Hội Người Việt ở Châu Mỹ

Câu Hỏi Thi Lý Thuyết Lái Xe ở CALI

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em không là thành viên mới nhưng là người mới sang bên này(mới được 2 tháng hơn chút).
    Hiện tại em đang học để thi lý thuyết bằng lái xe, em mong các chị nào đã thi lý thuyết lái xe -ở cali rồi. thì chia sẽ những câu hỏi trong đề thi cho em với.
    Đồng thời cho em biét cách thức thi..lệ phí...Em hiên Ở Alhambra-cali (gần Los Angeles).
    Mong các chị đi trước chia sẽ chút kinh nghiệm cho đàn em nha. :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 144 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thaiphuong pm cho mình mình gửi đề thi cho,
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình vừa gửi mail lại cho bạn đó.nhận được chưa?có gì send qua hotmail của mình nhé..cám ơn ban nhiều
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi! nếu may mắn thì cuối năm nay mình đã có mặt tại Cali rồi, mình muốn hỏi la thi lái xe bằng tiéng việt hay tiếng anh vậy?
    • atb
    • 7 năm
    • 261 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaiphuong2008 Xem bài viết
    mình vừa gửi mail lại cho bạn đó.nhận được chưa?có gì send qua hotmail của mình nhé..cám ơn ban nhiều
    Phương ơi !

Bạn có những đề thi mẫu bằng lái xe ở Cali chưa vậy? nếu có vui lòng chia sẽ cho mình 1 tí được không ? Cảm ơn bạn trước nhiều nhiều.
    • 1,623 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của tớ thì nên thi bằng tiếng Anh vì phần tiếng Việt bên này họ dùng nhiều từ cũ, có khi còn khó hiểu hơn. Quan trọng nữa là lúc chưa có bằng thì bạn cịu khó ngồi cạnh OX lái xe nhớ để ý cách đi và đèn hiệu, bản chỉ dẫn, như vậy khi học sẽ dễ vào đầu hơn...
    Lệ phí thi khoảng $25...
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào ATB, như tớ biết là chỗ bạn ở gần tờ lắm chỉ có 10phut đi xe thôi..Nên khi nào sang bên này thì đi xin Sách học lái xe đi đã..rồi tớ sẽ share mấy cái đề thi cho bạn...chứ bạn không có sách đọc cũng đâu hiểu đâu nè..
    Chị Maihn nói dúng đó..thi bằng tiếng Anh thì tốt hơn.
    • atb
    • 7 năm
    • 261 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

chào ATB, như tớ biết là chỗ bạn ở gần tờ lắm chỉ có 10phut đi xe thôi..Nên khi nào sang bên này thì đi xin Sách học lái xe đi đã..rồi tớ sẽ share mấy cái đề thi cho bạn...chứ bạn không có sách đọc cũng đâu hiểu đâu nè..
    Chị Maihn nói dúng đó..thi bằng tiếng Anh thì tốt hơn.
    Chào Phương,

Mình ở Huntington Beach đó gần với nhà Phương àh ? thế thì mình có láng giềng rồi...hi...hii.... thích thật !

Ông xã mình đã gửivề cho mình cẩm nang học thi lái xe của Bang Cali năm 2007 rồi (cả bản tiếng Anh và tiếng Việt) và anh ấy cũng nói là nên xem bản tiếng Anh chứ đừng xem bản tiếng Việt vì chủ yếu luyện cho mình biết những từ và thuật ngữ trong luật giao thông đó.

Mình đã đọc tàiliệu đó mấy hôm nay rồi cho nên cũng muốn có vài cái đề thi mẫu để mình tập làm quen trước đó mà.

Vậy nên nếu bạn đã có đề thi mẫu thì có thể cho mình xin được không ?

Cảm ơn bạn trước nhé. Chúc bạn và ông xã nhiều niềm vui và sức khỏe.
    • 381 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Dân Cali nhà mình đông vui nhỉ, mà lâu rồi hình như chả có ọp ẹp gì cả Em thì thấy thi tiếng Việt hay Anh thì cũng đc cả, do mình hiểu cái nào nhìu thì thi bằng tiếng đó dễ hơn. Đề thi English thì chữ nhỏ xíu, cái tờ dài loằng ngoằng vì chữ bé, bài tiếng Việt thì chữ to nên lên tới mấy trang. Ráng đọc hiểu thì sẽ thi đc mà, good luck nha cả nhà.
    Lệ phí thi là $27, gồm thi lí thuyết và thi bằng lái
    Cho em nhìu chuyện tí, Alhambra của chị thaiphuong là gần Chinatown- Los thì cách Orange county hơn nửa tiếng lái xe mà :Smiling: Nếu có dịp thì chị em ọp ẹp ha.

