nhiệt tình chia sẻ truyền đạt với chị em ở đây...thanks very much All.
    Ai muốn ghé thăm nhà cũ thì vào đây nhé : http://www.webtretho.com/forum/f677/...l#post16805170
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Muốn làm nhièu món mà sợ mọi người ngán..... thôi tân gia nhà mình ăn thế này thôi nhé , còn món gì để hôm khác . mời mọi ngưoi cũng ăn nhé:Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khucthuydu1169; 22/03/2011 vào lúc 08:24 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Ai đến trước, ăn trứoc, ai đến sau ăn sau nhé...đến muộn hết phần ráng chịu à....
    Bee ơi, hôm truoc nói cần gui gì đó , cụ tỉ là gì vậy, rồi sang đó lại gui tiếp bưu điện ah?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Hiện tại có 3 người đang xem đề tài này (3 thành viên và 0 khách)

khucthuydu1169*+
    josephnguyen
    luckystar120883

Có được 3 người đến ăn mừng tân gia rồi nè :Laughing::Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khucthuydu1169; 22/03/2011 vào lúc 08:48 PM.
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Thêm vanmai1086, VIET BUÔN ơi vào nhà đi, josephnguyen
    luckystar120883
    ăn chay nên không dự tiệc được tân gia được, đi về roài..mà lu bu quá chả biết 2 bạn ý về lúc nào nữa.....nhà có công có chuyện mấy bạn thông cảm nhá:Laughing:
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

thêm sâm banh nè
    • 449 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

@Chi Huyền , thank chị yêu qua nhà mới em chúc chị sớm có thư gỡi passport luôn nhé .
    @ChiSuSu, mình có biết 1 chị này qua 1 người bạn tháng 4 /2011 chị này qua singapore phỏng vấn , hồ sơ chị này qua singapore chỉ chờ hơn 1 năm mà không có tin , vừa rồi nhận được thư là sigapo mời qua đó phòng vấn vào tháng 4 này .Mình nghĩ bạn nên qua singapo 1 chuyến xem sao , có lẽ bên singapore đã hết đợt phỏng vấn của năm nay nên hồ sơ ai hơn 1 năm họ mời qua đó .Theo mình thây 1 năm phỏng vấn từ tháng 11 , 12 ,1, 2, 3, 4.Mà năm nay mới tháng 3 không thấy ai vào chia sẽ hay là họ bận quá .Mình thấy năm ngoái tháng 4 còn bạn mình pv và suốt từ tháng 11 _4 tháng nào cũng có 1 bạn pv , tất cả đều suôn sẽ , chĩ có năm nay họ khó quá mình chúc nhà mình và những ai đọc được trang wtt này đều được suôn sẽ đừng giống như mình .Hy vọng nhà mới sẽ có nhiều tin vui mới và tốt đẹp .
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 167 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VIET BUON Xem bài viết
    @Chi Huyền , thank chị yêu qua nhà mới em chúc chị sớm có thư gỡi passport luôn nhé .
    @ChiSuSu, mình có biết 1 chị này qua 1 người bạn tháng 4 /2011 chị này qua singapore phỏng vấn , hồ sơ chị này qua singapore chỉ chờ hơn 1 năm mà không có tin , vừa rồi nhận được thư là sigapo mời qua đó phòng vấn vào tháng 4 này .Mình nghĩ bạn nên qua singapo 1 chuyến xem sao , có lẽ bên singapore đã hết đợt phỏng vấn của năm nay nên hồ sơ ai hơn 1 năm họ mời qua đó .Theo mình thây 1 năm phỏng vấn từ tháng 11 , 12 ,1, 2, 3, 4.Mà năm nay mới tháng 3 không thấy ai vào chia sẽ hay là họ bận quá .Mình thấy năm ngoái tháng 4 còn bạn mình pv và suốt từ tháng 11 _4 tháng nào cũng có 1 bạn pv , tất cả đều suôn sẽ , chĩ có năm nay họ khó quá mình chúc nhà mình và những ai đọc được trang wtt này đều được suôn sẽ đừng giống như mình .Hy vọng nhà mới sẽ có nhiều tin vui mới và tốt đẹp .
    chị Việt Buồn ơi, phỏng vấn phải qua Singapore lận hả??? lúc trước em đã 2 lần nộp hồ sơ xin đi Canada ( 1 lần là đi theo mẹ do cậu em bảo lãnh(1997),1 lần du học(1.2004)....đây là lần thứ 3 em nộp hồ sơ xin đi định cư chồng bảo lãnh...mà em đã nhận được giấy báo trong danh sách bị phỏng vấn...họ nói phải đợi trong 24thang lận....chồng em nộp hồ sơ cuối tháng 8.2010, đến Singapore là 14.10.2010, em nhận được hồ sơ báo bị phỏng vấn ngày 18.3.2011...giờ em đợi đến bao giờ đây...trong nhà mình có ai biết k? trả lời giúp em với...em buồn bữa giờ,huhuhu
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị "quản gia" ơi, nghe các bạn pv nhiều người fail hết, em nản quá , ko muốn làm gì nữa chị ạ
    • 9 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

không biết mình phải cố gắng thế nào mới đủ đây
    • 167 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Đừng lo lắng quá nha VÂN MAI, bạn cứ tích lũy bằng chứng từ từ là vừa rồi.Đi thì trước sau cũng đi được vì nếu bạn lấy chồng thật thì ko sợ ko đi được đâu. " Vàng thậ ko sợ lửa" mấy chị ở WTT hay nói như vậy đó.Thôi chúng ta cùng ngồi đợi đi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

đúng là theo quy đinh bây giờ nếu PV là đợi 24 tháng rồi, chia buồn với em. nhwung thòi gian cũng trôi đi nhanh lắm với điều kiện em đùng ngồi một chỗ đợi sẽ thấy nó troi đi chậm chạp và ì ạch. hãy học hay làm việc gì đó cho quên đi. bọn chị nói chung cũng đang đợi chứ đã biét tin tức gì đâu...còn chưa biết mình có bị phỏng vẫn hay không nữa đây, đúng là đợt vửa rồi nhiều ngừoi PV rớt, nên điều quan trọng là thời gian này em cần cố gắng tu thập bằng chứng...mong thoi gian mau trôi qua, mong tất cả chúng mình đều sớm đc đoàn tụ cũng ông xẫ
    • 449 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanmai1086 Xem bài viết
    Chị "quản gia" ơi, nghe các bạn pv nhiều người fail hết, em nản quá , ko muốn làm gì nữa chị ạ
    Em ơi đừng nản hay cố lên mỗi hồ sơ mỗi khác nhau , đừng thấy chị mà mất tinh thần em cố giữ bằng chứng là ok .Và rảnh rỗi em nên học anh va7n cho qua ngay tháng như chi khcthuydu đã nói .Chúc nhà mình và tất cả ai chưa được đoàn tụ sẽ sớm được đoàn tụ.
    • 449 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatrang042003 Xem bài viết
    Đừng lo lắng quá nha VÂN MAI, bạn cứ tích lũy bằng chứng từ từ là vừa rồi.Đi thì trước sau cũng đi được vì nếu bạn lấy chồng thật thì ko sợ ko đi được đâu. " Vàng thậ ko sợ lửa" mấy chị ở WTT hay nói như vậy đó.Thôi chúng ta cùng ngồi đợi đi.
    Không em à chị phỏng vấn ở TPHCM , nhưng chị biết có trường hợp tháng 4 này đi pv ở singapo , có gì chị sẽ cập nhập lên cho nhà mình .Chĩ nghĩ là em xin giấy định cư 2 lần nên họ cho em vô lít pv , họ ghi vậy chứ chị nghĩ không đến 2 năm đâu em đừng lo , nếu có thể em nên sanh baby sẽ rút ngắn được time.
    @ TO ALL :Nhà mình ơi đến thời điễm này mình biết được 10 bạn bị từ chối tính luôn mình hic hic .Mình hy vọng là ai đọc được dòng này sẽ may mắn hơn bọn mình .Tặng nhà mình nè :LoveStruc::Rose:
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình ơi cho em hỏi tí nhé: mình muốn theo dõi tình trạng hồ sơ của mình thì làm ntn? em thấy có chị xem trên trang web gì đấy mà em không biết, ai biết thì chỉ em với nhé. Tks cả nhà.:Rose::Rose:
    • 167 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VIET BUON Xem bài viết
    Không em à chị phỏng vấn ở TPHCM , nhưng chị biết có trường hợp tháng 4 này đi pv ở singapo , có gì chị sẽ cập nhập lên cho nhà mình .Chĩ nghĩ là em xin giấy định cư 2 lần nên họ cho em vô lít pv , họ ghi vậy chứ chị nghĩ không đến 2 năm đâu em đừng lo , nếu có thể em nên sanh baby sẽ rút ngắn được time.