l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trời được như Luvurb4bi nói thì thích..hay hen nhau chủ nhật nào mình offline đi.
    Mà các chị ở bên này lâu rồi có biết tiệm nào bán Trứng Vịt Lộn, và Bún Mắn không nhỉ? ( bún mà có Thịt heo quay, trứng cút, mực, tôm..)
    em thèm đến nỗi nhắc đến là ...mà tìm chẳng ra. em nghe nói Little SAIGON cò có trứng vịt lộn......
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ATB, mình đã nói với bạn về nơi mình ở và mình cũng hỏi bạn ở chỗ nào của cali--nhưng bạn chưa trả lời, mình hỏi bạn khi bạn còn chuẩn bị giấy tờ để đi pv với LSQ ở vn. Chắc lâu quá nên bạn không nhớ.!

Mình đã gửi câu hỏi thi lý thuyết cho bạn qua địa chỉ mail mà mà bạn đưa.
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ATB, mình đã nói với bạn về nơi mình ở và mình cũng hỏi bạn ở chỗ nào của cali--nhưng bạn chưa trả lời, mình hỏi bạn khi bạn còn chuẩn bị giấy tờ để đi pv với LSQ ở vn. Chắc lâu quá nên bạn không nhớ.!

Mình đã gửi câu hỏi thi lý thuyết cho bạn qua địa chỉ mail mà mà bạn đưa.
    Chào TP,

ATB không quên bạn đâu, chắc tại nàng đang bận công việc ( chiều qua mới tới LSQ lấy vísa đó ). Bọn này cũng hay nhắc tới TP khi offline lắm. Chúc sức khỏe. Thân chào.

MinhAnh
    • atb
    • 7 năm
    • 261 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhAnh0312 Xem bài viết
    Chào TP,

ATB không quên bạn đâu, chắc tại nàng đang bận công việc ( chiều qua mới tới LSQ lấy vísa đó ). Bọn này cũng hay nhắc tới TP khi offline lắm. Chúc sức khỏe. Thân chào.

MinhAnh
    To : Sis MinhAnh0312,

Cảm ơn sis MinhAnh0312 lên tiếng "đính chánh" giúp em.

To : Thai Phuong,

Đúng rồi đó Thái Phưong ơi, ATB có lẽ nghĩ đã trả lời cho bạn rồi đó chứ không phải quên đâu.

Box Mỹ bên VN dạo này "chịu khó" offline lắm và cũng hay nói về các bạn đã đi qua Mỹ trước rồi và nhất là bạn đó Thái Phương vì blog của bạn rất ấn tượng nhất là bài nói về cuộc phỏng vấn.

Hy vọng có thể gặp được bạn bên ấy khi mình sang.

Chúc bạn và ông xã vui khỏe.
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào ATB....bây giờ mình mình mới được gián tiếp thông báo nơi bạn ở và cũng gián tiếp được biết rằng bạn đã có visa....Chúc mừng nha.
    Qua đây làm quen Minhanh0312.
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào ATB....bây giờ mình mình mới được gián tiếp thông báo nơi bạn ở và cũng gián tiếp được biết rằng bạn đã có visa....Chúc mừng nha.
    Qua đây làm quen Minhanh0312.
    Chào Thái Phương,

Hy vọng sau này bọn mình sẽ là đồng hương nha ( mình cũng sẽ ở Cali, nhưng mà ở Turlock, Central Valley ). Mình nộp packet 3 ngày 19/09/2007, bây giờ đang đợi packet 4 - chắc cũng phải đợi trong vòng 01 tháng và 17 ngày như bạn. Chúc bạn và ox vui khoẻ.

Thân chào-minhAnh
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có 1 số câu hỏi lý thuyết thi lái xe ở Cali, có mẹ nào cần thì nói mình gởi cho nhe.
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

biencan ơi, cho mình nha, mình chưa thi bằng lái xe nè, mình ở LA, ban gửi mail cho mình nhé: thaiphuong20088@hotmail.com. thks bạn nha.!
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biencan Xem bài viết
    Mình có 1 số câu hỏi lý thuyết thi lái xe ở Cali, có mẹ nào cần thì nói mình gởi cho nhe.
    Hi bạn,
    Email cho mình luôn nhé .Email của mình : moon_vinatex@yahoo.com
    Cám ơn nhiều.Thân chào
    MinhAnh0312
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biencan Xem bài viết

Cám ơn bạn ,mình đã nhận được rồi.
    Thân chào
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

biencan ơi, mình nhạn được rồi, cám ơn bạn nhiều lắm nha.!:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2