    @ TO ALL :Nhà mình ơi đến thời điễm này mình biết được 10 bạn bị từ chối tính luôn mình hic hic .Mình hy vọng là ai đọc được dòng này sẽ may mắn hơn bọn mình .Tặng nhà mình nè :LoveStruc::Rose:
    Em có cùng tâm trạng với chị vì em đã 2 lần bị từ chối xin visa đi CND theo diện định cư và du học, cảm giác bị hụt hẫng và chán đời lắm, đến mức độ em thù cái tòa nhà Metropolitan lắm luôn...hix...ko ngờ 7 năm sau...em lại chuẫn bị bị phỏng vấn...mà thời gian để chờ pv thì quá sá lâu luôn...24thang....kỳ này chắc làm 1 cục ôm cho đỡ cô đơn quá...có chị nào nộp hồ sơ tháng 8.2010 đến tháng 10.2010 Singapore feed back nhận được hồ sơ giống em ko?em vừa nhận hồ sơ bên Sing nó gửi trả về bằng chứng và thư báo sẽ bị phỏng vấn hôm 18.3.2011 nè...huhuhu
    • 167 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiSuSu Xem bài viết
    Nhà mình ơi cho em hỏi tí nhé: mình muốn theo dõi tình trạng hồ sơ của mình thì làm ntn? em thấy có chị xem trên trang web gì đấy mà em không biết, ai biết thì chỉ em với nhé. Tks cả nhà.:Rose::Rose:
    chị susu ơi,em thấy mấy cái check application status trên CIC ko có chính xác lắm đâu...hồ sơ em bị trả về hôm 18.3.2011 mà 20.3.2011 em lên check thì họ bảo là application delievered 14.10.2010 thôi ah...hix...
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatrang042003 Xem bài viết
    Em có cùng tâm trạng với chị vì em đã 2 lần bị từ chối xin visa đi CND theo diện định cư và du học, cảm giác bị hụt hẫng và chán đời lắm, đến mức độ em thù cái tòa nhà Metropolitan lắm luôn...hix...ko ngờ 7 năm sau...em lại chuẫn bị bị phỏng vấn...mà thời gian để chờ pv thì quá sá lâu luôn...24thang....kỳ này chắc làm 1 cục ôm cho đỡ cô đơn quá...có chị nào nộp hồ sơ tháng 8.2010 đến tháng 10.2010 Singapore feed back nhận được hồ sơ giống em ko?em vừa nhận hồ sơ bên Sing nó gửi trả về bằng chứng và thư báo sẽ bị phỏng vấn hôm 18.3.2011 nè...huhuhu
    nhà mình có luckystar120883 là giống em nè. có vẻ như sau này họ sẽ hỏi em những câu đại loại như em đang tìm mọi cách để được đến CND...câu hỏi này khó trả lời đấy. vì không phải ngẫu nhiên mà em lại muốn đi du học ở CND ? tại sao lại ko phải là nước khác? rồi sau đó lại " tình cờ" em kết hôn với VK CND. tất cả những câu hỏi trên em phải chuẩn bị câu trả lời thuyệt phục được họ thì em mới vượt qua cửa ải này đấy. ( người Vn mình thì đơn giản là em có người nhà bên đó nên cũng muốn đến đó nhưng điều này lại là điều cấm kị đối với chính phủ CND...hầu như tất cả ai có người nhà ở CND trước đó thì đều bị nằm trong list PV là vì vậy
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Hiện tại có 2 người đang xem đề tài này (2 thành viên và 0 khách)

khucthuydu1169*+
    winter0110

Winter lang thang sang tận CND ah?:Laughing: đang hưởng tuần trănng mật mà cũng bon chen thế, ko nghỉ ngơi đi
    • 2,139 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

bắt đc vietsunny đi du lịch qua CND nhé